๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 10:50:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ครั้งแรก..กับการถ่ายพลุครับ...  (อ่าน 9463 ครั้ง)
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 04:34:47 PM »

ภาพสวยมากเลยค่ะเจ๊ะ

ขอบคุณพี่โอด้วยสำหรับข้อมูล

อ๋อย แต่ท่าทางยากน่าดู
ก็หน่อยนั่นแหล่ะ เป็นแรงบันดาลใจให้ผม เยี่ยม

แววได้แล้วตาเจ๊ะ...แววบานนนนนนนนนนนนนนนน
ยังบานไม่ได้อ่ะเจ๊...ขอเคลียร์หนี้รักพันชาติก่อน  หลงรัก
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 04:38:42 PM »

ก็หน่อยนั่นแหล่ะ เป็นแรงบันดาลใจให้ผม เยี่ยม

แววได้แล้วตาเจ๊ะ...แววบานนนนนนนนนนนนนนนน
ยังบานไม่ได้อ่ะเจ๊...ขอเคลียร์หนี้รักพันชาติก่อน  หลงรัก

เอ...คนไหนน๊อ คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 04:46:23 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 04:56:25 PM »

เอ...คนไหนน๊อ คิก คิก
ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 05:36:50 PM »

ถือว่าดีแล้วครับสำหรับครั้งแรก พลุเป็นอะไรที่ถ่ายยากมากต้องใช้เทคนิคเยอะ สมัยผมหัดถ่ายเคยไปลองถ่ายพลุเหมือนกันสรุปว่าฟิล์มเสียทั้งม้วน ยี๊

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 06:00:11 PM »

ถือว่าดีแล้วครับสำหรับครั้งแรก พลุเป็นอะไรที่ถ่ายยากมากต้องใช้เทคนิคเยอะ สมัยผมหัดถ่ายเคยไปลองถ่ายพลุเหมือนกันสรุปว่าฟิล์มเสียทั้งม้วน ยี๊
ครับ.....ถ่ายยากแถมหาถ่ายไม่ได้บ่อยๆด้วยครับ วันนั้นถ่ายน้อยครับ ประมาณ40 ภาพ ที่พอจะดูก็มีแค่นี้ครับ นอกนั้นก็โอเวอร์-อันเดอร์ เละเป็นโจ๊กครับ  Grin
PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 06:30:35 PM »

ยังไม่เคยถ่ายเลยครับ พลุเนี่ย  ถ้ามีโอกาส  วันที่ 5 ธันวาคม จะลองดูครับ   ไม่รู้ว่าจะดูดีอย่างพี่ Dexphet หรือเปล่า เยี่ยม เยี่ยม

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 07:50:30 PM »

ยังไม่เคยถ่ายเลยครับ พลุเนี่ย  ถ้ามีโอกาส  วันที่ 5 ธันวาคม จะลองดูครับ   ไม่รู้ว่าจะดูดีอย่างพี่ Dexphet หรือเปล่า เยี่ยม เยี่ยม
อุ๊ย..ขอบคุณมากครับ ไหว้ ลองอ่านดูจากที่เจ๊โอโพสไว้ข้างบนครับ ผมก็ทำแบบนี้แหล่ะครับ
พอภาพออกมาสวย มีคนชม ทำให้เราซึ่งเป็นคนถ่ายก็มีกำลังใจขึ้นเยอะครับ แต่ถ้าออกมาไม่ดีก็ต้องยอมรับ
และฝึกฝนเพื่อให้ได้ภาพสวยๆให้ได้ วันที่ 5 ธ.ค.นี่ลองถ่ายดูนะครับ ผมอ่านให้เข้าใจก่อนและระหว่างอ่านก็เอากล้องมานั่งเล่นทำความเข้าใจไปด้วยครับ พอลงสนามจริงก็ทำตามแบบที่ซ้อมครับ ไม่ยากอย่างที่คิดครับ เดี๋ยวผมจะเอาภาพทีไม่สวยมาลงให้ดูครับ จากการถ่ายวันเดียวกันครับ  Wink
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 08:15:55 PM »

อีกมุมครับ  อยู่ระหว่างการลองผิดลองถูก กับเปิด-ปิดหน้ากล้องและแสงครับ แต่ได้ภาพแปลกไปอีกแบบ Cheesy

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2008, 08:25:47 PM โดย Dexphet » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์