๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 10:44:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 101
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บิ๊คไบค์+ช๊อปเปอร์  (อ่าน 665620 ครั้ง)
ใหญ่_ขอนแก่น
Full Member

คะแนน 22

คุณธรรม นำ ประชาธิปไตย

« เมื่อ: สิงหาคม 23, 2008, 02:41:42 PM »

Grin สนทนาเรื่องทั่วไปกระทู้นี้ ขอเปิดประเด็นเรื่อง บิ๊คไบค์+ช๊อปเปอร์ ครับ

ด้วยเหตุที่ของเล่น อันเป็นที่รักและปราถนา (นอกจากปืนแล้วยังมี) คือ บิ๊คไบค์+ช๊อปเปอร์
แต่ค้นดูในกระทู้บิ๊คไบค์+ช๊อปเปอร์ แล้ว ดูเหมือนห่างไกล....ด้วยว่าไม่ใช่คนชอบปืนเหมือนพวกเรา
อีกทั้งคุ้นชินกับบอร์ดปืนมากกว่าเป็นไหนๆ.....จะเป็นไรไปถ้าพี่ๆเพื่อนๆ จะได้พูดคุยกันเรืองบิ๊คไบค์+ช๊อปเปอร์
ในกระทู้ หลังแนวฯ...นี้ ไว้เป็นตัวอย่างให้คนที่ยังไม่มีแต่กำลังแสวงหา ได้รับคุณประโยชน์จากประสบการณ์
อันสูงค่าจากท่านที่มี ที่ใช้ ที่เล่น และที่ศึกษามาก่อน....ก็คงจะดีไม่น้อยเลย

จึงใคร่ขอเรียนเชิญได้มาพบปะแลกเปลี่ยนเรียนรู้เรื่องบิ๊คไบค์+ช๊อปเปอร์ ในกระทู้ปืน
ที่พวกเราชื่นชอบ และเหมือนจะขาดไม่ได้...ครับ  ไหว้

ผู้เฒ่า เฝ้าคลัง
ว่างเป็นหลับ ขยับเป็นกิน
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 8

คบคนพาลถ้าจริงใจก็ไม่ผิด คบบัณฑิตไม่จริงใจก็ไร้ผล

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2008, 02:54:27 PM »

หลงรัก  มีเหมือนกัน ใช้ โรส สตาร์ 1600 ครับ เดียวลงรูป จองพื้นที่ก่อน   หลงรัก

.... ผู้เฒ่าเฝ้าคลัง ...
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2008, 03:04:27 PM »

Royal Enfield Mashimo 500CC ครับ

^^

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
Devilboyz
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2008, 03:11:53 PM »

ผมด้วยครับ ...ชอบ CBR 1000RR  ปี2007 ครับ   น้ำลายหก

(ปี2008) ดูแล้วไม่ดุดัน... (แต่รุ่นปี2005ขึ้นไปราคานี้สิ...ซื้อhonda jazz แล้วเงินยังเหลือเลยครับ)   อ๋อย อ๋อย
ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2008, 03:27:40 PM »

มี B.S.A.  M20 อยู่คันครับ  เครื่อง 500 cc  หน้าสาแหรก  หลังแข็งครับ

นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2008, 03:49:27 PM »

cb 400 honda super 4 รอเปลี่ยนเป็นตัว 1300 ครับ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2008, 04:42:01 PM »

กำลังจะหาซักคัน ซัก 400ก็พอ เกินนี้กลัวล้มแล้วยกไม่ไหว อ๋อย
แนะนำหน่อยครับ จะได้ร่วมสมาชิกด้วยครับ ไหว้

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2008, 04:49:35 PM »

..เคยมี.ซูซูกิ.GSXR.อยู่คัน.หลังจาก.วัดพื้น.ครั้งนั้น.เมียไม่ให้ขี่อีกเลย... หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2008, 04:55:45 PM »

..เคยมี.ซูซูกิ.GSXR.อยู่คัน.หลังจาก.วัดพื้น.ครั้งนั้น.เมียไม่ให้ขี่อีกเลย... หัวเราะร่าน้ำตาริน
ซื้อคาวาบอสมาให้สมุนครับ   เพิ่งเมาล้มแขนหักอยู่รพ.   เซ็งเลยผม

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2008, 08:33:36 PM »

Grin จากการสอบถาม ท่านพี่ทั้งหลาย ที่ขี่รถวนๆเวียนๆให้เห็น...ตามถนนเมืองขอนแก่น
จอดเติมน้ำมันตามปั๊ม...และที่จอดไว้หน้าบ้าน... เท่าที่แวะลงสัมภาษณ์ พบว่า

1. บิ๊คไบค์+ช๊อปเปอร์ ส่วนใหญ่ไม่มีทะเบียน แต่มี "อินวอยด์ : Invoid" (ใบกำกับรายการสินค้า)
เก็บไว้ให้ตำรวจเรียกตรวจ....นัยว่า...ถ้าจะเอาไปจดทะเบียนก็ได้...แต่....มันแพงจัง
ยกตัวอย่าง ซื้อรถประกอบมา คันละ 50,000 บาท ได้อินวอยด์มาด้วย ถ้าเอาไปจดทะเบียน
อาจเจอค่าจด 30,000 บาท รวมเป็น 80,000 บาท ซึ่งเอาเงินจำนวนนี้ไปเล่นรุ่นใหม่ขึ้น คุ้มกว่า...
กรณีตำรวจเรียกตรวจ ก็ให้ตรวจ...มีหมด สภาพครบ ไฟ+กระจกมองหลัง คนขี่ก็มีใบขับขี่+หมวกกันน๊อค
ดังนั้น เจอปรับครั้งละ 500 บาท...พี่ท่านว่าไว้
              2. บิ๊คไบค์+ช๊อปเปอร์  แหล่งที่มา เท่าที่สอบถาม พบว่าส่วนใหญ่มาจาก โคราช...
              3. ถ้าอยากเลือกมากๆ โน่นเลยครับ จ.ชลบุรี  อาจได้ทะเบียนมาด้วยในราคาเพิ่มไม่มาก
ก็เป็นสถานการณ์ทางขอนแก่น ชั่วโมงนี้

วิเคราะห์สถานการณ์...สักเล็กน้อยครับ
              จากข้อตกลงเขตการค้าร่วมกับญี่ปุ่น FTA. JTEPPA. (ก็ไม่รู้เขียนถูกหรือผิดนะครับ) มีผลให้
การนำเข้ารถ บิ๊คไบค์+ช๊อปเปอร์ จากญี่ปุ่น มีแนวโน้มถูกลง จึงเป็นเหตุให้
               1. แนวโน้มราคารถบิ๊คไบค์+ช๊อปเปอร์  จากห้างฯ น่าจะถูกลง
               2. ในเวปบิ๊คไบค์+ช๊อปเปอร์  มีความกังวลสนใจประเด็นนี้ ว่าจะมีผลอย่างไร อาทิเช่น
                   2.1 ทำให้มีการกวาดล้างบิ๊คไบค์+ช๊อปเปอร์  ที่ใช้อินวอยด์ เพื่อชิงส่วนแบ่งตลาด
                   2.2 ราคา CKD.ถูกลงด้วยเหมือนCBU. ดังนั้น รถบิ๊คไบค์+ช๊อปเปอร์  ประกอบเองCKD.
                         อาจซื้อได้ถูกลงด้วย

สรุป        รอดูว่าจะเป็นอย่างไร เผื่อกู้สหกรณ์ได้เพิ่ม อิอิ... ยิ้มีเลศนัย  พี่ๆเพื่อนๆล่ะครับ มีความเห็นอย่างไรครับ

อั้มแมน
ดื่มไวน์เพื่อ สุขภาพ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

รักคนดี หนีคนเลว

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2008, 08:37:08 PM »

จอง พื้นที่ โพส ด้วยคน  ครับ  

มีแต่รถเก่าครับ  
1. Goldwing 1500 ปี98
2. CB750F  ปี82

รถก็เก่า ปืนก็เก่า แต่คนไม่แก่

www.rodyok.net  01-5675456
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2008, 08:46:12 PM »

ผมไม่มีในครอบครอง แล้วก็ไม่กล้าขับด้วยครับ แต่ชอบดูถ้าให้เลือกเอารุ่นนี้ครับชอบที่สุดตั้งแต่ชมมอไซมาเลย   Grin Grin Grin
Benelli TNT

Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2008, 08:57:33 PM »

Grin อันที่จริง หากพี่ๆเพื่อนๆ ที่มีบิ๊คไบค์+ช๊อปเปอร์ สุดLove อยู่แล้ว
หากจะกรุณาลงภาพ........ไว้เผื่อแผ่..แบ่งปันความรัก...ก็จะดีไม่น้อยครับ

(แต่ผมคิดว่า ลงประกาศขายด้วย...คงจะถูกล็อก...ปิดกระทู้ในเร็ววัน...อิ..อิ...)

ส่วนข่าวในประเทศ.....มีตัวนี้ของ KAWA.เข้ามานานแล้ว   เดี๋ยวผมจะเอาเรื่องมาลงไว้ครับ

ตัวนี้ครับ [img=http://upload.meemodel.com/UploadedFiles/295/t9jhf1219499580209482.jpg]http://

Kawasaki Valcan 900 ราคา 460,000 บาท ครับ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2008, 03:35:13 PM โดย ใหญ่_ขอนแก่น » บันทึกการเข้า
hodesud
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2008, 09:04:35 PM »

ผมชอบฮาร์เล่ย์เดวิดสันมากครับ แต่ที่บ้านไม่สนับสนุนเนื้อหุ้มเหล็กเลย ทำให้ต้องใช้แต่รถยนต์
อยากจะขอความเมตตาจากท่านที่ชื่นชอบฮาร์เล่ย์เหมือนกันและมีรายละเอียดรูปภาพ / ชื่อรุ่น พร้อมคำบรรยายของรถฮาร์เล่ย์แต่ละรุ่นช่วยนำมาลงให้หน่อยครับ
ถ้ากลัวจะเปลืองเนื้อที่ในกระทู้นี้ก็รบกวนช่วยตั้งกระทู้ใหม่ก็ได้ครับ ผมอยากทำความรู้จักกับฮาร์เล่ย์มากแต่ไม่ถนัดภาษาอังกฤษ เข้าเว็บที่เป็นภาษาอังกฤษก็ไม่รู้เรื่องครับ
เผื่อซักวันจะมีโอกาสได้ครอบครอง จะได้ตัดสินใจเลือกรุ่นเสียตั้งแต่วันนี้เลย
ขอบคุณครับ
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2008, 10:05:57 PM »

จอง พื้นที่ โพส ด้วยคน  ครับ  

มีแต่รถเก่าครับ  
1. Goldwing 1500 ปี98
2. CB750F  ปี82

รถก็เก่า ปืนก็เก่า แต่คนไม่แก่
เคยอ่านเรื่องสั้นในขายหัวเราะ เรื่อง กอดลมไว้ไม่ให้เหงา หมง หงจินเปาใฝ่ฝันไว้ Goldwing 1500
หน้าตาเป็นยังไงครับ อยากเห็นจังครับ หลงรัก

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
หน้า: [1] 2 3 4 ... 101
  พิมพ์