๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 01:02:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รมดำลูกโม้ทำอย้างไรครับ  (อ่าน 1695 ครั้ง)
a22
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 1

« เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 01:50:03 PM »

รบกวนท่านผู้รู้หน่อยครับ การรมดำปืนลูกโม้ทำอย่างไร ต้องแยกชิ้นส่วนไหม colt police positive special แย่กชิ้นส่วนอย่างไร
ไม้แย่กได้ไหม เมื่อรมดำแล้วผิวจะหนาขื้อเท่าไหร นำยารมดำหาซื้อได้ที่ไหน ซิ่งดำ กับ รมดำ เหมือนกันไหมแล้วอย่างไหนดีก่วากัน
รมดำแลวปืนจะหลวมไหมครับ    Huh  Huh
gai4506-รักในหลวง
สูงสุดสอย...........ยังคอยเขย่ง......มือปืนสีชมพู...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 37

รักปืน..หลง.พี่หมีดำ...

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 02:00:48 PM »

ถ้าไม่เคยทำ ส่งร้านเถอะครับ ดีคล้ายปืนใหม่.... Grin Grin

..........คนที่มีมิจฉาทิฏฐิ จักไม่ทำชั่วนั้นไม่มี...........
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 02:02:42 PM »

บอกตรงๆ...อ่านแล้วมึนมาก ไม้เอก ไม้โท สลับกันมั่วไปหมด.......
    ....ฤาษีแปลงสาร......
   รบกวนผู้รู้หน่อยครับ การรมดำปืนลูกโม่ทำอย่างไร ต้องแยกชิ้นส่วนไหม colt police positive special แยกชิ้นส่วนอย่างไร  ไม่แยกได้ไหม
 เมื่อรมดำแล้วผิวจะหนาขึ้นเท่าไหร่ น้ำยารมดำหาซื้อได้ที่ไหน ซิ่งดำกับรมดำเหมือนกันไหม แล้วอย่างไหนดีกว่ากัน รมดำแล้วปืนจะหลวมไหมครับ

รวมทั้งหมด 9 คำถาม............

ตอบเท่าที่ทราบ....
การรมดำปืนลูกโม่ทำอย่างไร  ?  มีหลายวิธีเช่น รมดำด้วยน้ำยารมดำเย็น หรือ รมดำด้วยการต้มในน้ำยารมดำ วิธีการหลังเป็นที่นิยมมากกว่า
ต้องแยกชิ้นส่วนไหม?   ถ้ารมดำเฉพาะจุดหรือรมซ่อมแซมเล็กน้อย ไม่จำเป็นต้องแยกชิ้นส่วนออกทั้งหมด แต่ถ้ารมทั้งกระบอกต้องแยกครับ
colt police positive special แยกชิ้นส่วนอย่างไร?  ต้องผ่านมือช่างครับ ผมแยกไม่เป็น
ไม่แยกได้ไหม? เหมือนคำตอบที่ 2
เมื่อรมดำแล้วผิวจะหนาขึ้นเท่าไหร่ ? การรมดำไม่ทำให้ความหนาเพิ่มขึ้น
น้ำยารมดำหาซื้อได้ที่ไหน ?  ร้านขายเคมี หรือ ขายน้ำยารมดำโดยเฉพาะ
ซิ่งดำกับรมดำเหมือนกันไหม? ซิ่งดำคืออะไร ผมไม่ทราบครับ เลยบอกไม่ได้
แล้วอย่างไหนดีกว่ากัน?    เหมือนคำตอบก่อนหน้านี้
รมดำแล้วปืนจะหลวมไหมครับ?   การรมดำไม่มีผลใดๆต่อความหนาของผิวชิ้นงาน แต่การขัดสนิมหรือขัดแต่งผิวก่อนการรมดำมีผลแน่นอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2008, 02:19:26 PM โดย STeelShoTS » บันทึกการเข้า

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
a22
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 1

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 02:07:43 PM »

ขอบคุณครับที่ช้วยแก่ไขไห้ครับ Grin Grin
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 02:26:20 PM »

ขอบคุณครับที่ช้วยแก่ไขไห้ครับ Grin Grin
ด้วยความยินดีครับ....
   ขอบคุณครับที่ช่วยแก้ไขให้ครับ  <--- แก้ให้แล้วครับ.......

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
pitool_tool
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 03:28:09 PM »

Grin Grin Grin  กระจ่างเลย
หน้า: [1]
  พิมพ์