๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 12:16:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: COLT M1991A1 series 80 จำเป็นต้องแต่งอะไรบ้างครับ  (อ่าน 3995 ครั้ง)
George
Full Member

คะแนน 2

« เมื่อ: สิงหาคม 21, 2005, 07:07:30 PM »

ผมมี COLT  M1991A1   series 80  อยู่ครับ   แล้วจำเป็นต้องนำมาติดตัวสำหรับใช้ในงาน  ควรต้องแต่งอะไรเพิ่มเติมบ้างครับ  เรียงตามความจำเป็นนะครับ  เพราะงบน้อย 
แล้วผมก็ใช้กระบอกนี้ยิงเป็นกีฬาด้วยครับ  ส่วนมากจะยิงระบบต่อสู้นะครับแต่ก็ไม่บ่อยเท่าเพื่อนๆพี่ๆ หรอกครับ   Grin

ไหนๆถามแล้ว ขอถามอีกคำถามนะครับ  แม็กราคาประมาณเท่าไหร่ครับตอนนี้
ขอบคุณมากครับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2005, 09:08:49 PM »

เรื่อง ลดน้ำหนักไก มาอันดับหนึ่ง ครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2005, 09:56:34 PM »

ควรแต่งอะไรเพิ่มเติมอันนี้ รอพี่ๆ ท่านอื่นมาตอบนะครับ ส่วนแม็กตอนนั้นผมซื้อที่ร้านอาภา ยี่ห้อชู้ตติ้งอะไรเนี่ย ราคา 1400 ครับ Wink

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2005, 10:04:34 PM »

จุดประสงค์หลักคือป้องกันตัว ผมว่าอย่าไปทำอะไรเลยครับ ถ้าจะยิงเป้าค่อยว่ากันอีกที
เวลายิงเป้าถ้าพลาดก็ไม่ได้ถ้วยเท่านั้นครับ แต่ใช้งานจริงอยากให้ผลที่เกิดขึ้นมาจากความตั้งใจครับ ไม่ใช่ความผิดพลาดของอุปกรณ์นะครับ

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2005, 10:09:47 PM »

Grin ต้องถามว่าต้องการแต่งระดับไหนครับ เพราะจริง ๆ แล้วหากเป็นปืนใช้งานแนะนำว่าไม่ควรแต่งมากครับ หากจะแต่งจริง ๆ ที่น่าจะทำเป็นอันดับต้น ๆ คือ ปรับน้ำหนักไก ไม่ต้องให้เบามากนะครับ ซัก 4 ปอนด์กำลังดี ไปเน้นที่ความลื่นคมดีกว่า อันดับต่อไปคือศูนย์ ถ้าเป้นปืนใช้งานแนะนำเป็นศูนย์ไนท์ไซท์จะเหมาะสมกว่า ยี่ห้อดี ๆ ร่องศูนย์ก็คมดี ไม่ต้องไปใส่ศูนย์ปรับได้หรอกครับ  แค่นี้พอแล้ว เพราะความแม่นยำของปืนรุ่นนี้สำหรับการยิงต่อสู้นั้นเพียงพออยู่แล้ว แต่หากจะแต่งมากกว่านี้ เพียบครับ จะแต่งส่วนไหนก็มีให้เลือกหมดแทบทุกส่วน ตั้งแต่ ไกด์รอดยาว หลังอ่อนหางบีเวอร์ ไกยาว นกสับ เซียร์ เมนสปริงเฮาส์ซิง บ่อแมก เซฟคันยาว ฯลฯ Grin
 Grin สุดท้ายถามอีกทีว่าจะแต่งระดับไหนล่ะครับ Grin

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2005, 11:52:20 PM »

ซื้อแม็กสำรองเพิ่มซักสองสามอันคับ...

แต่งไกอย่างที่เพื่อนๆแนะนำ ใจผมชอบแถวๆ 3 - 4 ปอนด์...

เปลี่ยนประกับด้ามใหม่ให้ถนัดมือคับ...Grin
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2005, 01:02:04 AM »

ทำอย่างที่เพื่อนๆแนะนำครับ  เอาเงินที่เซฟได้ มาซื้อกระสุนซ้อมเยอะๆจะดีกว่า ได้กระสุนจริงมาซ้อม มากเท่าไหร่ยิ่งสร้างความคุ้นเคยมากเท่านั้น  จริงๆแล้วอาจไม่ต้องแต่งเลยก็ได้

....ตามล่า...อีตอแหล
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2005, 02:34:14 AM »

ใจผมนะ ปืนต่อสู้เล่นเดิมๆครับ แต่ถ้าอยากแต่ง ก็แต่งไกให้มีนน.พอเหมาะสำหรับใช้งาน
 แล้วแต่งศูนย์เพื่อเอาไว้ยิงแข่งบ้างก็น่าจะพอครับ ทั้งสองอย่างใช้งบไม่เยอะครับ Wink Wink

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2005, 02:40:11 AM »

ผมชอบเดิมๆ มากกว่าครับ

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
George
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2005, 05:16:41 PM »

ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆมากครับ
ที่อยากแต่งคงไม่แต่งมากหรอกครับ ก็แต่งพอใช้ในหน้าที่การงานให้อุ่นใจน่ะครับ
และถ้าว่างๆก็อยากลงแข่งบ้างน่ะครับ รุ่นสมัครเล่นก็พอครับ  Grin
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2005, 05:40:00 PM »

อ่านกระทู้นี้ครับ มีอะไรแยะ จากหลายๆท่าน...

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,5145.0.html

หน้า: [1]
  พิมพ์