๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 11:21:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีบาเร็ตต้า 92FSBLUE ขอชมภาพและคำวิจารณ์ด้วยครับ  (อ่าน 2336 ครั้ง)
yaa
มงคลยิ่งแห่งชีวิตคือพบคนดีแล้วได้คบ พบครูดีแล้วได้เรียน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 09:13:24 AM »

สมาชิกท่านใดมีบาเร็ตต้า 92FSBLUE อยู่ในครอบครอง ขอชมภาพสวย ๆ บ้างครับ สมรรถนะของปืนเป็นอย่างไรบ้างโปรดชี้แนะด้วยครับ

จงมีความรู้ประดุจนักปราชญ์ มีความประพฤติประดุจผู้ทรงศิล
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 01:07:59 PM »

สมาชิกท่านใดมีบาเร็ตต้า 92FSBLUE อยู่ในครอบครอง ขอชมภาพสวย ๆ บ้างครับ สมรรถนะของปืนเป็นอย่างไรบ้างโปรดชี้แนะด้วยครับ

...ไม่ทราบว่า Beretta  92FSBLUE ที่ท่าน yaa ต้องการทราบ หมายถึงตัวไหนครับ เป็นรุ่น EL ที่กริปเป็นไม้ หรือหมายถึง finish ของผิวปืนที่เรียกว่า Bruniton ครับ ผมอยากเห็นเหมือนกันครับ... Grin Grin Grin

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
nice Sky
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

รักกันไว้เถิด เราเกินร่วมแดนไทย

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 01:34:41 PM »

รอดูด้วยคนครับ Grin Grin Grin
yaa
มงคลยิ่งแห่งชีวิตคือพบคนดีแล้วได้คบ พบครูดีแล้วได้เรียน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 02:01:24 PM »

ปืนกระบอกนี้ลูกน้องเป็นคนสั่งจากโครงการ สก.สค. ยังไม่ได้รับปืน ก็ยังไม่เคยเห็นทั้งลูกพี่ลูกน้องแหละครับ เห็นแต่ในโบรชัวร์ที่สั่งจอง (ภาพขาวดำอีกต่างหาก) ทราบข้อมูลเท่าที่ตั้งกระทู้ครับ

จงมีความรู้ประดุจนักปราชญ์ มีความประพฤติประดุจผู้ทรงศิล
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 02:55:23 PM »

...ไม่ทราบว่า Beretta  92FSBLUE ที่ท่าน yaa ต้องการทราบ หมายถึงตัวไหนครับ เป็นรุ่น EL ที่กริปเป็นไม้ หรือหมายถึง finish ของผิวปืนที่เรียกว่า Bruniton ครับ ผมอยากเห็นเหมือนกันครับ... Grin Grin Grin

...เท่าที่ผมทราบ ถ้าเป็น Bruniton ผิวปืนจะเป็นการผสมกันระหว่าง Parkerizing (ผมไม่ทราบศัพท์ภาษาไทยจริงๆ  Grin ) กับสาร Teflon สีดำที่เคลือบผิวอยู่ครับ ส่วนคุณสมบัติอื่นๆ ผมว่าไม่ต่างกันมากนัก ไม่ว่าจะเป็นรุ่นที่เป็น Inox (stainless steel slide on a silver alloy frame) หรือ Bruniton...

Grin Grin Grin

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 03:03:48 PM »

...ผมลืมให้ข้อมูลเพิ่มเติมครับ  Wink Wink ...

...ถ้าอยากหาข้อมูลเกี่ยวกับ Beretta ขอแนะลิงค์ที่ผมเคยตั้งกระทู้ไว้ตามนี้ครับ...

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,8847.0.html

หลงรัก หลงรัก หลงรัก

686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 03:09:50 PM »

จะให้ชม หรือ ให้ด่าหล่ะครับ?

ถ้าให้ชม เป็นปืนที่ไม่เลือกลูก ยิงได้หมดไม่ว่าลูกแรง ลูกเบา ไม่ติดขัด

ลำกล้องยาว 5 นิ้วทำให้ระยะห่างของศูนย์หน้าหลังอยู่ห่างกันมากขึ้น สไลด์ แบบเปิดทำให้ยิงได้ไม่ติดขัด ระบบขัดกลอนสไลด์ โดยที่ลำกล้องถอยหลัง ตรง ๆ ทำให้กลุ่มกระสุนระหว่าง กระสุนแรง กับ กระสุนเบา ต่างกันไม่มากเท่ากับปืนอื่นที่ใช้ระบบ ลดท้ายลำกล้องในการปลอล๊อก ที่ยิ่งใช้กระสุนแรงกลุ่มยิ่งต่ำ

ข้อเสีย สำหรับผู้หญิง และ คนเอเซีย โดยเฉลี่ย คือ ด้ามอวบใหญ่ทำให้จับได้ไม่ถนัด เพราะ ล้นมือ

สไลด์หนา ลำกล้องยาว ทำให้การพกพาทำได้ไม่มิดชิด

โครงอัลลอยด์ ด้านในมีร่องรอยในการยิงเนื่องจากการสั่นสะเทือนของตัวล๊อกสไลด์

โครงอัลลอยด์ อีกเหมือนกัน ที่ใช้วิธีชุบเคลือบ เป็นรอยได้ง่าย

CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2006, 11:35:41 PM »

...อีกนิดนึงครับ ลองเช็คกระทู้นี้ดูครับ...

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,4901.0.html

Grin Grin Grin

นายตัว อ.
^.^คำพูดคือนายคน^.^
Full Member

คะแนน 0

^.^นักฆ่าในเงาดำ^.^

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 12:14:10 AM »

รอครับ Grin Grin
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 09:48:06 AM »

ไม่ต้องคิดอะไรมากเลยครับพี่ 

ถ้าถึงขนาด   US ARMY คัดเลือกเข้ามาประจำการในกองทัพ   ปืนอิตาลี่สามารถฝ่าด่าน 1911 เจ้าถิ่นเข้ามาได้  ก็นับว่าไม่เบาพอตัวครับ

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
nak2503
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 02:56:34 PM »

อยู่ที่ชอบ ใช้ไปก้คุ้นเคยเอง
หน้า: [1]
  พิมพ์