๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 02:21:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 96 97 98 [99] 100 101
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บิ๊คไบค์+ช๊อปเปอร์  (อ่าน 666326 ครั้ง)
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #1470 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 10:45:47 AM »

Harley อยากได้ยิ่งกว่าเมียอีกครับ Grin

ขับนานๆอาจมีไข่ฝ่อ ................ มีเมียแล้วมีลูกไม่ได้นะครับ  คิก คิก

ใส่ขาสั้นขี่นี้ถึงกับ ขนหน้าแข้งไหม้ไข่สุก กันเลยที่เดียว เพราะไอร้อนๆจากสูบสองจะโชยเข้าขากางเกงลามเลียขอบกางเกงในแบบแนบเนื้อ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1471 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 10:55:27 AM »

555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

บอกแล้ว ว่าขี่รถญี่ปุ่นเถอะ

ไม่งั้นก็ V ROD
mrt
Full Member

คะแนน 62

« ตอบ #1472 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 11:16:56 AM »

Harley อยากได้ยิ่งกว่าเมียอีกครับ Grin

ขับนานๆอาจมีไข่ฝ่อ ................ มีเมียแล้วมีลูกไม่ได้นะครับ  คิก คิก
   V-Twin that gonna shake your balls    หัวเราะร่าน้ำตาริน
General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #1473 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 11:17:34 AM »

Keeway TXM 200 มีใครใช้บ้างครับ ถามความเห็นเรื่องปัญหาการใช้งานหน่อยครับ ว่าจุกจิกไหม

ทราบมาว่าเป็น คารบูร์ น่าจะดูแลง่าย
ผมไปลองคร่อมมา เบาะใหญ่สบายก้นกว่า DTracker KLX CRF นั่งแล้วเจ็บง่ามก้นมากๆ อ๋อย  
เรื่องศูนย์ไม่มีปัญหาสำหรับผม(ห่างไป5ป้ายรถเมล์) ราคาที่สอบถามมา 6หมื่นต้นๆมีทะเบียน รถออกได้เลย
พอดีจะหารถมาขี่ในเมือง ซื้อข้าวหน้าปากซอย วิ่งในกทม.มากกว่า (ออกตจว.เอารถไป)
ดูๆไปหน้าตามันคล้ายๆ KTM

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #1474 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 11:19:59 AM »

ราคาที่ระยอง ห้าหมื่นเก้าพันบาทถ้วน

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #1475 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 12:01:11 PM »

Keeway TXM 200 มีใครใช้บ้างครับ ถามความเห็นเรื่องปัญหาการใช้งานหน่อยครับ ว่าจุกจิกไหม

ทราบมาว่าเป็น คารบูร์ น่าจะดูแลง่าย
ผมไปลองคร่อมมา เบาะใหญ่สบายก้นกว่า DTracker KLX CRF นั่งแล้วเจ็บง่ามก้นมากๆ อ๋อย   
เรื่องศูนย์ไม่มีปัญหาสำหรับผม(ห่างไป5ป้ายรถเมล์) ราคาที่สอบถามมา 6หมื่นต้นๆมีทะเบียน รถออกได้เลย
พอดีจะหารถมาขี่ในเมือง ซื้อข้าวหน้าปากซอย วิ่งในกทม.มากกว่า (ออกตจว.เอารถไป)
ดูๆไปหน้าตามันคล้ายๆ KTM

ผมอ่านๆดูในเวปมอเตอร์ไซค์ต่างๆ เห็นกล่าวว่าเบรคหน้าไม่ค่อยดี ระยะเบรคยาวไปหน่อย...................

เคยไปที่โชร์รูมที่พหลโยธิน ไปดูมาทั้งตัวเน็จเก็ต ตัวครุยเซอร์แล้วก็ตัวนี้ ผมว่างาน OK นะครับ เมื่อเทียบกับราคา ................ ทราบมาว่า KEEWAY (จีน)ได้เทคโอเวอร์ Benelli อิตาลีไปไแล้ว ............ รถรุ่น RVK200 ก็เอาเทคโนโลยี่ของ Benelli Dragon 150 ที่ขายอยู่ในอิตาลีมาใส่ ...............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #1476 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 01:02:09 PM »

ราคาที่ระยอง ห้าหมื่นเก้าพันบาทถ้วน
ขอบคุณครับคุณทิดเป้า

เท่าที่สอบถามศูนย์แคราย
ห้าหมื่นเก้าเป็นตัว TX200 ครับ ล้อซี่ลวด,ตะแกรงหลังเหล็กสีเงิน,โช้คธรรมดา
หกหมื่นต้น ตัว TXM200 ล้อแม็ก,ตะแกรงขึ้นรูป,โช้คหัวกลับ

ผมอ่านๆดูในเวปมอเตอร์ไซค์ต่างๆ เห็นกล่าวว่าเบรคหน้าไม่ค่อยดี ระยะเบรคยาวไปหน่อย...................

เคยไปที่โชร์รูมที่พหลโยธิน ไปดูมาทั้งตัวเน็จเก็ต ตัวครุยเซอร์แล้วก็ตัวนี้ ผมว่างาน OK นะครับ เมื่อเทียบกับราคา ................ ทราบมาว่า KEEWAY (จีน)ได้เทคโอเวอร์ Benelli อิตาลีไปไแล้ว ............ รถรุ่น RVK200 ก็เอาเทคโนโลยี่ของ Benelli Dragon 150 ที่ขายอยู่ในอิตาลีมาใส่ ...............

ขอบคุณครับคุณมะขิ่น
ที่ว่าเบรคยาว ไปใช้ในเมืองจะอันตรายมากไหมครับ
Keeway ยี่ห้อนี้อนาคตเป็นอย่างไรบ้างครับ กลัวขายๆอยู่ปิดหนี

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #1477 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 01:33:27 PM »

อ้าว.......... เบเนลลี่ของผมโดนพี่จีนเทคไปซะแล้วเหรอครับพี่
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #1478 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 02:09:17 PM »

ขอบคุณครับคุณมะขิ่น
ที่ว่าเบรคยาว ไปใช้ในเมืองจะอันตรายมากไหมครับ
Keeway ยี่ห้อนี้อนาคตเป็นอย่างไรบ้างครับ กลัวขายๆอยู่ปิดหนี

ตัวรถเอง ยังรอการพิสูจน์จากผู้ใช้อยู่ครับ ................... ถ้าระยะเบรคยาว ผมว่าไม่ค่อยดีเท่าไหร่ครับ ต้องเผื่อระยะมากไป แบบนี้ไม่ดีครับ  Cheesy

สำหรับยี่ห้อกับบริษัทตัวแทน ตอบตรงๆ ผมไม่ค่อยมั่นใจครับ สำหรับความมั่นคงของบริษัท ...................... ว่าเขาจะไปถึงไหน เพราะไม่ลงทุนเรื่องโฆษณาเลย มีคนไม่มากที่รู้จักยี่ห้อนี้

ผมติดตามดีลเลอร์ของไทยเจ้านี้มาสาม-สี่ปีแล้ว ตั้งแต่เขาเอารถ SYM ของไต้หวันเข้ามาประกอบ ...............ซึ่งหากมองยี่ห้อ SYM ผมให้ความเชื่อถือในตัวรถเต็มที่ แม้จะไม่เท่ารถญี่ปุ่น(นำเข้าจากญี่ปุ่น) รถ SYM ผมเจอที่เกาหลีเยอะมาก พวกสกู๊ตเตอร์เล็ก มีมากกว่ารถญี่ปุ่นเยอะมาก...........ถ้า SYM ไม่แน่จริงคงทำตลาดใหญ่ในเกาหลีไม่ได้ ............

บริษัทนี้เอารถ SYM เข้ามาไม่กี่รุ่น และทำตลาดได้ไม่มาก แต่ที่ฮือฮาเร็วๆนี้คือเอา BIG Scooter ขนาด 300 กับ 400 เข้ามา มีคนเริ่มใช้กันเยอะแล้ว เพราะถูกกว่าญี่ปุ่นเกือบครึ่งต่อครึ่ง................... ที่เสียดายคือ ช่วงสองปีที่แล้ว ตอนที่งานมอเตอร์โชร์จัดที่ ไบเทค บางนาปีสุดท้าย ............ SYM ไทยเอารุ่น wolf classic มาเปิดตัวแล้วรับจอง ได้ยอดจองไป 500 กว่าซึ่งถือว่าเยอะมาก (แสดงว่าคนชอบรถคลาสสิคของไทยยังมีอยู่มาก) แต่จนปัจจุบันก็ยังนำเข้าและเปิดสายการผลิตไม่ได้เพราะ ติดมาตรฐาน สมอ.(เฮงซวย) ที่กำหนดค่าไอเสียมากกว่ามาตรฐานยุโรปเสียอีก.................. ข่าวว่าคืนมัดจำ5000 บาท กันอุดตลุด................

ตอนนี้เลยติดสมอ.ทั้ง รุ่น wolf classic T1 และ T2

ตอนนี้บริษัทนี้เอา Keeway จากจีนเข้ามาขาย ตามที่ทราบ ................... ผมก็ยังคงดูอยู่แหละครับ ว่าเขาจะมั่นคงไปขนาดไหน

แต่ถ้ากล่าวถึงสินค้า ที่สัมผัสมาของบริษัทนี้ ผมว่า SYM ถึงขั้นดีเลย แต่ Keeway คงต้องรอการพิสูจน์ครับ

SYM Wolf Classic ............

SYM T1 ................... 150 cc.

SYM T2 .................. 250 cc.

อ้าว.......... เบเนลลี่ของผมโดนพี่จีนเทคไปซะแล้วเหรอครับพี่

ไปเรียบร้อยแล้วครับ ................. Keeway จีน ถือว่าเป็นบริษัทที่ใหญ่มากนะครับ

ข้อพิจารณานี้ ผมว่าตัวบริษัทแม่น่ะ OK ............... กลัวแต่ตัวแทนบ้านเรานี่แหละครับว่า จะไปไม่ถึงไหน

จริงๆ ผมไปดูตัวนี้แล้ว น่าสนใจมาก

Keeway RVK 200 ...............................

รถดูน่าสนใจมาก แต่ได้ข่าวแว่วๆว่า Yamaha ไทยจะเอารุ่นนี้เข้ามา

Yamaha FZ16 ................. 160 cc.

เลยรอดูๆอยู่ครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2012, 02:12:10 PM โดย มะขิ่น-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
FuFuFuFu
Full Member

คะแนน 134

« ตอบ #1479 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 07:07:47 PM »

วิจาร์ ซีบีอาร์ 150 ไอ ให้หน่อยครับ

มีกับเค้า 1 คัน

อยากได้ อีเอ็น 6 อาร์ แต่ไม่มีปัญญาครับ

Desperado
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1480 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 08:44:01 PM »

วิจาร์ ซีบีอาร์ 150 ไอ ให้หน่อยครับ

อยากได้ อีเอ็น 6 อาร์ แต่ไม่มีปัญญาครับ

ไม่ยากครับ ขาย cbr ของพี่ยาม แล้วโทรหา กรุงศรีออโต้เลยครับ Grin
FuFuFuFu
Full Member

คะแนน 134

« ตอบ #1481 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 08:48:15 PM »

ไม่ยากครับ ขาย cbr ของพี่ยาม แล้วโทรหา กรุงศรีออโต้เลยครับ Grin

โอ๊ยไม่เอาครับ 4 ปีที่ผ่านมาหาเงินได้เยอะก็จริง แต่หนี้ก็เยอะไม่แพ้รายได้

ล่าสุดผมแทบไม่เหลือหนี้แล้วครับ ทุกวันนี้บอกตรงๆครับ

"พอเพียง" แบบในหลวงท่านว่าไว้คือหลักการดำเนินชีวิตที่ดีที่สุดครับ

ชีวิตนี้ไม่ขอเป็นหนี้แล้วครับ

แต่ก็นะ อีเอ็น 6 อาร์มันงามได้ใจผมจริงๆครับ

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #1482 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 09:35:53 PM »

โอ๊ยไม่เอาครับ 4 ปีที่ผ่านมาหาเงินได้เยอะก็จริง แต่หนี้ก็เยอะไม่แพ้รายได้

ล่าสุดผมแทบไม่เหลือหนี้แล้วครับ ทุกวันนี้บอกตรงๆครับ

"พอเพียง" แบบในหลวงท่านว่าไว้คือหลักการดำเนินชีวิตที่ดีที่สุดครับ

ชีวิตนี้ไม่ขอเป็นหนี้แล้วครับ

แต่ก็นะ อีเอ็น 6 อาร์มันงามได้ใจผมจริงๆครับ

น้ายามน้อยพูดถึง อี อาร์ 6 เอ็น ตัวนี้ใช่มั้ยครับ 

แอบชอบอยู่เหมือนกันครับ แต่คงต้องรอลูกเรียนจบก่อน  คิก คิก

FuFuFuFu
Full Member

คะแนน 134

« ตอบ #1483 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 09:41:51 PM »

ใช่ครับ จำสลับ เอ็น กับ อาร์

สวยไหมครับ
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #1484 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 09:53:53 PM »

ใช่ครับ จำสลับ เอ็น กับ อาร์

สวยไหมครับ
สวยครับ ชอบ คนไทยขี่ดูดี เห็นฝาหรั่งนั่งเหมือนคนไทยควบ เค เอส อาร์ ยังไงยังงั้น   Grin

หน้า: 1 ... 96 97 98 [99] 100 101
  พิมพ์