๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 23, 2024, 10:14:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 41 42 43 [44] 45 46 47 ... 101
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บิ๊คไบค์+ช๊อปเปอร์  (อ่าน 666294 ครั้ง)
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #645 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2009, 01:51:20 AM »

คุยกันแต่รุ่นใหญ่  ตัว 600 บ้าง   ตัว 1000 กว่าบ้าง  เยี่ยม

เผื่อพี่ๆท่านใดสนใจรุ่นเล็กๆ   CBR 400 ครับ  Smiley เพิ่งประกอบเสร็จล่าสุด  Smiley

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #646 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2009, 01:53:23 AM »

....พี่ซับฯครับ ผมว่าเราไปถอยนินจามาขับกันดีกว่าครับ.... เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ขวัญใจของผมเลย   ต่อให้เป็นแม่ม่ายก็เหอะ..... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คุณ NOOM19 เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยเห็นใน RCW เลยนะครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2009, 01:54:54 AM โดย keng_maejo(เก่ง แม่โจ้) » บันทึกการเข้า

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #647 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2009, 12:40:41 PM »

Cheesy หนาวนี้ ชาว อวป.ที่นิยม ควาเร็ว มีทริปไปไหนกันบ้าง ผมเตรียมขึ้นเหนือ ไปงาน BIKE WEEK ที่ เชียงใหม่ วันที 5 ธันวา ครับ Cheesy

เชียงใหม่มีปัญหาเรื่องตรวจยึดรถอินวอยอยู่นะครับ ไม่รู้คลี่คลายหรือยัง สรรพสามิตรปรับแพงกว่า จร ด้วย

ไหว้   สวัสดีค่ะ....คันไหนว่างขอซ้อนด้วยคนค่ะ.... กิ๊วก๊าว ( สงสัยได้เดินแน่ๆงานนี้ )  บู่

เดินอะดีแล้ว ปลอดภัยดี

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
salinee19
ออยล์คนที่ต้องดูแลตัวเอง.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #648 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2009, 07:53:33 PM »

ไหว้   สวัสดีค่ะ....คันไหนว่างขอซ้อนด้วยคนค่ะ.... กิ๊วก๊าว ( สงสัยได้เดินแน่ๆงานนี้ )  บู่

เจ้านายว่าเดินปลอดภัย.....เดินก็เดินค่ะ.   ไหว้

...--*
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #649 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 10:07:43 AM »

Cheesy หนาวนี้ ชาว อวป.ที่นิยม ควาเร็ว มีทริปไปไหนกันบ้าง ผมเตรียมขึ้นเหนือ ไปงาน BIKE WEEK ที่ เชียงใหม่ วันที 5 ธันวา ครับ Cheesy

เชียงใหม่มีปัญหาเรื่องตรวจยึดรถอินวอยอยู่นะครับ ไม่รู้คลี่คลายหรือยัง สรรพสามิตรปรับแพงกว่า จร ด้วย

Cheesy ก็กลัวอยู่ครับ ไม่รู้ปีนี้เป็นไง Cheesy

Grin ผมว่างให้ซ้อนอยู่ครับ คุณ salinee 19 ว่าแต่ ถ้าตำรวจจับปรับ เพราะเป็นรถอินวอยส์ ไม่มีทะเบียน คนละครึ่งน่ะครับ โอเคมั๊ย ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Grin Grin

นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #650 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 10:16:23 AM »

Cheesy ก็กลัวอยู่ครับ ไม่รู้ปีนี้เป็นไง Cheesy

Grin ผมว่างให้ซ้อนอยู่ครับ คุณ salinee 19 ว่าแต่ ถ้าตำรวจจับปรับ เพราะเป็นรถอินวอยส์ ไม่มีทะเบียน คนละครึ่งน่ะครับ โอเคมั๊ย ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Grin Grin

เดี๋ยวเช็คข่าวพักพวกทางเชียงใหม่ดู ถ้าไม่มีไร ฮาเล่ ทาง กทม คงไปกันเยอะ เผื่อผมจะได้ เกาะขบวนพี่ไปบ้าง

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #651 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 10:49:43 AM »

ตร.เชียงใหม่กวดขันเรื่องบิ๊คไบท์ครับ  ทะเบียนพร้อม ถูกต้องเท่านั้น ถึงรอด....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Stevie G - รักในหลวง
LABOR OMNIA VINCIT
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

"Don't let your feeling controls your life"

« ตอบ #652 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 12:05:14 PM »

เห็นปล่อยให้เที่ยวกระทงมา 2 คืนแล้วครับ พี่ซับ    Cheesy

ส่วนใหญ่ที่ผ่านมา โบกทุกคัน ไม่เจอทะเบียน ได้รับสิทธิจอดฟรีหลังโรงพัก บริการร้อยโซ่ไม่คิดค่าใช้จ่ายเพิ่มครับ  ....      กิ๊วก๊าว

http://www.youtube.com/watch?v=zw5pAshxY80

โลกต้องการคนดี
มิใช่เพื่อให้มารับรางวัล
แต่เพื่อมาช่วยทำชีวิตและสังคมให้มันดี ...
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #653 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 12:13:42 PM »

ร้อยโซ่ ตร.ระวังล่ะครับ  ไม่แน่ใจว่าร้อยโซ่แบบไหน

เมื่อสัก5ปีมาแล้ว แถวบ้านผมร้อยโซ่แค่สอดผ่านวงล้อหน้าเรียงเนตับ
วัยรุ่นตัวแสบไม่มาเสียค่าปรับ แต่ดึกๆ เอาล้อหน้าใหม่มาเลย พร้อมประแจ
ลงมาขันน็อตล้อหน้าที่ถูกร้อยโซ่ออก แล้วใส่ล้อหน้าใหม่ที่เตรียมมาขับออกไปเลย

เหลือวงล้อหน้าเก่าคาโซ่ไว้ให้เจ็บใจเล่น

ตร.ช็อคไปพักหนึ่ง เพราะอาจเป็นมือดีคนอื่นมาขโมยเอาก็ได้  รออยุ่เป็นเดือนถึงเชื่อมั่นว่า
เจ้าของเดิมน่ะแหละมาเอา เพราะมันไม่มารับรถ

ถ้าพวกตีหน้ามึนขึ้นมาเสียค่าปรับ ตร.เห็นจะเครียด

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Stevie G - รักในหลวง
LABOR OMNIA VINCIT
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

"Don't let your feeling controls your life"

« ตอบ #654 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 12:28:53 PM »

ร้อยโซ่ ตร.ระวังล่ะครับ  ไม่แน่ใจว่าร้อยโซ่แบบไหน

เมื่อสัก5ปีมาแล้ว แถวบ้านผมร้อยโซ่แค่สอดผ่านวงล้อหน้าเรียงเนตับ
วัยรุ่นตัวแสบไม่มาเสียค่าปรับ แต่ดึกๆ เอาล้อหน้าใหม่มาเลย พร้อมประแจ
ลงมาขันน็อตล้อหน้าที่ถูกร้อยโซ่ออก แล้วใส่ล้อหน้าใหม่ที่เตรียมมาขับออกไปเลย

เหลือวงล้อหน้าเก่าคาโซ่ไว้ให้เจ็บใจเล่น

ตร.ช็อคไปพักหนึ่ง เพราะอาจเป็นมือดีคนอื่นมาขโมยเอาก็ได้  รออยุ่เป็นเดือนถึงเชื่อมั่นว่า
เจ้าของเดิมน่ะแหละมาเอา เพราะมันไม่มารับรถ

ถ้าพวกตีหน้ามึนขึ้นมาเสียค่าปรับ ตร.เห็นจะเครียด

ครับพี่ ไหว้            ถ้าตีหน้ามึนขึ้นมาเสียค่าปรับ สภ.คงงานเข้ามั่งละครับ

http://www.youtube.com/watch?v=zw5pAshxY80

โลกต้องการคนดี
มิใช่เพื่อให้มารับรางวัล
แต่เพื่อมาช่วยทำชีวิตและสังคมให้มันดี ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

« ตอบ #655 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 01:17:56 PM »

เดี๋ยวเช็คข่าวพักพวกทางเชียงใหม่ดู ถ้าไม่มีไร ฮาเล่ ทาง กทม คงไปกันเยอะ เผื่อผมจะได้ เกาะขบวนพี่ไปบ้าง

Cheesy ขอบคุณมากครับ Cheesy เดี๋ยวผมจะลองเช็คกับทางญาติที่อยู่ทางโน้นอีกทางครับ ขอบคุณครับ Cheesy

นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #656 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 04:43:29 PM »

เช็ครุ่นน้องที่เชียงใหม่แล้ว ช่วงนี้ไม่กวดขันเหมือนก่อนครับ แต่ผู้การจังหวัดเจ้าของนโยบายยังอยู่ครับ ไม่แน่ว่าจะเอานโยบายมาใช้อีกหรือปล่าว เพราะหน้าหนาว รถใหญ่จะไปเที่ยวกันเยอะครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

« ตอบ #657 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 06:04:35 PM »

เช็ครุ่นน้องที่เชียงใหม่แล้ว ช่วงนี้ไม่กวดขันเหมือนก่อนครับ แต่ผู้การจังหวัดเจ้าของนโยบายยังอยู่ครับ ไม่แน่ว่าจะเอานโยบายมาใช้อีกหรือปล่าว เพราะหน้าหนาว รถใหญ่จะไปเที่ยวกันเยอะครับ

Grin จองห้องพักไปแล้ว ยังไงก็ต้องไปครับ ก็ต้องวัดใจกันไป เอามาฝากครับ เผื่อใครจะสนใจครับ ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล คุณ นายต้นงิ้ว ครับ Cheesy

http://www.chiangmaibikeweek.com/

Cheesy เมื่อประมาณกลางเดือนที่แล้ว ผมไป สรรพษามิตรจังหวัดมา มีคำสั่งให้ยืดระยะการเสียภาษีของรถ อินวอยส์ สรรพษามิตร ออกไปถึง สิ้นปีนี้ ครับ Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2009, 06:06:27 PM โดย KARN » บันทึกการเข้า

นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #658 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 10:26:39 AM »

Grin จองห้องพักไปแล้ว ยังไงก็ต้องไปครับ ก็ต้องวัดใจกันไป เอามาฝากครับ เผื่อใครจะสนใจครับ ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล คุณ นายต้นงิ้ว ครับ Cheesy

http://www.chiangmaibikeweek.com/

Cheesy เมื่อประมาณกลางเดือนที่แล้ว ผมไป สรรพษามิตรจังหวัดมา มีคำสั่งให้ยืดระยะการเสียภาษีของรถ อินวอยส์ สรรพษามิตร ออกไปถึง สิ้นปีนี้ ครับ Cheesy

ลองเอาเลขเครื่อง เลขเฟรมให้เขาเช็คราคาดูได้ครับว่าเสียเท่าไหร่ ใช้โทรเอานะไม่ต้องเอารถไปหา เดี๋ยวซวย เพราะของผม xjr1300 ปี99 เสียหมื่นห้าแต่ ฮายา 1300 กับกิ๊กเซอร์ 1000 ปีสองพันกว่าเสีย สองหมื่นกว่าครับ ซีซีเท่ากัน ราคาไม่เท่ากัน งงเลย ลองตรวจสอบก่อนไปเสียจะดีครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

« ตอบ #659 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 10:31:52 AM »

ลองเอาเลขเครื่อง เลขเฟรมให้เขาเช็คราคาดูได้ครับว่าเสียเท่าไหร่ ใช้โทรเอานะไม่ต้องเอารถไปหา เดี๋ยวซวย เพราะของผม xjr1300 ปี99 เสียหมื่นห้าแต่ ฮายา 1300 กับกิ๊กเซอร์ 1000 ปีสองพันกว่าเสีย สองหมื่นกว่าครับ ซีซีเท่ากัน ราคาไม่เท่ากัน งงเลย ลองตรวจสอบก่อนไปเสียจะดีครับ

Cheesy ผมเคยลองเข้าไปถามแล้ว ครับ BLACKBIRD ผมเสียเบ็ดเสร็จอยู่ที่ หมื่นเก้า ครับ วิธีคิดก็ เอา ราคาประเมิณ รถใหม่ เท่าไหร่ คูณด้วย 10 % ก่อนแล้วคูณด้วย 3 % จะเป็นราคาที่เราต้องเสียสรรพษามิตร ครับ Cheesy

หน้า: 1 ... 41 42 43 [44] 45 46 47 ... 101
  พิมพ์