๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 12:59:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 51
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เลี้ยงสัตว์อะไรกันบ้างครับ  (อ่าน 191563 ครั้ง)
ViciousViper
ปลัดหนุ่ม มือใหม่หัดยิง
Jr. Member
**

คะแนน 10

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #255 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 11:34:26 AM »

เท่าที่มีรูปก็

เกาลัด เม่นแคระ

ถุงเงิน แมวลายวัวครับ  ตอนนี้โตและอ้วนแล้ว โดนตอนแล้วด้วย

นอกนั้นก็สุนัขอีก 3 ครับ  บางแก้ว 1 ลูกครึ่ง 2

ปืนกระบอกแรกของผม .38 S&W SPL +P M60-16

ยามใช้ปืน เราต้องเป็นนายปืน สติต้องอยู่เหนือโทสะเสมอ
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #256 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 03:38:13 PM »

มีแมวหนึ่งตัว ชื่อจินดาครับ  อายุประมาณ ๙ ปีแล้วครับ  ที่จริงจินดา  มีพี่  พี่เขาชื่อนิลครับ  ที่ชื่อนิลเพราะ ตัวเขาดำจนหาสีขาวไม่เจอครับแต่พี่เขาไปสวรรค์แล้ว เนื่องจากเป็นไข้หัดครับ พาไปหาหมอ หมอบอกว่าทำใจเถอะครับไม่รอด

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #257 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 03:41:02 PM »

จำกันได้ไหม ลองกองตอนเด็ก

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #258 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 03:43:16 PM »

ลองกองปีนี้เป็นสาวแล้ว

Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #259 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 03:48:07 PM »

เมื่อสักครู่ลองกองตอนเป็นเด็กรูปไม่ขึ้น เอาใหม่ครับ

Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #260 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 03:50:33 PM »

ไม่ขึ้นอีกแล้ว  ขอโทษครับ  เอาใหม่อีกที

coda
None of us is as smart as all of us.
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #261 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 04:41:35 PM »

...ลองเปลี่ยนชื่อเป็นภาษาอังกฤษล้วนๆ ครับ

...ผมหมายถึงชื่อไฟล์ ไม่ใช่ชื่อเจ้าลองกองนะ  คิก คิก

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ขนมจีนเส้นใหญ่
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #262 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 06:29:23 PM »

บางแก้ว.....มาแล้วครับ...  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2009, 06:34:17 PM โดย ขนมจีนเส้นใหญ่ » บันทึกการเข้า

ปืนจะประเสริฐดังมีมนุยษ์ที่เป็นเลิศอยู่หลังปืน
maneeka
Hero Member

คะแนน 2146

@_@

« ตอบ #263 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 06:58:07 PM »

รูปลูกสาวโกลเด้นค่ะ และเลี้ยงปลาหมอสี 1 ตัว (ยังไม่มีรูปถ่ายค่ะ)   ขออภัยภาพเบลอมากค่ะ จะปรับปรุงค่ะ ไหว้

ลุกชายอัลเซเซี่ยนค่ะ

|
                                         |
                                         |
                                         | 
                                         |
                                         |
                                         |
                                         | 

V
                                         V
                                         V

และลิง  ไม่ทราบสายพันธุ์ อีก 1 ตัว ซนมากๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน

Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #264 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 01:24:37 PM »

ลองกอง ตอนเด็ก

Kasim
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 8

« ตอบ #265 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 02:47:08 PM »

บางแก้ว.....มาแล้วครับ...  Cheesy

โห..หมาดุ
ขนมจีนเส้นใหญ่
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #266 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 11:41:22 PM »

โห..หมาดุ

เป็นหมาใจดีแล้วครับ . . .  Wink แต่รักความยุติธรรม

ปืนจะประเสริฐดังมีมนุยษ์ที่เป็นเลิศอยู่หลังปืน
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #267 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 03:51:22 PM »

ได้มาตอนไปซื้อกุ้งที่บ่อครับเลี้ยงมาตั้งแต่ตัวเท่าหัวนิวโป้งมันไปอยู่ในกุ้งที่เค้าน๊อคน้ำแข็งไว้ที่แรกนึกว่าเรียบร้อยไปแล้วซะอีกเอาแช่น้ำธรรมดาเอาไว้ก็ฟื้นขึ้นมาตอนนี้ท่าเอาไปปล่อยก็คงไม่รอดครับเพราะมันเจอคนแล้วเข้าหาครับ

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #268 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 09:53:09 PM »

ลูกนกเขาใหญ่ครับ แมวคาบมากลางดึกคืนวันที่ 21 พย.2552 ผมเข้ายื้อแย่งทำยังไงมันก็ไม่ยอมปล่อย ไม้สุดท้ายเลยเป่าหู..มันถึงยอมวาง นกไม่ดิ้นเลยนึกว่าตายซะแล้ว สำรวจดูขาและปีกยังไม่หัก แต่มีแผลค่อนข้างใหญ่ที่สีข้าง ผมใส่เบตาดีนแล้วเอาผ้าห่อให้นอน นี่ครบ 24 ชม.แล้วไม่รู้จะรอดหรือเปล่า มันไม่ยอมกินอาหาร แต่กินน้ำ(ใส่ช้อนยื่นเข้าไปที่ปาก) ท่านใดมีคำแนะนำดี ๆ บ้างครับ
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #269 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 10:48:29 PM »

ลูกนกเขาใหญ่ครับ แมวคาบมากลางดึกคืนวันที่ 21 พย.2552 ผมเข้ายื้อแย่งทำยังไงมันก็ไม่ยอมปล่อย ไม้สุดท้ายเลยเป่าหู..มันถึงยอมวาง นกไม่ดิ้นเลยนึกว่าตายซะแล้ว สำรวจดูขาและปีกยังไม่หัก แต่มีแผลค่อนข้างใหญ่ที่สีข้าง ผมใส่เบตาดีนแล้วเอาผ้าห่อให้นอน นี่ครบ 24 ชม.แล้วไม่รู้จะรอดหรือเปล่า มันไม่ยอมกินอาหาร แต่กินน้ำ(ใส่ช้อนยื่นเข้าไปที่ปาก) ท่านใดมีคำแนะนำดี ๆ บ้างครับ
คงตกใจอยู่มั๊งคะ...นกเขาที่บ้านเคยโดนแมวคาบมาหลายครั้ง มีทั้งรอดและไม่รอด...มีทั้งคาที่และคากรง 

ตัวที่บาดเจ็บเล็กน้อยไม่มีเลือดก็จะจับใส่กรงเอาน้ำเอาอาหารใส่ถ้วยเล็ก ๆ วางไว้ให้...พอเค้าค่อยยังชั่วก็ปล่อยไปค่ะ  ถ้าตัวไหนดูแล้วอาการไม่ค่อยดีก็จะพาไปหาหมอ 

ให้อาหารสำหรับนกเขารึเปล่าคะ... Undecided

หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 51
  พิมพ์