๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 09:07:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 101
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บิ๊คไบค์+ช๊อปเปอร์  (อ่าน 666318 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2008, 10:44:57 AM »

อยากให้พี่หรอยหรือพี่เอ ได้ลองขับคันที่ตกรุ่นนั่นจัง......  ยิ้มีเลศนัย
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2008, 10:48:46 AM »

ยังฉิวครับ

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ไปโคราช โกลด์วิงรุ่นเก่า ตามรูปด้านล่างครับ  วิ่งแซง แอคคอร์ด รุ่นที่เพิ่งผ่านมา ฉิวเลยครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

m620- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 67

« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2008, 11:23:14 AM »

Goldwing รถในฝันผมเลยครับ
จำได้ว่าเคยไปยืนดูที่มอร์เตอร์โชว์ สมัยจัดที่สวนอัมพร
รถมอเตอร์ไซค์อะไรมีแอร์ด้วย ตอนนั้นราคาถ้าจำไม่ผิด 7 แสนกว่าบาทครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2008, 11:58:48 AM »

โกลด์วิง ไม่มีแอร์ครับ  แต่มักจะใส่เสื้อแจ๊กเก็ตติดแอร์ ตัวนึง 3 -4หมื่นบาทกัน

รุ่นเก่าที่ลงให้ดูด้านบน หากฝนตกและวิ่งฝ่าสายฝน ในความเร็วที่พอเหมาะ
คนขับจะไม่เปียกด้วยครับ ใช้กระจกด้านหน้า ชนเม็ดฝนไป

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2008, 12:59:18 PM »

โกลด์วิง ไม่มีแอร์ครับ  แต่มักจะใส่เสื้อแจ๊กเก็ตติดแอร์ ตัวนึง 3 -4หมื่นบาทกัน

รุ่นเก่าที่ลงให้ดูด้านบน หากฝนตกและวิ่งฝ่าสายฝน ในความเร็วที่พอเหมาะ
คนขับจะไม่เปียกด้วยครับ ใช้กระจกด้านหน้า ชนเม็ดฝนไป

ยังไม่เคยลองขับเลย อยากลองจัง พวกบอกมีเกียร์ถอยหลังด้วยใช่ไหมครับ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
klamplod
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #50 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2008, 01:31:16 PM »

ยังไม่เคยลองขับเลย อยากลองจัง พวกบอกมีเกียร์ถอยหลังด้วยใช่ไหมครับ

มี Goldwing ปี 95 1500 ซีซีอยู่คันนึง กะ แม็กน่า 750 อีกคันนึงครับ
ตัว Goldwing มีเกียร์ถอยหลังครับ

BLUE ZONE 18_58
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #51 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2008, 05:09:01 PM »

จอง พื้นที่ โพส ด้วยคน  ครับ  

มีแต่รถเก่าครับ  
1. Goldwing 1500 ปี98
2. CB750F  ปี82

รถก็เก่า ปืนก็เก่า แต่คนไม่แก่
เคยอ่านเรื่องสั้นในขายหัวเราะ เรื่อง กอดลมไว้ไม่ให้เหงา หมง หงจินเปาใฝ่ฝันไว้ Goldwing 1500
หน้าตาเป็นยังไงครับ อยากเห็นจังครับ หลงรัก

กอดลมไว้  อย่าให้หงอย  ของคุณ ดำรง  อารีกุล เป็นเรื่องสั้นก่อนยุคปี 1990

ตอนนั้น Honda Goldwing หน้าตาเป็นเช่นนี้ครับ

จำไม่ผิด ยุคนั้น  Goldwing แค่ 1,200ซีซีครับ (ไม่แน่ใจนะครับ  จากความทรงจำ)

ขอบคุณครับ
ใช่แล้วครับกอดลมไว้  อย่าให้หงอย 
เรื่องสั้นก่อนยุคปี 1990 เชียวหรือครับ  กิ๊วก๊าว นึกว่าไม่นาน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #52 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2008, 05:29:23 PM »

เคยเห็น ฮาเลย์ รุ่น สงครามโลก 750 ลากไซร์คาร์ด้วยครับ มีเกียรถอยอีก1 เกียรครับ

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #53 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2008, 05:54:18 PM »

cb 400 honda super 4 รอเปลี่ยนเป็นตัว 1300 ครับ

สนใจอยากเล่น CB 400 มากครับ รบกวนขอข้อมูลจำพวก ค่ายาง ค่าอะไหล่ ค่าน้ำมัน สูงกว่าพวกรถ 4 จังหวะประกอบในบ้านเรามากใหมครับ รถหนักมากใหม คุมยากใหม อะไหล่หายากใหม ขอบคุณล่วงหน้าครับ(สมัยอายุ 14-15 ผมเคยจับพวก KR TZR มาบ้างครับจะมีปัญหาในการใช้งานมากน้อยแค่ใหนครับ)

ยางหน้าหลังประมาณ 4-5 พันครับ โซ่พันกว่าถึงสามพันแล้วแต่เลือกครับ แต่งท่อก็มีตั้งแต่สามพันถึงหมื่นกว่า อะไหล่หาไม่ยากบ้านเราคนยังนิยมกัน น้ำมัน18-20 กิโลลิตร(แล้วการจูนการขับของเรา) ราคาอินวอยได้ๆกับรถสี่จังหวะอาจแพงกว่าแล้วแต่ปีและสภาพ ร้านประกอบมีเยอะแต่ต้องเลือกที่ไว้ใจได้(มียำเยอะ) น้ำหนักรถประมาณ 170-180  กก ผมขับมาห้าปีแล้วครับรถไม่เรื่องมากแต่เป็นมือสองจากเจแปนก็ต้องทำใจเรื่องอะไหล่อาจชำรุดบ้างครับ มีอินวอยคุมถ้าจะนำจดทะเบียนก็ 55000 ครับ เป็นรถประเภทเน็กเก็ต เร็วกว่าช๊อปเปอร์ช้ากว่าสปอร์ต น่านั่งขับสบายๆ คนซ้อนหลับเลยครับประสบการณ์ตรง ออกทริ๊ปอาจไล่เขาไม่ทัน แต่ไม่เหนื่อยครับน่านั่งขับสบายๆครับ

55000 นี่ค่าจดทะเบียนเปล่าๆเลยหรอครับ แล้วรถที่มีอินวอยซ์ ถ้าโดน ตร เรียกตรวจ เขามีสิทธิ์ยึดรถเราไหมครับ

ขอถามอีกนิด ตอนนี้ผมใช้ Royal Enfield Bullet Machismo 500 CC อยู่ที่อินเดีย หากจะเอากลับไทยทางเรือและจดทะเบียนที่ไทย จะได้ไหมครับ แล้วเสียค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไร ที่ไทยมีคนเล่นเยอะไหมครับรุ่นนี้

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #54 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2008, 07:03:54 PM »

cb 400 honda super 4 รอเปลี่ยนเป็นตัว 1300 ครับ

สนใจอยากเล่น CB 400 มากครับ รบกวนขอข้อมูลจำพวก ค่ายาง ค่าอะไหล่ ค่าน้ำมัน สูงกว่าพวกรถ 4 จังหวะประกอบในบ้านเรามากใหมครับ รถหนักมากใหม คุมยากใหม อะไหล่หายากใหม ขอบคุณล่วงหน้าครับ(สมัยอายุ 14-15 ผมเคยจับพวก KR TZR มาบ้างครับจะมีปัญหาในการใช้งานมากน้อยแค่ใหนครับ)

ยางหน้าหลังประมาณ 4-5 พันครับ โซ่พันกว่าถึงสามพันแล้วแต่เลือกครับ แต่งท่อก็มีตั้งแต่สามพันถึงหมื่นกว่า อะไหล่หาไม่ยากบ้านเราคนยังนิยมกัน น้ำมัน18-20 กิโลลิตร(แล้วการจูนการขับของเรา) ราคาอินวอยได้ๆกับรถสี่จังหวะอาจแพงกว่าแล้วแต่ปีและสภาพ ร้านประกอบมีเยอะแต่ต้องเลือกที่ไว้ใจได้(มียำเยอะ) น้ำหนักรถประมาณ 170-180  กก ผมขับมาห้าปีแล้วครับรถไม่เรื่องมากแต่เป็นมือสองจากเจแปนก็ต้องทำใจเรื่องอะไหล่อาจชำรุดบ้างครับ มีอินวอยคุมถ้าจะนำจดทะเบียนก็ 55000 ครับ เป็นรถประเภทเน็กเก็ต เร็วกว่าช๊อปเปอร์ช้ากว่าสปอร์ต น่านั่งขับสบายๆ คนซ้อนหลับเลยครับประสบการณ์ตรง ออกทริ๊ปอาจไล่เขาไม่ทัน แต่ไม่เหนื่อยครับน่านั่งขับสบายๆครับ

55000 นี่ค่าจดทะเบียนเปล่าๆเลยหรอครับ แล้วรถที่มีอินวอยซ์ ถ้าโดน ตร เรียกตรวจ เขามีสิทธิ์ยึดรถเราไหมครับ

ขอถามอีกนิด ตอนนี้ผมใช้ Royal Enfield Bullet Machismo 500 CC อยู่ที่อินเดีย หากจะเอากลับไทยทางเรือและจดทะเบียนที่ไทย จะได้ไหมครับ แล้วเสียค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไร ที่ไทยมีคนเล่นเยอะไหมครับรุ่นนี้

เท่าที่เจอมาหากไม่ติดป้ายปลอมหรือสวมทะเบียน ไม่โดนยึดครับ จะโดนก็ นำรถไม่จดทะเบียนหรือไม่ติดแผ่นป้ายมาใช้ในทางครับ โดนปรับครับ โดยมากป้องกันการยึดโดไปเสียภาษีที่ ศุลกากรหมื่นกว่าๆ จำไม่ได้แล้วว่าภาษีอะไร 

นำรถมาจดยุ่งยากและแพงครับ เข้ามาเป็นอะไหล่แล้วประกอบจะถูกกว่าเยอะครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #55 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2008, 07:26:36 PM »

น้าดามาหยบขี่รถเครื่องอยู่นี่เอง ....... น้องนิ่มถึงนครพนมยังอะ

นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #56 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2008, 07:27:47 PM »

น้าดามาหยบขี่รถเครื่องอยู่นี่เอง ....... น้องนิ่มถึงนครพนมยังอะ

มาเมื่อไหร่พี่ปู ไม่รู้ข่าวเลยนิ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #57 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2008, 07:32:28 PM »

ต้องถามน้าแด๊กซ์ดูอะ ..... เสียงว่าขับรถจากภูเก็ตไปส่งเองเลย ...... อู้ยย เอาใจกัน

นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #58 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2008, 09:38:08 PM »

ต้องถามน้าแด๊กซ์ดูอะ ..... เสียงว่าขับรถจากภูเก็ตไปส่งเองเลย ...... อู้ยย เอาใจกัน

ข่าวว่าถึงบ้านแล้วครับพี่ปู

Boss888
กิ๊กก๊อก กัมปานี...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

กิ๊กก๊อก เอ็นจิเนียร์

« ตอบ #59 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2008, 10:05:26 PM »

ที่เคยครอบครอง .......

Honda CBR400F2 ..............Honda CBR400R .............. Yamaha XV750 virago ล้อซี่ลวด .............. Yamaha FZR 750 R ............. Suzuki GSXR 400 R3 ............... Suzuki GSXR 750 R ............... Yamaha SRX600 ............... Suzuki GSXR1100R ......

ตอนนี้เหลือ Honda C100M Dream เอาไว้จ่ายตลาด ............... กับ Honda MTX 125 R II เอาไว้ใช้งานครับ

เข้าสุภาษิตพอดีเลยครับพี่...สูงสุดสู่สามัญ...

เหนือฟ้า....ยังมีฟ้า
นิ่งสงบ....สยบความเคลื่อนไหว
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 101
  พิมพ์