๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 07:13:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 32 33 34 [35] 36 37 38 ... 51
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เลี้ยงสัตว์อะไรกันบ้างครับ  (อ่าน 176869 ครั้ง)
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #510 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 06:21:30 PM »

นี่คือลูกสาวผม ผิง ผิง เพิ่งจากผมไปเมื่อวานนี้ ๑๒ กรกฎาคม  เวลา ๑๖.๓๑ น. ด้วยโรคตับ รวมอายุได้ ๑๓ ขวบ ๒๖ วัน.  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เมื่อเหนื่อยนัก ก็มีที่ตรงนี้ คือหน้าอกผม ที่ให้พักนอน  ถ่ายในรถยนต์ เมื่อรับกลับ จาก รพ.สัตว์ รักษาอยู่ ๒ วัน

ภาพที่ ๓ เป็นภาพในนาทีสุดท้าย ที่ีต้องจากกัน  หลังจากที่กลับ จาก รพ.ผมอยู่กับเค้า ตลอด ๒ วันไม่ทิ้งเขาไปไหน
และอยู่ในอ้อมแขนจนวาระสุดท้าย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขออนุญาตใช้ กระทู้นี้ เพื่อไว้อาลัยรัก ให้กับ ลูกสาว ผมด้วยนะครับ..  นู๋ผิง ขอให้ไปดีเถอะนะลูกรัก  ไหว้   

ไหว้  พี่ Ro@d ฝังน้องผิง ผิง  หลงรัก  ที่ใหนครับ ถ้าลูกชายผมในอนาคตจะฝังภายในเขตรั้วบ้านครับ  หลงรัก

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #511 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 06:40:32 PM »

นี่คือลูกสาวผม ผิง ผิง เพิ่งจากผมไปเมื่อวานนี้ ๑๒ กรกฎาคม  เวลา ๑๖.๓๑ น. ด้วยโรคตับ รวมอายุได้ ๑๓ ขวบ ๒๖ วัน.  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เมื่อเหนื่อยนัก ก็มีที่ตรงนี้ คือหน้าอกผม ที่ให้พักนอน  ถ่ายในรถยนต์ เมื่อรับกลับ จาก รพ.สัตว์ รักษาอยู่ ๒ วัน

ภาพที่ ๓ เป็นภาพในนาทีสุดท้าย ที่ีต้องจากกัน  หลังจากที่กลับ จาก รพ.ผมอยู่กับเค้า ตลอด ๒ วันไม่ทิ้งเขาไปไหน
และอยู่ในอ้อมแขนจนวาระสุดท้าย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขออนุญาตใช้ กระทู้นี้ เพื่อไว้อาลัยรัก ให้กับ ลูกสาว ผมด้วยนะครับ..  นู๋ผิง ขอให้ไปดีเถอะนะลูกรัก  ไหว้   

ไหว้  พี่ Ro@d ฝังน้องผิง ผิง  หลงรัก  ที่ไหนครับ ถ้าลูกชายผมในอนาคตจะฝังภายในเขตรั้วบ้านครับ  หลงรัก

ผมเตรียมที่ไว้ล่วงหน้า และอุ้มเค้าไปดูก่อนเสียราว ๒ ชม.  เป็นที่ดินริมรั้วด้านทิศตะวันตกเฉียงใต้ ถัดจาก ที่เคยฝัง ร็อดไวเลอร์ และหลังอาน มาก่อนแล้ว ๒  ตัว นะครับ

และทุกครั้งที่กลับเข้าบ้าน และตอนเย็นทุกวัน จะไปนั่งใกล้ ๆ เขา ก่อนนอนได้สวดมนต์-แผ่กุศลให้ผิงผิง ตลอดมาทุกวัน ครับ ไหว้

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #512 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 08:58:31 PM »

ไหว้  พี่ Ro@d ฝังน้องผิง ผิง  หลงรัก  ที่ไหนครับ ถ้าลูกชายผมในอนาคตจะฝังภายในเขตรั้วบ้านครับ  หลงรัก

ผมเตรียมที่ไว้ล่วงหน้า และอุ้มเค้าไปดูก่อนเสียราว ๒ ชม.  เป็นที่ดินริมรั้วด้านทิศตะวันตกเฉียงใต้ ถัดจาก ที่เคยฝัง ร็อดไวเลอร์ และหลังอาน มาก่อนแล้ว ๒  ตัว นะครับ

และทุกครั้งที่กลับเข้าบ้าน และตอนเย็นทุกวัน จะไปนั่งใกล้ ๆ เขา ก่อนนอนได้สวดมนต์-แผ่กุศลให้ผิงผิง ตลอดมาทุกวัน ครับ ไหว้

ผมเข้าใจดีครับพี่ แมวที่ผมเคยช่วยไว้ก็จากไปคาตักเลย ไหว้ ไหว้ ไหว้
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #513 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 08:58:52 PM »

กลับไปบ้านคราวนี้โตเป็นหนุ่มกันหมดแล้ว แถมเหลือให้ถ่ายอยู่แค่3ตัว+สมาชิกใหม่อีก1ตัว ที่เหลือออกเที่ยวกันหมด
ต้องขออภัยกล้องมือถือ+คนถ่ายห่วยด้วยนะครับ คิก คิก คิก คิก  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

หล่อๆกันทั้งนั้น

พี่ชายคนโต+น้องสุดท้อง (คอกล่าสุด) เจ้าตัวเล็กนี่ไม่ยอมให้เข้าใกล้เลยสงสัยไม่คุ้นหน้าไม่คุ้นกลิ่น  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถ่ายมากๆสงสัยจะอาย เริ่มม้วนเข้าซอก  งอน งอน งอน

ส่วนเจ้าสุดหล่อนี่อยากถ่ายก็ถ่ายไป จะอุ้มวางท่าไหนก็ตามสบายเลย  คิก คิก คิก คิก
เป็นตัวเดียวที่ยังเข้ามาคลอเคลียผมอยู่ ส่วนตัวอื่นจะอุ้มนี่ยังยากเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ได้ยินเสียงสาวน่ารักบ้านตรงข้าม จ้องเขม็งเลยทีเดียวคิดอะไรอยู่ก็ไม่รู้  คิก คิก คิก คิก
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #514 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 09:01:31 AM »

สตราด้า

เพศผู้ อายุ 5 ปี  โสดบริสุทธิ์ ทำหมันแล้วตอนอายุ 3 ปี

ไม่ชอบเล่นกับสุนัขตัวอื่นทุกเพศทุกวัย

ถ้าผมอยู่บ้านจะเดินตามตลอด ( ติดผม )

ชอบนั่งนอนดูผมเช็ดทำความสะอาดปืน

ชอบกินลูกชิ้นเนื้อ + ไก่ย่าง ผักสด ผักต้มหลายชนิด

ปวดฉี่บอก ปวดอึบอก ( สื่อทางกาย )

ได้ยินคำว่าไปเที่ยวไม่ได้เด็ดขาด ต้องบอกว่าไปธุระฯ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

อีกสักครั้งครับ

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #515 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 03:42:00 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ กำลังจะหัวอกเดียวกัน เจ้าปอมของลูกสาวคนเล็กโดนบางแก้วงับจมเขี้ยว ผ่าตัดไปแล้ว 1 รอบ ไตขาดหลุดออกมาเลย 1 ข้าง เลือดตกในช่องท้อง กำลังลุ้นอยู่ ถ้าไม่ไตวาย หรือมีแผลเนื้อตายในช่องท้องก็อาจจะรอด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #516 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 04:00:01 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ กำลังจะหัวอกเดียวกัน เจ้าปอมของลูกสาวคนเล็กโดนบางแก้วงับจมเขี้ยว ผ่าตัดไปแล้ว 1 รอบ ไตขาดหลุดออกมาเลย 1 ข้าง เลือดตกในช่องท้อง กำลังลุ้นอยู่ ถ้าไม่ไตวาย หรือมีแผลเนื้อตายในช่องท้องก็อาจจะรอด

ขอบคุณมากครับพี่..  ขอเอาใจช่วยให้เค้าได้มีชีวิต อยู่ใกล้ ๆ ให้นานที่สุด  ครับ  ไหว้

GUNG_GG ผมรักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

ใจสู้ชะอย่าง เป้าหมายที่หวังไว้ไม่ไกลเกินเอื้อม

« ตอบ #517 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 09:33:47 PM »

ขอให้น้องหมาของท่านสุพินท์ รอดนะครับ เอาใจช้วยครับ ไหว้

จงอ่อนน้อมต่อผู้ที่อาวุโสกว่า   เพราะประสบการณ์คือสิ่งที่ควรค่าแก่การเคารพ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #518 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 11:16:39 PM »

ขอให้น้องหมาของท่านสุพินท์ รอดนะครับ เอาใจช้วยครับ ไหว้

โรงพยาบาลเพิ่งโทรมาบอกตอนสี่ทุ่มนี้เองว่าหลับแล้วไม่ตื่น
ที่จริงตอนเย็นมีข่าวดีว่าถ่ายปัสสาวะเองแล้ว  แสดงว่าไตที่เหลือข้างเดียวยังทำงานได้  แต่คงเป็นเพราะทนเจ็บแผลในช่องท้องไม่ได้
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #519 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 11:19:17 PM »

ไหว้ ไหว้ ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับผู้การ ไหว้ ไหว้ ไหว้

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
GUNG_GG ผมรักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

ใจสู้ชะอย่าง เป้าหมายที่หวังไว้ไม่ไกลเกินเอื้อม

« ตอบ #520 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 11:37:28 PM »

โรงพยาบาลเพิ่งโทรมาบอกตอนสี่ทุ่มนี้เองว่าหลับแล้วไม่ตื่น
ที่จริงตอนเย็นมีข่าวดีว่าถ่ายปัสสาวะเองแล้ว  แสดงว่าไตที่เหลือข้างเดียวยังทำงานได้  แต่คงเป็นเพราะทนเจ็บแผลในช่องท้องไม่ได้
เศร้า เศร้า เศร้าเสียใจด้วยครับ พูดไม่ออกครับ... เศร้า เศร้า เศร้า

จงอ่อนน้อมต่อผู้ที่อาวุโสกว่า   เพราะประสบการณ์คือสิ่งที่ควรค่าแก่การเคารพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #521 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 12:10:35 AM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ พี่   ไหว้

ผิง ผิง ป่วยด้วยอาการตับ และมดลูกอักเสบติดเชื้อ อยู่ รพ. ๒ วัน เห็นอาการไม่ดี ถ้าต้องจากกันขอให้อยู่ในอ้อมกอดดีกว่า..
ผมขอรับกลับ อยู่กับผม ๑ วันดีขึ้นมาก 

แต่พอไปให้น้ำเกลือ แล้วให้ยาและสารอาหารทางสายน้ำเกลือ..  ทางโรงบาล ห่วยมาก เร่งน้ำเ้กลือ แล้วไม่ผ่อน หมดเร็วไป ๖ ชม.
ตัวบวม จนร่างกายทนไม่ไหว อาเจียน  สำลักน้ำ     หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #522 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 12:22:17 AM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ พี่   ไหว้

ผิง ผิง ป่วยด้วยอาการตับ และมดลูกอักเสบติดเชื้อ อยู่ รพ. ๒ วัน เห็นอาการไม่ดี ถ้าต้องจากกันขอให้อยู่ในอ้อมกอดดีกว่า..
ผมขอรับกลับ อยู่กับผม ๑ วันดีขึ้นมาก 

แต่พอไปให้น้ำเกลือ แล้วให้ยาและสารอาหารทางสายน้ำเกลือ..  ทางโรงบาล ห่วยมาก เร่งน้ำเ้กลือ แล้วไม่ผ่อน หมดเร็วไป ๖ ชม.
ตัวบวม จนร่างกายทนไม่ไหว อาเจียน  สำลักน้ำ     หัวเราะร่าน้ำตาริน
หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #523 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 12:25:07 AM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับอาสุพินท์   ไหว้ ไหว้
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #524 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 05:28:25 PM »

ไหว้ ขอแสดงความเสียใจด้วยครับผม

หน้า: 1 ... 32 33 34 [35] 36 37 38 ... 51
  พิมพ์