๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:29:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 42 43 44 [45] 46 47 48 ... 101
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บิ๊คไบค์+ช๊อปเปอร์  (อ่าน 665627 ครั้ง)
deang
Sr. Member

คะแนน 72

....

« ตอบ #660 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 01:14:48 AM »

Ummm

solo trip

Bang yai,  Thern, Dio Lii,  Ban Hong, Ban Vieng Nong-Long, Jorm Thong< Doi Inn thanonn,

Mae Na-Jorn, Pang Ung,  Khun Yuam Mae La-noi Mae Sa-rieng Sop-Muai Thasong yang
 mae sod

starting at my home

เส้นทางที่ ผ่านมาเมื่อคืนก่อน ฝนตก อีกต่างหาก

[/img]

http://3edvmq.blu.livefilestore.com/y1pCNCd2aOvaWdV3z_Elb-BYin0sRxorYWtTyz-A8bLJmyUr2aOSrOo1fWHoATpC9PGxv_HjOgciDUIxy1xDeVOLqOUGbi_-KGl/DSCF3924.JPG
[/img]

FBook   prasop tongtawat
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #661 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 02:54:59 AM »

ว่าจะถ้ามว่าไม่กลัวหรือกางเต้นนอนคนเดียว......พอเห็นหน้าน้าแล้วหมดคำถาม Grin Grin Grin
ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« ตอบ #662 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 03:03:25 PM »

ว่าจะถ้ามว่าไม่กลัวหรือกางเต้นนอนคนเดียว......พอเห็นหน้าน้าแล้วหมดคำถาม Grin Grin Grin

คิก คิก  ทริ๊ปนี้ยาวเลย ไม่แน่จริงอย่าไปคนเดียว   เยี่ยม

salinee19
ออยล์คนที่ต้องดูแลตัวเอง.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #663 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 08:16:22 PM »

Cheesy หนาวนี้ ชาว อวป.ที่นิยม ควาเร็ว มีทริปไปไหนกันบ้าง ผมเตรียมขึ้นเหนือ ไปงาน BIKE WEEK ที่ เชียงใหม่ วันที 5 ธันวา ครับ Cheesy

เชียงใหม่มีปัญหาเรื่องตรวจยึดรถอินวอยอยู่นะครับ ไม่รู้คลี่คลายหรือยัง สรรพสามิตรปรับแพงกว่า จร ด้วย

ไหว้   สวัสดีค่ะ....คันไหนว่างขอซ้อนด้วยคนค่ะ.... กิ๊วก๊าว ( สงสัยได้เดินแน่ๆงานนี้ )  บู่

เดินอะดีแล้ว ปลอดภัยดี

Cheesy ก็กลัวอยู่ครับ ไม่รู้ปีนี้เป็นไง Cheesy

Grin ผมว่างให้ซ้อนอยู่ครับ คุณ salinee 19 ว่าแต่ ถ้าตำรวจจับปรับ เพราะเป็นรถอินวอยส์ ไม่มีทะเบียน คนละครึ่งน่ะครับ โอเคมั๊ย ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Grin Grin

อ้าวววววว........ววววว....ฮ่าๆ

...--*
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #664 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 08:33:32 AM »

Ummm

solo trip

Bang yai,  Thern, Dio Lii,  Ban Hong, Ban Vieng Nong-Long, Jorm Thong< Doi Inn thanonn,

Mae Na-Jorn, Pang Ung,  Khun Yuam Mae La-noi Mae Sa-rieng Sop-Muai Thasong yang
 mae sod

starting at my home

เส้นทางที่ ผ่านมาเมื่อคืนก่อน ฝนตก อีกต่างหาก

[/img]

http://3edvmq.blu.livefilestore.com/y1pCNCd2aOvaWdV3z_Elb-BYin0sRxorYWtTyz-A8bLJmyUr2aOSrOo1fWHoATpC9PGxv_HjOgciDUIxy1xDeVOLqOUGbi_-KGl/DSCF3924.JPG
[/img]

Cheesy ลุยเดี่ยวแบบนี้ ได้อารมณ์ สะใจ ดีจริง ๆ ครับ สุดยอดเลยครับ Cheesy

joker_ps
E21CWW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #665 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 09:34:23 AM »

สุดยอด เลยครับท่านDeang  เยี่ยม

ร้านพี.เอส.เทรดดิ้ง
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #666 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 10:35:23 AM »

สอบถามนิดนึงครับ เห็นคุยกันเรื่องภาษีสรรพษามิต รถผมเสียภาษีมาแล้ว อยากจะเอาไปขึ้นเล่ม(ทำทะเบียน) ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรต่อครับ และเราสามารถขึ้นเล่มภายในจังหวัดที่เราอาศัยอยู่ได้หรือปล่าวครับ(ต่างจังหวัด)  ไหว้

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
deang
Sr. Member

คะแนน 72

....

« ตอบ #667 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 11:04:26 PM »

Ummm

แผ่นดินนี้เราจอง

คิดถึง E น้องดาว จัด ลักไก่ เข้า moto way พนัสนิคม - แปดริ้ว

ปิด ทริป ที่ แมคโคร ราอินทรา 

deang
Sr. Member

คะแนน 72

....

« ตอบ #668 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 11:11:47 PM »

Re: trip เดี่ยว ขี่คนเดียว
&laquo; Reply #39 on: November 06, 2009, 01:39:26 pm &raquo;   

--------------------------------------------------------------------------------
ใช่ อาจารย์ หรือป่าวคับ ที่จอดรถถ่ายรูปที่ บ้านต้นผึ้ง อ.แม่ระมาด

ประมาณวันที่ 25 ตุลาคม ที่ผ่านมา

กำลังจะมุ่งหน้าไปท่าสองยางหรือป่าว

เห็นจอดรถอยู่ ทรงผม ทรงนี้เลย

พอดีผมกลับไปเที่ยวหายาย ที่แม่ระมาด

แล้วกำลังจะกลับชลบุรี

Ummm

บ้านต้นผึ้ง ต แม่จะเรา อ แม่ระมาด จ ตาก

ด้วยความ อาลัย และ รำลึกถึง ... "ก้อย" สาว น้อย วัย 17  แห่งบ้านต้นผึ้ง

เธอ เหมือนสายลม ที่พัดผ่าน ให้ความฉ่ำเย็น ชั่วยาม แล้วจากไป

เพียงได้ผ่านถิ่นฐานที่เธออยู่อาศัย

นิด นึง ... จอดรถ ลงไป ดู ถ่ายภาพ   

แม้เป็น  โรงเรียน วัด ทุ่งนา ศาลาคอยรถประจำทาง ที่ทำงาน ร้านอาหาร ที่เธอใช้ชีวิตประจำ

ได้คุยกับคน ที่เธอ รู้จัก  ....

อดีต ได้ ผ่านไปแล้ว

ไม่รู้ว่าที่ทำไป สุขใจ หรือ รันทด

แต่ก็ อยากทำ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2009, 11:15:30 PM โดย deang » บันทึกการเข้า

Tืa์M๊ ┇รัnใuxaวJ
T็a๋kํk็y็l๊i็v์e์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

2341E51F

« ตอบ #669 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 11:46:17 PM »

ภาพทุกภาพล้วนบอกเรื่องราวในตัวของมันครับ  ชอบมากครับ

www.gunsandgames.com

-๊S็a๊F๋e์T๋Y์   A๋c๊c๋u๊r๋aํt๋Eื   S๊m์o๊o่TัH์   F๊a๋s๋T๊-๊
GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #670 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 03:54:57 PM »

สุดยอดครับ เยี่ยมใช้เวลาทั้งหมดกี่วัน หมดค่าน้ำมันรวมแล้วเท่าไร แล้วไม่เจอด่านตรวจบ้างเหรอครับ Cheesy
deang
Sr. Member

คะแนน 72

....

« ตอบ #671 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 10:08:08 PM »

Ummmmm

พูดแบบนี้ เหมือนโดนท้า อีก แล้ว ...

ตั้งแต่ จำความได้ เรื่องรูปหล่อ ไม่เคยเป็นรองใคร

ถึงทุกวันนี้ ก็ เหอะ จะยกให้ ก็ แค่ โดม ปกรณ์ ลัมภ์ เท่านั้น

ขนาดในรูปไม่ได้ ....  อาบน้ำ ล้างหน้า โกนหนวด ...

ไม่มั่นใจ ไม่ทำผม  dread lock  ติด  ear peg  จีบแต่สาววัย teen หรอก

ถ้าคิดจะประชันกับผม .........ละก็ ได้เสีย ใครแพ้ ต้องเลี้ยง OISHI 10 ที่นั่ง

จะได้ขอให้  สาว ๆ ในเวบ มาเป็นกรรมการตัดสิน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2009, 10:30:43 PM โดย deang » บันทึกการเข้า

nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #672 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 05:57:51 AM »

ยอมแพ้ครับน้าเเดงแต่ไม่ยอม........ โดม ปกรณ์ ลัมภ์    Cheesy Cheesy Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2009, 06:16:22 AM โดย nick357 » บันทึกการเข้า
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #673 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 08:59:56 AM »

ภาพทุกภาพล้วนบอกเรื่องราวในตัวของมันครับ  ชอบมากครับ

สอบถามนิดนึงครับ เห็นคุยกันเรื่องภาษีสรรพษามิต รถผมเสียภาษีมาแล้ว อยากจะเอาไปขึ้นเล่ม(ทำทะเบียน) ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรต่อครับ และเราสามารถขึ้นเล่มภายในจังหวัดที่เราอาศัยอยู่ได้หรือปล่าวครับ(ต่างจังหวัด)  ไหว้
Cheesy ผมเคยโทรถามร้าน BIGBIKE ที่รัดำเนินการเรื่องทำทะเบียน ถ้า 1000 CC.ขึ้นไปนี่ อยู่ ราว ๆ 85,000 บาท ครับ รู้สึกว่าจะต้องเสียสรรพษามิตรอีกรอบหน่ะครับ ผมก็เลยถามว่าถ้าเราเสียมาแล้ว ทำไมต้องเสียซ้ำอีก เจ้าของร้านเขาบอกว่า มันเป็นช่องทางของ เขา หน่ะครับ ฟังแล้วยังง อยู่เลย ครับ เสียอะไรซ้ำซ้อน แต่อย่างไรลองติดต่อ กับทางกองทะเบียนอีกทีน่ะครับ นี่เป็นขอมูลที่ผมโทรสอบถามจากร้าน BIGBIKE ใน กทม. ครับ Cheesy

deang
Sr. Member

คะแนน 72

....

« ตอบ #674 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 01:18:27 AM »

สุดยอดครับ เยี่ยมใช้เวลาทั้งหมดกี่วัน หมดค่าน้ำมันรวมแล้วเท่าไร แล้วไม่เจอด่านตรวจบ้างเหรอครับ Cheesy

Re: trip เดี่ยว ขี่คนเดียว
&laquo; Reply #43 on: Today at 12:59:24 am &raquo;     

--------------------------------------------------------------------------------
Quote from: Sukie on November 09, 2009, 01:02:10 pm
Ajarn - how long you been on the road for

Ummmmm

ขาไป   
Day 1
20-10-09 
9.27 จาก บ้าน บางใหญ่ นนทบุรี ... 
วงแหวนตะวันตก ต่างระดับ บางปะอิน บางปะหัน ชัยนาท อุทัย  กำแพง ตาก เถิน
ดอยลี้  บ้านโฮ่ง  บ้านเวียงหนองล่อง   ลำพูน
"ยุ้ย" สาว (ไม่) น้อย วัย 23 เธอ รั่ว ไป กับ Thai Vodga ซะก่อน
เลย ไม่มีใครอยู่เป็น เพื่อน

Day 2
21-10-09   9.30 จอมทอง ดอยอินทนนท์  แม่แจ่ม ปางอุ๋ง ขุนยวม แม่ลาน้อย แม่สะเรียง ฝนตกหนัก ตลอดทาง           
                               สบเมย แม่ตาวอ แม่  สลิด  ท่าสองยาง แม่ระมาด แม่กื้ด แม่สอด   0.25 น  อยู่ ๆ เกิดนึกกลัวผี ขึ้นมา
                             " เป้ " cute วัย 20 ใส น่ารัก ทีมงาน ฝ่ายต้อนรับ อาสาอยู่เป็นเพื่อน 
                               เธอมาแทน "มิ้นท์" ที่รอจน เมา+ง่วง หลับไปซะก่อน

ขากลับ 
Day 1       
25-10-09        9.00 แม่สอด ริมเมย แม่ระมาด  สามเงา   เถิน  ทุ่งเสลี่ยม อุทยานฯ ศรีสัชนาลัย 18.30
                            มืดแล้ว  กางเต้นท์นอน

Day 2
26-10-09   8.00 ศรีสัชนาลัย  อุตรดิตถ์ ทองแสนขัน ชาติตระการ นครไทย ด่านซ้าย ภูเริอ
19.30 น   ยอดดอยภูเรือ กางเต้นท์นอน 

Day 3           
27-10-09   8.00 ภูเรือ ท่าลี่ สะพานมิตรภาพ ไทย-ลาว  เลาะลำน้ำเหือง เชียงคาน เลาะลำน้ำโขง
ปากชม สังคม วัดหินหมากเป้ง ศรีเชียงใหม่ ท่าบ่อ หนองคาย โพนพิสัย รัตนวาปี ปาดคาด บึงกาฬ
20.30 นอน บังกะโล รีสอร์ท ริมโขง 

Day 4         
28-10-09   8.00  บึงกาฬ บุ่งคล้า  บ้านแพง ท่าอุเทน นครพนม ธาตุพนม มุกดาหาร ดอนตาล ชานุมาน เขมราช
ผาชนะได สามพันโบก ผาแต้ม 20.30 กางเต้นท์นอน อุทยานแห่งชาติ ผาแต้ม

Day 5         
29-10-09   8.00 ผาแต้ม โขงเจียม แม่น้ำสองสี ช่องเม็ก  บุญฑริก นาจะหลวย  น้ำยืน เขาพระวิหาร 2335 2341 ถนน แย่มาก ๆ สำโรงเกียรติ  น้ำตกห้วยจันทร์  ดงรัก โนนสาวเอ้ ไพรพัฒนา  ช่องสะงำ  จะไปนอนที่ หน่วยพิทักษ์ ป่า   แต่ทหารเต็มไป หมด พักไม่ได้   ต้องนอนรีสอร์ท   ช่อง สะงำ 20.00 น

Day 6
30-10-09      8.00 ช่องสะงำ  ยางรถ สึกจนเห็นผ้าใบ ... สังขะ ลำดวน สุรินทร์ บุรีรัมย์    เปลี่ยนยางหน้า
                           12.30 ประโคนชัย  บ้านกรวด ละหานทราย ตาพระยา  ตลาดโรงเกลือ  3367 3383 3384
                          3067 คลองหาด สอยดาว มะขามจันทบุรี  เขาสมิง ตราด .... 20.30  พักที่ เหลายารีสอร์ท
                           โหย คืนละเจ็ดร้อย แถมคนอยู่เป็นเพื่อนด้วย รึ ป่าว ...
                           ถ้าจาเอาก็มีครับ เพื่ม 1500 เด็ก ๆ 20 เองครับ ...     
                          Ummmm ... สเป็ค ล้อก ไว้ที่ สิ เจะ สา ด้วย ... ไม่มีครับ เราดูบัตร ... ถ้างั้นก็ ม่าย ละ
                           เก็บตังไว้เติมน้ำมันรถดี ฝ่า  ... อย่าง ต่ำกว่ามี มั้ย ... มีครับ แผน โบราณ ... 2 ชม 300 ...
                           ได้ แค่ใหน ... ก็ แล้วแต่ ครับ เอาก็ ได้ แก่ ๆ มะ เอานา  ...  ครั่บ ... ๆ ... อาบน้ำเสร็จออก
                           มา ... โหย  โหย  ... ไม่แก่ แต่ อ้วน (โครตร)  ...  เอา เอา สู้ เขา น้อง นวดไปเรื่อย ๆ อย่าให้
                           เสียชื่อละกัน ......
                          หมดเวลา หยิบตังไป 400 นะน้อง ... เพ่  จา หลับแล้ว .. ง่วงนอน ขี่รถเหนื่อยมาทั้งวัน
                           ออกไปล้อกห้องให้ด้วย นะ

Day 7         
31-10-09     8.00 ตราด   คลองใหญ่   สุดปลายแหลม ที่ บ้านหาดเล็ก   .... ตราด ข้าม เฟอรี่ เกาะช้าง
                    พักที อุทยาน      แห่งชาติ เกาะช้าง    กางเต้นท์นอน 18.00

Day 8
1-11-09       8.00 เกาะช้าง ข้ามเรือ จันทบุรี เพ ศรีราชา ซลบุรี แยกพนัส  ต้องรีบไป จ่ายค่าหอ ให้ E น้องดาว ผ่านแยกพนัสนิคม   รีบจัด.   ...... เพ่ ๆ (มอไซค์วินข้างทาง) ... มอเตอร์เวย์   จากตรง นิ้ไปถึงที่พักข้างทาง 8 ริ้ว มีด่านเก็บเงิน ป่าว  ...  ไม่มี ครับ   ... แต่ ตำรวจับนะครับ  ปรับ 2000 ขึ้นศาล ติดคุก 1 เดือน ... ครับ ๆ ... รถเร็ว ตำรวจไล่ไม่ทัน แถมเส้นใหญ่ ( ล้อเล่ง ไม่ได้พูด) ครับ ไม่เป็นไร ครับ .... พอเอาเข้า จริง ๆ วิ่ง 180 - 220 มาได้สักพัก   เจอขบวนรถบัส ร่วม 10 คัน แซง เขา กำลังเพลิน สาว ๆ ในรถบัส โบกมือ ให้ ตรึม .... พอ กระชั้น ใกล้ถึง หัวขบวน ฉลามบก ตำรวจ ทาง หลวง เปิดไฟ แว้บ ๆ นำหน้า  อยู่ .... รีบเบรค ชลอ รถ ให้ไว ให้ไว  เลย  ... เดี๋ยวโดนจด เลข ป้าย ทะเบียน  .... ก่อน ออกจา Moto Way ถ่าย ทั่ง รูป และ 
               VDO   เป็นที่ระลึก  แปดริ้ว  คลองสวน
                          ลาดกระบัง ร่มเกล้า มีนบุรี ..... 18.00

ไม่มี  แผนที่, GPS, เข็มทิศ ....  ไม่ดูเวลา  ไม่สนใจระยะทาง  (จะคิดเฉพาะ เพื่อกะปริมาณ น้ำมัน ให้พอจากที่ หนึ่ไป อีก ที่ หนึ่ง)

ไม่สนใจ คิดค่าน้ำมัน    ค่า น้ำมัน ค่า ที่ พัก รูดบัตรเครดิต  สงวนเงินสด ให้มากที่สุด .... ค่าน้ำมันเหมาจ่าย กม ละ 2 บาท ถ่าย น้ำมันเครื่อง 1 ครั้ง mobil one ...  full synthetics  ...   ยางหน้า Used 500 + 100   ไล่ลม เบรคหลัง ที่ แม่แจ่ม 50 บาท .... รับประทาน ก๋วยเตี๋ยว ผัดเกระเพราไข่ดาวเป็น หลัก ... อาหารผง ชงน้ำดื่ม  ยาม คับขัน IsoCal   4 ช้อน อิ่มได้นาน 4 ชั่วโมง

ข้าวปุ้น แจ่ว ปลาร้า ลาบ ก้อย น้ำตก ซกเล็ก เลี่ยงได้ ก็เลี่ยง

นอน  อุทยานฯ   ค่า เข้า 40 (บางแห่งไม่ต้องเสีย)   ค่า กางเต้นท์ 30 บาท

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2009, 10:43:30 AM โดย deang » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 42 43 44 [45] 46 47 48 ... 101
  พิมพ์