๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 02:52:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเห็นบ้าง รายการเจ็ดวันเจ็ดอย่างทางช่อง 7 เมื่อ 2 ทุ่มนี้เอง  (อ่าน 8094 ครั้ง)
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 11:26:31 PM »

ปืนมันเตือนเจ้าของเป็นอุทธาหรณ์ ว่ามันมีไว้ยิง ไม่ได้มีไว้ทุบ เยาะเย้ย

Grin Grin ภาระกิจครั้งหน้าสงสัยได้ถือค้อนแทนปืนแน่ Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 11:28:43 PM »

.............  Undecided..ไม่ได้ดูครับ  เสียดายจัง.... Undecided  ....แต่ตำรวจท่านนั้นคงจำเรื่องนี้ไปจนตาย.... Tongue

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 01:09:31 AM »

คงเข็ดและโดนเพื่อนล้อเพื่อนอำไปอีกหลายปีล่ะคับ...Tongue
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2005, 01:15:17 AM โดย rute » บันทึกการเข้า
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 03:48:41 AM »

มืออยู่ในโกร่งไกครับพี่ใหม่..ผมนั่งดูที่ร้านอาหาร...กินข้าวไม่ลงเลย...เฮ้อ...โปลิส

Undecided อีกคนที่อยู่ทางด้ามซ้ายมือของจอ ใช้ปืนลูกโม่ แต่นิ้วอยู่นอกโกร่งไก ถือว่าเยี่ยมครับ Grin

Undecided มีเรื่องเล่าคล้าย ๆ กันเล่าให้ฟังครับ คือ มีการทะเลาะวิวาทกันของเด็กวัยรุ่นกลุ่มใหญ่ มีตำรวจเข้าไประงับเหตุ ใช้ปืน 1911 ขึ้นลำไว้แต่ไม่เข้าเซฟ (ประมาท) ตำรวจคนนั้นจับเด็กที่ก่อเรื่องไว้ได้ เด็กขัดขืน เลยใช้ปืนตบ ปรากฏว่าลั่นสิครับ โชคดีที่ไม่ลั่นโดนใคร แต่ตำรวจนายนั้นถูกฟ้องครับ เด็กมันเอาเรื่อง เลยกลายเป้นว่าต้องเสียเงินให้เด็กนั่นไปอีก เรื่องถึงจบครับ Undecided

mon2519
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 06:24:50 AM »

เห็นเพื่อนที่วิ่งเข้ามาโดดเหย็งเลยครับไม่ทราบว่าหลุดไปโดนเท้าเข้ารึเปล่า ผมก็เห็นเป็นทูโทนครับไม่ทราบรุ่นแต่ดูคล้ายน้อง C นะครับ

ปลายนิ้วกำหนดชีวิตคุณ
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 06:47:32 AM »

แต่ตำรวจนายนั้นถูกฟ้องครับ เด็กมันเอาเรื่อง เลยกลายเป้นว่าต้องเสียเงินให้เด็กนั่นไปอีก เรื่องถึงจบครับ Undecided

จะได้เป็นบทเรียนเจ้าค่ะ

I am dying... -*-

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 08:09:35 AM »

ยุคตำรวจเลวครองเมืองครับ ทำอะไรก็ไม่เป็น ถ้าเป็นเมืองนอกตำรวจคนนี้หมดอนาคต

อเสวนา จะ พาลานัง
araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 08:22:53 AM »

Smileyผมก็ดูครับ ดูแล้วสังเกตุเห็นว่าตำหนวดที่ทำปืนลั่นแกตื่นเต้นมากในการเข้าจับกุม ขนาดปืนลั่นแกยังเฉย ยกมือขอโทษเพื่อนแค่นั้น แต่ตายังจ้องไปที่ผู้ต้องหา ผมไม่รู้ว่าประวัติผู้ต้องหาเป็นอย่างไร ในการเข้าจับกุมไล่ล่ากันมานานแค่ไหน หรือว่าชุดจับกุมชุดนี้โดนสวนบ่อยเลยออกมาเป็นแบบนี้ Shocked

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 08:33:21 AM »

เสียดายครับที่ไม่ได้ดู  แกคงอยากโชว์พลังผ่ามือนะครับ
NAVY1916
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 08:40:34 AM »

คงไม่ด่อยชำนาญการใช้อาวุธครับ  การเปลี่ยนปืนจากมือซ้ายไปมือขวาดูเก้งก้างมากเลย
     แล้วทุบทำไมทำอย่างอื่นไม่ดีกว่าหรือ  คงโดนเพื่อนสวดไปอีกนาน
max_001
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 08:43:23 AM »

Sad Sad  เสียดายครับ   ผมก็ยังไม่ได้ดู  Shocked Shocked    แต่เท่าที่อ่านดูผมว่าโชคดีครับที่ไม่โดนใคร  ผมขอถามต่อเลยนะครับ  ในกรณีแบบนี้ ตำหนวดท่านนั้นจะโดนลงโทษ หรือโดนดำเนินการอย่างไรบ้างครับ ........ เยาะเย้ย เยาะเย้ย
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 08:50:54 AM »

เสียดาย ไม่ได้ดู
 แต่ผมว่าไม่น่าทุบ เท้าก็มี ในรองเท้าหนาๆ หนักหน่อยก็ได้ครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 08:51:34 AM »

สงสัยว่าจะเกือบโดนมั้งครับ เห็นมีเสียงโวยด้วยนี่ครับ
น่าจะโดนนะครับเพราะมีเสียงร้อง  โอ้ย !  หลายครั้งดังมาจากเพื่อนตำรวจด้วยกันขนาดแม่ผมท่านยังพูดเลยว่าไม่วันก็วันหนึ่งต้องมีคนตายเพราะไอ้เจ้านี่ซักวัน
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 08:56:00 AM »

แย่มากๆๆๆ

โดนเพื่อนเหยียบเป็นกลุ่มแรกแน่ครับ แล้วนายก็จะรู้ด้วย คนทำเสียตลอดเวลาทำงานครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
เทพอสูรสองร่าง:รักในหลวง
HECKLER & KOCH P2000 V4
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 09:00:07 AM »

ที่จริงผมไม่อยากพูดถึงเรื่องนี้แต่ขอพูดนิดแล้วกันนะครับเมื่อประมาณวันที่ 1-15/7/48 (ผมจำวันที่แน่นอนไม่ได้) ลูกน้องผมเป็นคน

ขับรถบรรทุก 6 ล้อ หมายเลขทะเบียน X2-897X (ผมขอปิดบางส่วน)  ได้ขับรถไปตามปกติตามถนนสายวงแหวนตะวันตกมุ่งหน้า

เพื่อจะไปส่งสิ้นค้าที่วังน้อย จากปากคำของลูกน้องผมบอกว่าก็เห็นรถสิบล้อพ่วงมันวิ่งช้าก็เลยแซงขวาเพื่อที่จะวิ่งขึ้นไปข้างหน้าพอ

ดีกับที่มีรถตำรวจทางหลวงเห็นพอดีเลย ตำรวจก็เลยขับรถมาโบกให้ลูกน้องผมจอดรถ ลูกน้องผมก็จอดครับตำรวจนายหนึ่งได้เปิดประตูรถลงมาเพื่อขอ

ดูใบขับขี่ ลูกน้องผมก็รู้ตัวว่าผิดครับก็เลยจะลวงเงินให้ตำรวจ แต่ตำรวจท่านนั้นเห็นลูกน้องผมทำท่าเหมือน...........(ตำรวจท่านคิดว่าลูกน้องผมจะ

หยิบปืนท่านก็เลยชักปืนออกมา)
ปืนลั่นครับ (ถูกรถหกล้อยังเป็นรอยลูกปืนอยู่เลยถ้าต้องการภาพถ่ายยืนยันสถานะการณ์

ก็ได้ครับขอเป็นหลังบ้านนะ) คุณตำรวจทำปืนลั่นเสร็จก็ควักเงินให้ลูกน้องผม 3,000 บาทแล้วก็ขับรถไปออกเลย ลูกน้องโทรมาหาผม ผมก็

บอกให้จดหมายเลยทะเบียนรถทางหลวงกับชื่อไว้เลยและไม่ให้รับเงินจะเอาเรื่องให้ถึงที่สุดลูกน้องบอกเขาออกรถไปแล้ววันต่อมาผมได้ให้เจ้า

ของรถไปดูที่ สถาณีตำรวจทางหลวง ไปก็เจอเลยครับคุณตำรวจท่านนั้นก็ออกมาพูดจาดีพร้อมทั้งยอมรับผิดทุกอย่างและขอชดใช้เงินให้อีก

15,000 บาท ก็ตกลงกันได้ครับทางเจ้าของรถคนขับรถของผมก็ตกลงและก็ไม่อยากเอาเรื่องครับ ผลได้ข้าว 2 จาน น้ำอักลมอีก 2 ขวด ที่จริง

ก็ไม่อยากพูดถึงคงเพราะคุณตำรวจก็รู้ตัวว่าผิด แล้วทางผมก็ไม่เอาเรื่องครับ

ต้องขออภัยด้วยนะครับถ้าผิดตกอย่างไรและไม่ได้มีเจษตนาที่จะทำให้ผู้ใดเสียหายหากแต่เพียงเป็นการเล่าสูกันฟัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2005, 09:05:25 AM โดย เทพอสูรสองร่าง » บันทึกการเข้า

เงินทองใช้ไม่ทันแก่ก็หมด แต่เพื่อนซิครับแก่แล้วยังมานั่งเล่าความหลังให้กันฟัง
.....HECKLER & KOCH P2000 V4....
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์