๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 01:45:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 18 19 20 [21] 22 23 24 ... 51
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เลี้ยงสัตว์อะไรกันบ้างครับ  (อ่าน 176858 ครั้ง)
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #300 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 03:30:56 PM »

แมวที่บ้านครับ เจ้าหง่ำ หง่ำ

Uploaded with ImageShack.us

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #301 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 04:38:50 PM »

แมวตาเพชร   Shocked Shocked Shocked

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #302 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 05:15:36 PM »

แล้วเจ้า Sprite มันเป็นพันธุ์อะไรครับ   สีเหมือน Old English Sheepdog แต่ขนไม่ยาวเท่า หรือว่ายังวัยรุ่น

ไหว้ ผมไม่แน่ใจว่าพันธุ์อะไรเหมือนกันครับอาจารย์ ขนปกติเขายาวกว่านี้ ที่เห็นสั้นเพราะถูกกล้อนด้วยกรรไกร  Cheesy
นี่โตเต็มที่แล้วครับ อายุ 4-5 ปี แล้ว
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #303 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 05:57:34 PM »

นังพิศหมาที่เก็บมาจากหลังวัดชอบกัดแมวครับ..มีวิธีแก้ไหม ?..ผมตีทุกครั้งที่มันกัด มาอยู่ใหม่ ๆ ตัวเล็กกว่าแมว ตอนนี้เข้าวัยรุ่นตัวโตกว่าแล้ว แมวเดินผ่านบางทีมันก็ดี แต่บางทีก็งับเฉยเลย  ไม่เหมือนตัวผู้ตัวเก่าที่ตายไป ตัวนั้นไว้ใจได้ไม่กัดแน่ ๆ 
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #304 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 08:27:44 PM »

เจ้า Sprite ให้เฝ้าดูแลไก่ ดันไปนอนเขลงซะแล้ว

โฉมหน้า หมาเลี้ยงไก่   Cheesy

กลายเป็นภาพสุดท้ายของเจ้าSpriteครับ
คนสวนโทร.มาบอกว่า ตอนเย็นเข้าบ้านมานอนดูซึมๆ ตอนเช้าเจ้าSpriteก็ไม่ยอมตื่นซะแล้ว  เศร้า

ไม่มีอาการป่วยมาก่อน ผมเข้าใจว่าคงโดนงูกัด
ช่วงนี้ฝนตก น้ำมาก ต้องระวังงูและสัตว์เลื้อยคลานครับ  อ๋อย
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #305 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 08:45:05 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะพี่ธำรง... เศร้า

มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #306 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 10:02:37 PM »

เจ้า Sprite ให้เฝ้าดูแลไก่ ดันไปนอนเขลงซะแล้ว

โฉมหน้า หมาเลี้ยงไก่   Cheesy

กลายเป็นภาพสุดท้ายของเจ้าSpriteครับ
คนสวนโทร.มาบอกว่า ตอนเย็นเข้าบ้านมานอนดูซึมๆ ตอนเช้าเจ้าSpriteก็ไม่ยอมตื่นซะแล้ว  เศร้า

ไม่มีอาการป่วยมาก่อน ผมเข้าใจว่าคงโดนงูกัด
ช่วงนี้ฝนตก น้ำมาก ต้องระวังงูและสัตว์เลื้อยคลานครับ  อ๋อย

น่าจะโดนลูกงูแมวเซาครับพี่ธำรง...ช่วงนี้กะลังออกจากไข่ซะด้วย   Embarrassed  ขอแสดงความเสียใจด้วยครับพี่ธำรง ไหว้ Embarrassed

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #307 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 10:47:08 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะพี่ธำรง... เศร้า

ขอบคุณครับ  Smiley

น่าจะโดนลูกงูแมวเซาครับพี่ธำรง...ช่วงนี้กะลังออกจากไข่ซะด้วย   Embarrassed  ขอแสดงความเสียใจด้วยครับพี่ธำรง ไหว้ Embarrassed

ไหว้ มีอะไรเลี้ยงไว้ปราบงูได้บ้างครับ
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #308 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 10:57:00 PM »

ขอร่วมไว้อาลัยเจ้า Sprite และแสดงความเสียใจกับคุณธำรงครับ

Jack Russel ของเพื่อนผม ถูกลูกงูเห่ากัดที่ลิ้น  กว่าจะได้เซรุ่มกว่ายี่สิบชั่วโมง  ลิ้นบวมคับปาก  หมอต้องเอาท่อยัดเปิดทางลมให้มันหายใจได้
นอนแน่นิ่งเหมือนตาย   พอฉีดเซรุ่มได้สามสี่ชั่วโมง... ฟื้นครับ ที่บวมก็ยุบ  หายเป็นปกติ

ถ้าจะเลี้ยงไว้ปราบงู  Jack Russel นี่พอใช้ได้  สายพันธุ์ล่าสัตว์  ออกไฮเปอร์หน่อยๆ แข็งแรงว่องไวดีมาก 

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #309 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 11:06:59 PM »

ไหว้ ขอบคุณอาจารย์ผณิศวรครับ
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #310 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 11:09:50 PM »

ขอร่วมไว้อาลัยเจ้า Sprite และแสดงความเสียใจกับคุณธำรงครับ

Jack Russel ของเพื่อนผม ถูกลูกงูเห่ากัดที่ลิ้น  กว่าจะได้เซรุ่มกว่ายี่สิบชั่วโมง  ลิ้นบวมคับปาก  หมอต้องเอาท่อยัดเปิดทางลมให้มันหายใจได้
นอนแน่นิ่งเหมือนตาย   พอฉีดเซรุ่มได้สามสี่ชั่วโมง... ฟื้นครับ ที่บวมก็ยุบ  หายเป็นปกติ

ถ้าจะเลี้ยงไว้ปราบงู  Jack Russel นี่พอใช้ได้  สายพันธุ์ล่าสัตว์  ออกไฮเปอร์หน่อยๆ แข็งแรงว่องไวดีมาก 
Jack Russell Terrier vs. Snake

พอดีเคยเห็นคลิปวีดีโอนี้ครับเลยนำมายืนยันความว่องไวของเจ้าตัวเล็ก แต่สายพันธ์นี้เพื่อนผมที่เลี้ยงไว้บอกว่าตัวทำลายบ้านดีๆเลยนะครับฮ่าๆๆไฮเปอร์สุดๆเล่นได้ทั้งวัน ถ้าเจ้าของไม่ดูแลดีๆเค้าจะทำลายบ้านเป็นการแก้แค้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2010, 11:14:54 PM โดย ขุนช้าง-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #311 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 10:28:44 AM »

ขอบคุณครับ  Smiley

ไหว้ มีอะไรเลี้ยงไว้ปราบงูได้บ้างครับ

ห่านป้องกันได้ครับ...แต่ไม่สามารถปราบได้  สัตว์ที่ปราบงูคือ พังพอนกับสัตว์จำพวกตะกวด แลน ครับ  แต่งูหาย ไก่ของเราจะเป็นอาหารของมันซะเองครับ... ตกใจ ดูจากลักษณะบ้านสวนของพี่ธำรงแล้ว จัดการได้ดีมาก ตัดหญ้าเก็บของไม่รก งูไม่น่าเข้ามาเพ่นพ่าน  สนัขน่าจะไปเล่นไกลๆแถวๆที่รกแล้วไปเจอลูกแมวเซาโดยบังเอิญ ด้วยความอยากรู้อยากเห็นจึงเข้าไปเล่นแล้วพลาดท่าครับ เพราะถ้าเป็นตัวโตน่าจะอยู่ได้ไม่เกินชั่วโมงครับ งูพวกนี้จะซุ่มอยู่กับที่รอเหยื่อครับไม่ออกเพ่นพ่าน  ถือว่าเป็ราวเคราะห์ของเจ้าSpiriteมันครับ  ไหว้ เศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2010, 10:32:44 AM โดย soveat- รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #312 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 11:10:51 AM »

แมวเซาเป็นงูที่ระวังยากครับ  ยากกว่างูกะปะเสียอีก เนื่องจากงูชนิดนี้ไม่ค่อยขู่ศัตรู  จะฉกกัดทันที่ที่รู้สึกว่ามีภัยหรือถูกรบกวนหนักๆและฉกได้รวดเร็วมากแม้ว่าจะไม่อยู่ในลักษณะเตรียมตัวฉก  และอยู่ไม่เป็นที่เสียด้วย  ชอบอยู่นิ่งๆตามกองไม้  บนใบไม้แห้ง  แม้กระทั่งหมวก  เสื้อผ้าที่วางกองไว้ก็เคนมีรายงานมาแล้วครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2010, 11:16:08 AM โดย soveat- รักในหลวง » บันทึกการเข้า

รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #313 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 10:59:32 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก อย่าดูจู๋ผม.... ขำก๊าก

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #314 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 11:19:39 AM »

-หมาสีม้าลาย เพิ่งเคยเห็นครั้งแรก เป็นลายจริงหรือเป็นภาพตัดต่อ ครับ..?
-ถามท่านผู้รู้เรื่องงูว่า งูแมวเซา งูกะปะ กับงูหางกระดิ่งของอเมริกา ทั้ง 3 ชนิดนี้เป็นญาติ ๆ กันรึเปล่าครับ

หน้า: 1 ... 18 19 20 [21] 22 23 24 ... 51
  พิมพ์