๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:03:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21 22 ... 210
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล คนคบ .38 SUPER  (อ่าน 925137 ครั้ง)
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #270 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 09:36:19 AM »

ได้มาเหมือนกันกัน...  หลังจากที่ได้อ้อนเจ้าของปืนเขาหลายๆครั้งจนเขารำคาญและปล่อยให้มาเลี้ยงม้าแทนเขา....

พร้อมกับกระเป๋าเบาหวิว...แถมเสียงบ่นของคนที่บ้านอีก..... ขำก๊าก ขำก๊าก

The best way to predict the future is to invent it.
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #271 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 09:41:41 AM »

ได้มาเหมือนกันกัน...  หลังจากที่ได้อ้อนเจ้าของปืนเขาหลายๆครั้งจนเขารำคาญและปล่อยให้มาเลี้ยงม้าแทนเขา....

พร้อมกับกระเป๋าเบาหวิว...แถมเสียงบ่นของคนที่บ้านอีก..... ขำก๊าก ขำก๊าก
คนที่บ้านยังไม่รู้ครับ....เพราะพี่ยังไม่ได้เอาออกมาโชว์   ไว้รวมๆกันอยู่ในตู้เก็บนะครับเวลาเขาไม่อยู่ถึงได้เอาออกมาจากตู้ดูที่หนึ่งนะ   ยังคิดหาวิธีเปิดตัวไม่ได้นะ.....แต่พี่ไม่ได้รีบร้อนหรอกนะ....ก็ของมันนอนอยู่ในตู้แล้วละ.... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2008, 11:29:21 AM โดย NUTAPHOL » บันทึกการเข้า
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #272 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 09:47:02 AM »

คนที่บ้านยังไม่รู้ครับ....เพราะพี่ยังไม่ได้เอาออกมาโชว์   ไว้รวมๆกันอยู่ในตู้เก็บนะครับเวลาเขาไม่อยู่ถึงได้เอาออกมาจาก๖ดูที่หนึ่งนะ   ยังคิดหาวิธีเปิดตัวไม่ได้นะ.....แต่พี่ไม่ได้รีบร้อนหรอกนะ....ก็ของมันนอนอยู่ในตู้แล้วละ.... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
ก็บอกไปว่าได้มาถูกๆสิครับสัก 20-25K ปืนแบบนี้เค้าไม่ขายกันแพงหรอก.... ยิ้มีเลศนัย
ซื้อไว้เก็งกำไรเผื่อขายต่อ... ยิ้มีเลศนัย..หลังจากนั้นผมก็จะขอซื้อต่อที่ราคา 30k.. น้ำลายหก
คนที่บ้านพี่เห็นว่าได้กำไรแน่ๆ..ต้องบอกให้ขายให้ผมชัวร์... น้ำลายหก น้ำลายหก
พี่ก็.. เศร้า..ส่วนผมก็.. ขำก๊าก ขำก๊าก

The best way to predict the future is to invent it.
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #273 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 09:48:13 AM »

Grin ยินดีด้วยครับ Grin

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #274 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 11:10:13 AM »

ขอบคุณครับคุณ  NaiMai  ทีแรกก็ไม่ได้คิดอะไรกับเจ้า .38 ซุปเปอร์นี่หรอกครับ  พอดีรุ่นน้องเขาได้มาเขาก็มาชวนไปลองกันที่สนาม  แต่พอได้ยิงแล้วมันเกิดอาการใช่เลยครับตัวนี้   ยิงนิมกว่า 9 มม ด้วยแถมแม่นดีอีกซะด้วย  ผมไปตื้อน้องเขาหลายครั้งจนเขาให้มานะครับ..... Grin Grin Grin
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #275 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 11:34:30 AM »

ยินดีด้วยครับ คุณ NUTAPHOL  Cheesy

.๓๘ super กับ Colt ที่คำนวณน้ำหนักและรีคอยด์ได้สมดุล จึงรู้สึกนุ่มกว่า
ยิงปืน ๙ พารา ๑๒๔,๑๔๗ เกรน จาก ปืน ๙ พาราลำกล้องสั้น

โชคดีจังครับ ที่ได้ี่ปืนที่แม่นยำ ..
ผิวขนาดนี้ระวังไม่ให้้เป็นสนิม เมื่อรมดำจางลง..  สำหรับปืนลุย จะดูดีมากเลยละครับ.  เยี่ยม

สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #276 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 11:52:59 AM »

ยินดีด้วยครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #277 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 11:57:32 AM »

ยินดีด้วยครับ คุณ NUTAPHOL  Cheesy

.๓๘ super กับ Colt ที่คำนวณน้ำหนักและรีคอยด์ได้สมดุล จึงรู้สึกนุ่มกว่า
ยิงปืน ๙ พารา ๑๒๔,๑๔๗ เกรน จาก ปืน ๙ พาราลำกล้องสั้น

โชคดีจังครับ ที่ได้ี่ปืนที่แม่นยำ ..
ผิวขนาดนี้ระวังไม่ให้้เป็นสนิม เมื่อรมดำจางลง..  สำหรับปืนลุย จะดูดีมากเลยละครับ.  เยี่ยม

ขอบคุณพี่ Ro@d ครับ ผิวปืนผมคิดว่าคงไม่ทำใหม่ครับดูแล้วมันแค่จางๆเท่านั้นแต่จางมากหน่อย   ก็พยายามไม่ให้สนิมมันเกิดครับ   ซึ่งสภาพเดิมมันกระดำกระด่างบ้างแต่ไม่ใช่สนิม   แต่อาจเสริมสวยสวนอื่นบ้างครับ  พวก  นกรู   หลังอ่อนหางยาว  ไกรู    และประกับด้าม   อะไรพวกนี้....ศูนย์ปืนเที่ยงดีอยู่แล้วคงไม่เปลี่ยนครับ   อย่างไรก็ต้องขอขอบคุณพี่ด้วยครับที่ได้ให้คำแนะนำผมไว้.....
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #278 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 11:59:00 AM »

คนที่บ้านยังไม่รู้ครับ....เพราะพี่ยังไม่ได้เอาออกมาโชว์   ไว้รวมๆกันอยู่ในตู้เก็บนะครับเวลาเขาไม่อยู่ถึงได้เอาออกมาจากตู้ดูที่หนึ่งนะ   ยังคิดหาวิธีเปิดตัวไม่ได้นะ.....แต่พี่ไม่ได้รีบร้อนหรอกนะ....ก็ของมันนอนอยู่ในตู้แล้วละ.... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

บางคนก็แปลกนะครับมีปืนใหม่ก็ไม่ยอมบอกเมียเพราะกลัวจะโดนต่อว่า
ส่วนผมมีกี่กระบอกจำเป็นต้องบอกทุกครั้งที่ได้มาพร้อมกับอธิบายการใช้งานให้เข้าใจเพื่อมีเหตุไม่คราดฝันขึ้น
จะได้ใช้ได้ถูกต้อง บางครั้งก็มีบ่นบ้าง ผมก็บอกเขาไปตามที่คุณ w-w ว่าไว้นั้นแหละครับจบ  Grin Grin

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #279 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 03:06:47 PM »

บางคนก็แปลกนะครับมีปืนใหม่ก็ไม่ยอมบอกเมียเพราะกลัวจะโดนต่อว่า
ส่วนผมมีกี่กระบอกจำเป็นต้องบอกทุกครั้งที่ได้มาพร้อมกับอธิบายการใช้งานให้เข้าใจเพื่อมีเหตุไม่คราดฝันขึ้น
จะได้ใช้ได้ถูกต้อง บางครั้งก็มีบ่นบ้าง ผมก็บอกเขาไปตามที่คุณ w-w ว่าไว้นั้นแหละครับจบ   ผมว่ามันไม่แปลกหรอกครับ   บางครั้งผมว่าเราไม่เข้าใจตัวเราเองมากกว่าครับ   รู้แต่ว่าถ้าใจชอบนี่ผมต้องดิ้นรนหามาเป็นเจ้าของให้ได้โดยที่ไม่ทำให้คนอื่นต้องเดือดร้อนเพราะเรา   แฟนผมนะผมเคยคิดเคยสอนให้ใช้ปืนให้หัดยิงปืน  คุณเธอไม่ยอมแตะปืนเลยครับ    ไม่สนท่าเดียว    คิดอีกทีก็ดีไปอย่างไม่ต้องกลัวว่าเธอจะเอาไปทำอะไรดดยที่เราไม่รู้.....
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #280 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 03:51:40 PM »

จะได้ใช้ได้ถูกต้อง บางครั้งก็มีบ่นบ้าง ผมก็บอกเขาไปตามที่คุณ w-w ว่าไว้นั้นแหละครับจบ   ผมว่ามันไม่แปลกหรอกครับ   บางครั้งผมว่าเราไม่เข้าใจตัวเราเองมากกว่าครับ   รู้แต่ว่าถ้าใจชอบนี่ผมต้องดิ้นรนหามาเป็นเจ้าของให้ได้โดยที่ไม่ทำให้คนอื่นต้องเดือดร้อนเพราะเรา   แฟนผมนะผมเคยคิดเคยสอนให้ใช้ปืนให้หัดยิงปืน  คุณเธอไม่ยอมแตะปืนเลยครับ    ไม่สนท่าเดียว    คิดอีกทีก็ดีไปอย่างไม่ต้องกลัวว่าเธอจะเอาไปทำอะไรดดยที่เราไม่รู้.....

ดีแล้วครับที่คนที่บ้านพี่ไม่สนใจยิงปืน.. Grin

ไม่งั้นจะเป็นเหมือนผมครับ...ค่าลูกปืนของผมทุกวันนี้.. คูณสอง.. ครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เข้าสนามทีไรกระเป๋าฉีกทุกทีครับ..... อ๋อย อ๋อย

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #281 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 03:52:39 PM »

ผมขอถามพี่ๆเพื่อนๆสมาชิก 38 ซุปเปอร์  หน่อยซิครับ   ว่าลูกกระสุนของ 38 ซุปเปอร์หัวรูนี่นี้ตามท้องตลาดพอจะมีขายหรือพอจะมีบ้างไหมครับ   ถ้ามีร้านไหนจำหน่ายครับ    ราคากล่องละเท่าใด   พอจะทราบใหมครับ....อยากจะหาไว้ติดปืนสักหน่อยนะครับ...
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #282 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 03:56:10 PM »

ผมขอถามพี่ๆเพื่อนๆสมาชิก 38 ซุปเปอร์  หน่อยซิครับ   ว่าลูกกระสุนของ 38 ซุปเปอร์หัวรูนี่นี้ตามท้องตลาดพอจะมีขายหรือพอจะมีบ้างไหมครับ   ถ้ามีร้านไหนจำหน่ายครับ    ราคากล่องละเท่าใด   พอจะทราบใหมครับ....อยากจะหาไว้ติดปืนสักหน่อยนะครับ...

เมื่อกี้ลองโทรเช็คที่ร้านป๋าเพชรให้..ไม่มีของเลยครับ.. ไหว้

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #283 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 03:57:50 PM »

น้องหลุยส์ แฟนมายิงปืนที่สนามด้วยรึ....  ทำใจซะนะคูณสองเดียวก็ชินไปเองละน้อง    คูณบ่อยๆเดียวแฟนยิงเก่งกว่าเราอีกทั้งเก่งทั้งยิงแม่นคอยดูซิ..... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #284 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 03:59:20 PM »

มีม้าให้พี่Ro@d และทุกคนชมครับ แต่ยังแต่งตัวไม่เสร็จ

Grin

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21 22 ... 210
  พิมพ์