๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 12:11:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากชาวหนอนครับ  (อ่าน 13196 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 12:23:34 AM »

ผมเห็นกล้องแคนนอนแล้วคิดถึงรุ่น AE-1 ครับ...

เพื่อนสนิทผมใช้...Cheesy
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 12:38:47 AM »

รูปสุดท้ายครับ
ของจุกจิก ข้างล่างเป็นนาฬิกาข้อมือ และปากกา IXUS

ของจุกจิกจริง ๆ ด้วยค่ะ... เยี่ยม

ขนาดฟันปลอมยังมีเลย..... Grin Grin Grin
ผมเดานะครับป้าโม่...

ฟันปลอมที่วางไว้คู่กับริงแฟลชครับ...

สำหรับหมอฟันใช้ครับ...

เคยเห็นน้องหมอฟันเขาใช้ถ่ายในปากคนไข้ครับ...คิก คิก
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แหม...นึกว่าเค้าแงะออกมาโชว์ทั้งฟันทั้งเหงือก...

JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2008, 08:47:38 PM »

โฟโต้ไฟล์ที่มาบุญครอง เขาทำโชว์รูมได้น่าสนใจครับ

พี่ชลธิตไปเดินมาบุญครองก็แวะมาคุยกับผมได้ครับพี่ เดียวผมแจ้งใน PM ครับพี่

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2008, 08:57:32 PM »

ฝากชาวหนอนครับ ชุมนุมหนอน อิอิ  คิก คิก

น่ารักจริงๆครับพี่

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 12:18:23 AM »

เหมือนได้ชมนิทรรศการเลยครับ พร้อมคำบรรยาย  ผมไปเดินเองยังเก็บรายละเอียดมาไม่ได้เท่านี้ ขอบคุณครับ
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 12:22:49 AM »

อิอิ...พี่หมูมาแว๊วววว Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 16, 2008, 01:17:18 AM »

หนอนรุ่นเก่าครับ ไปเจอที่บ้านแฟน เลยเอามาถ่ายรูปซะ
มีใครเคยใช้ไหมครับ  ผมชอบชื่อรุ่นครับ

ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 12:44:16 AM »

หมายถึง Formula -1 ใช่มั๊ยครับ   Grin

สภาพยังสวยเลยนะครับ ตัวนี้เป็น New F-1 พัฒนาให้น่าใช้กว่า F-1 รุ่นก่อนมากครับ  ผมเคยใช้รุ่นเก่าอยู่พักนึง เพื่อนคุณพ่อให้ยืมมา  รุ่นเก่านั้นไม่มี Hot shoe ให้เสียบแฟลชที่ตำแหน่งปริซึมอย่างที่ตัวอื่นเค้ามีกันครับ เพราะเป็นรุ่นที่ทำไว้ให้ถอดส่วนนั้นออกมาเพื่อเปลี่ยน Focusing screen    จุด Hot shoe ไปอยู่เอาที่ขอบวงแหวนรอบๆที่หมุนฟิล์มกลับครับ  ต้องใช้ Adapter เฉพาะรุ่นเลยทีเดียว  รู้สึก NIKON F-2 (ชื่อไม่เพราะเหมือนตัวนี้นะครับ  Wink ) ก็เป็นเช่นเดียวกัน เพราะเป็นรุ่นทำมาให้เปลี่ยน Focusing screen เช่นเดียวกัน  แต่พอ CANON ออก New F-1 ตัวนี้มา ก็แก้ปัญหาได้เลย คือเปลี่ยน Focusing screen ได้เหมือนเดิม แถมติด Hot shoe ไว้ได้ด้วย  CANON มักจะทำอะไรไปก่อนคนอื่นแบบนี้ครับ  ดูอย่าง Sensor ก็ใช้ CMOS ก่อน คนอื่นนั่งพัฒนา CCD   ทำไปทำมา ตอนนี้ทั้ง SONY ทั้ง NIKON ชวนกันตาม CANON พัฒนา CMOS กันแล้วครับ

อ่านเจอใน CANON Technology Hightlights ว่า  ช่วงปี 1994 - 2001 CANON จดสิทธิบัตรในอเมริกา ( U.S. Patents ) มากเป็นที่ 2 และ 3  ตอนเป็นที่ 2 เป็นรองแต่ IBM และ ตอนเป็นที่ 3 เป็นรองแต่ IBM และ NEC ครับ

New F-1 รุ่นนี้ พี่อารมณ์ดีมีรุ่น Special Edition ด้วยครับ  รู้สึกจะออกมาสำหรับการแข่งขันโอลิมปิคที่ LA หรือเปล่าไม่แน่ใจครับ รอพี่อารมณ์ดีมาอวดครับ  น้ำลายเจ็ด เอ้ย หกครับ  อิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2008, 12:46:25 AM โดย ENOLA GAY » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์