๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 10:53:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีคู่มือ กล็อคที่เป็นภาษาไทยบ้าง  (อ่าน 45284 ครั้ง)
มะจัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

รักครอบครัว รักเพื่อน รักปืน

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 05:28:57 PM »

ตราบใดที่ไม่มีอะไรหักหรือโก่ง ก็ไม่น่าจะเสียหายครับ ผมเคยดึงสไลด์แล้วลูก Dummy กลับหัวเข้าลำกล้อง ต้องเอากลับไปหาคุณนทีที่ปืนประโยชน์ คุณนทีใช้ดินสอสอดเข้าปากลำกล้อง เคาะเบาๆ ลุก Dummy ก็ออกมา แต่วันที่ สไลด์ติด แล้วส่วนท้ายค้างลูก Dummy ท้ายสไลด์ขึ้นไปโก่งเหนือ Frame น่ะใจหายเลยครับ พังแน่ ก็มันเหล็กกับพลาสติคนี่ครับ พอกดปุ่มแมกกาซีน เอาแมกกาซีนออก มันก็ตกลงมา มือผมไม่ค่อยมีแรง มีปัญหากับการกระชากลูกเลื่อน 2-3 ทีแรก ไม่เป็นไร ต่อๆไป เสร็จครับ
เคยมีอยู่ครั้งนึงครับไปซื้อลูกดัมมี่มา ใส่เข้าในรังเพลิงแล้ว  ปลดสไลด์ให้เดินหน้าเข้าที่  สไลด์กลับเดินไปไม่สุดครับ  เอาง่าย ๆ สไลด์เดินหน้าไม่สุด  เพราะว่ามีลูกดัมมี่ ดันหน้าสไลด์ให้ห่างกันเล็กน้อย  แบบนี้เหมือนกับว่าลูกดัมมี่  มีมิติไม่เท่ากับลูกจริง  ผมก็เลยเอาลูกดัมมี่นั้นทิ้ง  หวังว่าโรงงานคงผลิตออกมา เพี้ยนไปนิดหน่อยสำหรับลูกนั้นน่ะครับ
winok
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 06:43:38 PM »

Smileyผมว่าน่าลองนำลูกดัมมี่ใส่แม็กแล้วขึ้นลำตามปกติ สไลด์น่าจะเดินหน้าสุดนะครับ ผมก็เคยเป็นถ้าหยอดในรังเพลิงจะปิดไม่สุดและทำให้ตัวเตะปลอกเป็นรอยได้ครับ Wink
chanin
จะทำความดี ตามรอยพ่อ จะเพียงและพอจากหัวใจ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 08:16:20 PM »

กลัวใส่กลับ ไม่ได้ครับ คุณ Ruger
para p18.9
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 09:32:49 PM »

ช่วยบอกวิธีถอดประกอบปืน STEYR MANNLICHER M9-A1
boyjods
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 11:08:53 AM »

ขอบคุญครับ Grin
WOODDY@KNCM
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

ทุกที่ทั่วไทยไม่ควรมี 2 มาตรฐาน ขอไทยจงเจริญยิ่งๆ

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2009, 09:41:14 AM »

เพิ่งรู้ การ ถอดชุดลั่น ไก ครับ  ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ไหว้ ไหว้ ไหว้

////////////**WOODDY@KNCM**//////////////
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์