๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:29:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 36 37 38 [39] 40 41 42 ... 210
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล คนคบ .38 SUPER  (อ่าน 925141 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #570 เมื่อ: เมษายน 22, 2009, 02:48:03 PM »

ขอบคุณครับพี่
+
ได้เสียเงินแล้วมีความสุขอีกแล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #571 เมื่อ: เมษายน 22, 2009, 02:48:03 PM »

ลูกของบูลเล็ตแรงกว่าครับแรงกว่าจนรู้สึกได้เวลายิงเปรียบเทียบกัน   ลูกวินฯหัวตัด +P ยิงแบบนิ่มๆครับ  อันนี้ยิงในปืนลำกล้อง 5 นิ้วนะครับ   ถ้าชอบแรงๆดังๆก็ลูกบูลเล็ตเลยครับคุณสีอำพัน... Grin Grin Grin

แต่ให้เลือกใช่ Win ปลายตัดจะดีกว่า ครับ .

.๓๘ super หัวกระสุน ๑๓๐ เกรน  ความเร็ว ๑,๒๑๕ ฟุต/วิ  ทำให้มีความคมทะลุทะลวงสูงเกิน
คนถูกยิงหัวกระสุนทะลุใต้หัวไหล่ซ้าย ไม่รู้สึกตัว ถ้าไม่โดนกระดูก หรืออวัยวะสำคัญ

แต่ปลายตัด ในขณะที่คงมาตรฐานเดิม ของ Win มันจะเพิ่้มแรงต้านที่เนื้อเยื่อมากขึ้น
การทำลายก็จะสูงขึ้นมากด้วย

ผมเคยยิง แผ่นเคปล่า ด้วยหัวบอลล์ กับ ปลายตัด การกระเด็นใกล้ไกล ต่างกัน และการทำลาย ปลายตัดเหนือกว่า ปัจจุบันผมก็เลือก กระสุนรุ่นนี้ ละครับที่ติดปืน .  เยี่ยม

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับพี่  แล้วของพี่ที่แบ่งให้ผมมาก็ร่อยหรอแล้วครับ ว่าจะหามาเติมอีกสักหน่อย Smiley 
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #572 เมื่อ: เมษายน 22, 2009, 03:08:21 PM »

ลูกของบูลเล็ตแรงกว่าครับแรงกว่าจนรู้สึกได้เวลายิงเปรียบเทียบกัน   ลูกวินฯหัวตัด +P ยิงแบบนิ่มๆครับ  อันนี้ยิงในปืนลำกล้อง 5 นิ้วนะครับ   ถ้าชอบแรงๆดังๆก็ลูกบูลเล็ตเลยครับคุณสีอำพัน... Grin Grin Grin

แต่ให้เลือกใช่ Win ปลายตัดจะดีกว่า ครับ .

.๓๘ super หัวกระสุน ๑๓๐ เกรน  ความเร็ว ๑,๒๑๕ ฟุต/วิ  ทำให้มีความคมทะลุทะลวงสูงเกิน
คนถูกยิงหัวกระสุนทะลุใต้หัวไหล่ซ้าย ไม่รู้สึกตัว ถ้าไม่โดนกระดูก หรืออวัยวะสำคัญ

แต่ปลายตัด ในขณะที่คงมาตรฐานเดิม ของ Win มันจะเพิ่้มแรงต้านที่เนื้อเยื่อมากขึ้น
การทำลายก็จะสูงขึ้นมากด้วย

ผมเคยยิง แผ่นเคปล่า ด้วยหัวบอลล์ กับ ปลายตัด การกระเด็นใกล้ไกล ต่างกัน และการทำลาย ปลายตัดเหนือกว่า ปัจจุบันผมก็เลือก กระสุนรุ่นนี้ ละครับที่ติดปืน .  เยี่ยม

ขอบคุณทั้งสองท่านครับ 
คนต่างจังหวัด ได้บุลเลต นี่ก็อย่างหรูแล้วครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #573 เมื่อ: เมษายน 22, 2009, 04:45:13 PM »

สวัสดีครับพี่ Ro@d ผมเองก็คิดเช่นเดียวกับพี่ละครับ  ได้เอาลูกวินฯ หัวตัดไว้ติดปืนและเก็บไว้สำรองส่วนหนึ่ง  ส่วนลูกของบูลเล็ตนั้นก็หาเผื่อเอาไว้ติดบ้านแค่กล่องสองกล่องเองครับ   เอาติดไว้เผื่อในยามที่ลูกขาดแคลนหายาก     ตอนนี้ลูกพอหาได้ก็ขอเก็บไว้ก่อนวันข้างหน้าเราไม่รู้ว่ามันจะขาดตลาดเหมือนเมื่อก่อนอีกรึปล่าว   เอ....พี่ครับลูกวินฯหัวตัด +P ตอนปีใหม่ที่ผ่านมาผมเคยไปถามหาที่ร้านขายหลังวัง   ทางร้านบอกขายกล่องละ 1,700 บาท  นี่ขนาดซื้อกันประจำนะครับ  ราคา 1400 น่าจะหาไม่ได้แล้วละครับ...
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #574 เมื่อ: เมษายน 22, 2009, 04:54:02 PM »

สวัสดีครับพี่ Ro@d ผมเองก็คิดเช่นเดียวกับพี่ละครับ  ได้เอาลูกวินฯ หัวตัดไว้ติดปืนและเก็บไว้สำรองส่วนหนึ่ง  ส่วนลูกของบูลเล็ตนั้นก็หาเผื่อเอาไว้ติดบ้านแค่กล่องสองกล่องเองครับ   เอาติดไว้เผื่อในยามที่ลูกขาดแคลนหายาก     ตอนนี้ลูกพอหาได้ก็ขอเก็บไว้ก่อนวันข้างหน้าเราไม่รู้ว่ามันจะขาดตลาดเหมือนเมื่อก่อนอีกรึปล่าว   เอ....พี่ครับลูกวินฯหัวตัด +P ตอนปีใหม่ที่ผ่านมาผมเคยไปถามหาที่ร้านขายหลังวัง   ทางร้านบอกขายกล่องละ 1,700 บาท  นี่ขนาดซื้อกันประจำนะครับ  ราคา 1400 น่าจะหาไม่ได้แล้วละครับ...

สวัสดีครับ คุณ NUTAPHOL .  Cheesy
ขออภัยครับ ราคานี้ คุณเอ้ บอกผม ตั้งแต่ ต้นปีที่แล้ว.  Grin

อุดหนุน สนาม ทร.ดีกว่าครับ   Cheesy
ครั้งที่ กระสุน .๓๘ super ขาดแคลน เมื่อ ๑๕  ปีก่อน ผมก็อาศัยสนามนี้ ละครับ  Cheesy

ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #575 เมื่อ: เมษายน 22, 2009, 05:03:35 PM »

ครับ....ราคาลูกวินเชสเตอร์ .38 ซุปเปอร์ หัวตัด นานๆ เข้ามาที ตอนผมซื้อเมื่อสักต้นปีที่แล้ว

ราคา 1,400 บาท จากร้านที่สนิทกันครับ...แต่หน้าร้านขาย 1,500 บาท ครับ ตอนนี้ไม่ทราบราคาไปเท่าไหร่แล้ว

และเพิ่งซื้อลูกจริงของ บุลเล็ต มาสเตอร์ หัวบอลมาลองดู กล่องละ 1,500 บาท สนามพันบริการ ครับ

แรงสะใจ และแม่นยำดีมากครับ
LSD
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

PSYCHEDELIC

« ตอบ #576 เมื่อ: เมษายน 22, 2009, 08:17:47 PM »

จะลองหาลูกวินเชสเตอร์มาลองดูบ้างครับ
ขอบคุณทุกท่านครับ

ฉันจะเดินทางไปทั่วโลก เพื่อเก็บฝันของชาวโลก
มาสร้างให้เป็นจริงแล้วฉันจะนำมากำนัลแด่เธอ
ถ้าเธอต้องการ ฉันจะร้องให้คร่ำครวญ
เพื่อใช้น้ำตาของฉันชะล้างรอยเปื้อนบนเท้าเธอ
และถ้าเธอต้องการ  ฉันจะควักดวงใจที่เปี่ยมล้น
ไปด้วยรักของฉันนำออกมาแบ่งเป็นสองซีก
เพื่อทำรองเท้าให้เธอสวม เธอต้องการอะไรอีกไหม
ongza88
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 2

« ตอบ #577 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 10:03:43 AM »

ขอเป็นสมาชิกรวมพลคน 38 SUPERด้วยคนนะครับ(มาช้าแต่จริงใจครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2009, 11:14:38 AM โดย ongza88 » บันทึกการเข้า

คิดดี พูดดี ทำดี
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #578 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 10:06:05 AM »

ขอเป็นสมชิกรวมพลคน 38 SUPERด้วยคนนะครับ(มาช้าแต่จริงใจครับ)

ปืนสวยมากครับ...แต่งเต็มยศเลยอ่ะ..ขาดปลดเซฟ ปลดสไลด์ หางยาวนะครับ...เย้
สมศักดิ์ : รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #579 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 10:17:59 AM »

เพิ่งซื้อลูกวินฯ  นัดละ ๒๖ บาท ซื้อได้ ๒ กล่อง(ครั้งละกล่อง)  130 GR. FMJ  38 SUPER + P   ครับผม
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #580 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 11:09:11 AM »

ขอเป็นสมชิกรวมพลคน 38 SUPERด้วยคนนะครับ(มาช้าแต่จริงใจครับ)

ยินดีต้อนรับครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
octopaz
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #581 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2009, 08:21:37 AM »

ปืนสวยมากครับ...แต่งเต็มยศเลยอ่ะ..ขาดปลดเซฟ ปลดสไลด์ หางยาวนะครับ...เย้

สวัสดีครับ เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ครับ  ขออยู่ด้วยคน นะครับ พอดีเพิ่งจะได้ มาเป็นกระบอกแรกในชีวิต ครับ
ว่าแต่ของแต่งสวยๆแบบนั้นที่พี่ๆว่าน่ะ ซื้อที่ไหนครับ ราคาแรงไหมครับ
ขอบคุณครับ

octopaz
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #582 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2009, 09:01:38 AM »

สวัสดีครับ เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ครับ  ขออยู่ด้วยคน นะครับ พอดีเพิ่งจะได้ มาเป็นกระบอกแรกในชีวิต ครับ
ว่าแต่ของแต่งสวยๆแบบนั้นที่พี่ๆว่าน่ะ ซื้อที่ไหนครับ ราคาแรงไหมครับ
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #583 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2009, 09:29:54 AM »

ขอบคุณครับ

ยินดีกับ .๓๘ super ที่ได้มาด้วยนะครับ. 

การแต่งปืน อยากให้พิจารณาในเรื่อง ศักยภาพของตัวเป็นด้านหลัก และต้องระวังการกลายเป็น ปืนลิเก
อาจเสริม หรือเปลี่ยนอุปกรณ์ บางชิ้น ไกปืน เซฟ ตัวล๊อคสไลด์ นกปืน ไกด์รอด
หรือหลังอ่อนแบบวีเวอร์เทล(จะต้องตัดแต่งโครงปืน)  ถ้่าเปลี่ยนแล้ว เก็บของเดิมเอาไว้

ส่วนศูนย์ปืน จะต้องมีการกัดเนื้อเหล็ก เพื่อติดศูนย์หน้า  อาจต้องกัดโครงเพื่อใส่ศูนย์หลัง
เลี่ยงได้ก็ดีครับ กับการเช็คเกอร์ ลงบนตัวปืน

เมื่อเวลาผ่านไป ท่านจะรู้สึกด้วยตัวของท่านเองว่า การคงสภาพเดิมไว้ นั่้นแหละดีที่สุด

อาวุธปืน เหมือนทรัพย์สินที่มีค่าสำหรับอนาคต ที่อาจต้องเปลี่ยนมือปืน ไปในหมู่คอปืน
ปืนที่ปรับแต่งจนผิดไปจากเดิม.. จะถูกมองข้าม ราคาจะไม่วิ่งตามกาลเวลา .. ครับ.

.๓๘ super เป็นสุดยอดปืนใช้งานอีกรุ่นหนึ่ง ถ้าเป็นผม ขอเพียงรักษาดูแลผิวและลำกล้องให้ดี
นอกนั้นจะไม่ทำอะไรเลย.     

octopaz
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #584 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2009, 05:49:53 PM »

การแต่งปืน อยากให้พิจารณาในเรื่อง ศักยภาพของตัวเป็นด้านหลัก และต้องระวังการกลายเป็น ปืนลิเก
อาจเสริม หรือเปลี่ยนอุปกรณ์ บางชิ้น ไกปืน เซฟ ตัวล๊อคสไลด์ นกปืน ไกด์รอด
หรือหลังอ่อนแบบวีเวอร์เทล(จะต้องตัดแต่งโครงปืน)  ถ้่าเปลี่ยนแล้ว เก็บของเดิมเอาไว้

ส่วนศูนย์ปืน จะต้องมีการกัดเนื้อเหล็ก เพื่อติดศูนย์หน้า  อาจต้องกัดโครงเพื่อใส่ศูนย์หลัง
เลี่ยงได้ก็ดีครับ กับการเช็คเกอร์ ลงบนตัวปืน ""
ว่าจะแต่งแบบที่ท่าน ro@d ว่าน่ะครับ คงไม่อยากเป็นลิเก ครับบบบบ
ว่าแต่ค่าเสียหาย กะ ร้านที่ทำเนี่ย เท่าไร ครับ...
ขอบคุณครับสำหรับ คำแนะนำดีๆ ครับ
หน้า: 1 ... 36 37 38 [39] 40 41 42 ... 210
  พิมพ์