๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 05:15:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบกระสุน .22 แม็กนั่ม  (อ่าน 17638 ครั้ง)
accuracy รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 77

« เมื่อ: สิงหาคม 24, 2008, 10:45:33 PM »

นายแบบคือ astra cadix

เกิดเป็นชายนั้นแสนยาก ถ้าจะตายขอให้ตายอย่างมีศักดิ์ศรี
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 77

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2008, 10:50:03 PM »

ยิงที่ประมาณ 10 เมตร
รูกระสุนที่สีเมจิกขีดคือลูก แม็กนั่ม นอกนั้นลูก แอลอาร์
 เอาด้านข้างฟาดเป้าบ้างบางนัด แต่พอแก้ขัดได้

เกิดเป็นชายนั้นแสนยาก ถ้าจะตายขอให้ตายอย่างมีศักดิ์ศรี
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 77

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2008, 10:53:56 PM »

กระสุนแม็กนั่มที่ใช้คือ ฟิออกกี้ ลูกแอลอาร์คือเฟดเดอรัล
ลองยิงใส่หนังสือเก่าแช่น้ำเพื่อดูอำนาจการเจาะครับ

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 77

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2008, 10:58:15 PM »

2 รูตรงกลางคือลูก แม็กนั่ม
อีก 3 รู คือลูก แอลอาร์ ส่วนใหญ่เอาด้านข้างเข้า
หัวแม็กนั่มบานเล็กน้อย
ตามภาพครับ 

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 77

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2008, 11:01:20 PM »

ด้ามโดยความอนุเคราะห์จากพี่ josan
ยิงได้ไม่กี่นัด ต้องวิ่งหลบฝน
ภาพไม่ค่อยชัดต้องขออภัยด้วยนะครับ เนื่องจากถ่ายด้วยมือถือ

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 77

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2008, 11:09:37 PM »

ด้ามขอแบ่งมาจากพี่ josan กระชับมือดีมากครับ

MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2008, 03:39:01 AM »

แจ่มครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 77

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2008, 06:42:12 AM »

ปลอกที่ใช้รอง ผมใช้วิธีเลื่อยจานท้ายออก แล้วใช้กระดาษทรายขัดด้านใน  Cheesy
พอยิงเสร็จปลอกลูกแอลอาร์บางนัด ติดกับปลอกรองแน่นมาก ต้องกลับมาแคะออกที่บ้าน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เพราะฉนั้นหากต้องการยิงลูกแอลอาร์มากๆ จะต้องทำปลอกรองไว้มากๆด้วย Grin
ส่วนลูกแม็กนั่มผ่านฉลุย เสียงดังมาก และเจาะเข้าเป็นรูกลมสวย แต่การบานขยายน้อยไปหน่อย ผมเดาว่าคงเป็นเพราะความเร็วกระสุนตก และ ที่หัวกระสุนมีเปลือกทองแดงหนาหุ้มอยู่
คาดว่าหากหากระสุนหัวรูชุบทองแดง ยี่ห้ออื่นได้จะลองทดสอบอีกครั้งครับ
ภาพกระสุนที่ใช้

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 77

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2008, 06:46:32 AM »

ปลอกเก่าเดี๋ยวจะลองใช้หินเจียลูบจานท้ายออก เพื่อที่ว่าความยาวของปลอกจะได้ไม่สั้นลงมาก มีระยะประคองหัวกระสุนก่อนเข้าลำกล้องมาก เพื่อที่จะได้ไม่เอาด้านข้างฟาดเป้า
ภาพปลอกที่ยิงแล้ว

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2008, 08:13:09 AM »

กระสุนแม็กนั่มที่ใช้คือ ฟิออกกี้ ลูกแอลอาร์คือเฟดเดอรัล
ลองยิงใส่หนังสือเก่าแช่น้ำเพื่อดูอำนาจการเจาะครับ
  เล่นเอาตำรารามฯมาเป็นเป้าเลย 

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 77

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2008, 10:30:41 AM »

ไม่ใช่ตำราเรียนครับ
เป็นวารสารรายเดือนเก่าแล้ว แบบว่าหาสมุดโทรศัพท์ไม่ได้ เลยจำเป็นต้องใช้เล่มนี้
ตำราเรียนเก็บไว้อย่างดี เพราะต้องใช้สอบประมวลผลอยู่ครับ

hs6oep
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2008, 12:46:43 PM »

ลูกพ่อขุนฯ เหมือนกันครับเห็นแล้วตกใจหมด

รู้รักสามัคคี คิดแตกต่างได้ แต่ไม่แตกแยกคับ รักประเทศไทย
ks1som
อย่าอยู่อย่างหวาดกลัว
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2008, 06:57:21 PM »

ทำลายหน้าดู
จานบิน รักในหลวง
-- รักสงบ --
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2008, 05:49:00 PM »

ไหว้ ผมก็ลูกพ่อขุนเหมือนกันครับ สิงห์ทอง ครับ  Grin ว่าแต่ตอนนี้ลูก .22 magnum ราคาประมาณเท่าไหร่แล้วครับ มีhk 300 ไม่ได้เอาออกไปยิงนานมากแล้วครับ
 Wink ของพี่ยิงจากปืนสั้นเสียงคงดังแสบหูน่าดูเลย ผมเคยยิงจากเจ้า hk300ยังดังแสบหูสุดๆเลยครับ Grin

๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 77

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2008, 06:38:33 PM »

ลูกพ่อขุนฯ เหมือนกันครับเห็นแล้วตกใจหมด
 - ต้องขออภัยด้วนครับ เศร้า ตอนก่อนโพส คิดอยู่นานว่าอาจจะมีปัญหา แต่ผมเป็นคนที่รักสถาบันการศึกษามากครับ(ทั้งพระพิรุณ และพ่อขุน ) Smiley
ผมก็ลูกพ่อขุนเหมือนกันครับ สิงห์ทอง ครับ   ว่าแต่ตอนนี้ลูก .22 magnum ราคาประมาณเท่าไหร่แล้วครับ มีhk 300 ไม่ได้เอาออกไปยิงนานมากแล้วครับ
  ของพี่ยิงจากปืนสั้นเสียงคงดังแสบหูน่าดูเลย ผมเคยยิงจากเจ้า hk300ยังดังแสบหูสุดๆเลยครับ
 - สิงห์ทองเหมือนกันครับ
 - กระสุนซื้อที่ จ.เลย กล่องละ 1,100 บาทครับ
 - เสียงได้ใจมาก เคยยิงในปืนยาวเหมือนกัน ตอนแรกคิดว่าเสียงมันคงจะไม่หนี แอลอาร์ เท่าไหร่ ที่ใหนได้.....แต่ก็เพราะกว่าปืนสั้นครับ และกระสุนที่กระทบกับต้นไม้ อานุภาพของมันเยี่ยมครับ(ปืนของลุง CZ ลูกเลื่อนจำโมเดลไม่ได้)

หน้า: [1] 2
  พิมพ์