๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 08:32:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามรายละเอียดปืนm&p9 เทียบกับอีกสองสามรุ่นหน่อยครับ  (อ่าน 1938 ครั้ง)
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 09:33:50 AM »

m&p9ผมดูใน อวป.ฉบับที่๔๑๑ แล้วในรูปผมเห็นมันมีคันเซฟอยู่ แต่เมื่อดูรูปที่ปกหลังกับในเวปเพื่อนบ้านผมไม่เห็นมีคันเซฟที่ว่านี้เลยสงสัยว่ามันมีเซฟไหมครับ หรือว่ามันมีแต่เซฟไกอย่างเดียวครับ ตัวนี้ดูราคาในเวปเพื่อนบ้าน 78K
 แล้วก็ cz75b บางที่ก็เขียนว่าสีสแตนเลส บางที่ก็บอกว่าผิวสแตนเลส ไม่ทราบว่ามันเป็นสแตนเลสแค่ผิวหรือว่าทั้งดุ้นครับ ตัวนี้ราคา 99k ครับ
   กับสปริงฟิลว์ XDM ตัวนี้ไม่รู้ราคาและรายละเอียดครับชอบที่ความสวยงามครับ ราาคาเท่าไหรครับตัวนี้ มีเซฟไหมครับ
   อีกตัวนึง วอลเธอร์P99 ครับไม่ทราบท่านใดมีใช้บ้างครับ อยากทราบราคากับรายละเอียดตัวปืนครับ แล้วมีเซฟไหมครับ
   แต่ทั้งหมดนี้ที่ผมชอบจริงๆก็ M&P9 P99 XDM ส่วน CZ75B ราคาเกินงบครับ เหลืออีกสองตัวที่ยังไม่ทราบราคาเลยรบกวนสอบถามราคาและขอความเห็นว่าตัวไหนดีกว่ากับครับ ลักษณะการใช้งานก็ทั่วๆไปครับเฝ้าบ้านบ้างใส่ย่ามใส่กระเป๋าสะพายไปไหนๆบ้างครับไม่ค่อยเหน็บเอวครับ อ้อเกือบลืมงบผมมี 80k +-5k ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2012, 09:35:55 AM โดย แปจีหล่อ » บันทึกการเข้า

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
sane thongsongsri
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 10:11:13 AM »

m&p9 รุ่นแรกๆ ที่ออกมาไม่มีเซฟด้านข้างครับรุ่นหลังที่ออกมามีเซฟทั้งซ้ายและขวาผมใช้รุ่นนี้อยู่ใช้ดีครับ
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 12:27:17 PM »

m&p9 รุ่นแรกๆ ที่ออกมาไม่มีเซฟด้านข้างครับรุ่นหลังที่ออกมามีเซฟทั้งซ้ายและขวาผมใช้รุ่นนี้อยู่ใช้ดีครับ
ขอบคุณครับไม่ทราบรับมาเท่าไหร่ร้านไหนครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 01:09:58 PM »

P99 มีแค่ ตัวลดเข็ม เวลา กด จะลากไก ยาว กว่า ปกติ เลียนแบบ DA/SA ของปืน ที่มีนก แต่ตัวนี้ ไม่แนะนำให้เล่น เพราะ ยางปิดด้ามปืน เปื่อยง่าย เิกิน 5 ปี เปื่อยแล้ว หาเปลี่ยนยากด้วย อีกอย่างที่ผม ไม่ชอบมาก ๆ คือ ศูนย์ หลัง ที่ห่าง มาก ถึงแม้ เปลี่ยน ศูนย์หน้า ใบใหญ่ที่สุด ที่ให้มา แล้ว ก็ยังมีช่องว่าง ระหว่าง ศูนหน้า หลัง มาก ส่วนตัวอื่น ไม่มีความรู้ึีครับ
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 05:32:36 PM »

P99 มีแค่ ตัวลดเข็ม เวลา กด จะลากไก ยาว กว่า ปกติ เลียนแบบ DA/SA ของปืน ที่มีนก แต่ตัวนี้ ไม่แนะนำให้เล่น เพราะ ยางปิดด้ามปืน เปื่อยง่าย เิกิน 5 ปี เปื่อยแล้ว หาเปลี่ยนยากด้วย อีกอย่างที่ผม ไม่ชอบมาก ๆ คือ ศูนย์ หลัง ที่ห่าง มาก ถึงแม้ เปลี่ยน ศูนย์หน้า ใบใหญ่ที่สุด ที่ให้มา แล้ว ก็ยังมีช่องว่าง ระหว่าง ศูนหน้า หลัง มาก ส่วนตัวอื่น ไม่มีความรู้ึีครับ
ตอนนี้ตัดสินใจได้แล้วครับเอา m&p9 ครับ โทรถามที่ร้านเค้าบอกว่ามีเซฟซ้ายขวาครับ อ้อใครหา cz452 อยู่ที่ร้านหามาให้ได้ครับ6เกลียว 31kครับ

Ta_pop
Sr. Member

คะแนน 98

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 06:02:22 PM »

cz452 อยู่ที่ร้านหามาให้ได้ครับ6เกลียว 31kครับ

ร้านใหนครับมีของเลยเปล่าครับ

"You get the best out of others when you give the best of yourself."
   คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 08:10:50 PM »

cz452 อยู่ที่ร้านหามาให้ได้ครับ6เกลียว 31kครับ

ร้านปิยะ 0878255225 ครับ

sane thongsongsri
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 09:21:59 PM »

ขอบคุณครับไม่ทราบรับมาเท่าไหร่ร้านไหนครับ
ผมซื้อสวัสดิการครับรับมา 42,000 ครับ ร้านสองประเทศครับ
Ta_pop
Sr. Member

คะแนน 98

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 10:07:38 PM »

ร้านปิยะ 0878255225 ครับ

ขอบคุณหลายๆ

"You get the best out of others when you give the best of yourself."
   คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป
หน้า: [1]
  พิมพ์