๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:00:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31 32 33 [34] 35 36 37 ... 51
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เลี้ยงสัตว์อะไรกันบ้างครับ  (อ่าน 176882 ครั้ง)
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #495 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 01:47:15 PM »

เสียใจด้วยนะครับ เลี้ยงแล้วก็ผูกพัน จากกันก็เศร้าครับ

stamp50
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 225

« ตอบ #496 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 06:47:37 PM »

นี่คือลูกสาวผม ผิง ผิง เพิ่งจากผมไปเมื่อวานนี้ ๑๒ กรกฎาคม  เวลา ๑๖.๓๑ น. ด้วยโรคตับ รวมอายุได้ ๑๓ ขวบ ๒๖ วัน.  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เมื่อเหนื่อยนัก ก็มีที่ตรงนี้ คือหน้าอกผม ที่ให้พักนอน  ถ่ายในรถยนต์ เมื่อรับกลับ จาก รพ.สัตว์ รักษาอยู่ ๒ วัน

ภาพที่ ๓ เป็นภาพในนาทีสุดท้าย ที่ีต้องจากกัน  หลังจากที่กลับ จาก รพ.ผมอยู่กับเค้า ตลอด ๒ วันไม่ทิ้งเขาไปไหน
และอยู่ในอ้อมแขนจนวาระสุดท้าย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขออนุญาตใช้ กระทู้นี้ เพื่อไว้อาลัยรัก ให้กับ ลูกสาว ผมด้วยนะครับ..  นู๋ผิง ขอให้ไปดีเถอะนะลูกรัก  ไหว้   

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ Sad Sad Sad

ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #497 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 07:08:53 PM »

นี่คือลูกสาวผม ผิง ผิง เพิ่งจากผมไปเมื่อวานนี้ ๑๒ กรกฎาคม  เวลา ๑๖.๓๑ น. ด้วยโรคตับ รวมอายุได้ ๑๓ ขวบ ๒๖ วัน.  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เมื่อเหนื่อยนัก ก็มีที่ตรงนี้ คือหน้าอกผม ที่ให้พักนอน  ถ่ายในรถยนต์ เมื่อรับกลับ จาก รพ.สัตว์ รักษาอยู่ ๒ วัน

ภาพที่ ๓ เป็นภาพในนาทีสุดท้าย ที่ีต้องจากกัน  หลังจากที่กลับ จาก รพ.ผมอยู่กับเค้า ตลอด ๒ วันไม่ทิ้งเขาไปไหน
และอยู่ในอ้อมแขนจนวาระสุดท้าย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขออนุญาตใช้ กระทู้นี้ เพื่อไว้อาลัยรัก ให้กับ ลูกสาว ผมด้วยนะครับ..  นู๋ผิง ขอให้ไปดีเถอะนะลูกรัก  ไหว้   

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #498 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 07:31:35 PM »

ขอบคุณมากครับ คุณ @นัตตา.  ไหว้

ขอบคุณมากครับ คุณ stamp50.ไหว้

ขอบคุณมากครับ คุณ ธำรง.      ไหว้

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #499 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 01:27:37 PM »

ไหว้  เสียใจด้วยครับพี่ Ro@d

ในอนาคตลูกชายตัวน้อยที่ชอบนอนบนอกของผมก็ต้องไปสบายเหมือนน้องผิง ผิง   เศร้า

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #500 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 09:06:05 AM »

ไหว้  เสียใจด้วยครับพี่ Ro@d

ในอนาคตลูกชายตัวน้อยที่ชอบนอนบนอกของผมก็ต้องไปสบายเหมือนน้องผิง ผิง   เศร้า

ขอบคุณมากครับ คุณ pasta.  ไหว้ 

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #501 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 09:12:19 AM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับพี่ Ro@d
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #502 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 09:55:56 AM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับพี่ Ro@d

ขอบคุณมากครับ คุณ อรชุน-รักในหลวง.  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2011, 09:32:58 PM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

GUNG_GG ผมรักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

ใจสู้ชะอย่าง เป้าหมายที่หวังไว้ไม่ไกลเกินเอื้อม

« ตอบ #503 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 09:00:27 PM »

ไหว้ขอแสดงความเสียใจด้วยครับพี่ Ro@d

จงอ่อนน้อมต่อผู้ที่อาวุโสกว่า   เพราะประสบการณ์คือสิ่งที่ควรค่าแก่การเคารพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #504 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 09:32:36 PM »

ไหว้ขอแสดงความเสียใจด้วยครับพี่ Ro@d

ขอบคุณมากครับ คุณ  GUNG_GG  ผมรักในหลวงครับ.   ไหว้

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #505 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 09:42:08 PM »

สัตว์เลี้ยงที่ผมรักมาก และสามารถเลี้ยงดูแลมันด้วยความรักและเต็มใจคือ"หมา"

แต่เลิกเลี้ยงมาประมาณเกือบสิบปีแระครับ เคยเลี้ยงล่าสุด ก่อนเลิก5ตัว ย้ายบ้านใหญ่ครั้งสุดท้ายจากบ้านนอกเข้าเมือง ด้วยอะไรทั้งหลายแหล่ หมาผมกระจัดกระจาย ตอนนี้ยังเห็นเหลืออยู่1ตัว อยู่บ้านน้องชาย ที่บ้านนอกเมือง นอกนั้นก็ล้มหายตายจาก

สาเหตุหลักๆคือ เมื่อมันตาย สมาชิกในบ้านร้องให้กันระเงียว ขนาดว่า เมียผมค่อนข้างจะใจเด็ด ขานั้นเอาก่อนใคร ลูกก็ร้องตาม หึๆๆ

ณ.ปัจจุบัน ก็ยังอยากเลี้ยงอยู่ แต่สถานที่ไม่อำนวย เพราะชอบหมาใหญ่

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #506 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 09:44:15 PM »

เสียใจด้วยนะครับพี่ Ro@d ไหว้ ไหว้

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #507 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 09:52:20 PM »

สัตว์เลี้ยงที่ผมรักมาก และสามารถเลี้ยงดูแลมันด้วยความรักและเต็มใจคือ"หมา"

แต่เลิกเลี้ยงมาประมาณเกือบสิบปีแระครับ เคยเลี้ยงล่าสุด ก่อนเลิก5ตัว ย้ายบ้านใหญ่ครั้งสุดท้ายจากบ้านนอกเข้าเมือง ด้วยอะไรทั้งหลายแหล่ หมาผมกระจัดกระจาย ตอนนี้ยังเห็นเหลืออยู่1ตัว อยู่บ้านน้องชาย ที่บ้านนอกเมือง นอกนั้นก็ล้มหายตายจาก

สาเหตุหลักๆคือ เมื่อมันตาย สมาชิกในบ้านร้องให้กันระเงียว ขนาดว่า เมียผมค่อนข้างจะใจเด็ด ขานั้นเอาก่อนใคร ลูกก็ร้องตาม หึๆๆ

ณ.ปัจจุบัน ก็ยังอยากเลี้ยงอยู่ แต่สถานที่ไม่อำนวย เพราะชอบหมาใหญ่

ขอบคุณมากครับ คุณ udomkd.  ไหว้

เสียใจด้วยนะครับพี่ Ro@d ไหว้ ไหว้

ขอบคุณมากครับ คุณ ขุนช้าง-รักในหลวง.   ไหว้

Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #508 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 10:07:53 PM »

เสียใจด้วยครับพี่ Ro@d  ไหว้

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #509 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 10:20:41 PM »

เสียใจด้วยครับพี่ Ro@d  ไหว้

ขอบคุณมากครับ คุณ Skydiver_รักในหลวง.  ไหว้

หน้า: 1 ... 31 32 33 [34] 35 36 37 ... 51
  พิมพ์