๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 02:13:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านขายกระสุนปืน  (อ่าน 19153 ครั้ง)
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 01:06:16 PM »

ทั้งๆที่เคยซื้อมาหลายครั้งเเล้วแบบไม่เห็นต้องขอดูใบ ป.4 เลย

แสดงว่าเขาจำหน้าไม่ได้  คิก คิก
ช่วงแรกๆเคยเข้าไปซื้อครั้งละ 2 - 3 กล่อง คนขายก็ถามเอายี่ฮ่ออะไรผมก็บอก cci ไปเขาก็จัดมาให้จ่ายเงินเเล้วก็จบ เเล้วก็ปีหน้ามาซื้ออีก ก็ซื้อได้ตามปกติ แล้วทีนี้เว้นช่วงนานหน่อยครับ ประมาณซัก 6 ปี ได้มั้งครับ นี่แหละที่ผมพึ่งเข้าไปซื้อมาเมื่อ 3 วันที่เเล้วนี้เอง เขาดันขอดูใบ ป.4 โอ๋ยเลยผมก็ดันไม่ได้เอาอะไรมาด้วย มีแต่บัตรประชาชนกับบัตรสมาคมยิงปืน เลยเอาให้ดูเเล้วก็บอกว่าพอดีผมเป็นนักกีฬาครับ คนขายยิ้มมองหน้าเเล้วก็ขายให้ ไอ่เราก็ยืนยิ้มเฉยเลย  Grin

ไม่ได้ย่อสำเนา ป. 4 เอาไว้เหรอครับ  ตกใจ ย่อลงขนาดเล็กให้สามารถใส่ในกระเป๋าตังส์พกติดตัวไว้ตลอด
ทั้งพกปืน และไม่พกปืนน่ะครับ ตัวจริงเก็บไว้ในตู้ที่บ้านครับ  หลงรัก

GUESS
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 12:42:20 PM »

มีมาให้รบกวนเพื่อนชาวเวปแนะนำเหมือนกันผมหา 9mm.PARA-JHP+P ไม่ทราบว่าท่านใดมีร้านแนะนำด่วนครับเจ้านาย....
(Focusis250@gmail.com)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 02:36:21 PM »

หาลูกถูก ลองแวะ ไชย์ยันต์ครับ

ไม่ใช่ชื่อนี้ครับ และตอนนี้ก็เปลี่ยนชื่อร้านแล้ว แต่อยู่ที่เดิมครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

PX4storm
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 11:31:56 AM »

ขอลบกวนพี่ๆทุกท่านด้วยครับคือวันศุกร์ 17 มิ.ย.นี้ผมจะไปรับ อวป. TOZ .22 ที่ สน.อส นะคับก็เลยว่าจะไปซื้อกระสุนขนาด.22LR และ 9มม. แถวหลังวัง
ก็เลยอยากถามพี่ๆทุกท่านผู้รู้สัก 3 เรื่องนะคับ
1.ผมยังไม่ได้ใบป.4 ขนาด.22 ผมสามารถซื้อกระสุนขนาด.22LR ได้มัยคับ
2.ช่วยแนะนำกระสุนขนาด.22LR ที่เหมาะกับ TOZ  และกระสุนขนาด 9 มม. ที่เหมาะกับ PX4ช่วยด้วยคับ
3.ไม่ทราบว่าร้านแถวหลังวังร้านไหนขายกระสุนราคาถูกช่วยบอกชื่อร้านด้วยคับ  ขอพระคุณพี่ๆทุกท่านที่ตอบคำถามคับ
ckanoon
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 08:58:36 PM »

ผมใช้บริการร้านปืนไพศิษฐ์  ในถนนทรัพย์สินราคาพอรับได้หรืออาจจะมีร้านอื่นอีกก็ได้นะครับ. 

.22 ปัจจุบันหาเลือกลูกได้ไม่มากยี่ห้อเหมือนแต่ก่อน  ถ้าต้องการลูกแรงก็เฟดเดอรัลหัวดำนี่แหละ  ธรรมดาก็ซีซีไอ

9 มม. ก็รอยัลฯ 124 g  ผมแบ่งจากกล็อค19   ให้ไอ้เกลอยิง px4 10นัด  ฉลุยครับปืนเค้าดีจริงๆ 

ถ้าหากมีโอกาสเดินแถว สน.สก  ด้านหลังก็มีบริการแต่ต้องเดินไปดูเองและมองดีๆ จะได้ของถูกครับ.

ด้วยพระเมตตาบารมี  ชุมพรวันนี้สุขร่มเย็น
             สำนึกในพระมหากรุณาธิคุณในหลวงของเรา
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์