๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 09:57:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเห็นบ้าง รายการเจ็ดวันเจ็ดอย่างทางช่อง 7 เมื่อ 2 ทุ่มนี้เอง  (อ่าน 8068 ครั้ง)
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 08:12:39 PM »

เป็นภาพเหตุการณ์ไล่ล่ารถคนร้ายยาบ้า
คนร้ายรถคว่ำ ชุดจับกุมนอกเครื่องแบบลากตัวออกมา
คนร้ายมีปืนซุกไว้ตรงเป้าซะด้วย

แต่ที่ผมเห็นอีกอย่างคือ หนึ่งในชุดจับกุมเอามือที่กำปืนทุบไปที่กลางหลังคนร้าย
ผลคือปืนลั่น ดีไม่โดนเพื่อนตาย

ไม่งั้นคนร้ายตายแน่ ฐานฆ่าเจ้าพนักงาน Grin

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 08:24:10 PM »

Undecided นายตำรวจที่ทำปืนลั่นประมาทครับ เท่าที่เห็นเป็นปืน 1911 สังเกตไม่เห็นว่าตอนตบหลังคนร้ายนิ้วอยู่ในโกร่งไกหรือเปล่า เสียดายเมื่อกี้นี้กดบันทึกในโปรแกรมของทีวีจูนเนอร์ไม่ทัน Undecided

Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 08:34:39 PM »

มืออยู่ในโกร่งไกครับพี่ใหม่..ผมนั่งดูที่ร้านอาหาร...กินข้าวไม่ลงเลย...เฮ้อ...โปลิส
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 08:35:43 PM »

น่าจะนำตำรวจชุดจับกุมชุดนี้ ไปอบรมการใช้อาวุธปืนซะใหม่นะครับ ดีไม่ลั่นโดนพวกเดียวกันเข้า
  หรือ ว่าโดนครับ เลย ปิดข่าว Cool

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 08:35:47 PM »

แฟนผมเห็นมาเล่าให้ฟังดีน่ะครับที่ไม่มีใครเป็นอะไร เป็นถึงขนาดตำรวจแต่ไม่ระมัดระวังเอาเสียเลยครับ

Padet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 08:46:58 PM »

เห็นแวบ ๆ ครับ แต่ไม่แน่ใจว่าปืนของคนที่ทุบหลังผู้ต้องหาเป็นปืนออโตเมติคหรือรีวอลเวอร์ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

Have guns  will  travel
josan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 08:54:49 PM »

สงสัยว่าจะเกือบโดนมั้งครับ เห็นมีเสียงโวยด้วยนี่ครับ

A life without a friend is a life without a sun.
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 09:20:25 PM »

ตกใจ ตกใจโชคดีมากครับที่ไม่โดน ตกใจ ตกใจ

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 09:29:40 PM »

Shocked Shocked ตกใจ ตกใจ :Smiley

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 09:34:42 PM »

ว๊า...ไม่ได้ดู

Tongue

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 09:37:53 PM »

...ไม่อยากตำหนิตำรวจชั้นผู้น้อยครับ ขอถามว่ามีระบบการฝึกอบรมเรื่องการใช้ อวป. หรือไม่ มีการฝึกซ้ำ มีการทดสอบความสามารถในการใช้ อวป. หรือไม่  Embarrassed Undecided

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 09:57:43 PM »

ผมสงสัยว่าล็อกตัวแน่นขนาดนั้นแล้วทำไมยังต้องทุบด้วยปืนอีก.... Angry Angry Angry
เขาอยากแสดงพลังหรือ Angry Angry Angry
physics teacher
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 10:12:24 PM »

..ผมมีทีวีจูนเนอร์อยู่ แต่กดอัดไม่ทันเหมือนกัน เป็นปืนออโตผมเข้าใจว่าเป็นCZ-75Bตัวทูโทนหรือเปล่า เพราะสังเกตุสไลด์เป็นที่ดำ แต่โครงปืนเป็นสีเงิน พวกตำรวจผู้น้อยมักจะ Show off แบบอยู่เสมอในสายตาผม นานมาแล้วมีนายทหารเรือที่จันทบุรีแกมาจากชายแดนแต่งตัวนอกเครื่องแบบ(ได้ยินจากเรื่องเล่าในสนามยิงปืน น่าจะจริง) เนื้อตัวก็ม่อมตามสภาพ เจอด่าน แกสังเกตุไม่เห็นมีนายตำรวจชั้นสัญญาบัติคุมด่าน แกก็เลยถามผู้หมู่ ว่าขอพบพบนายตำรวจ ผู้หมู่คนนั้นโมโหด่าเข้าใส่แกชุดใหญ่เลย สุดท้ายก็ทนไม่ไหว ลงมาจากรถและแกก็ถามว่า(เป็นภาษาสมัยพ่อขุนรามคำแหง)"..แห..งจบเตรียมทหารรุ่นไหนวะ ตูจบรุ่นนั้นนายเรือรุ่นนี้"พวก..แค่ ม.6กับ ปวช.มาเป็นข้าราชการ ขอพบนาย หน่อย"..ไอ้หมู่คนนั้นคงหยุดกร่างไปนานงานนี้ เยาะเย้ย
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 10:37:56 PM »

ปืนมันเตือนเจ้าของเป็นอุทธาหรณ์  ว่ามันมีไว้ยิง  ไม่ได้มีไว้ทุบ  เยาะเย้ย

billy the kid @ Love The King @
A Promise Is Promise
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 131

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 10:50:04 PM »

:Smiley :Smileyผมเห็นเพื่อนกระโดดเหยงเลยครับ และมีเสียง Wink ด่า  Winkแ  ม่  ง   Wink  ด้วย  :Smiley :Smiley

ทุกคนมีอิสระอย่างเต็มที่ในการดำเนินชีวิต และเป็นผู้รับผลแห่งการกระทำของตน ตามเงื่อนไขปัจจัยต่างๆ
*อนุช  อาภาภิรม*
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์