๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 19, 2024, 05:35:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบราคาขายปืน S&W .38 Special CTG  (อ่าน 26522 ครั้ง)
pankung
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

อยากได้ 'P2000'

« เมื่อ: สิงหาคม 04, 2008, 08:30:03 AM »

รบกวนพี่ๆๆหน่อยครับ พอดีพี่ที่บริษัทจะขายแต่ไม่ทราบราคาครับ  ไหว้

เมื่อไหร่จะเจอเนื้อคู่สักทีน่ะ อยากยิงก่ะเค้ามั้งจัง
josan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2008, 08:42:01 AM »

ปืน สมิท มีหลายรุ่นนะครับ
ถ้าจะให้ดีลองดูรุ่นที่อยู่ตรงด้านในของบานพับโม่ด้วยครับว่าเป็นรุ่นอะไร ขนาดความยาวลำกล้องกี่นิ้ว
ราคาของปืนมือสองขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายอย่างด้วยครับ เช่นสภาพของปืน ความนิยม
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นราคาก็ต้องขึ้นอยู่กับความพอใจของทั้งผู้ซื้อและผู้ขายล่ะครับ

A life without a friend is a life without a sun.
pankung
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2008, 08:48:29 AM »

รูปครับ
1.

2.

รบกวนพี่ที่พอจะทราบราคาหน่อยครับ พอดีผมอยากได้แต่คนขายไม่ทราบราคาครับ  ไหว้

เมื่อไหร่จะเจอเนื้อคู่สักทีน่ะ อยากยิงก่ะเค้ามั้งจัง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2008, 08:54:12 AM »

สมัยที่เจ้าของซื้อมือแรกราคาไม่เกิน 5,000.- บาท(33 ปีมาแล้ว)... แต่ราคาของใหม่ปัจจุบันประมาณ 70,000.- บาทครับ...
pankung
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2008, 09:06:01 AM »

ปืน สมิท มีหลายรุ่นนะครับ
ถ้าจะให้ดีลองดูรุ่นที่อยู่ตรงด้านในของบานพับโม่ด้วยครับว่าเป็นรุ่นอะไร ขนาดความยาวลำกล้องกี่นิ้ว
ราคาของปืนมือสองขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายอย่างด้วยครับ เช่นสภาพของปืน ความนิยม
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นราคาก็ต้องขึ้นอยู่กับความพอใจของทั้งผู้ซื้อและผู้ขายล่ะครับ

พี่ครับจากรูป พี่ว่าลำกล้องประมาณกี่นิ้วครับแล้วรุ่นอะไร พอดีคนขายเค้าไม่รู้เรื่องปืนเลยครับ ขอบคุณครับ

pankung
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2008, 09:21:20 AM »

สมัยที่เจ้าของซื้อมือแรกราคาไม่เกิน 5,000.- บาท(33 ปีมาแล้ว)... แต่ราคาของใหม่ปัจจุบันประมาณ 70,000.- บาทครับ...
ขอบคุณครับพี่ เมื่อก่อนพ่อผมน่าจะซื้อไว้ซักกระบอกน่ะครับผมจะได้มีปืนมรดกกับเค้าบ้าง แย่จัง เศร้า เศร้า

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2008, 09:38:35 AM »

คาดว่าน่าจะเป็นสมิทฯ โมเดล ๑๕ แต่จะขีดอะไรไม่แน่ใจครับ... เป็นปืนดีครับ... เรียกได้ว่าสมัยนั้นเป็นพระเอกของค่ายเลยทีเดียว... ราคาน่าจะดูในหน้าซื้อ-ขายนะครับ... ที่สำคัญคือขอให้พอใจกันทั้งผู้ซื้อและผู้ขาย...

...และกรณีที่เจ้าของไม่รูเรื่องอาวุธปืนเลย... อันนี้ต้องมาวิเคราะห์กันครับ... มีทั้งข้อดูและข้อเสีย... ข้อดีคือเจ้าของคงไม่ค่อยได้ใช้... ส่วนข้อเสียคือ... เมื่อไม่รู้เรื่องปืนก็ไม่คงไม่รูจักวิธีดูแลรักษาครับ... ตรวจดูด้วยว่าแกนโม่คดหรือเปล่า... มีสนิมหรือไม่... ฯลฯ

...ขอให้ได้ครอบครองปืนที่ถูกใจนะครับ...
pankung
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2008, 09:44:36 AM »

คาดว่าน่าจะเป็นสมิทฯ โมเดล ๑๕ แต่จะขีดอะไรไม่แน่ใจครับ... เป็นปืนดีครับ... เรียกได้ว่าสมัยนั้นเป็นพระเอกของค่ายเลยทีเดียว... ราคาน่าจะดูในหน้าซื้อ-ขายนะครับ... ที่สำคัญคือขอให้พอใจกันทั้งผู้ซื้อและผู้ขาย...

...และกรณีที่เจ้าของไม่รูเรื่องอาวุธปืนเลย... อันนี้ต้องมาวิเคราะห์กันครับ... มีทั้งข้อดูและข้อเสีย... ข้อดีคือเจ้าของคงไม่ค่อยได้ใช้... ส่วนข้อเสียคือ... เมื่อไม่รู้เรื่องปืนก็ไม่คงไม่รูจักวิธีดูแลรักษาครับ... ตรวจดูด้วยว่าแกนโม่คดหรือเปล่า... มีสนิมหรือไม่... ฯลฯ

...ขอให้ได้ครอบครองปืนที่ถูกใจนะครับ...
ขอบคุณมากครับพี่ สงสัยผมคงต้องไปดูปืนก่อน แล้วค่อยตัดสินใจ   ไหว้

ประชาบดี59
Jr. Member
**

คะแนน 5

จริงเป็นเท็จ เท็จเป็นจริง

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 01:13:38 PM »

ของผมก็มีอยู่กระบอกหนึ่งพึ่งได้มาเปิดดูที่พับโม่ mod 60  แต่มีคนที่จะซื้อต่อผมเค้าถามผมว่า ขีดอะไร ผมตอบว่าไม่มีขีดอะไรครับ เพราะผมไม่เห็นมี ตกลงปืนเป็นรุ่นไหนเค้าเรียกอะไรครับ ใครพอรู้ ปีประมาณ 20  แล้ว  สแตนเลสทั้งกระบอกครับ
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 09:39:22 PM »

ของผมก็มีอยู่กระบอกหนึ่งพึ่งได้มาเปิดดูที่พับโม่ mod 60  แต่มีคนที่จะซื้อต่อผมเค้าถามผมว่า ขีดอะไร ผมตอบว่าไม่มีขีดอะไรครับ เพราะผมไม่เห็นมี ตกลงปืนเป็นรุ่นไหนเค้าเรียกอะไรครับ ใครพอรู้ ปีประมาณ 20  แล้ว  สแตนเลสทั้งกระบอกครับ

ขุดดีจริง ๆ เลยครับ  ลำกล้องยาวกี่นิ้วครับ และ มีศูนย์หลังแบบปรับได้หรือไม่ครับ

josan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 09:59:45 PM »

เรียก สมิท ชีฟ ครับ
ถ้าเป็น m60 รุ่นแรก จะไม่มีขีดต่อท้าย ผลิตประมาณปี 1965 ~ 1969 ครับ
โดยช่วงแรกที่ทำ s/n จะมีแต่ตัวเลข จนปี 1969 ถึงเริ่ม ใช้ตัวอักษร R นำหน้าตัวเลขครับ

A life without a friend is a life without a sun.
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 10:55:50 PM »

เรียก สมิท ชีฟ ครับ
ถ้าเป็น m60 รุ่นแรก จะไม่มีขีดต่อท้าย ผลิตประมาณปี 1965 ~ 1969 ครับ
โดยช่วงแรกที่ทำ s/n จะมีแต่ตัวเลข จนปี 1969 ถึงเริ่ม ใช้ตัวอักษร R นำหน้าตัวเลขครับ

+1 ครับ

คนตัวเล็ก
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 11:56:00 PM »

มีใครที่พอจะรู้ราคาปืน สมิธ เอม.60-16 ลำก้อง 2" สเตนส์เลส ราคาเท่าไหร่ครับรานใหนมีขายที่ราคายุติธรรมและมีอะไรแถมให้บ้าง และผิวสเตนส์เลส กับคำว่าสเตนส์เลสเฉยๆเหมือนกันหรือไม่เพราะบางร้านลงไว้มีคำว่า"ผิว"อยู่ด้วย ไม่รู้จริงๆครับขอเป็นความรู้หน่อยครับ เพิ่งหัดเล่นปืน และถ้าเราจองไว้แต่ขอใบป.3ไม่ได้ทางร้านจะคืนเงินให้เป็นบางส่วนมั้ย และมีกำหนดกี่วันนับจากวันที่จอง
chear
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 02:10:22 PM »

อยากทราบารคาของ cz 75     ราคาอยู่ที่เท่าไรครับ    ขอรบกวนพี่พี่ทุกท่านด้วยครับน้องใหม่
pimnaja
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 12:40:48 PM »

ราคาปืน S&W .38 DCF 3082 ลำกล้อง 2 นิ้ว ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2010, 12:58:31 PM โดย pimnaja » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2
  พิมพ์