๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 08:13:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 34 35 36 [37] 38 39 40 ... 51
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เลี้ยงสัตว์อะไรกันบ้างครับ  (อ่าน 176871 ครั้ง)
พริกหนุ่ม(ภ๕ / ๒๕๔๓)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 31

รีดไถแล้วรวยทำไปทำไม ข้าฯตชด.อยู่อย่างพอเพียง

« ตอบ #540 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 08:44:45 AM »

หัวเราะร่าน้ำตารินใช่ครับ เยี่ยม

พวกเราแค่ปิดทองใต้ฐานพระประทาน จะใช้ประโยชน์เรียกมา หมดปัญหาก็ลืม วีรบุรุษในเงามืด"Brave actions never want trumpet"
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #541 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 12:36:07 PM »

งูเขียวหางไหม้หนีฝนมาหลบอยู่ข้างตู้รองเท้า น้องหมาไปยืนดักรอกะสอย พลาดท่างับไปโดนหาง งูเลยแว้งมากัดใต้คาง...บวมฉึ่งเลย... เศร้า

หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #542 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 01:49:18 PM »

งูเขียวหางไหม้หนีฝนมาหลบอยู่ข้างตู้รองเท้า น้องหมาไปยืนดักรอกะสอย พลาดท่างับไปโดนหาง งูเลยแว้งมากัดใต้คาง...บวมฉึ่งเลย... เศร้า

ต้องไปหาหมอหรือเปล่าครับคุณเปิ้ล   ขอให้น้องหมาหายไว ๆ  นะครับ

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #543 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 02:47:48 PM »

ต้องไปหาหมอหรือเปล่าครับคุณเปิ้ล   ขอให้น้องหมาหายไว ๆ  นะครับ
เดี๋ยวนี้ไม่ต้องแล้วค่ะ...มีภูมิต้านทานเยอะเพราะโดนมาหลายหน  ใครอยากได้เซรุ่มแก้พิษงูเลือดหมาบอกนะคะ...เผื่อใช้แทนเลือดงูได้... คิก คิก

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #544 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 02:57:38 PM »

ขอให้น้องหมาหายไวๆ สดใสร่าเริงเหมือนเดิมนะครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

แฟนกับลูกชายผมครับ  Grin

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #545 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 03:11:26 PM »

ขอให้น้องหมาหายไวๆ สดใสร่าเริงเหมือนเดิมนะครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

แฟนกับลูกชายผมครับ  Grin

ขอบคุณมากค่ะ... ไหว้

ลูกชายท่าทางจะชอบความสูงนะคะ... Cheesy

ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #546 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 04:49:49 PM »

ทั้งพ่อทั้งแม่รักเป็นลูก...ก็แล้วไป

ไม่อย่างนั้นจะเหมือนตลกนิยายจีน.... เซียวฮื้อยี้จอมกะล่อน  ชนะพนันเรื่องจะทำให้หญิงสาวหัวเราะได้และโกรธจนตบหน้าตนได้ในคำพูดไม่ทันครบประโยค

หญิงสาวนั่งอยู่กับสุนัขตัวโปรด...
เซียวฮื้อยี้ตรงเข้าไปกราบหญิงสาว พูดว่า "ท่านแม่"  นางก็ปิดปากหัวเราะ
เซียวฮื้อยี้หันไปกราบสุนัข พูดว่า "ท่านพ่อ"....

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #547 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 06:25:20 PM »

หญิงสาวนั่งอยู่กับสุนัขตัวโปรด...
เซียวฮื้อยี้ตรงเข้าไปกราบหญิงสาว พูดว่า "ท่านแม่"  นางก็ปิดปากหัวเราะ
เซียวฮื้อยี้หันไปกราบสุนัข พูดว่า "ท่านพ่อ"....
 Grin
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #548 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 09:23:08 PM »

ลูกปลาน้อย "เซียวฮื้อยี้" ได้อ่านเป็นเรื่องที่ ๒ ต่อจาก "ฤทธิ์มีดสั้น" เมื่อ ปี ๒๕๒๐

ถึงตอน ที่ อ.ผณิศวร ยกมา  ผมจำไม่ได้แล้ว ครับ.. ตั้ง ๓๔ ปี มาแล้ว .  คิก คิก

ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #549 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 11:11:57 PM »

เก็บของหนีน้ำครับ  เอามาอ่านใหม่  หนังสือมันเริ่มหลุดเป็นแผ่นๆ แล้ว Smiley

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #550 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 09:26:51 AM »

ลูกปลาน้อย "เซียวฮื้อยี้" ได้อ่านเป็นเรื่องที่ ๒ ต่อจาก "ฤทธิ์มีดสั้น" เมื่อ ปี ๒๕๒๐

ถึงตอน ที่ อ.ผณิศวร ยกมา  ผมจำไม่ได้แล้ว ครับ.. ตั้ง ๓๔ ปี มาแล้ว .  คิก คิก

ผมเพิ่งห้าขวบครับพี่  Grin

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #551 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 10:49:15 AM »

หมาน้อย : รักนะตัวเอง  จูบบบบ
แมวน้อย : ............................... ผั๊วๆ !!
หมาน้อย : ยังรักตัวเองอยู่นะ  จูบบบบ
แมวน้อย : ............................... ผั๊ว!
หมาน้อย : ตีเค้าทำไมอ่ะตัวเอง อิ๊งๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
แมวน้อย : มีเสียงเหรอ............... พลั๊กกกก !!!!!!   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

http://www.youtube.com/watch?v=UerEMVBFMto
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #552 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 11:19:48 AM »

ถึงตอน ที่ อ.ผณิศวร ยกมา  ผมจำไม่ได้แล้ว ครับ.. ตั้ง ๓๔ ปี มาแล้ว .  คิก คิก

ผมเพิ่งห้าขวบครับพี่  Grin

หนังสือฯ ยุทธจักรบู๊ลิ้ม.  ให้อะไร กับตัวเรามากมายครับ.  ผมอ่านตามที่เพื่อนรุ่นพี่แนะนำ เมื่อมีเวลาว่าง
และทุกเรื่อง ล้วนเป็น สุดยอด ทั้งนั้น "ฤทธิ์มีดสั้น" กับ ลี้คิมฮวง  เป็นเรื่องของ สัจจะ ของสุดยอดฝีมือ อย่างไร ก็ยังยึดคุณธรรม

"เซียวฮื้อยี้"  เป็นเรื่อง กะล่อนเอาตัวรอด  ..   และยังอีกหลายเรื่อง กว่าจะจบเรื่อง  ๒๐ วัน +/-

ผมต้องเช่าอ่าน เล่มละ ๓ - ๕ บาท ต่อวัน แถว วัดบางขุนพรหม เทเวศน์   ที่สุด ต้องไปอาศัยอ่าน ตามห้องสมุด วัดปากน้ำ, วัดอนงคาราม เชิงสะพานพุทธ
ได้อะไรมากมาย และพอรู้ถึงจิตใจคนมากมาย รวมถึง พวกคนถ่อย  คนขี้โม้-ยกหางตัวเอง.. พวกกุเรื่อง  เสี้ยม ชอบ ใส่ไฟ อีกด้วย   คิก คิก     ยิ้มีเลศนัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2011, 11:56:48 AM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #553 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 03:14:03 PM »

ผมเพิ่งห้าขวบครับพี่  Grin

หนังสือฯ ยุทธจักรบู๊ลิ้ม.  ให้อะไร กับตัวเรามากมายครับ.  ผมอ่านตามที่เพื่อนรุ่นพี่แนะนำ เมื่อมีเวลาว่าง
และทุกเรื่อง ล้วนเป็น สุดยอด ทั้งนั้น "ฤทธิ์มีดสั้น" กับ ลี้คิมฮวง  เป็นเรื่องของ สัจจะ ของสุดยอดฝีมือ อย่างไร ก็ยังยึดคุณธรรม

"เซียวฮื้อยี้"  เป็นเรื่อง กะล่อนเอาตัวรอด  ..   และยังอีกหลายเรื่อง กว่าจะจบเรื่อง  ๒๐ วัน +/-

ผมต้องเช่าอ่าน เล่มละ ๓ - ๕ บาท ต่อวัน แถว วัดบางขุนพรหม เทเวศน์   ที่สุด ต้องไปอาศัยอ่าน ตามห้องสมุด วัดปากน้ำ, วัดอนงคาราม เชิงสะพานพุทธ
ได้อะไรมากมาย และพอรู้ถึงจิตใจคนมากมาย รวมถึง พวกคนถ่อย  คนขี้โม้-ยกหางตัวเอง.. พวกกุเรื่อง  เสี้ยม ชอบ ใส่ไฟ อีกด้วย   คิก คิก     ยิ้มีเลศนัย

ผมเดินเฉียดพวกนี้ปุ๊บ...ความสนุกพวกเขาลดลงปั๊บ  Grin คิก คิก

Infinity_TheOne
มือปืนพ่อลูกดก
Full Member

คะแนน 85

เคลิ้มได้ที่ ที่หาดบางเทา

« ตอบ #554 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 03:58:10 PM »

เจ้าแสบของผมตัวนี้ชื่อ ไข่ตุ๋น ครับ

เกิดมาแล้วใช้ชีวิตให้คุ้มไม่เบียดเบียนใครเหนี่ยวไปให้เต็มๆ
หน้า: 1 ... 34 35 36 [37] 38 39 40 ... 51
  พิมพ์