๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 18, 2024, 04:12:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 203 204 205 [206] 207 208 209 210
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล คนคบ .38 SUPER  (อ่าน 940553 ครั้ง)
พ่อน้องนะโม
คิดดี ทำดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

ยิงดี แต่ศรีภรรยาไม่สนับสนุน

« ตอบ #3075 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 04:31:34 PM »

เป็น รุ่นลำหนา ช่องคายปลอกตื้น
ประกับด้าม เป็นพลาสติก ยังไม่หดตัว  สภาพดีมากครับ

ยินดีด้วยนะครับ คุณพ่อน้องนะโม.  + ให้ครับ  Cheesy [/color]

ขอบคุณมากครับพี่โร๊ด  ไหว้  กระบอกนี้ส้มหล่น เพื่อนรุ่นพี่ มัดจำไว้ แต่ป.3 ไม่ออก เลยโยนมาให้ผม ได้มาแบบ งง ครับ   หลงรัก

ตัวนี้ ไม่มีตัว c ตรง ซีรีส์นัมเบอร์ แต่ระบุคอมเมอร์เชึยลแบบเต็มบนสไลท์เลยก็แสดงว่าเป็นก่อนรุ่นตัว c แหงๆเลย สุดยอดแล้วคุณพ่อเก่าแต่หาในโลกนี้ไม่ได้อีกแล้ว

ปืนกระบอกนี้อยู่ในช่วงการผลิตปี 1952 ครับ ส่วนตัว C ตรงซีรี่นัมเบอร์ นั้นผมยังไม่เคยเห็นใน Commercial 38 super เลยครับ เคยเห็นแต่ CS นำหน้าผลิตจำนวนไม่มาก ช่วงรอยต่อปลาย Pre70 มาหา Series 70 ครับ  ไหว้

ฉันเป็นลูกหลานชาวนา ฉันเลือกเกิดไม่ได้ แต่ฉันเลือกที่จะเป็นคนดีของสังคมได้
ที่บ้านฉัน ในหลวงท่านพระราชทานทรัพย์ส่วนพระองค์สร้างตึกในโรงพยาบาล
และท่านพระราชทานชื่อตึกว่า "ตึกพิทักษ์ไทย"
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #3076 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2014, 10:20:13 PM »

เห็นที คุณพ่อน้องนะโม จะมีดวงเรื่อง 1911 เข้าเสียแล้ว มีการบอกส้มหล่นมาเองด้วย ทั้งที่บางคน อยากได้ใจแทบขาด ยังหาไม่ได้เลย  คิดว่า คงไม่ได้มีแค่นี้ แน่ๆเลยใช่ไหมครับ คุณพ่อ คุณพ่อ มียูเอส อาร์มมี่่ งามๆ มาให้ทัศนา กันบ้างไหมครับ ผมว่าระดับนี้ คงมีอยู่ในกรุ แหงๆ เลย เชิงพาณิชย์  เห็นตั้ง สาม ตัวแล้ว  มีเชิงทหารบ้างไหมครับ ขนาดเชิงพาณิชย์ แต่ละตัวที่เก็บ ก็เข้าขั้นนางงามทั้งนั้น ไม่มีที่ติเลย ซักกระบอก คิดว่า ถ้ามีแนวทหารไว้บ้าง ระดับนี้ แบบมีที่ติ คงไม่เก็บไว้แน่ ดีใจเจอคนชอบ 1911 เหมือนกัน เลยขอดู ...ไม่ว่ากันนะ ชวนคุยกัน
พ่อน้องนะโม
คิดดี ทำดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #3077 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2014, 08:44:25 AM »

เห็นที คุณพ่อน้องนะโม จะมีดวงเรื่อง 1911 เข้าเสียแล้ว มีการบอกส้มหล่นมาเองด้วย ทั้งที่บางคน อยากได้ใจแทบขาด ยังหาไม่ได้เลย  คิดว่า คงไม่ได้มีแค่นี้ แน่ๆเลยใช่ไหมครับ คุณพ่อ คุณพ่อ มียูเอส อาร์มมี่่ งามๆ มาให้ทัศนา กันบ้างไหมครับ ผมว่าระดับนี้ คงมีอยู่ในกรุ แหงๆ เลย เชิงพาณิชย์  เห็นตั้ง สาม ตัวแล้ว  มีเชิงทหารบ้างไหมครับ ขนาดเชิงพาณิชย์ แต่ละตัวที่เก็บ ก็เข้าขั้นนางงามทั้งนั้น ไม่มีที่ติเลย ซักกระบอก คิดว่า ถ้ามีแนวทหารไว้บ้าง ระดับนี้ แบบมีที่ติ คงไม่เก็บไว้แน่ ดีใจเจอคนชอบ 1911 เหมือนกัน เลยขอดู ...ไม่ว่ากันนะ ชวนคุยกัน

ผมเพิ่งจะเริ่มเก็บเริ่มศึกษาเองครับ  ไหว้ ส่วน US army นั้นวาสนา ยังไม่ถึงเลย รออยู่เหมือนกันครับ ว่าคงจะเจอบ้างสักวัน  หลงรัก

ฉันเป็นลูกหลานชาวนา ฉันเลือกเกิดไม่ได้ แต่ฉันเลือกที่จะเป็นคนดีของสังคมได้
ที่บ้านฉัน ในหลวงท่านพระราชทานทรัพย์ส่วนพระองค์สร้างตึกในโรงพยาบาล
และท่านพระราชทานชื่อตึกว่า "ตึกพิทักษ์ไทย"
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #3078 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2014, 12:20:28 PM »

ผมเพิ่งจะเริ่มเก็บเริ่มศึกษาเองครับ  ไหว้ ส่วน US army นั้นวาสนา ยังไม่ถึงเลย รออยู่เหมือนกันครับ ว่าคงจะเจอบ้างสักวัน  หลงรัก
ถ้าเจอแล้ว เอามาดูกันบ้างนะท่านนะ ได้ศึกษาหาความรู้ไปพร้อมกันเลย
เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #3079 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 10:28:32 AM »

หลงรัก......อิจฉาพ่อน้องนโมจังครับ

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
พ่อน้องนะโม
คิดดี ทำดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #3080 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 10:21:48 AM »

หลงรัก......อิจฉาพ่อน้องนโมจังครับ

ขอบคุณท่านพี่ ที่โยนส้มมาหล่นใส่ผมครับ  หลงรัก  คิก คิก คิก คิก

Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #3081 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2014, 06:28:24 PM »

อ๋อ  เจอตัวคนโยนของดีเข้าให้แล้ว วันหลังมีไรจะโยน ก็ลองมาอวดๆกันหน่อยนะท่านนะ พอดีมีคนอยากโดนส้มพันธุ์1911หล่นใส่หัวแตก เขาให้ผมช่วยหาส้ม ผิวสวยๆ ไม่ช้ำ อยู่พอดี ไม่รู้จะหาที่ไหน มาเจอส้มเขรางค์เข้าให้พอดี อย่าลืมเอามาอวดกันบ้างนะครับ ขอบคุณครับ
chan dpc
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #3082 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2014, 07:10:04 PM »

กระบอกขวาเป็นcolt.38superของผมสภาพเป็นไงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #3083 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2014, 07:44:03 PM »

อาชาเฒ้าที่ห้อฝีเท้าย่ำกาลเวลาทั้งคู่นี้อายุย่าง 63 ขวบปีเท่ากันครับ

เดิมทีผมหมายใจจะคล้องเอาใว้มาเป็นคู่กัน   แต่ดันไม่เข้าแผน   ด้วยเหตุผมต้องพิษโรค "ปอสามสโลโมชั่นซิมโบว์"

เลยจัดวันโลกาวินาศให้ผู้มีบุญไป  .....  น้องเขาไปอำเภอตอนบ่าย 2   หลังจากนั้นครึ่งชั่วโมง   ใบ ป.3 ที่มีชื่อพร้อมรับโอนก็มาอยู่ในมือน้องเค้าแบบงงๆ

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #3084 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2014, 07:45:35 PM »

ไหว้...ขออภัยท่านเจ้าของกระทู้ด้วยครับ   ที่เอาปืนที่ไม่ใช่ 38 ซุปเปอร์มาลง

Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #3085 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2014, 10:49:25 PM »

กระบอกขวาเป็นcolt.38superของผมสภาพเป็นไงครับ
่ภาพมัน   ไกลสายตาเหลือเกินครับ พี่หลวง   ช่วยทำให้มันตัวโต ๆ  เหมือนของท่านอ้ายบ่าวเขรางค์ซิครับ จะได้ยลโฉมกันแบบชัดๆ หน่อย
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #3086 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2014, 10:55:04 PM »

พี่เขรางค์ พี่มีโคลท์ ตัว C ที่สวยงามตัวหนึ่งนะพี่นะ  อย่าปิดบังโฉมเธอไว้เลยพี่  ช่วยเปิดผ้าม่านบังหน้า แม่สาวน้อยตัวซี นี้  ให้ได้ยลโฉมกันชัดๆ หน่อยไม่ได้เหรือขอรับ  รอยเหลี่ยมหลุมอักษรของตัวซี มันสวยมาก ตัวเลข ซีรีส์ สวยคมชัดไม่มีที่ติ  ดูรอยเครื่องจักรที่เป็นรอยปั่น แกนของคันล็อคสไลด์ ยังมีรอยเครื่องปั่นอยู่เลย  สุดยอดจริง แต่ ให้เห็นแค่เนีียะ .....ให้ดูหมดทุกซอกทุกมุม ไม่ได้หรือครับ   อย่าบอกนะว่า ด้ามไม้แดง ที่เอามาเป็นฉากกั้นนะ พี่ทำเอง?Huh?
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #3087 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2014, 01:18:36 PM »

ไหว้...ขออภัยท่านเจ้าของกระทู้ด้วยครับ   ที่เอาปืนที่ไม่ใช่ 38 ซุปเปอร์มาลง

เชิญทุกท่าน ตามสะดวก เลย นะครับ.  ไหว้   Grin

พ่อน้องนะโม
คิดดี ทำดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #3088 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2014, 07:52:04 PM »

พี่เขรางค์ พี่มีโคลท์ ตัว C ที่สวยงามตัวหนึ่งนะพี่นะ  อย่าปิดบังโฉมเธอไว้เลยพี่  ช่วยเปิดผ้าม่านบังหน้า แม่สาวน้อยตัวซี นี้  ให้ได้ยลโฉมกันชัดๆ หน่อยไม่ได้เหรือขอรับ  รอยเหลี่ยมหลุมอักษรของตัวซี มันสวยมาก ตัวเลข ซีรีส์ สวยคมชัดไม่มีที่ติ  ดูรอยเครื่องจักรที่เป็นรอยปั่น แกนของคันล็อคสไลด์ ยังมีรอยเครื่องปั่นอยู่เลย  สุดยอดจริง แต่ ให้เห็นแค่เนีียะ .....ให้ดูหมดทุกซอกทุกมุม ไม่ได้หรือครับ   อย่าบอกนะว่า ด้ามไม้แดง ที่เอามาเป็นฉากกั้นนะ พี่ทำเอง?Huh?

ม้า C กระบอกนั้น มีดีตรงเลขทะเบียน ครับท่าน tao ผมว่าเป็นสเน่ห์ ของปืนโคลท์ยุคนั้นเลยก็ว่าได้ เลขทะเบียนตอกลึกตัวหนังสือสวยงามมากครับ  หลงรัก ไหว้

Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #3089 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2014, 04:16:19 PM »

ครับคุณพ่อน้องนะโม สวยจริงๆ ครับ แต่เสียดาย เจ้าของเขาไม่ยอมเปิดตัวนางงามให้เห็นแบบ อะหล่างฉ่างกันไปเลย มีการปิดนิด บังหน่อย แหม ยิ่งทำให้ตื่นเต้น อยากเห็นเนื้อแท้ของเธอเข้าไปใหญ่เลย
ครับ ซีรีส์70 ก็ยอมรับเรื่องเสน่ห์ ของมันในระดับหนึ่ง แต่เรื่องความหนาของตัวปืนแล้ว ผมเคยเห็น รุ่นตัวซี หลายกระบอกที่เคยผ่านมือมา มันหนาครับ ความหนาและเหลี่ยมคมที่ชัดเจนของมันนี่แหละ ทำให้ดูไม่เบื่อเลย
 ครับ ซีรีส์ 70 หลายกระบอก มากๆเลย นะครับ ที่คางปืน (โครงปืนในส่วนครอบสปริงโยนลำ) ทางด้านซ้ายของตัวปืนนั้น หลายๆ กระบอก คางเบี้ยว ครับ
นี่แหละ คือความช้ำใจของ ซีรีส์ 70 หลายๆ กระบอกเลยครับ
แต่รุ่นตัวซี เท่าที่เห็น คางไม่ค่อยเบี้ยว นี่แหละ คือจุดที่ผมชอบดู เอ็ม 1911   มันจะสวย หรือไม่สวย ก็อีตรง คางเบี้ยว ไม่เบี้ยว นี่แหละ
หน้า: 1 ... 203 204 205 [206] 207 208 209 210
  พิมพ์