๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 09:19:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามร้านซ่อมครับ  (อ่าน 13608 ครั้ง)
chan17-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 9

« เมื่อ: สิงหาคม 22, 2008, 04:43:38 PM »

ขออนุญาต สอบถามร้านรับซ่อม ปืนในเชียงใหม่ครับ
เนื่องจาก เทารัส M85 ของผมชำรุดครับ
ขอบคุณครับ ไหว้
http://www.gunsandgames.net/smf/index.php?topic=61282.0
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
Moderator
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2008, 04:58:07 PM »

รับซ่อมปืนในเชียงใหม่ มีที่ร้าน ปืนจรัญครับอยู่หลังจรัญธุรกิจ ช้างม่อย อีกที่ก็ที่ช่างนิรันดร์ ช้างเผือกแถวๆโชตนาใกล้แยกข่วงสิงห์เข้าไปในซอยอีกที ซอยหลัง CM computer ช่วงกลางๆซอย มีซอยย่อยอีกที ที่จะไปออกสันติธรรมได้ อยู่แถวๆนั้นครับ ไปถามคนแถวนั้นว่าร้าน อาจารย์นิรันดร์ที่ซ่อมปืนอยู่แถวไหน ส่วนเบอร์โทรผมไม่มีครับ  Grin Grin Grin

SPSC No.057       THPSA No.A-331
chan17-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2008, 05:08:38 PM »

ขอบคุณครับ ท่านสะหล่า ไหว้

Nit-ninja-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 21

มนุษย์ปลูกต้นไม้ชนิดใดก็จะได้ผลของต้นไม้ชนิดนั้น

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2008, 07:59:43 PM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 09:27:26 PM โดย Nit-ninja » บันทึกการเข้า

ShotGuns  Practical Shooting Club ( Northern Thailand )
prasit homecar a1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 215

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2008, 01:42:13 AM »

ของผมเอาไปซ้อม ช่างสังเวียน หลังวังฯ กทม.ครับ
ลูกไพร
 อยากรวย ให้ทำงาน อยากสวยให้รักษาศีล อยากดี ให้หมั่นเจริญภาวนา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 128

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2008, 11:22:40 AM »

ลมดำปืนยาวทั้งกระบอกเลยนี่ งบประมาณเท่าใดครับพี่ใครฮู้ช่วยบอกโตยเด้อครับ ไหว้

เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
Moderator
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2008, 09:07:04 PM »

ลมดำปืนยาวทั้งกระบอกเลยนี่ งบประมาณเท่าใดครับพี่ใครฮู้ช่วยบอกโตยเด้อครับ ไหว้

บ่แน่ใจ๋ครับเพราะผมบ่เกยทำเหมินกั๋น  Wink

SPSC No.057       THPSA No.A-331
ลูกไพร
 อยากรวย ให้ทำงาน อยากสวยให้รักษาศีล อยากดี ให้หมั่นเจริญภาวนา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 128

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2008, 10:03:37 AM »

บ่แน่ใจ๋ครับเพราะผมบ่เกยทำเหมินกั๋น  Wink
ขอบคุณครับพี่ สะหล่า

Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 02:55:39 PM »

รมดำปืนยาว ที่เชียงใหม่นี่หาทำค่อนข้างยากนะครับ มันต้องใช้น้ำยาปริมาณมาก ไม่ค่อยคุ้มกับค่ารม
ลองเปลี่ยนแนวไปเป็นพวก Powder Coating ดูซิครับ งานออกมาสวยนะครับ ราคาก็พอรับได้

ที่แถววัวลายมีอยู่ร้านนึงครับชื่อRichco งานดีลองไปดูนะครับ

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
ลูกไพร
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 128

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 07:04:28 PM »

รมดำปืนยาว ที่เชียงใหม่นี่หาทำค่อนข้างยากนะครับ มันต้องใช้น้ำยาปริมาณมาก ไม่ค่อยคุ้มกับค่ารม
ลองเปลี่ยนแนวไปเป็นพวก Powder Coating ดูซิครับ งานออกมาสวยนะครับ ราคาก็พอรับได้

ที่แถววัวลายมีอยู่ร้านนึงครับชื่อRichco งานดีลองไปดูนะครับ
บ่เกยหั๋นนะครับว่าทำแล้วเป็นจะได๋ มีตัวอย่างถ่ายรูปมาดูมั้งได้บ่ครับ มันดีหรือวาตางกับรมดำจะได๋ครับพี่

"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 05:00:09 PM »

บ่เกยหั๋นนะครับว่าทำแล้วเป็นจะได๋ มีตัวอย่างถ่ายรูปมาดูมั้งได้บ่ครับ มันดีหรือวาตางกับรมดำจะได๋ครับพี่

มันเป็นเทคโนโลยีเคลือบพ่นสีฝุ่น ด้วยเตาอบความร้อนสูงน่ะครับ
ผิวโลหะจะออกมาคล้ายๆงานพ่นทรายน่ะครับ มีทั้งด้านและเงา
ผมเคยเห็นมา2-3กระบอก เป็นสีบรอนส์กับสีดำ แต่ไม่เคยถ่ายรูปไว้
พี่taweeในเว็ปเราแกก็เคยเอา870ไปทำนะครับ ออกมาใช้ได้เลยทีเดียวเชียว
แต่ไม่ทราบว่าแกเอาไปทำที่ร้านไหน คิดว่าคงไม่ใช่ร้านเดียวกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2008, 05:09:56 PM โดย ongs@ » บันทึกการเข้า

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 05:08:50 PM »

อันนี้แบบด้านครับ 

อันนี้แบบเงา

"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 05:10:34 PM »

เจ้าของร้านชื่อ ริชชี่ นะครับ เป็นฝรั่งแต่พูดไทยได้
ผมเองก็เคยแค่เอารถมอเตอร์ไซด์ไปทำครับ ปืนไม่เคย  Grin

ลูกไพร
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 128

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 06:30:17 PM »

เยี่ยม เยี่ยมขอบคุณครับปี้ ไหว้ ไหว้

มีดบินเสียวหลี่
คนมีน้ำใจ มีดไร้น้ำใจ
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 04:03:43 PM »

Smiley

มีดบินเสียวหลี่ มีดบินไม่พลาดเป้า
หน้า: [1] 2
  พิมพ์