๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 07:01:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเห็นบ้าง รายการเจ็ดวันเจ็ดอย่างทางช่อง 7 เมื่อ 2 ทุ่มนี้เอง  (อ่าน 8097 ครั้ง)
เทพอสูรสองร่าง:รักในหลวง
HECKLER & KOCH P2000 V4
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 09:06:31 AM »

เดี๋ยวรอรถเข้า บริษัทก่อนผมอาจจะถ่ายรูปแล้วมาตั้งคำถามว่าเป็นรูลูกปืนอะไรดีกว่า

เงินทองใช้ไม่ทันแก่ก็หมด แต่เพื่อนซิครับแก่แล้วยังมานั่งเล่าความหลังให้กันฟัง
.....HECKLER & KOCH P2000 V4....
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 09:17:05 AM »

...อ่านเรื่องที่คุณใหม่และคุณเทพอสูรฯ เล่า ผมยิ่งแน่ใจว่าตำรวจบ้านเราขาดการฝึกฝนเกี่ยวกับการใช้ อวป. อย่างมาก  Embarrassed

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ท้าวอุ่น ตีนเย็น
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 09:31:02 AM »

มีนายตำรวจยศ พันตำรวจโท 2 คน เอาปืนกล็อค 19 มาให้ผมสอนวิธีถอดและช่วยล้างทำความสะอาดให้หลังจากที่เอาไปยิงมาแล้วถอดล้างทำความสะอาดไม่เป็น ฮึ ฮึ ที่นี้ประเทศไทยอะไรก็เกิดขึ้นได้เสมอครับ
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 10:03:01 AM »

ดูแล้วครับ เห็นแล้วสยองครับ  ผมว่าน่าจะโดนเพื่อนนะครับ เห็นกระโดดเหยง ๆ

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 12:09:54 PM »

เพิ่งเคยได้ยินครับ ตำรวจยัดเงินรถบรรทุก ถ้าเจอคนแย่ๆ เป็นไปได้ว่าคงหนีไปเฉยๆ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 12:16:06 PM »

มีนายตำรวจยศ พันตำรวจโท 2 คน เอาปืนกล็อค 19 มาให้ผมสอนวิธีถอดและช่วยล้างทำความสะอาดให้หลังจากที่เอาไปยิงมาแล้วถอดล้างทำความสะอาดไม่เป็น ฮึ ฮึ ที่นี้ประเทศไทยอะไรก็เกิดขึ้นได้เสมอครับ
เขาอาจจะเคยใช้แต่ปืนยี่ห้ออืนมั้งครับ ผมเองก็ยิงแต่1911เป็นส่วยใหญ่ พึงได้กล๊อก21มาเมื่อ2อาทิตย์ที่แล้ว
ยิงไปสามร้อยนัดแล้ว ยังถอดไม่เป็นเลยครับ ไม่รู้ว่าจะเอาชุดเข็มแทงชนวนออกมาได้อย่างไร อยากเอาออกมาล้างให้หมด บางที่เราก็ไม่สามารถจะรู้ไปได้หมดทุกเรื่อง ทั้งๆที่อยากรู้ใจจะขาด
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 12:16:15 PM »

นายสมชายก็ดูครับ...

เห็นแล้วบอกได้คำเดียวว่าประชาชนหมดศรัทธาตำรวจนายนั้นเลยครับ...

นายสมชายเห็นเป็นปืนออโต้ 1911 สีดำ... เอาปืนไปตบหลังแล้วปืนลั่นโป้ง คนถือปืนกระบอกที่ลั่นฯ ยังทำท่ายืนงงอีกแน่ะ มีเสียงตะโกนถามกันว่า"ใครยิงวะ" แล้วกระบอกนั้นหลังจากลั่นไปแล้ว... นกก็ยังง้างร่าอยู่เลยครับกลัวนัดที่สองจัง เหตุการณ์ชุลมุนวุ่นวายครับ

ไม่เห็นเหมือนกลุ่มคนที่ฝึกมาอย่างดีเลย...

ที่นายสมชายว่าไม่ได้ฝึกมาอย่างดี ดังนี้ครับ...

1) ปืนไม่ได้มีไว้ให้ตะแคงตบหลังตบหน้าคน เขามีไว้ยิง
2) ไม่ระมัดระวังแนวลำกล้องพรรคพวกยืนล้อมเป็นวงกลม ไม่ควรตะแคงปืนตบหลัง แบบนี้ แนวลำกล้องชี้เข้าหาคนฝั่งตรงข้ามวง...
3) เมื่อเลยสถานการณ์ที่จำเป็นต้องยิงแล้วเขาให้ใส่ห้ามไก หรือกดคันลดนก หากกลัวว่าจะต้องใช้อีกก็ยังไม่ต้องเสียบซอง ดูนักกีฬาไงครับ... กติกาให้เสียบซองก่อนวิ่งย้ายสถานี...
4) เมื่อมีเสียงปืนแล้วต้องมีปฏิกริยาไวๆ ห้ามตะลึง ห้ามทำสีหน้างงๆ มีตำรวจคนใส่กางเกงขาวๆ เขย่งขากระโดดๆผ่านหน้ากล้องไปแล้ว มันต้องเลิกงงแล้วครับ... จะหมอบ จะเก็บปืนใส่ซอง หรือจะอัดจะปลดอาวุธผู้ต้องหาต้องรีบทำทันที...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2005, 12:33:55 PM โดย นายสมชาย(ฮา) » บันทึกการเข้า
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 12:19:55 PM »

ปืนมีระบบดียังไงเจอคนใช้แบบนี้ก็อันตราย  : (

"This tool has no brain of its own, use yours"

Thou shalt not rely on help from the stranger.
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 12:22:58 PM »

ปืนมีระบบดียังไงเจอคนใช้แบบนี้ก็อันตราย : (

"This tool has no brain of its own, use yours"
โชคดีนะครับ ที่เขาไม่จับสไลด์  หันลำกล้องเข้าหาตัวเอง แล้วเอาด้ามปืนตีคนร้าย  คิดก็เสียวแล้ว
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 12:25:51 PM »

ปืนมีระบบดียังไงเจอคนใช้แบบนี้ก็อันตราย : (

...ใช่ครับ ใช่ครับ  ท่าน....ก็คิดแบบนี้  เลยมีนโยบายยึด......ให้หมด......( อย่างแนบเนียน ) เยาะเย้ย
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 12:32:07 PM »

...ใช่ครับ ใช่ครับ  ท่าน....ก็คิดแบบนี้  เลยมีนโยบายยึด......ให้หมด......( อย่างแนบเนียน ) เยาะเย้ย

แสดงว่าท่าน..... เชื่อว่าคนไทยไม่มีสมอง : (

ส่วนผมเชื่อว่าคนไทยมีสมองมาก : )

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 12:39:39 PM »

ก็ไม่รู้จะไปตบผู้ต้องหาทำไม ในเมื่อจับได้ขนาดนั้นแล้ว หรือว่ายังอารมณ์ค้าง........
ตอนปืนลั่นก็ทำหน้าตางง งง ..... เฮ้อ !......

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
DON27 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 12:40:11 PM »

Embarrassedอย่างนี้ตำรวจที่พกปืนทุกคนน่าจะมีการสอบข้อเขียนเกี่ยวกับกฎแห่งความปลอดภัยในการใช้ปืนนะครับ จะได้รู้ว่าสอบผ่านเท่าไหร่ เหมื่อนกับการสอบความรู้เกี่ยวกับกฎหมายจารจรที่ผ่านมา   Smiley
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 01:39:17 PM »

โชคดีนะครับ ที่เขาไม่จับสไลด์ หันลำกล้องเข้าหาตัวเอง แล้วเอาด้ามปืนตีคนร้าย คิดก็เสียวแล้ว
                ผมว่า ถ้าทำแบบพี่บุญว่า เกิดตำรวจตาย  ไอ้คนที่โดนจับมันคงโดนข้อหาฆ่าเจ้าพนักงานในขณะปฏิบัติหน้าที่แหง (คิดแล้วขำครับ)  ปืนมีไว้ยิง  ไม่ได้มีไว้ทุบ  ไอ้ตำรวจบ้องเอ๋ย Grin

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 01:59:56 PM »

ดูแล้วครับ เห็นแล้วสยองครับ ผมว่าน่าจะโดนเพื่อนนะครับ เห็นกระโดดเหยง ๆ

คงไม่โดนมั้งครับ ถ้าโดนข่าวคงดังกว่านี้   Grin Grin Grin Grin 

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์