๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 01, 2024, 11:30:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าปืนกล็อกที่นำมาขายในไทยมีกี่รุ่นอะไรบ้างครับ แล้วทำไมคนจึงนิยมกล็อก  (อ่าน 11996 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2008, 10:00:45 AM »

ปืนแม่นใช้ได้ ทน การทำงานเชื่อถือได้ Grin Grin Grin ไม่ค่อยขึ้นสนิม

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Maengpong
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2008, 10:11:08 AM »

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัยปืนใช้ง่ายคล่องตัวดีครับ  ผมเลือกใช้ใน 3 จชต.อยู่ทุกวันเป็นปืนแบคอัพพร้อมแมกกาซีน 3 ตัว G 19 ซี  ครับ  ใช้ง่ายไม่มีปัญหาอะไรเลย   เพิ่งได้ ป.4 มาเมื่อวันก่อนหลังรอคอยมาเกือบ 2 เดือน   โชคร้ายให้โอนได้แก่ทายาทหรือจนท.ตร.เท่านั้น(พ้นกำหนด 5 ปีก่อน) แต่โชคดีนายทะเบียนไม่ได้ระบุจำนวนกระสุนใน ป.4    แต่ยืนยันว่าเป็นปืนในดวงใจ(ใฝ่ฝันมาโดยตลอด) หลงรัก หลงรัก
Srikrabi
อยากเรียนรู้การใช้ปืนแบบจริงจังครับ
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 07, 2008, 07:21:32 PM »

ขอบคุณมากครับ

ผิด ถูก ดี ชั่ว อยู่ที่ตัวเราทำครับ แต่ในขณะที่เราทำ เราทราบมั้ย ว่า สิ่งนั้นมัน ผิด ถูก ดี ชั่ว
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 07, 2008, 08:07:04 PM »

ผมไม่มีGlockครับ....และไม่มีแผนจะซื้อด้วย

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
boon8868
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 10:20:37 AM »

ผมว่าหุ่นล่ำบึกดี ไม่อ้อนแอ้น ดูแล้วเหมือนแมนเต็มตัว ส่วนราคาสมัยที่ผมซื้อราคาแพงกว่า CZ บางตัว แต่เดี๋ยวนี้ CZ กับแพงกว่ายังสงสัยอยู่จนบัดนี้ว่าราคา กล็อค ลดลงเพราะอะไร ฉนั้นจะอ้างว่าราคาถูกคงไม่ใช่ แต่แน่นอนไม่ปฏิเสธคือความนิยมที่เป็นที่กล่าวขวัญทั่วไป
ROJ.KT
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

รักประเทศไทย

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 09:46:21 PM »

อยากมี GLOCK  19 หรือ 26  ชัก  1  กระบอกครับ ไม่รู้ มือ 2 เท่าไหร่ครับ
เพราะยังไมมีกับเขาเลย............     Sad

.......สิ่งที่สอน . คนเราไม่ใด้  ก็คือ " สามัญสำนึก "  

พอใจเท่าที่มี    ยินดีเท่าที่ใด้
Srikrabi
อยากเรียนรู้การใช้ปืนแบบจริงจังครับ
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 09:50:55 PM »

จริงๆแล้วปืนกระบอกแรกในชีวิตคือเมื่อปี42ของโอเป็นกล็อคค่ะ แต่ด๊านนนนนซื้อ19C เพราะตอนนั้นคิดว่ามีเจาะพอร์ทแล้วเท่ Grin แต่ขอบอกแม่นมากกกกกกค่ะ แต่พอมาเจอข้อเสียของมันที่เราไม่สามารถแก้ไขได้ เลยขายออกไปเมื่อ6-7ปีที่แล้วได้มั๊งคะ ขายไปเพื่อซื้อ1991A1 สภาพเดิมสวยกริ๊บ ใช้ไปซักพักก็เบื่ออีก เพื่อนมาตื้อขอซื้อต่อ ก็เลยขายไปอีก เพื่อมาถอยเจ้าตัวปัจจุบันค่ะ คาร์ห E9 ยิ้มีเลศนัย
โห คุณโอใช้ปืนมานานเลยนะครับ แสดงว่าฝีมือขั้นเทพแน่เลย อิอิ หลงรัก น้ำลายหก

ผิด ถูก ดี ชั่ว อยู่ที่ตัวเราทำครับ แต่ในขณะที่เราทำ เราทราบมั้ย ว่า สิ่งนั้นมัน ผิด ถูก ดี ชั่ว
lek@verpool
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 10:13:57 PM »

ที่จริงคิดว่า CZ สวยกว่าแต่พอได้ลองจับดูก็รู้ว่า หนักมาก ตกใจ เทียกับ GLOCK ไม่ได้เลย เบากว่า ใช้งานง่าย พกในก็สะดวก  เยี่ยม แต่ดูเหมือนปืนเด็กเล่นไปนิด.. โดนชก แบร่
nort
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 10:39:09 PM »

อย่ามีเลยครับ คนมีกล๊อคมักจะ ego สูงน่ะ เดี๋ยวหล่อเดี๋ยวเท่ ดูแมน หัวเราะร่าน้ำตาริน เฮ้อ อ๋อย แต่ผมก็มีนะ  ยิ้มีเลศนัย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 11:20:48 PM »

เพราะคนส่วนมากที่ใช้กล็อกหน้าตาจะดีครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

จริงครับ confirm ยิ้มีเลศนัย
มายืนยันอีกคนครับ..ถึงแม้อายุจะไปไกล..แต่หน้าตายัง..เด็กๆๆมัถยมต้น..ครับ คิก คิก คิก คิก Grin

งั้นเดี๋ยวโอไปถอยออกมาบ้างดีกว่า จะได้หน้าตาดีกะเค้าด้วยอ่ะค่ะ

ไม่ต้องถอย....น้องโอ...ก็เป็นคนดีอยู่แล้วครับ  คริ คริ

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

พี่มะขิ่นเอารูปใครมาคะเนี่ย คิก คิก
มาจากศาลเจ้าแม่สามมุก อิอิ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 02:14:37 AM »

เจ้าแม่สามมุข รู้สึกว่าจะไม่ใช่พันธุ์ชิมแปนซี นะครับ  คิก คิก

ปืนขนาด .45 ใครสามารถขออณุญาตใช้ได้บ้างครับ

คือบุคคลที่ไม่เข้าลักษณะต้องห้ามตาม พรบ.อาวุธปืนและเครื่องกระสุนปืน ฯ มาตรา ๑๓  ครับ

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 03:15:00 AM »

เจ้าแม่สามมุข รู้สึกว่าจะไม่ใช่พันธุ์ชิมแปนซี นะครับ  คิก คิก

ปืนขนาด .45 ใครสามารถขออณุญาตใช้ได้บ้างครับ

คือบุคคลที่ไม่เข้าลักษณะต้องห้ามตาม พรบ.อาวุธปืนและเครื่องกระสุนปืน ฯ มาตรา ๑๓  ครับ
มีครับตัวโย่งๆ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 06:42:53 AM »

มีครับตัวโย่งๆ

ใช้ Glock กุดๆด้วยใช่ไหมครับ  คิก คิก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 06:44:28 AM »

ขำก๊าก คุ้นๆว่าผมเคยเจอด้วยหละครับ  คิก คิก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 06:47:53 AM »

ขำก๊าก คุ้นๆว่าผมเคยเจอด้วยหละครับ  คิก คิก

ถ้าตัวโย่งๆ ใช้ปืนกุดๆ ล่ะก็ .................คงใช่ครับ คิก คิก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์