๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 06:03:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31 32 33 [34] 35
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันประกาศชัย 26 สิงหาคม 2551  (อ่าน 45151 ครั้ง)
foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #495 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 07:06:50 PM »

คุณกิกก๊อกนี่เก่งจริงๆแปลไทยเป็นไทยได้เจ็บปวดจริงๆ สนุก สนุกนะครับใครชนะผมก้ไม่ได้ดิบได้ดีกับใครด้วย เพียงแต่ อยู่เหงียบๆมันเหงาเลย แกว่งเท้าแถวนี้ เลยเจอเสี้ยนไปหลายแผล แก้เซ็งไปวันๆ อย่าโกรธกันนะครับ
                                                                                                                                                                                           จำผิดหรือเปล่า"แกว่งเท้าหาเสี้ยน"ไม่เหมาะเลยถ้า"แกว่งปากหาเท้า"น่าจะเหมาะกว่านะครับแล้วในนี้ก็จะพร้อมใจกันมาครั้งละหลายๆเท้าซะด้วย  คงจะคุ้มค่าจ้างอยู่หรอกนะ
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #496 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 07:47:50 PM »

คิก คิก คิก คิก  เคี๊ยก เคี๊ยก ขำก๊าก ขำก๊าก

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #497 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 07:49:26 PM »

นินจา พิเศษ แปลงร่างมาเปล่า   Grin

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #498 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 08:26:45 PM »

คุณอโลน วูฟครับ ผมมันบัณฑิตโง่งม ไม่กล้าอวดตัวว่าเป็นปราชญ์หรอกครับ ยอมรับโดยดีว่า จำๆเขามาแหละครับ อาศัยดูมาก ฟังมาก จำผิดจำถูก เอามาประยุคต์เป็นภาษาของตัวเองบ้าง ก็อย่าได้ใส่ใจเลยครับ
  ยินดีด้วยครับที่ชอบอ่านหนังสือ อย่างน้อยเป็นการให้โอกาสตัวเอง ได้พบโลกทัศน์ใหม่ๆ ยินดียินดีครับ แต่มีข้อชี้แนะนิดหนึงครับเวลาเราอ่านอะไรฟังอะไร ก็ขอให้ฟังหูใว้หูครับ เก็บไว้เป็นข้อมูลได้แต่อย่าพึ่งสรุปว่าใช่เลย ถ้าคุณเป็นคนชอบอ่าน ก็จะพบได้บ่อยว่าเรื่องเดียวกันแต่ไม่เหมือนกัน แค่นี้แหละครับ
เห็นด้วยครับ ว่าไม่ควรรีบเชื่อ
เรื่องที่ว่า "เรื่องเดียวกันแต่ไม่เหมือนกัน" เป็นเช่นนั้นจริงๆครับ
เห็นเต็มสองตา  ได้ยินเต็มสองหู ระหว่างสัปดาห์ที่ผ่านมาเลยครับ

เรื่องนี้ด้วยครับ เป็นไปแล้ว คนเดียวกัน พูดเรื่องเดียวกัน แต่ความหมายตรงกันข้าม วันหนึ่งแหกปากบอกให้เลือกข้างชัดๆ เต็มปากเต็มคำ อีกวันบอกว่า ผมเปล่า ตีความกันเอง ไม่โกหกตอแหลสุดขั้วก็สติวิปลาส หรือไม่ก็เป็นทั้งสองอย่างละครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #499 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 09:31:13 PM »

เรื่องนี้ด้วยครับ เป็นไปแล้ว คนเดียวกัน พูดเรื่องเดียวกัน แต่ความหมายตรงกันข้าม วันหนึ่งแหกปากบอกให้เลือกข้างชัดๆ เต็มปากเต็มคำ อีกวันบอกว่า ผมเปล่า ตีความกันเอง ไม่โกหกตอแหลสุดขั้วก็สติวิปลาส หรือไม่ก็เป็นทั้งสองอย่างละครับ

พล.ต.อ. ประทิน สันติประภพ เรียกว่า ไอ้บ้าครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #500 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 09:58:46 PM »

คุณกิกก๊อกนี่เก่งจริงๆแปลไทยเป็นไทยได้เจ็บปวดจริงๆ สนุก สนุกนะครับใครชนะผมก้ไม่ได้ดิบได้ดีกับใครด้วย เพียงแต่ อยู่เหงียบๆมันเหงาเลย แกว่งเท้าแถวนี้ เลยเจอเสี้ยนไปหลายแผล แก้เซ็งไปวันๆ อย่าโกรธกันนะครับ

ขอแทรกนิด ที่ว่าแกว่งเท้าแถวนี้ ขอแก้เป็นแกว่งหาง เลียตูดเจ้านาย น่าจะเหมาะกว่า ก็ตามสบาย เขาไม่ให้ถือคนบ้า ไม่ให้ว่าคนเมา พอรับได้ไหมครับสำบัดสำนวนแบบนี้ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #501 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 10:07:35 PM »

พล.ต.อ. ประทิน สันติประภพ เรียกว่า ไอ้บ้าครับ
[/quote]

ผมเห็นด้วยกับท่านอย่างแรงเลยครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #502 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 10:09:23 PM »

ขอแทรกนิด ที่ว่าแกว่งเท้าแถวนี้ ขอแก้เป็นแกว่งหาง เลียตูดเจ้านาย น่าจะเหมาะกว่า ก็ตามสบาย เขาไม่ให้ถือคนบ้า ไม่ให้ว่าคนเมา พอรับได้ไหมครับสำบัดสำนวนแบบนี้ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
                                                                                                                                                                                                 อย่าเอาคนพวกนี้ไปเปรียบเทียบกับพวกเล็บงามเลยครับมันไม่คู่ควร    เพราะคนพวกนี้เดี๋ยวพอนายมันถูกอายัดเงินมันก็แปรเปลี่ยนไปง่ายๆ   แต่หมาที่ผมเลี้ยงไม่ว่าเราจะมีเงินในกระเป๋าหรือไม่มันก็กระดิกหางดีใจเวลาเรากลับเข้าบ้านทุกครั้ง
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #503 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 02:34:16 AM »

อ่านข้อความของคุณขวัญ เยี่ยมมากครับ... ผมว่าจะแก้รัฐธรรมนูญอีกกี่ที่ บ้านเราก็ยังไปไม่ถึง บัวปริ่มน้ำ..

แต่เหตุการณ์ 98 วันที่ผ่านมานี้ ถ้าผ่านไปได้ ด้วยดี ผมคิดว่า แบบที่ 3 ก็ไม่ไกลเกินฝัน.. ครับ
ตอนนี้ท่าจะไม่ใช่แบบบัวปริ่มน้ำแล้วครับ ทำท่าพลเมืองไทยจะเข้าข่ายบัวในโคลนตม นี่ก็เรียกได้ว่าจลาจลแล้วครับ Cheesy
เมื่อวานมีพี่ทหารกล้ามากเลย  แต่ง เครื่องแบบสอน ยุทธวิธีด้วย พี่เขากล้าจริงๆๆๆนะครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
โดยส่วนตัวผมไม่ค่อยเห็นด้วยที่จะเอาประชาชนมาทำสงครามยุคหินแบบนี้ ความจริงแล้วถ้า 3 ปีที่แล้วเปลี่ยนจากปฎิวัติเป็นใช้วิธีปฎิวัติเงียบแบบเคเนดี้ ประเทศไทยคงก้าวไปข้างหน้าได้ตั้งแต่ตอนนั้น และไม่ต้องเสียเลือดเนื้อมากมายในวันนี้ แต่ 3 ปีที่แล้วใครทำอย่างนั้นคงได้ชื่อว่าอาชญากรโดนล่าตัวไปทั่วโลก แต่ถ้าในวันที่ใครทำคงได้ชื่อแบบวีรบุรุษแบบเดียวกับผู้ที่จับเชาเชสคูแขวนคอ เพราะฝูงชนพลเมืองใน3 ปีที่แล้วยังคลั่งไคล้เข้าใจผิดเห็นกงจักรเป็นดอกบัว ครับ
เหมือนกับการก่อจักรวาลที่เกิดbigbang ที่ขยายออกไปเรื่อยๆจนถึงระยะเวลาหนึ่งศูนย์กลางจักรวาลก็เปลี่ยนแปลงกลายเป็น หลุมดำดูดทุกอย่างเข้ามาแล้วก็ระเบิด bigbang ออกไปอีก

ถ้าตัดเอาคำพูดแค่นี้ ขออนุญาตคิดว่าท่านยังไม่รู้จักดาราศาสตร์ ... และอาจจะไม่รู้จักวิทยาศาสตร์ซักเท่าไร ...

บอกตามตรงว่า ผมก็ไม่ได้ทราบเรื่องทางวิทยาศาสตร์เหล่านี้ มากไปกว่าท่าน แต่อย่างน้อย การกำเนิดของจักรวาลก็ยังไม่มีคำตอบที่ถูกต้องที่สุด เป็นแต่การคาดเดาของนักวิทยาศาสตร์ ที่คาดว่าใกล้เคียงที่สุด

ลองไปหา ประวัติย่อของเวลา โดย สตีฟ ฮอร์กิ้นมาอ่านเป็นยาง่วงนอนดูครับ .... สนุก ... รับรอง Grin Grin

ขอบคุณครับ ผมใช้คำผิดจริงๆด้วย เพราะหลุมดำเกิดจาก super nova ที่เป็นการระเบิดของดาวฤกษ์ซึ่งเล็กกว่าการระเบิดของ bingbang มาก เคยอ่านหนังสือหลายเล่ม ดูสารคดีหลายเรื่อง ซึ่งโดยทั่วไปค้นพบว่าจากการวัดระยะห่างระหว่างกาแล็กซี พบว่ามีระยะห่างกันมากขึ้นเรื่อยๆ แปลว่าจักรวาลขยายตัวออก ส่วนหลุมดำก็เป็นปรากฎการที่เกิดจากการที่ดาวฤกษ์หมดอายุขัย ซึงเมื่อดาวฤกษ์ใกล้หมดอายุขัยก็จะเกิดการขยายตัวใหญ่ขึ้นเรื่อยจนเกิดการระเบิดใหญ่ที่เรียกว่า super nova เมื่อระเบิดจนถึงที่สุดแล้วก็จะเกิดแรงดึงดูดกลับที่เรียกว่าหลุมดำ ซึ่งนักวิทยาศาสตร์ใช้ทฤษฎี  การระเบิด super nova มาเปรียบเทียบกับ การระเบิด bigbang ถ้าอย่างไรต้องลองไปหาหนังสือ สตีฟ ฮอร์กิ้นมาอ่านแล้วถ้าอย่างนั้นผมคงเข้าใจอะไรผิดขอบคุณมากครับ  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2008, 02:37:18 AM โดย nars » บันทึกการเข้า

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #504 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 08:41:45 AM »

อ่านข้อความของคุณขวัญ เยี่ยมมากครับ... ผมว่าจะแก้รัฐธรรมนูญอีกกี่ที่ บ้านเราก็ยังไปไม่ถึง บัวปริ่มน้ำ..

แต่เหตุการณ์ 98 วันที่ผ่านมานี้ ถ้าผ่านไปได้ ด้วยดี ผมคิดว่า แบบที่ 3 ก็ไม่ไกลเกินฝัน.. ครับ
ตอนนี้ท่าจะไม่ใช่แบบบัวปริ่มน้ำแล้วครับ ทำท่าพลเมืองไทยจะเข้าข่ายบัวในโคลนตม นี่ก็เรียกได้ว่าจลาจลแล้วครับ Cheesy

ความขัดแย้งขยายวงกว้างขึ้น... รัฐส่งเสริมการเลือกข้าง.. เริ่มมีการใช้อาวุธ..

ถ้าปล่อยให้นานกว่านี้... น่าเป็นห่วงว่าเราจะตามรอย กัมพูชา...

เศร้า

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #505 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 09:09:14 AM »

เมื่อเช้าดูข่าว...
เห็นว่าจะให้ทำประชามติถามประชาชนว่าเห็นด้วยกับการชุมนุมหรือไม่...

ฟังแล้วเซ็งเป็ดจริงๆครับ...
การทำประชามติมันทำได้แค่ไม่กี่เรื่องที่กำหนดไว้ในรัฐธรรมนูญเท่านั้น ไม่ใช่ให้ทำพร่ำเพรื่อ นึกอยากจะถามก็ถาม...
เรื่องของเรื่องคือรัฐบาลทำหน้าที่ไม่ได้ มันมีหน้าที่ต้องทำ... ต้องทำให้ได้ ถ้าทำไม่ได้ก็ต้องลาออกไป หรือยุบสภาก็ว่ากันไป...

การที่ทำอะไรไม่ได้แล้วถามประชาชน ต้องถามในสภา เพราะประชาชนเลือกตัวแทนมาแล้ว...
แล้วทีนี้หากถามในสภาแล้วยังแก้ไขอะไรไม่ได้ แสดงว่าคนที่นั่งในสภานั่นน่ะ... ทำงานไม่เป็น ต้องออกไป ให้คนใหม่เข้ามาทำแทน...

ดูแล้วเทียบได้กับจ้างลูกจ้างเขามาแล้วทำงานไม่เป็นครับ... ไล่ออกดีกว่า...
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #506 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 09:13:07 AM »

บ่นว่า เลือกตั้งใหม่ เสียเงิน 2500 ล้าน

ทำประชามตินี่ฟรีหรือเปล่าครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #507 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 09:19:02 AM »

แค่ยื้อ.. ครับ.. ขอเซ็งเป็ด.. อีกคน เศร้า

มาตรา ๑๖๕  ประชาชนผู้มีสิทธิเลือกตั้งย่อมมีสิทธิออกเสียงประชามติ

การจัดให้มีการออกเสียงประชามติให้กระทำได้ในเหตุ ดังต่อไปนี้

(๑) ในกรณีที่คณะรัฐมนตรีเห็นว่ากิจการในเรื่องใดอาจกระทบถึงประโยชน์ได้เสียของประเทศชาติหรือประชาชน นายกรัฐมนตรีโดยความเห็นชอบของคณะรัฐมนตรีอาจปรึกษาประธานสภาผู้แทนราษฎรและประธานวุฒิสภาเพื่อประกาศในราชกิจจานุเบกษาให้มีการออกเสียงประชามติได้

(๒) ในกรณีที่มีกฎหมายบัญญัติให้มีการออกเสียงประชามติ

การออกเสียงประชามติตาม (๑) หรือ (๒) อาจจัดให้เป็นการออกเสียงเพื่อมีข้อยุติโดยเสียงข้างมากของผู้มีสิทธิออกเสียงประชามติในปัญหาที่จัดให้มีการออกเสียงประชามติ หรือเป็นการออกเสียงเพื่อให้คำปรึกษาแก่คณะรัฐมนตรีก็ได้ เว้นแต่จะมีกฎหมายบัญญัติไว้เป็นการเฉพาะ

การออกเสียงประชามติต้องเป็นการให้ออกเสียงเห็นชอบหรือไม่เห็นชอบในกิจการตามที่จัดให้มีการออกเสียงประชามติ และการจัดการออกเสียงประชามติในเรื่องที่ขัดหรือแย้งต่อรัฐธรรมนูญหรือเกี่ยวกับตัวบุคคลหรือคณะบุคคล จะกระทำมิได้

ก่อนการออกเสียงประชามติ รัฐต้องดำเนินการให้ข้อมูลอย่างเพียงพอ และให้บุคคลฝ่ายที่เห็นชอบและไม่เห็นชอบกับกิจการนั้น มีโอกาสแสดงความคิดเห็นของตนได้อย่างเท่าเทียมกัน

หลักเกณฑ์และวิธีการออกเสียงประชามติให้เป็นไปตามพระราชบัญญัติประกอบรัฐธรรมนูญว่าด้วยการออกเสียงประชามติ ซึ่งอย่างน้อยต้องกำหนดรายละเอียดเกี่ยวกับวิธีการออกเสียงประชามติระยะเวลาในการดำเนินการ และจำนวนเสียงประชามติ เพื่อมีข้อยุติ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #508 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 09:26:37 AM »

...สุดยอดของความด้าน..และ..หนา..เล่นเกมสกปรกทุกอย่างเพื่อซื้อเวลา หาความชอบธรรมให้ตัวเอง โดยใช้เงินภาษีของประชาชนมาสนองตัญหา.. ยี๊

..ฟัง หมัก หมกมุ่น พูด..ราวกับว่า บ้านนี้ เมืองนี้สิ้นคนดีแล้ว..จะต้องมีนายกฯชื่อสมัคร  บู่ เท่านั้น ถึงจะอยู่รอด.. ยี๊

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #509 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 10:23:41 AM »

เมื่อเช้าดูข่าว...
เห็นว่าจะให้ทำประชามติถามประชาชนว่าเห็นด้วยกับการชุมนุมหรือไม่...

ฟังแล้วเซ็งเป็ดจริงๆครับ...
การทำประชามติมันทำได้แค่ไม่กี่เรื่องที่กำหนดไว้ในรัฐธรรมนูญเท่านั้น ไม่ใช่ให้ทำพร่ำเพรื่อ นึกอยากจะถามก็ถาม...
เรื่องของเรื่องคือรัฐบาลทำหน้าที่ไม่ได้ มันมีหน้าที่ต้องทำ... ต้องทำให้ได้ ถ้าทำไม่ได้ก็ต้องลาออกไป หรือยุบสภาก็ว่ากันไป...

การที่ทำอะไรไม่ได้แล้วถามประชาชน ต้องถามในสภา เพราะประชาชนเลือกตัวแทนมาแล้ว...
แล้วทีนี้หากถามในสภาแล้วยังแก้ไขอะไรไม่ได้ แสดงว่าคนที่นั่งในสภานั่นน่ะ... ทำงานไม่เป็น ต้องออกไป ให้คนใหม่เข้ามาทำแทน...

ดูแล้วเทียบได้กับจ้างลูกจ้างเขามาแล้วทำงานไม่เป็นครับ... ไล่ออกดีกว่า...
ตอนนี้สมัครวางแผนให้งบประมาณ ผ่านสภา ซึ่งกว่าจะเสร็จสิ้นก็น่าจะ ประมาณ ปลายเดือน แล้วค่อยยุบสภาหลังจากช่วงนั้นไม่ปลายเดือนนี้ก็ต้นเดือนหน้าครับ Cheesy

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
หน้า: 1 ... 31 32 33 [34] 35
  พิมพ์