๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 12:05:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ก้อนยางขัดหน้าโม่ จริงไหมว่ายางขัดแล้วเนื้อเหล็กสึก  (อ่าน 1840 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 01:59:36 PM »

ผมชอบเอาก้อนยางดำที่ใช้ใส่ขาเก้าอี้ซื้อคลองถมมาขัดเขม่า+ตะกั่วหน้าโม่แตะกับไขข้นซุปเปอร์แมนเสียหน่อย ขัดออกดีจังเลย แต่รมดำก็ออกไปด้วยครับ  บางทีก็ตัดเป็นก้อนเล็กเสียบตะเกียบแยงชักลำกล้องขาวใสดีครับ  แต่ช่างซ่อมรถว่ายางเห็นนิ่มๆนี่ขัดไปนานๆไปกินเนื้อเหล็กได้นะ   

รบกวนผู้มีความรู้ด้านโลหะวิทยาช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 04:59:27 PM »

ผมว่า โลหะมีความแข็งกว่าก้อนยางรองเก้าอี้ โลหะไม่น่าจะถูกเนื้อยางเฉือนได้นะครับ

เท่าที่ผมเข้าใจคือ วัตถุที่มีความแข็งกว่า ถึงจะเฉือนวัตถุที่มีความแข็งน้อยกว่าได้

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
uthen
คนเราเกิดมาล้วนย่อมแตกต่าง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 05:18:36 PM »

เนื้อยางที่รองขาเก้าอี้ต้องตรวจดูด้วยครับว่ามีฝุ่นอยู่หรือเปล่า เพราะเนื้อยางคงไม่ทำให้เกิดการสึกหรอ ที่สามารถมองเห็นด้วยตาได้หรอกครับ แต่ถ้าเป็นฝุ่นจะแข็งกว่าเนื้อเหล็กครับ จะทำให้เกิดริ้วรอยได้ แต่ไม่จำเป็นอย่าขัดดีกว่าครับ
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 05:52:53 PM »

เนื้อยางที่รองขาเก้าอี้ต้องตรวจดูด้วยครับว่ามีฝุ่นอยู่หรือเปล่า เพราะเนื้อยางคงไม่ทำให้เกิดการสึกหรอ ที่สามารถมองเห็นด้วยตาได้หรอกครับ แต่ถ้าเป็นฝุ่นจะแข็งกว่าเนื้อเหล็กครับ จะทำให้เกิดริ้วรอยได้ แต่ไม่จำเป็นอย่าขัดดีกว่าครับ

ผมก็ลืมไปครับ
ฝุ่นนี่คงจะเป็นจำพวกทรายประมาณนี้หรือเปล่าครับ ?
ผมไม่แน่ใจว่าส่วนผสมของพวกทรายนี่จะแข็งขนาดไหน  แต่กระดาษทรายยังขัดเหล็กได้เลย

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์