๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 01, 2024, 09:26:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 46 47 48 [49] 50 51 52 ... 101
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บิ๊คไบค์+ช๊อปเปอร์  (อ่าน 666386 ครั้ง)
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #720 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 11:28:41 AM »

Smiley ตาม LINK บรรยากาศ งาน CHAINAT BIKE WEEK ครับ Cheesy

http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=374907

Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley

นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #721 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 11:29:37 AM »

Smiley ตาม LINK บรรยากาศ งาน CHAINAT BIKE WEEK ครับ Cheesy

http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=374907

Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley

ขอบคุณครับ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #722 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 03:27:42 PM »

แล้วฮอนด้าก็ลงมาแบ่งเค้กรถใหญ่ขนาดเล็ก

เพิ่งตั้งโรงงานประกอบในไทยเมื่อไม่กี่เดือนที่ผ่านมาเอง

สีเบสิค

สีพิเศษ

ดูคาตี้ มอนสเตอร์ ของญี่ปุ่น (หมายถึงดีไซด์นะครับ)

ราคาเคาะไว้ที่ 144,000บาท แพงหรือไม่ ถามใจตัวเองดู

เวบไซด์อ้างอิง

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

New_Face
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #723 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 04:14:46 PM »

Grin กล้องเอาไปแต่ปืนเก็บไว้ที่บ้านครับ เพื่อน Grin

วันนี้รุ่นพี่พาไปยกรถใหม่มา  แก่ออก kawasaki d-tracker   Grin Grin  ดูๆก็น่าเล่นบ้างเนอะ

kawasaki d-tracker คันนี้ผมก็อยากได้ครับ... ยิ่งมีให้เลือกตั้ง 2ขนาดเครื่องยนต์ด้วย(125 กับ 250 CC)
แต่พอดีไปได้กล้อง DSLR  มาก่อนเดี๋ยวคงต้องรอเก็บเงินอีกสักพักใหญ่ๆ ใช่ mini bike ไปก่อน
ว่าแต่เรื่องเบาแล้วดับ นี้ Kawa แก้ปัญหาได้หรือยังหนอ...

ปัญหาเบาดับของ d-tracker ทางคาวาพระราม9 แก้ไขเรียบร้อยแล้วครับ สำหรับรถใหม่ทุกคัน ส่วนรถที่จำหน่ายไปก่อนหน้านี้ recall กลับมาเปลี่ยน

กล่อง ecu ให้ใหม่ทุกคันแล้ว สบายใจได้ครับ สำหรับ d-tracker ที่อยากแรง ก้อมี ecu ตัวส่งออก มาให้เล่นด้วยนะครับ ราคาราวๆ 8000-

แลกกับต้นจัด-จี๊ด ขึ้น ปลายไหลได้ถึงราวๆ 150 (ไมล์แข็ง) ก้อโอเคครับ สำหรับ วิบากทางเรียบ

สำหรับ vtr 250 หรือ บิ๊กไบค์ รุ่นอื่นๆ ของฮอนด้า ไทยแลนด์ ข่าวว่า เลื่อนออกไป ไม่ต่ำกว่า สองปีนะครับ น่าเสียดาย อุตสาห์ สร้าง ศูนย์ big wing เสีย

ใหญ่โต ก้อรอกันต่อไปนะครับ สำหรับ แฟนค่ายปีกนก
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #724 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 04:18:23 PM »

อ้าว.....เซ็งเลย....

ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ +1จุ๊บ...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

New_Face
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #725 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 04:33:27 PM »

555+ แหมคุณ sub.. ถ้าแฟนพันธุ์ แท้ก้อต้องรอได้นะครับ แบบ cbr 150 ไง ที่มีข่าวจะออกหัวฉีดมาตั้งปีมะโว้ ป่านนี้ยังไม่เห็นเงาเลย อ๋อย

จนแฟนๆที่เรียกร้องเค้าหันไปสอยรุ่นอื่นกันหมดแล้ว  ขำก๊าก  เหตุผลที่เค้าบอก เห็นว่าจะรอให้เศรษฐกิจ นิ่งกว่านี้หน่อยอะครับ แบบ ออกมากลัว แป๊ก มั้ง

เดี๋ยวเสียฟอร์ม No.1 สองล้อไทยแลนด์ หุหุ กิ๊วก๊าว

สำหรับ แฟน ducati ปลายเดือนนี้ มาแน่นอนครับ hypermotrad 796     81 แรงม้า แรงบิดสูงสุดที่ 56 ปอนด์-ฟุต ตัวนี้ถูกผลิตขึ้นมาเพื่อเจาะตลาดของกลุ่มผู้ซื้อที่อยากจะได้

Hypermotard 1000 แต่เงินไม่ถึง จอง 50000- รับรถก่อนสิ้นเดือนนี้ (มกราคม) 549000-  ได้ช่าวแฟนๆสนใจกับเพียบนะครับ สำหรับ motrad สัญชาติ อิตาลี
Middle
หัวใจมีใว้เพื่อสร้างสรรค์
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #726 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 05:37:19 PM »

อิจฉาคุณ Deang จริง ๆเลยนะครับ ไปมันทั่ว ใช้ชิวิตคุ้มมาก แต่ว่าเดินทางไกล ๆ ด้วย big bike นี่แบบทัวร์ริ่งจะไม่เหมาะกว่าหรือครับ.... Cheesy

ชีวิตคือการเดินทาง

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #727 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 06:22:15 PM »

Grin กล้องเอาไปแต่ปืนเก็บไว้ที่บ้านครับ เพื่อน Grin

วันนี้รุ่นพี่พาไปยกรถใหม่มา  แก่ออก kawasaki d-tracker   Grin Grin  ดูๆก็น่าเล่นบ้างเนอะ

kawasaki d-tracker คันนี้ผมก็อยากได้ครับ... ยิ่งมีให้เลือกตั้ง 2ขนาดเครื่องยนต์ด้วย(125 กับ 250 CC)
แต่พอดีไปได้กล้อง DSLR  มาก่อนเดี๋ยวคงต้องรอเก็บเงินอีกสักพักใหญ่ๆ ใช่ mini bike ไปก่อน
ว่าแต่เรื่องเบาแล้วดับ นี้ Kawa แก้ปัญหาได้หรือยังหนอ...

ปัญหาเบาดับของ d-tracker ทางคาวาพระราม9 แก้ไขเรียบร้อยแล้วครับ สำหรับรถใหม่ทุกคัน ส่วนรถที่จำหน่ายไปก่อนหน้านี้ recall กลับมาเปลี่ยน

กล่อง ecu ให้ใหม่ทุกคันแล้ว สบายใจได้ครับ สำหรับ d-tracker ที่อยากแรง ก้อมี ecu ตัวส่งออก มาให้เล่นด้วยนะครับ ราคาราวๆ 8000-

แลกกับต้นจัด-จี๊ด ขึ้น ปลายไหลได้ถึงราวๆ 150 (ไมล์แข็ง) ก้อโอเคครับ สำหรับ วิบากทางเรียบ

สำหรับ vtr 250 หรือ บิ๊กไบค์ รุ่นอื่นๆ ของฮอนด้า ไทยแลนด์ ข่าวว่า เลื่อนออกไป ไม่ต่ำกว่า สองปีนะครับ น่าเสียดาย อุตสาห์ สร้าง ศูนย์ big wing เสีย

ใหญ่โต ก้อรอกันต่อไปนะครับ สำหรับ แฟนค่ายปีกนก

วันที่ไปถอยของพี่ รถก็มีปัญหาเกี่ยวกับการสตารท์ครับ กำลังจะยกขึ้นกระบะอยู่แล้ว แต่ของลองอีกรอบ ปรากฏว่ามันติดยากครับ

พอดีหัวหน้าฝ่ายขายอยู่ด้วย แก่บอกคำเดียวว่า เดี้ยวผมเปลี่ยนคันใหม่ให้ครับ  เยี่ยม เยี่ยม

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #728 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 06:29:19 PM »

ใครว่ะ   คิก คิก  คิก คิก  หน้าตาน่าหอมแก้มจริงๆ มาหระรีโดนแน่ๆ    หลงรัก หลงรัก จูบบบบ จูบบบบ  

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
deang
Sr. Member

คะแนน 72

....

« ตอบ #729 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 11:19:04 AM »

อิจฉาคุณ Deang จริง ๆเลยนะครับ ไปมันทั่ว ใช้ชิวิตคุ้มมาก แต่ว่าเดินทางไกล ๆ ด้วย big bike นี่แบบทัวร์ริ่งจะไม่เหมาะกว่าหรือครับ.... Cheesy

Ummm

นานมาแล้ว ผมเริ่ม ที่ CB750F  Virago 400 Virago 1100 Super4 400
CB1000 Gsx 1100R  Haya   แล้วมาลง ที่ K1

ผม รู้สึกได้ อรรถรส กับ รถsport มากกว่า

บนหนทางคดเคี้ยว บนเขา บนดอย 

อย่าง  แม่มาลัย-ปาย-แม่ฮ่องสอน

แม่สะเรียง-ท่าสองยาง    แม่สอด-อุ้มผาง   ตากแ-ม่สอด   แม่ระมาด-บ้านตาก

เถิน-ลี้-ดอยเต่า  เถิน-ทุ่เสลี่ยม-ศรีสัชฯ

จอมทอง-อืนทนนท์-แม่แจ่ม-แม่นาจร-ขุนยวม

แม่แตง-เชียงดาว-ฝาง-อ่างขาง-แม่สาย

เชียงใหม่-เวียงป่าเป้า-แม่สรวย   เชียงราย-แม่สาย-เชียงของ-เวียงแก่น

ภูชี้ฟ้า เชียงคำ

ลำปาง-เด่นชัย-อุตรดิตถ์-ชาติระการ-นครไทย-ภูเรือ-ค่านซ้าย

ภูหินร่องกล้า หล่มสัก ตาดกอย ภูหลวง น้ำหนาว เขาค้อ นางั่ว

กาญจนบุรี ไทนโยค ทองผาภูมิ สังขละ    เอราวัณ ศรีสวัสดิ์

ล้วนแล้วแต่ เป็นเส้นทางที่ สนุก กับการใช้ทักษะควบคุม รถ sport มาก กว่า  ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2010, 11:27:00 AM โดย deang » บันทึกการเข้า

FBook   prasop tongtawat
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

« ตอบ #730 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 11:36:01 AM »

ใครว่ะ   คิก คิก  คิก คิก  หน้าตาน่าหอมแก้มจริงๆ มาหระรีโดนแน่ๆ    หลงรัก หลงรัก จูบบบบ จูบบบบ  

Cheesy เรียนมาด้วยกัน แท้ ๆ  แต๋วก็เพิ่งมากแตก นี่เอง โอววววววววว Grin;D

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #731 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 03:43:59 PM »

+•+•+ [Wave100's Dream] 14 วัน 4,000 โล ไทยเหนือ-ลาวเหนือ-เวียดนามเหนือ +•+•+

สุดยอดมากมายๆ

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V8750709/V8750709.html

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #732 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 04:07:38 PM »

555+ แหมคุณ sub.. ถ้าแฟนพันธุ์ แท้ก้อต้องรอได้นะครับ แบบ cbr 150 ไง ที่มีข่าวจะออกหัวฉีดมาตั้งปีมะโว้ ป่านนี้ยังไม่เห็นเงาเลย อ๋อย

จนแฟนๆที่เรียกร้องเค้าหันไปสอยรุ่นอื่นกันหมดแล้ว  ขำก๊าก  เหตุผลที่เค้าบอก เห็นว่าจะรอให้เศรษฐกิจ นิ่งกว่านี้หน่อยอะครับ แบบ ออกมากลัว แป๊ก มั้ง

เดี๋ยวเสียฟอร์ม No.1 สองล้อไทยแลนด์ หุหุ กิ๊วก๊าว

สำหรับ แฟน ducati ปลายเดือนนี้ มาแน่นอนครับ hypermotrad 796     81 แรงม้า แรงบิดสูงสุดที่ 56 ปอนด์-ฟุต ตัวนี้ถูกผลิตขึ้นมาเพื่อเจาะตลาดของกลุ่มผู้ซื้อที่อยากจะได้

Hypermotard 1000 แต่เงินไม่ถึง จอง 50000- รับรถก่อนสิ้นเดือนนี้ (มกราคม) 549000-  ได้ช่าวแฟนๆสนใจกับเพียบนะครับ สำหรับ motrad สัญชาติ อิตาลี
หรือประกบกับตัวนี้ดีครับ รถเพื่อนชาวมาเลย์ครับ จัดจ้านมากๆประกบกับ ducati คงสูสี..

New_Face
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #733 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 04:52:51 PM »

มวยถูกคู่เลยครับ พี่ poth       hyper motrad VS. super duke  เยี่ยม

ว่าแต่ ผมแอบรอง ducati นิดๆอะครับ อิอิ กิ๊วก๊าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

« ตอบ #734 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 07:05:18 PM »

น่าไปน่ะครับ งานนี้ ถ้าว่างไปแน่ ๆ ครับ

ขอเชิญทุกท่านร่วมงาน The 2nd Bangkok Motorbike Festival 2010 งานเทศกาลเพื่อคนที่หลงไหลในรถจักรยานยนต์ที่ยิ่งใหญ ่ที่สุดในเอเซียตะวันออกเฉียงใต้

งานที่รวบรวมรถจักรยานยนต์ทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ ทุกซีซี ทุกปี ทุกประเภท เอาไว้ในงานเดียว ณ เซ็นทรัลเวิลด์ ระหว่างวันที่ 28-31 มกราคม 2553
จัดเต็มพื้นที่ตั้งแต่ลานหน้าห้างที่จะกลายเป็นลานจอ ดรถมอเตอร์ไซค์ขนาดใหญ่ จนถึงพื้นที่ด้านในห้างชั้น 1 จนถึงชั้น 7 พบกิจกรรมมากมายสำหรับผู้ที่ชื่นชอบในรถมอเตอร์ไซค์อ าทิเช่น
- พบกับการออกบูธของค่ายรถมอเตอร์ไซค์ชั้นนำของเมืองไท ย ซึ่งจะนำนวัตกรรมรถรุ่นใหม่ล่าสุดมาเปิดตัวภายในงาน ทั้งแบรนด์ทางฝั่งตะวันตกอย่าง Harley-Davidson, Triumph, Ducati, BMW, Can-am Spyder, Sachs และค่าผู้ผลิตจากฝั่งตะวันออกอย่าง Honda, Yamaha, Kawasaki, Tiger โดยภายในงานยังมีกิจกรรมส่งเสริมการขายมากมายให้กับผ ู้ที่สนใจขี่รถมอเตอร์ไซค์คันใหม่กลับบ้าน
- พบกับร้านค้าอุปกรณ์ตกแต่ง, เครื่องแต่งกาย, เครื่องป้องกัน และอะไหล่ จากผู้ผลิตและผู้นำเข้า ซึ่งจะรวมรวมสินค้าหลากหลายเอาไว้ในที่แห่งเดียว ให้ชาวไบค์เกอร์ได้เลือกซื้อสินค้ากันได้อย่างจุใจ พร้อมโปรโมชั่นพิเศษ ในราคาพิเศษสุดๆจากร้านที่เข้าร่วมแสดงสินค้า
- พบกับทีมสตั๊นท์ที่จะมาแสดงการขับขี่มอเตอร์ไซค์ผาดโ ผน ณ บริเวณลานหน้าห้าง Central World วันละ 2 รอบ ในเวลา 17.00 น. และ 19.00 น.
- พบกับเวทีสนทนาจากเหล่านักขี่ผู้มีชื่อเสียงในวงการร ถมอเตอร์ไซค์ของเมืองไทย, ช่างซ่อมรถชั้นเซียน และเจ้าของค่ายรถที่จะมาบอกเล่าถึงรถรุ่นใหม่ล่าสุดท ี่นำมาอวดโฉมภายในงาน
- พบกับนิทรรศการศิลปะจากศิลปินที่หลงใหลในรถมอเตอร์ไซ ค์ ซึ่งจะนำผลงานศิลปะต่างๆที่ได้สร้างสรรค์ไว้มาจัดแสด งโชว์ในชั้นต่างๆของห้าง Central World และโซนการแสดงนิทรรศการภาพ Sense of Journey ในบริเวณชั้น 6
- พบกับรถมอเตอร์ไซค์ของเหล่าคนดังของเมืองไทย ที่จะนำรถสุดรักมาจัดแสดงในบริเวณชั้นต่างๆภายในห้าง และมุมรวบรวมรถมอเตอร์ไซค์จากคนดัง 12 ท่าน ณ บริเวณลาน Celebrities Bike ชั้น 5 โซน Atrium
- พบกับการรวมรวมเอาสุดยอดรถมอเตอร์ไซค์ที่ผ่านการโมดิ ฟายในระดับแนวหน้า ทั้งรถในสไตล์ Chopper, Sport, Touring, Big Scooter, Naked, Motocross ซึ่งจะนำมาจัดแสดงในมุมของ Ultimate Custom Bike ณ บริเวณชั้น 3 โซน Eden
- พบกับรถมอเตอร์ไซค์โบราณที่หาชมได้ยากในยุคปัจจุบัน บางคันมีอยู่เพียงคันเดียวในทวีปเอเซีย บางคันมีเงินแต่ไม่สามารถหาซื้อได้ ซึ่งทุกคันถูกดูแลจากเจ้าของรถเป็นอย่างดี โดยได้รับการสนับสนุนรถจาก ชมรมอนุรักษ์และพัฒนาจักรยานยนต์โบราณไทย ภายใต้ มูลนิธิอนุรักษ์และพัฒนาอากาศยานไทยในพระบรมราชูปภัม ป์
- พบกับรถจักรยานยนต์นำขบวนกองเกียรติยศ และผู้นำประเทศ ที่จะนำมาจัดแสดงให้ชมอย่างใกล้ชิด โดยมีเจ้าหน้าที่ตำรวจสันติบาล 3 เป็นผู้คอยให้ข้อมูลแก่ผู้ที่สนใจ ซึ่งรถที่ถูกนำมาเข้าประจำการในปัจจุบันมีหลากหลายยี ่ห้อ และถูกนำมาใช้ในภารกิจที่แตกต่างกัน สามารถแวะชมได้ที่บริเวณโถงกลางห้าง ชั้น 1 Central Court
- Your Fist Friend เพื่อนคนแรกของนักท่องเที่ยว พบกับการปฏิบัติหน้าที่และยานพาหนะของเจ้าหน้าที่ตำร วจท่องเที่ยว ที่คอยให้บริการแก่นักท่องเที่ยวทั้งชาวไทยและชาวต่า งชาติ ซึ่งนำข้อมูลการให้บริการในสถานที่ท่องเที่ยวต่างๆ และยานพาหนะสองล้อที่สามารถนำมาใช้ร่วมในการปฏิบัติห น้าที่ได้เป็นอย่างดี
- พบกับการเดินแฟชั่นโชว์จากแบรนด์เสื้อผ้าชั้นนำของโล ก ซึ่งจะขนเอาบรรดาสุดยอดนายแบบ,นางแบบ มาสวมใส่ชุดในสไตล์ไบค์เกอร์ พร้อมกับร้านจำหน่ายเสื้อผ้าสไตล์ Street Wear ที่คัดสรรมาจากแหล่งชอปปิ้งชั้นนำ มารวมไว้ในบริเวณลานหน้าห้าง Central World
- พบกับลานเบียร์ขนาดใหญ่หน้าห้าง Central World ที่จะเป็นสถานที่พบปะสังสรรค์กันระหว่างเพื่อนพ้องชา วไบค์เกอร์ พร้อมกับฟังดนตรีสด จากวงดนตรีมืออาชีพระดับแนวหน้าจากร้านดัง ที่จะมาเขย่าความมันกันตั้งแต่ หัวค่ำจนถึงเที่ยงคืนของทุกวัน
- พบกับกิจกรรมส่งเสริมการท่องเที่ยวภายในประเทศด้วยรถ จักรยานยนต์ ที่จะนำเอาผู้สื่อข่าวหนังสือมอเตอร์ไซค์ระดับโลกชาว ต่างชาติ ร่วมขับขี่กับนักขี่ชาวไทย ท่องไปในเส้นทางท่องเที่ยวในภาคเหนือ ลัดเลาะผ่านหุบเขาในช่วงหน้าหนาว เรื่อยมาจนมาจบที่งาน Bangkok Motorbike Festival ในวันพฤหัสบดีที่ 28 มกราคม 2553 สามารถติดตามรายละเอียดและเส้นทางการขับขี่ได้ที่ www.bangkokmotorbikefestival.com

งานนี้เข้าชมฟรี ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น ซึ่งทุกท่านสามารถนำรถมอเตอร์ไซค์สุดรักมาจอดในบริเว ณลานจอดหน้าห้าง เซ็นทรัลเวิลด์ สำหรับรถบิ๊กไบค์และคลาสสิคไบค์ และลานจอดหน้า ออฟฟิศ ทาวเวอร์ สำหรับรถมอเตอร์ไซค์ทั่วไป

ห้ามพลาดกับงานยิ่งใหญ่ระดับโลก ที่จัดขึ้นเพียงปีละครั้ง เพื่อคนที่หลงไหลในรถมอเตอร์ไซค์โดยเฉพาะ

หน้า: 1 ... 46 47 48 [49] 50 51 52 ... 101
  พิมพ์