สงสัยครับว่า ลูก9สั้น หรือ 38ซุปเปอร์ สามารถเอามาใช้ยิงในปืน9.มมธรรมดาได้หรือไม่

<< < (3/4) > >>

สุพินท์ - รักในหลวง:
ถ้าเป็นช่างฝีมือระดับเทพ   จะดัดแปลงให้ลำกล้องเดียวกันยิง 9 มม.กับ.38 ซูเปอร์ ได้แบบไม่มีอันตราย
คือไม่ว่าใส่ 9 มม. หรือ.38 ซูเปอร์ จานท้ายกระสุนจะอยู่ห่างจากหน้าลูกเลื่อนเท่ากันเสมอ

โทน73 -รักในหลวง-:
อ้างจาก: สุพินท์ ที่ สิงหาคม 08, 2008, 03:01:30 PM

ถ้าเป็นช่างฝีมือระดับเทพ   จะดัดแปลงให้ลำกล้องเดียวกันยิง 9 มม.กับ.38 ซูเปอร์ ได้แบบไม่มีอันตราย
คือไม่ว่าใส่ 9 มม. หรือ.38 ซูเปอร์ จานท้ายกระสุนจะอยู่ห่างจากหน้าลูกเลื่อนเท่ากันเสมอ

แล้ว  ที่ลาม่า กะ สตาร์ ทำละครับใช้หลักการเดียวกันหรือเปล่า  แนวการทำอย่างไรครับ

srimalai_รักในหลวง:
ผมเคยเอา เก้ามอมอ ไปยิงใน สามแปดซูเปอร์ บางนัด จอกชนวนหลุดออกมาเลยครับ

NaiMai>รักในหลวง:
อ้างจาก: slindongbayu ที่ สิงหาคม 07, 2008, 10:39:56 AM

ผมเคยยิง.38 ซุปเปอร์ กับปืนโคลท์ 1911 ขนาด 9 มม.และปืนสตาร์ หุ่น 1911 ขนาด 9 มม.สามารถยิงได้ไม่ติดขัดเลย แต่ยี่ห้ออื่นผมไม่เคย

??? ตัวอักษรสีแดง ความหมายตามนั้นเลยหรือไม่ครับ หรือเป็น "ยิง 9 มม. ในโคลท์ .38 ซุปเปอร์" ???

สุพินท์ - รักในหลวง:
อ้างจาก: โทน73 ที่ สิงหาคม 08, 2008, 04:25:28 PM

อ้างจาก: สุพินท์ ที่ สิงหาคม 08, 2008, 03:01:30 PM

ถ้าเป็นช่างฝีมือระดับเทพ   จะดัดแปลงให้ลำกล้องเดียวกันยิง 9 มม.กับ.38 ซูเปอร์ ได้แบบไม่มีอันตราย

แล้ว  ที่ลาม่า กะ สตาร์ ทำละครับใช้หลักการเดียวกันหรือเปล่า  แนวการทำอย่างไรครับ

ไม่ใช่ครับ  เขาทำสไลด์เหมือนกันอย่างเดียว  แต่พิมพ์คาลิเบอร์กระสุนไว้ที่รังเพลิง  ลำกล้องใคร ลำกล้องมัน ใช้ได้ขนาดเดียว
การแต่ง  ช่างจะทำรังเพลิงฟิตมาก  9 มม.ปลอกกระสุนจะติด ที่ส่วนท้ายปลอก ซึ่งบานออกมาเล็กน้อย  ส่วน.38 ซูเปอร์ จะยันรังเพลิงที่ปากปลอก และขอบจานท้าย

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว