๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 09:37:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 43 44 45 [46] 47 48 49 ... 51
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เลี้ยงสัตว์อะไรกันบ้างครับ  (อ่าน 176903 ครั้ง)
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #675 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 08:02:07 AM »

แล้วห่านกินเรียบร้อยรึเปล่าคะ...เคยได้ยินแต่เสียงร้องกับตอนแง๊บ ๆ ๆ หาของกิน... Cheesy

ถ้ามีสนามหญ้าเลี้ยงห่านเหมาะที่สุดครับ ไม่ต้องใช้เครื่องตัดหญ้า ถ้าไม่มีอะไรมารบกวนก็ไม่เสียงดัง ดีกว่าหมาก็ตรงไม่เห่าพร่ำเพรื่อ แต่ตอนเย็น ๆ มันจะร้อง เป๊ก ๆ  ทำให้เปรี้ยวปาก   คิก คิก
              ผมจะไม่เลี้ยงห่านก็ไอ้ตรงนี้แหละครับ
              หากร้อง เช้าถึงเย็น ผมคงแย่แน่ๆเลย ละ    เศร้า    น้ำลายหก    คิก คิก
มีห่านดื่มเป็นเพื่อน... คิก คิก

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #676 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 08:28:21 AM »

แล้วห่านกินเรียบร้อยรึเปล่าคะ...เคยได้ยินแต่เสียงร้องกับตอนแง๊บ ๆ ๆ หาของกิน... Cheesy

ถ้ามีสนามหญ้าเลี้ยงห่านเหมาะที่สุดครับ ไม่ต้องใช้เครื่องตัดหญ้า ถ้าไม่มีอะไรมารบกวนก็ไม่เสียงดัง ดีกว่าหมาก็ตรงไม่เห่าพร่ำเพรื่อ แต่ตอนเย็น ๆ มันจะร้อง เป๊ก ๆ  ทำให้เปรี้ยวปาก   คิก คิก
              ผมจะไม่เลี้ยงห่านก็ไอ้ตรงนี้แหละครับ
              หากร้อง เช้าถึงเย็น ผมคงแย่แน่ๆเลย ละ    เศร้า    น้ำลายหก    คิก คิก
มีห่านดื่มเป็นเพื่อน... คิก คิก

งั้นคงต้องหาเป็ดมาเลี้ยงอีกตัว ไว้คอยเตื่อน  กลับ ๆๆๆๆ      คิก คิก

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #677 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 09:09:22 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อย่าลืมหมาด้วยนะคะ...จะได้ไม่เสียของ... น้ำลายหก

ฅนบ้านนอก
นำแหน่พ่ออ่าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

หากินซามฮ้อดมื้อตาย

« ตอบ #678 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 01:09:33 PM »

เป็ดที่เลี้ยงไว้โดยได้ข้อมูลจาก คุณแพนด้านัส (ขออนุญาตเอ่ยนาม)       ไหว้
      30ตัว30ฟอง ส่งตรงจาก ซีพี   ของเขาแน่จริงๆ           เยี่ยม

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #679 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 12:50:20 PM »

เป็ดที่เลี้ยงไว้โดยได้ข้อมูลจาก คุณแพนด้านัส (ขออนุญาตเอ่ยนาม)       ไหว้
      30ตัว30ฟอง ส่งตรงจาก ซีพี   ของเขาแน่จริงๆ           เยี่ยม

เป็ดไล่ทุ่งเจ้าที่ผมเคยไปคุยด้วยบอกว่า เขายอมให้มีเป็ดตัวผู้อยู่ในฝูงด้วย 4-5 ตัว เขาว่าเป็ดตัวเมียจะออกไข่ดีกว่าไม่มีตัวผู้เลย 
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #680 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 01:08:23 PM »

ทอง  มาอยู่กับผมช่วงต้นปี 2543 ขณะอายุประมาณ 3 เดือน  ต้นทางจากโคราช  มาพร้อมนางนาคครอกเดียวกัน
พี่น้องร่วมครอกที่เหลือ เด็กบอกว่า "แลกถังไปหมดแล้ว"

ภาพนี้อายุประมาณ 10 ปี   หน้าตามันเหมือนหมามีปัญหาให้คิดตลอดเวลา แต่ผมว่ามันตาสั้นมากกว่า ต้องขมวดคิ้ว

หายากครับ ภาพทองที่หน้าเรียบ

เพราะมันชอบออกไปลาดตระเวณในซอยเป็นประจำ ริ้วรอยจากการต่อสู้มากมาย  ค่าหมอรวมๆ แล้วราวห้าหมื่น
เวลาอยู่บ้าน ก็ชอบนั่งนอนจินตนาการว่าได้ออกไปประกาศอาณาเขตข้างนอก  ซึ่งมันถือเป็นหน้าที่ควรทำ

ตั้งแต่อายุได้สิบขวบ เราก็ไม่ให้มันออกข้างนอกอีก  มันเสียใจมาก ไม่เข้าใจว่าทำไมพวกหมาสองขาไม่มีความรับผิดชอบกันเลย
ที่นอนประจำของมันคือใต้โต๊ะกินข้าว  มันจองหนึ่งช่อง  ถึงไม่ได้กินอะไรก็จะนอนตรงนี้แหละ

ภาพนี้ถ่ายไว้ดูว่า มันแก่หนวดหงอกแล้ว   16 มี.ค. 55  ท่าทางมันไม่ค่อยสบาย ให้ตับย่างของชอบก็ไม่กิน
พาไปหาหมอ  หมอบอกว่า "หัวใจรั่ว" ต้อง admit เข้ารักษาตัวด่วน  ตกลงกันว่าพรุ่งนี้จะเอาไปที่สัตวแพทย์จุฬา
ยังไม่ทันขึ้นรถ มันก็หมดลม

RIP my friend. The years we had together were really great.  You actually taught me many things.
เออ... หมาไทยมันจะเข้าใจภาษาอังกฤษไหมเนี่ย
-เสียใจด้วยครับอาจารย์ ถึงจะเป็นแค่หมาไทยแต่ได้รับการดูแลดีเหมือนหมาฝรั่งเลย
-ผมเกือบจะสรุปว่าการรักหมารักแมว ฯลฯ เป็นเครื่องวัดความเจริญอย่างหนึ่งของสังคมไปแล้ว แต่เกรงว่าเป็นตรรกะที่โง่ไปหน่อย..(โฮ) 
ฅนบ้านนอก
นำแหน่พ่ออ่าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

หากินซามฮ้อดมื้อตาย

« ตอบ #681 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 01:15:13 PM »

เป็ดไล่ทุ่งเจ้าที่ผมเคยไปคุยด้วยบอกว่า เขายอมให้มีเป็ดตัวผู้อยู่ในฝูงด้วย 4-5 ตัว เขาว่าเป็ดตัวเมียจะออกไข่ดีกว่าไม่มีตัวผู้เลย 
                    บ๊ะแล้ว  แล้วผมจะไปหาตัวผู้ที่ใหน หนอ สัก2ตัวให้พวกสาวๆเหล่านี้       เศร้า Cheesy

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
R2D2
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #682 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 03:47:45 PM »

บ๊ะแล้ว  แล้วผมจะไปหาตัวผู้ที่ใหน หนอ สัก2ตัวให้พวกสาวๆเหล่านี้       เศร้า Cheesy
เจ้าที่ฟักลูกเป็ดขาย..มีทั้งนั้น..เขาเลือกให้ได้ว่าจะเอาตัวผู้หรือตัวเมีย ตัวผู้ถูกดีด้วย
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #683 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 10:11:23 PM »

กิ้งก่าเล่นกล้องหลังบ้านทุ่งค่ะ... Cheesy

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #684 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 10:15:30 PM »

กิ้งก่าเล่นกล้องหลังบ้านทุ่งค่ะ... Cheesy

เลี้ยงกะปอม ลองเอาทองแขวนคอหรือยังครับ  คิก คิก
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #685 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 10:22:30 PM »

มาจากไหนไม่ทราบค่ะ...รูปแรกยืนถ่ายห่าง ๆ กลัวหนี  แต่ไม่ยักกะหนี เลยเขยิบไปใกล้ ๆ บอกให้เงยหน้าก็เงยค่ะ...เชื่องซะด้วย... Cheesy

แล้วต้องเอาทองแขวนด้วยเหรอคะ.... Huh

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #686 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 10:35:16 PM »

ว่าตามภาษิต....กิ้งก่าได้ทองไงครับ......อาจได้ปีนต้นไม้ตามล่ากะปอม  ขำก๊าก
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #687 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 10:40:13 PM »

ว่าตามภาษิต....กิ้งก่าได้ทองไงครับ......อาจได้ปีนต้นไม้ตามล่ากะปอม  ขำก๊าก
คิก คิก ขำก๊าก

คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #688 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 09:24:45 AM »

ได้เพื่อนมาอยู่ด้วยกันใหม่แต่เค้าอยู่ในน้ำคร้าบ คิก คิก คิก คิก

คู่นี้ตัวป่วนสุดๆ Grin

สมาชิกเพื่อนๆที่อยู่ด้วยกัน

เพื่อนตัวอื่นๆ

น้องดาว Grin Grin

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #689 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 12:56:42 PM »

มาจากไหนไม่ทราบค่ะ...รูปแรกยืนถ่ายห่าง ๆ กลัวหนี  แต่ไม่ยักกะหนี เลยเขยิบไปใกล้ ๆ บอกให้เงยหน้าก็เงยค่ะ...เชื่องซะด้วย... Cheesy

แล้วต้องเอาทองแขวนด้วยเหรอคะ.... Huh

ที่บ้านเรียก ตอดเงา  คิก คิก  เจ้ลองเอาสายยางรดน้ำฉีดฝอยๆใส่ดูครับ ไปไหนไม่เป็นเลยล่ะ  ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หน้า: 1 ... 43 44 45 [46] 47 48 49 ... 51
  พิมพ์