๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 01:24:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 210
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล คนคบ .38 SUPER  (อ่าน 925097 ครั้ง)
U505
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 06:51:58 PM »

Springfield Omega .38 Super

ตัวบน ครับ

สวยจังพี่...
ของผม ตัวไม่รู้ยี่ห้ออะไร..แต่ลำไบร์ลี่ย์
และโลโก้ไอติมลายดอก...

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 07:46:02 PM »

ขอบคุณ พี่โร้ด มากครับที่ทำให้ความฝันที่จะเห็นกระทู้แบบนี้เกิดขึ้น

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
คนรักกัน(Gun)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 17

คนรักกัน(Gun)

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 08:11:28 PM »

ของผมไม่มีรูป แต่ใช้ kimber procaly hd 2  .38 super ครับ Grin

สติ เกิด ปัญญา
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 08:26:05 PM »

Semi Automatic กระบอกแรกในชีวิตคือ COLT'S MK IV S'70 .38 SUPER ...... ปัจจุบันไม่อยู่แล้ว

แต่ก็ยังถวิลหาอยู่ร่ำไป ..... มีโอกาสคงได้ย้อนคืนความหลัง ...... (เรื่องนี้เกินกว่ายี่สิบปีแล้ว) ขออภัยครับแค่อยากร่วม

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 08:42:03 PM »

ม้า ตัวนี้ ผมเคยกล่าวถึง ในเวปนี้มาก่อนแล้ว ตามนี้ครับ  Cheesy

เหตุการณ์นี้ เกิด ราวปี ๒๙-๓๐ +/- ขณะนั้นเส้น ทาง งาว มาร้องกวาง ยังเป็นทางรถสวน
ออกจากงาว ๖-๗ กม. ทางเหมือนคลื่น แล้ว จึงวกขึ้นเขา ..

ก่อนหน้าผม ไปทำคดีที่ศาลจังหวัดลำปาง และแวะเที่ยวอยู่งาว ๑ วัีน จนเสาร์ เืกือบทุ่ม จึงเดินทางกลับพิจิตร ด้วย ปิ๊กอัพ Toyota SR ๕ (ขับ ๒ ล้อหลัง)

ก่อนขึ้นเขา สังเกตุเห็นรถยนต์ จอดอยู่ ๑ คันคนยืนนอกรถ  ผมยังได้ขับแซง ปิ๊ิกอัพ ไป ๑ คัน
พอเริ่มขึ้นเขา รถเก๋งคันนี้ แซงขึ้นหน้า..   ส่วนปิกอัพอีกคัน ที่วิ่งตามหลัง ขับมาจี้
และใช้ไฟสูงส่อง ผมกระพริบไปให้แซง  ก็ไม่แซง .. ส่วนเก๋งคันหน้า พอแซง ไปได้ก็ลดความเร็วลง
ผมจึงกระพริบไฟเพื่อจะแซง .. มันออกขวามาปิดทางไม่่ให้แซง. ขับรถเปิดหน้าต่างเหมือนกัน 
เพียงเท่านี้ ก็รู้แล้ว ผมหยิบ Colt .๓๘ super ขึ้นลำ แล้วเปิดหน้าต่าง ขับรถมือเดียว รอ

ผมเคยเล่าไว้ก่อนหน้านี้ ราว ๓-๔ ครั้ง. ว่า  "ถ้ามึงจะปล้น กูก็มีปืน จะขอแลกกับมึง"

ขณะที่จะล่อมันก่อน .. มีรถวิ่งสวนทาง วิ่งลงเขา เพราะเห็นแสงไฟมาก่อน.
คิดได้ทันทีในตอนนั้นว่า รถเก๋งที่วิ่งปิดทางข้างหน้า มันจะต้องหลบรถสวน ..
และจะยิงไล่มันตอนนั้น.

ปืนผมชูเตรียมไว้นอกรถแล้ว.. ปิ๊ิกอัพคันหลัง มันคงเห็นปืน จึง ทิ้งช่วงห่างออกไปไม่ตามมา
จังหวะที่รถสวนนั้น ผมก็ยิง เฉียงไปทางหลังคารถเก๋ง ที่ห่างไปไม่เกิน ๑๐ เมตร .
เสียง ซุปเปอร์ ๓-๕ นัด  กับเปลวไฟ ไล่มันให้หันหัวทิ่มเข้าข้างทางซ้าย .. ไป

ผมจึงรีบเหยียบ ไปถึงโค้งขวา ข้างหน้า ที่มีป้อมตำรวจ แต่ไม่เห็นมีใคร   
หยุดรอมัน อยู่ราว ๕ นาที .. กะว่า ถ้ามันโผล่หัวมา จะล่อมันตรงนั้นแหละ .. แต่ก็เงียบ

ผมขับรถมาจนถึงป้อมแถว ร้องกวาง ยังแวะไปบอกเล่าให้ จนท. ระวังทางให้ชาวบ้านด้วย.

ยาวหน่อยนะครับ .. แต่เพียงอยากจะบอกว่า คนมีปืน จะต้องรู้จักใช้ปืนให้สมวัตถุประสงค์
อย่ากลัวนัก.. ท่านต้องกล้า เมื่อรู้จักรักชีวิตตัวเอง  จะต้องเลือกกระทำให้เหมาะสมแก่
่สถานการณ์ด้วย.

อย่าใช้อาวุธปืนของท่าน ไปในทางก้าวร้าว .. รังแกใคร .
ควรต้องใช้ปกป้องตน และคนที่ถูกรังแก..  คนมีปืนต้องไม่ใจเสาะนัก ..ครับ.  Smiley

ข้ามไปนิด พอยิง เสร็จผมเข้าเซฟ ไว้ .. เมื่อมาจอดรอตรงทางโค้ง จึงเปลี่ยนแม็กฯ
และยังเซฟไว้ .. ผ่านเวลานั้นมาแล้ว เพียงลดนกปืน ไว้ ครับ. .

Colt super กระบอกนี้.. ผมยังวางใจอยู่จนทุกวันนี้  ไม่เคยขัดลำสักนัด
แม้จะสลับ ยิงกับ ๙ พารา..  ครับ.

ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 10:15:34 PM »

Grin Grin Grin

ขาดภาพนี้...เพื่อนๆ ล้อแย่เลยครับ คิก คิก

pee308+รักในหลวง+
สวัสดีครับพี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 101

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 10:26:02 PM »

ขอบคุณท่าน Ro@d
ที่นำประสบการณ์มาให้อ่าน ผมพลอยตื่นเต้น...ลุ้นไปด้วย

ผมคงต้องหา .38 Super มาแนบกายอีกแล้วสิ....ก่อนหน้าก็เคยมีอยู่ 2 ตัว หลงรัก
ตัวต่อไปคงเป็น BUL M5  ลูกดกหน่อย Cheesy

ทำตัวให้สบาย อย่าคิดมาก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 09:50:41 AM »

ขอบคุณท่าน Ro@d
ที่นำประสบการณ์มาให้อ่าน ผมพลอยตื่นเต้น...ลุ้นไปด้วย

ผมคงต้องหา .38 Super มาแนบกายอีกแล้วสิ....ก่อนหน้าก็เคยมีอยู่ 2 ตัว หลงรัก
ตัวต่อไปคงเป็น BUL M5  ลูกดกหน่อย Cheesy
ผมจะได้มีเพื่อนแล้วตอนนี้ผมครอบครอง BUL M5  .38 Super ป้ายแดงอยู่ (ป4.ยังไม่ออก) ที่ผมซื้อปืนใหม่เพราะ
ผมดูโคลท์ไม่เป็นกับเขา คิดซะว่าเพิ่มเงินอีกไม่กี่หมื่นจากราคาโคลท์เก่าก็แล้วกัน....แต่ถ้าดูเป็นก็น่าสนนะครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

paer09
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 10:48:21 AM »

มีแต่ลูกโม่อ่ะ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 10:53:48 AM »

ลูกโม่.38superหรือครับ.....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
paer09
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 11:11:08 AM »

ยังไม่ค่อยรู้เรื่องสักเท่าไหร่
ขอถามแบบไม่รู้หละกันนะค่ะ
ดูอย่างไรเหรอค่ะว่า superหรือเปล่า
paer09
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 11:12:23 AM »

มีปืนไม่เคยได้ยิงเลย
ไม่รู้จะไปยิงที่ไหน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 11:33:23 AM »

ยังไม่ค่อยรู้เรื่องสักเท่าไหร่
ขอถามแบบไม่รู้หละกันนะค่ะ
ดูอย่างไรเหรอค่ะว่า superหรือเปล่า
จับก้น(กระสุน)หงายดูจะเขียนไว้ชัดเจนว่า.38 Super ไม่ใช่.38 Speacial หรือ .380 ACP
หรือถ้าจับวางคู่กับ 9มม. จะเห็นได้ชัดเจนว่าปลอกยาวกว่า9มม.นิดนึงราวๆ 2มม.

paer09
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 11:40:24 AM »

จับก้น(กระสุน)หงายดูจะเขียนไว้ชัดเจนว่า.38 Super ไม่ใช่.38 Speacial หรือ .380 ACP
หรือถ้าจับวางคู่กับ 9มม. จะเห็นได้ชัดเจนว่าปลอกยาวกว่า9มม.นิดนึงราวๆ 2มม.
[/quote]

ขอบคุณค่ะน้องใหม่อยู่จ้า
ยังต้องหาความรู้ไปเรื่อยๆค่ะ
LSD
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

PSYCHEDELIC

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 11:51:43 AM »

Colt .38 super เหมือนกันครับ ซื้อมือสองมา แต่ก็โอเค
อยากอวดเหมือนกัน แต่ลงรูปไม่เป็นครับ
เห้นของพี่ข้างบน สวยๆทุกกระบอกเลย

ฉันจะเดินทางไปทั่วโลก เพื่อเก็บฝันของชาวโลก
มาสร้างให้เป็นจริงแล้วฉันจะนำมากำนัลแด่เธอ
ถ้าเธอต้องการ ฉันจะร้องให้คร่ำครวญ
เพื่อใช้น้ำตาของฉันชะล้างรอยเปื้อนบนเท้าเธอ
และถ้าเธอต้องการ  ฉันจะควักดวงใจที่เปี่ยมล้น
ไปด้วยรักของฉันนำออกมาแบ่งเป็นสองซีก
เพื่อทำรองเท้าให้เธอสวม เธอต้องการอะไรอีกไหม
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 210
  พิมพ์