๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 16, 2024, 06:58:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 25 26 27 [28] 29 30 31 ... 210
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล คนคบ .38 SUPER  (อ่าน 935975 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #405 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 02:17:25 PM »

ผมพาเข้าป่าอุ่นใจเชื่อถือใด้ครับ ทั้งเสียงทั้งแรง

ตัวนี้เลยหรือครับ...มันสุดของยอดเลยนะครับสไลด์แคสเปี้ยน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #406 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 10:19:44 PM »

นี่ครับของเก่าของคนอื่นแต่เป็นของใหม่สำหรับผม    หลังจากที่รอคอยใบ ป 4 ซะ2เดือนกับอีก 10 วัน ก็เป็นเจ้าของโดยสมบูรณ์ครับ Grin Grin Grin

ยินดีด้วยครับ .......................ความภูมิใจของคนคบ
.................................................. .38 ซูเปอร์ ครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #407 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 10:23:28 PM »

ผมพาเข้าป่าอุ่นใจเชื่อถือใด้ครับ ทั้งเสียงทั้งแรง

ตัวนี้ยิ่งสุดยอดครับ .............. สวยม๊ากมาก  น้ำลายหก น้ำลายหก

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #408 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 08:31:00 AM »

นี่ครับของเก่าของคนอื่นแต่เป็นของใหม่สำหรับผม    หลังจากที่รอคอยใบ ป 4 ซะ2เดือนกับอีก 10 วัน ก็เป็นเจ้าของโดยสมบูรณ์ครับ Grin Grin Grin

ยินดีด้วยครับ .......................ความภูมิใจของคนคบ
.................................................. .38 ซูเปอร์ ครับ
ขอบคุณครับ.....เดียวนี้กลายเป็นว่าทุกวันจะต้องนำเจ้าซุปเปอร์ออกมาเล่นทุกวันแล้วถ้ามีเวลา   ส่วนตัวอื่นๆนอนอยู่ในตู้ก่อน.....ยิ่งดูมันยิงสวยยิ่งจับยิ่งกระชับมือเหมาะมือมาก   แต่น้ำหนักๆไปนิดนึงนะครับ...... Grin Grin Grin
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #409 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 02:26:03 PM »

ขออนุญาต สอบถามเทคนิคการเอาลูกกระสุนออกจากแม๊กครับ
ผมเองรู้สึกว่าเอาออกยากมาก เมื่อเที่ยบกับปืนแบบอื่นๆ อ้อ แม็ก10นัดของวิลสันครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #410 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 04:55:14 PM »

ขออนุญาต สอบถามเทคนิคการเอาลูกกระสุนออกจากแม๊กครับ
ผมเองรู้สึกว่าเอาออกยากมาก เมื่อเที่ยบกับปืนแบบอื่นๆ อ้อ แม็ก10นัดของวิลสันครับ

ไม่อยากคุยครับ..... Grin Grin Grin  แม็กของ 38 ซุปเปอร์ตอนได้มาใหม่ๆ   ผมลองใส่ลูกเอาเข้าๆออกๆแม็กฯ อยู่หลายครั้ง  ได้เลือดครับ    โดนปากแม็กฯ บาดที่นิ้วโป้งทั้งสองนิ้วเลยครับ  ผมก็เลยเอากระดาษทรายลบคมที่ปากแม็กฯ ซะเลย  ตอนหลังใช้วิธีเอาออกแบบนี้ครับนิ้วโป้งซ้ายกดที่ท้ายกระสุน   และใช้นิ้วโป้งขวากดที่ตัวลูกแล้วสไลย์ออกครับผมทำแบบนี้   ไม่ทราบว่าท่านอื่นทำแบบไหนบ้างที่เร็วกว่าผม  ถ้าทำได้เร็วกว่านี้ผมจะได้ฝึกแบบใหม่ครับ Grin Grin Grin
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #411 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 05:18:45 PM »

มาช่วยลงรูปชัดๆครับ..เบื่อเมื่อไรบอกนะครับ.. น้ำลายหก

The best way to predict the future is to invent it.
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #412 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 05:38:00 AM »

ไม่อยากคุยครับ..... Grin Grin Grin  แม็กของ 38 ซุปเปอร์ตอนได้มาใหม่ๆ   ผมลองใส่ลูกเอาเข้าๆออกๆแม็กฯ อยู่หลายครั้ง  ได้เลือดครับ    โดนปากแม็กฯ บาดที่นิ้วโป้งทั้งสองนิ้วเลยครับ  ผมก็เลยเอากระดาษทรายลบคมที่ปากแม็กฯ ซะเลย  ตอนหลังใช้วิธีเอาออกแบบนี้ครับนิ้วโป้งซ้ายกดที่ท้ายกระสุน   และใช้นิ้วโป้งขวากดที่ตัวลูกแล้วสไลย์ออกครับผมทำแบบนี้   ไม่ทราบว่าท่านอื่นทำแบบไหนบ้างที่เร็วกว่าผม  ถ้าทำได้เร็วกว่านี้ผมจะได้ฝึกแบบใหม่ครับ Grin Grin Grin

Grin เจ้าซุปไก่ของผมไม่เป็นแฮะ ดีดออกปิ๋ว ๆ Grin

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #413 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 10:22:04 AM »

ขอบคุณน้องหลุยส์ที่ช่วยขยายภาพให้ครับ......

Grin เจ้าซุปไก่ของผมไม่เป็นแฮะ ดีดออกปิ๋ว ๆ Grin
สงสัยนิ้วโป้งคุณ NaiMai  เล่นมากๆจนด้านไปแล้วมั้งครับ Grin Grin Grin
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #414 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 10:37:36 AM »

.๓๘ super ปลดกระสุนจากแม็กฯ ไม่ลื่นปรื้ด เหมือน .๔๕  .. ผมก็เป็นครับ  คิก คิก

ต้องกดให้จมนิดนึงแล้วผลักออกมา ..

ผมเอง ใช้ผ้าเช็ดลอยนิ้วมือที่ตัวกระสุนปืน แล้วโหลด  ขังกระสุนในแม็ก ทิ้งลืมไว้เลย ครับ.  Cheesy

เพราะไม่ต้องไปวิตกเรื่องสปริงล้า .. ถึงจะล้ามันก็ป้อนกระสุนได้เป็นปรกติ เว้นแต่ สปริงเกิดหักกลาง เท่านั้น
ตั้งแต่เกิดเวป อวป.ก็ยังไม่เคยได้ยินสมาชิกฟ้องเรื่อง เรื่องสปริงแม็กฯ หัก สักที ครับ.   Cheesy

สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #415 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 01:18:01 PM »

ไม่อยากคุยครับ..... Grin Grin Grin  แม็กของ 38 ซุปเปอร์ตอนได้มาใหม่ๆ   ผมลองใส่ลูกเอาเข้าๆออกๆแม็กฯ อยู่หลายครั้ง  ได้เลือดครับ    โดนปากแม็กฯ บาดที่นิ้วโป้งทั้งสองนิ้วเลยครับ  ผมก็เลยเอากระดาษทรายลบคมที่ปากแม็กฯ ซะเลย  ตอนหลังใช้วิธีเอาออกแบบนี้ครับนิ้วโป้งซ้ายกดที่ท้ายกระสุน   และใช้นิ้วโป้งขวากดที่ตัวลูกแล้วสไลย์ออกครับผมทำแบบนี้   ไม่ทราบว่าท่านอื่นทำแบบไหนบ้างที่เร็วกว่าผม  ถ้าทำได้เร็วกว่านี้ผมจะได้ฝึกแบบใหม่ครับ Grin Grin Grin

อ้าว นึกว่า มีแต่ผมที่โดนจนได้แผล Grin Grin
ขอบคุณครับ

.๓๘ super ปลดกระสุนจากแม็กฯ ไม่ลื่นปรื้ด เหมือน .๔๕  .. ผมก็เป็นครับ  คิก คิก

ต้องกดให้จมนิดนึงแล้วผลักออกมา ..

ผมเอง ใช้ผ้าเช็ดลอยนิ้วมือที่ตัวกระสุนปืน แล้วโหลด  ขังกระสุนในแม็ก ทิ้งลืมไว้เลย ครับ.  Cheesy

เพราะไม่ต้องไปวิตกเรื่องสปริงล้า .. ถึงจะล้ามันก็ป้อนกระสุนได้เป็นปรกติ เว้นแต่ สปริงเกิดหักกลาง เท่านั้น
ตั้งแต่เกิดเวป อวป.ก็ยังไม่เคยได้ยินสมาชิกฟ้องเรื่อง เรื่องสปริงแม็กฯ หัก สักที ครับ.   Cheesy

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 01:20:09 PM โดย สีอำพัน » บันทึกการเข้า

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #416 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 01:38:40 PM »

สงสัยนิ้วโป้งคุณ NaiMai  เล่นมากๆจนด้านไปแล้วมั้งครับ Grin Grin Grin

Grin มือผมด้านกว่าเท้าอีกครับ ยิ่งหน้าหนาวนี่เห็นมือตัวเองแล้วสงสัยว่า ตรูเอามือไปเดินแทนเท้าเมื่อไรหว่า หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตั้งแต่เกิดเวป อวป.ก็ยังไม่เคยได้ยินสมาชิกฟ้องเรื่อง เรื่องสปริงแม็กฯ หัก สักที ครับ.   Cheesy

Grin จริง ๆ แล้วนึกดูอีกทีก็เหมือนอย่างที่พี่บอก คือไม่ลื่นปรื๊ด มีติดเล็กน้อย สาเหตุเพราะจานท้ายของกระสุน .38 ซุปเปอร์ นั้นมีขนาดโตกว่าปลอกกระสุนเล็กน้อย และความโตที่เกินมานั้นของกระสุนนัดบนมันเข้าไปอยู่ในร่องจานท้ายของกระสุนนัดล่าง มันก็เลยติดบ้างเมื่อจะเอากระสุนออกจากซองกระสุน Grin
 Grin แต่ของผมมันก็ออกง่ายจริง ๆ อ่ะ Grin

Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #417 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 02:44:42 PM »

ส่วนผม ............................... ไม่เคยมีปัญหา

..................................เรื่องเกี่ยวกับแม็กครับ

แต่เคยมีปัญหา .................... เรื่องโดนนกจิก

ครั้ง .................................. สองครั้งเองครับ

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #418 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 04:41:18 PM »

คือผมมีความสงสัยครับ    อยากทราบจากผู้ที่มีและใช้แม็กกระซีนยี่ห้ออื่นที่ใช้กับปืน Colt 38 Super อย่างเช่นแม็กของยี่ห้อวิลสัน  และแม็กกระซีนของยี่ห้อซิปแม็กทรอนิด  หรือยี่ห้อชู้ตติ่งสตาร์นี่(ไม่รู้ว่าเรียกถูกรึปล่าว) นำมาใช้กับปืน Colt นี่ใช้ดีใหมครับ   และแต่ละยี่ห้อของใหม่ราคาตกอันละเท่าใดครับ  วันก่อนผมเจอของฝากขายที่ร้านปืนเป็นแม็กของยี่ห้อชิบแม็กทรอนิคสแตนเลสของใหม่ทางร้านบอกราคา 2.200 บาท ราคานี้พอรับได้ใหมครับ   อยากทราบเพื่อหาก่อนมูลก่อนหาซื้อครับ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #419 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2009, 03:09:12 AM »

คือผมมีความสงสัยครับ    อยากทราบจากผู้ที่มีและใช้แม็กกระซีนยี่ห้ออื่นที่ใช้กับปืน Colt 38 Super อย่างเช่นแม็กของยี่ห้อวิลสัน  และแม็กกระซีนของยี่ห้อซิปแม็กทรอนิด  หรือยี่ห้อชู้ตติ่งสตาร์นี่(ไม่รู้ว่าเรียกถูกรึปล่าว) นำมาใช้กับปืน Colt นี่ใช้ดีใหมครับ   และแต่ละยี่ห้อของใหม่ราคาตกอันละเท่าใดครับ  วันก่อนผมเจอของฝากขายที่ร้านปืนเป็นแม็กของยี่ห้อชิบแม็กทรอนิคสแตนเลสของใหม่ทางร้านบอกราคา 2.200 บาท ราคานี้พอรับได้ใหมครับ   อยากทราบเพื่อหาก่อนมูลก่อนหาซื้อครับ

Grin ราคาปัจจุบันผมไม่ทราบนะครับ แต่เมื่อสักสามปีก่อนเคยดู ๆ ราคาไม่เกินพันห้า ผมเคยใช้ของแพชเมียร์ เป็นแสตนเลส ใช้ได้ดีไม่มีปัญหาครับ ข้อเสียอย่างเดียวคือนิ่มไปหน่อย หล่นทีเดียวปากซองกระสุนเยินเลย ดัดกลับแบบไม่ค่อยเข้าที่เข้าทางเท่าไร ก็ใช้งานได้ตามปกติไม่มีปัญหาอะไรครับ Grin

หน้า: 1 ... 25 26 27 [28] 29 30 31 ... 210
  พิมพ์