๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 02:45:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 29 30 31 [32] 33 34 35 ... 210
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล คนคบ .38 SUPER  (อ่าน 940897 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #465 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 10:30:15 AM »

กระบอกที่คุณ DK Thara . นำมานี้ เป็นสภาพใช้งาน แล้วเก็บทิ้งไว้นาน จนประกับด้ามหดตัว
เพียงเปลี่ยนประกับด้าม และทำความสะอาดผิว ก็พอครับ.

ถ้าหากส่งช่างเพื่อรมดำใหม่ ถือว่าเสียหายอย่างร้ายแรง.. เพราะจะสูญเสีย ตัวอักษรแน่นอน.

ถ้าคิดจะนำใช้ไปงานแบบคบเป็นเพื่อน  ให้ถึงน้ำมัน ชักเข้า-ชักออก ลูบคลำบ่อย บ่อย ผิวถ้าไม่เป็นสนิม
จะเนียน ดูขลังมากเลยละครับ.  Cheesy

จริงครับพี่ นั้นคือเหตุผลที่ผมไม่อยากนำปืนไปทำผิวใหม่ แม้มีขุมกัดผิวไปก็ตาม หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผิวอย่างนี้แหละ ดูขลัง..เป็นปืนใช้งาน รู้ถึงนิสัยใจคอเจ้าของ .. ที่ทำไมต้องเลือกคบ เป็นเพื่อนตาย.  เยี่ยม

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #466 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 10:35:13 AM »

ขออนุญาตพี่Ro@dครับ อันนี้เป็นสัจธรรมได้เลยครับว่า สิ่งไหนไม่ค่อยได้ใช้งาน มักจะหดตัว Grin Grin
เมื่อวาน ได้ไปลอง 38 ซุป ตัวในภาพครับเสียดายไม่ได้ถ่ายภาพผลการยิงมาด้วย
ลองด้วยลูกจริงของ 38 ซุป ของบุลเล็ต สลับ ลูกของไทยอาร์มที่เป็นหัวตะกั่ว
และลองด้วย ลูกจริงเก้ามอมอ สลับกับลูกซ้อมเก้ามอมอ ผลการยิงไม่มีปัญหาครับยิงได้ปกติ
อ้อ ลืมไป มีปัญหาลูกซ้อมเก้ามอมอ นัดหนึ่งที่ยิงแล้วสไลด์ไม่ถอยครับ

...............   Cheesy Cheesy Cheesy

ยินดีด้วย ครับ ที่ได้ปืนดี มาเป็นคู่เคียงกาย.  Cheesy

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #467 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 10:51:13 AM »

กระบอกที่คุณ DK Thara . นำมานี้ เป็นสภาพใช้งาน แล้วเก็บทิ้งไว้นาน จนประกับด้ามหดตัว
เพียงเปลี่ยนประกับด้าม และทำความสะอาดผิว ก็พอครับ.

ถ้าหากส่งช่างเพื่อรมดำใหม่ ถือว่าเสียหายอย่างร้ายแรง.. เพราะจะสูญเสีย ตัวอักษรแน่นอน.

ถ้าคิดจะนำใช้ไปงานแบบคบเป็นเพื่อน  ให้ถึงน้ำมัน ชักเข้า-ชักออก ลูบคลำบ่อย บ่อย ผิวถ้าไม่เป็นสนิม
จะเนียน ดูขลังมากเลยละครับ.  Cheesy

จริงครับพี่ นั้นคือเหตุผลที่ผมไม่อยากนำปืนไปทำผิวใหม่ แม้มีขุมกัดผิวไปก็ตาม หัวเราะร่าน้ำตาริน

กระบอกนี้เป็น.45ใช่หรือเปล่าครับเห็นรูโตๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #468 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 11:02:53 AM »

ปืนตัวนี้สวยนะครับเป็นของคุรสีอำพันเองรึปล่าวครับ   ถอยมาแพงใหมครับ   ปืนสแตนเลสนี่ก็สวยไปอีกแบบหนึ่ง...
ครับผม ขอบคุณครับ ของผมเองครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #469 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 11:03:40 AM »

ปืนตัวนี้สวยนะครับเป็นของคุรสีอำพันเองรึปล่าวครับ   ถอยมาแพงใหมครับ   ปืนสแตนเลสนี่ก็สวยไปอีกแบบหนึ่ง...

ครับผม ขอบคุณครับ ของผมเองครับ
ซื้อต่อเขามาอีกที ในราคา หกสิบนิดๆๆ ครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #470 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 11:06:49 AM »

ของคุณสิงห์เป็น ๑๙๙๑ a๑  .๔๕ ครับ   ส่วน .๓๘ super อยู่ที่ลูกน้องคุณพ่อ ยังไม่ได้คืนครับ. (ส่งสัยป.๔ โอนไปเีรียบร้อยแล้ว.  หัวเราะร่าน้ำตาริน)

ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #471 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 11:22:49 AM »

ของผม แม้ว่าจะมีรมดำจางไปบ้าง หรือ สึกในบางส่วน รวมถึงนกสับ ที่มีสนิมดำๆ

แต่ผมก็ไม่คิดจะไปปัดใหม่ครับ เพียงเลี้ยงคงสภาพให้เดิมที่สุด จะรักษาคุณค่า

ของปืน และคุณค่าของทางจิตใจครับ...

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #472 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 12:33:36 PM »

ยินดีกับคุณสีอำพันด้วยครับที่ได้ของสวยถูกใจในราคาที่คิดว่าไม่น่าแพงนัก  อยากเห็นผลการยิงด้วยจังเลยครับ.... Grin Grin Grin Grin Grin
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #473 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 12:37:14 PM »

ของผม แม้ว่าจะมีรมดำจางไปบ้าง หรือ สึกในบางส่วน รวมถึงนกสับ ที่มีสนิมดำๆ

แต่ผมก็ไม่คิดจะไปปัดใหม่ครับ เพียงเลี้ยงคงสภาพให้เดิมที่สุด จะรักษาคุณค่า

ของปืน และคุณค่าของทางจิตใจครับ...

หูยยยยย......... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

The best way to predict the future is to invent it.
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #474 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 06:20:58 PM »

กระบอกนี้เป็น.45ใช่หรือเปล่าครับเห็นรูโตๆ

พอดีเห็นคุยกันเรื่องผิว เลยขออนุญาตนำภาพผิวปืนของผมมาครับ  Grin
ส่วน ๓๘ ซุปเปอร์นั้น ตามที่พี่โรสกล่าวครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #475 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2009, 11:55:36 AM »

ยินดีกับคุณสีอำพันด้วยครับที่ได้ของสวยถูกใจในราคาที่คิดว่าไม่น่าแพงนัก  อยากเห็นผลการยิงด้วยจังเลยครับ.... Grin Grin Grin Grin Grin
ขอบคุณครับ เรื่องผมการยิง ปืนดี แต่คนยิงอ่อนซ้อมครับ หก เจ็ดเดือนแล้วพึ่งจะได้ไปซ้อมมือ
ผมยิง แบบ เล็ง จัดศูนย์ แล้วเหนี่ยวเลยครับ แบบเร็วๆ ให้อยู่ใน รูปขวด ก็ใช้ได้แล้ว (ในความคิดผม)
ลองพาดยิงกระป๋องโค้ก ที่ 15 เมตร 3 นัด โดนทั้งสามครับ

ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #476 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2009, 02:27:32 PM »

บูชกลีบจำปา หัวโต ครับ เยี่ยม

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #477 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2009, 03:45:38 PM »

ขอบคุณครับ เรื่องผมการยิง ปืนดี แต่คนยิงอ่อนซ้อมครับ หก เจ็ดเดือนแล้วพึ่งจะได้ไปซ้อมมือ
ผมยิง แบบ เล็ง จัดศูนย์ แล้วเหนี่ยวเลยครับ แบบเร็วๆ ให้อยู่ใน รูปขวด ก็ใช้ได้แล้ว (ในความคิดผม)
ลองพาดยิงกระป๋องโค้ก ที่ 15 เมตร 3 นัด โดนทั้งสามครับ
  สงสัยผมกับคุณสีอำพันฝีมือคงจะไม่ไกลกันแน่เลย   ปืนผมนะคนอื่นยิงกลุ่มสวยๆทั้งนั้น  แต่เจ้าของเจ้าตัวยิงเองนีกลุ่มยังกะๆโด้งเลย   รูกระสุนบานเต็มแผ่นเป้าเลยละครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #478 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 02:48:29 PM »

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin up

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #479 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 04:17:47 PM »

สงสัยผมกับคุณสีอำพันฝีมือคงจะไม่ไกลกันแน่เลย   ปืนผมนะคนอื่นยิงกลุ่มสวยๆทั้งนั้น  แต่เจ้าของเจ้าตัวยิงเองนีกลุ่มยังกะๆโด้งเลย   รูกระสุนบานเต็มแผ่นเป้าเลยละครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ผมว่า ผมท่าจะแย่กว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 04:23:43 PM โดย สีอำพัน » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 29 30 31 [32] 33 34 35 ... 210
  พิมพ์