๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 12:53:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบ ข้อมูล เบเร็ตต้า 950bs และ 3032 tomcat หรือช่วยแนะนำ ปืน พกพา  (อ่าน 3842 ครั้ง)
anmolasses
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 03:18:20 PM »

ผมต้องการซื้อปืน ขนาดพกพา  และ เบา  ให้แฟนโดยที่ดูไว้ ก็มีขนาด .22 ของเบเร็ตต้า
รุ่น 950bs และ 3032 tomcat   และ รุ่น  21A   ของโคลท์คือ โคลท์จูเนียร์     
ส่วนของผมกำลังมอง  ขนาอ 9มม  รุ่นโคลท์ดีเฟนเดอร์  มาสาแตง   และ คิมเบ้อร์
ไม่ทราบว่า ทั้ง/สเปก  รุ่นไหนดีกว่ากันและร้านที่จะแนะนำมีไหมครับ
ขอขอบพระคุณสำหรับวิทยาทาน ในครั้งนี้  ขอบพระคุณมากครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 12:15:18 PM »

สวัสดีครับ

ขอแนะนำให้โพสที่บอร์ดสนทนาภาษาปืนโดยตรงครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2005, 12:28:53 AM »

โคลท์ จูเนียร์ .25  เลิกผลิตมาหลายสิบปีแล้วนะครับ คงต้องหาปืนเก่า  เหมาะเอามาสะสมมากกว่าใช้งานจริง
โคลท์ มัสแตง ก็หยุดสายการผลิตมา 6 ปีแล้ว  ขนาด .380  ราคามือสองก็สูงจนน่ากลัว
โคลท์ ดีเฟนเดอร์ เป็นขนาด .45 ครับ ไม่เล็กอย่างที่คิดนะครับ ประเภท "ยักษ์แคระ"  ไม่เหมาะสำหรับมือใหม่นะครับ เพราะลูกโต ปืนสั้นๆ แรงรีคอล์ยเยอะ
เบเร็ตตา 950 รู้สึกจะมีแต่ขนาด .25 และ .22 ช็อต ราคากระสุนแพง (.22 ช็อต ยิ่งหายาก อานุภาพต่ำ)
เบเร็ตตา 21 A น่าใช้ที่สุด ในบรรดาตัวเลือกที่คุณให้มา  ขนาด .22 LR หากระสุนซ้อมมือง่าย 
เบเร็ตตา Tomcat .32  ขนาดก็พอพกได้ ลองจับตัวจริงก่อนนะครับ เพราะไม่ได้เล็กอย่างที่คิด กระสุนซ้อมราคาแพง สำหรับคนที่คิดจะเอาเป็นกระบอกแรก ไม่เหมาะครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2005, 01:03:22 AM »

เลือกอย่างที่คุณโทนแนะนำเถอะคับ...

ผมยังชอบเบเรตต้า 21 เอ อยู่เลยคับ...

แต่คุณ LE นั่นล่ะมีตัวจริงแล้ว...Grin
กระโหลกกะลา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2005, 05:25:13 AM »

แนะนำบเร็ตต้า M21A หากสู้ราคาไหว  พกพาได้ทั้งผู้ชายหรือผู้หญิงเนื่องจากนัดแรกใส่เป็นลูกล่อเข้าลำกล้องได้เลย  เข้าเชฟได้ทั้งดับเบิ้ลและซิ้งเกิ้ล  ข้อเสียมีสองอย่างคือ เวลาใส่ลูกในแม็กฯ หัวกระสุนไม่ค่อยกระดกขึ้นและไกดับเบิ้ลหนักถึงหนักมาก

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
หน้า: [1]
  พิมพ์