ติดยาบ้า ทำไงถึงจะเลิกได้ครับ แนะนำด้วย

<< < (2/11) > >>

MP 436:
อ้างจาก: sinop ที่ สิงหาคม 02, 2008, 07:24:53 AM

อยู่ที่ตัวของผู้เสพเป็นหลักถ้าใจไม่แข็งก็เลิกไม่ได้
สมัยเรียนหนังสือเพื่อนติดยา(ผงขาว)เขาอยากเลิกบอกพ่อ
พ่อเขาพาไปโรงพยาบาลบำรุงราษฎ์หมอจ่ายยาให้ไม่กี่เม็ดเลิกได้เด็ดขาด
ควรต้องเข้าใจก่อนว่าหมอช่วยได้แค่เรื่องบำบัดอาการให้ดีขึ้นได้
พอกลับบ้านถ้าใจไม่แข็งเจอเพื่อนชวนก็จะกลับไปเสพอีก ::009::

เอาแค่บุหรี่คนที่ติดถ้าใจไม่แข็งก็เลิกไม่ได้ซะที :~)

น่าจะเป็นเพราะสาเหตุเพื่อนมากลากกันไปด้วยครับ 

น้าพงษ์...รักในหลวง:
..เคยคุยกับผู้เสพคนหนึ่ง.บอกเลิกยากมากๆ.ทุกวันนี้ก็ยังไม่เลิก..ผมว่าอยู่ที่.ใจ.มากกว่า.ถ้าจะเลิกจริงๆ.ทำไมจะเลิกไม่ได้... ::009::

carrera:
เป็นกำลังใจให้ครับ ;D ;D ;D

carrera:
อ้างจาก: น้าพงษ์..จี่หอย ที่ สิงหาคม 02, 2008, 07:43:47 AM

..เคยคุยกับผู้เสพคนหนึ่ง.บอกเลิกยากมากๆ.ทุกวันนี้ก็ยังไม่เลิก..ผมว่าอยู่ที่.ใจ.มากกว่า.ถ้าจะเลิกจริงๆ.ทำไมจะเลิกไม่ได้... ::009::

คนไม่ติดคงไม่รู้ เรื่องนี้ตอบยาก ;D ;D ;D

NatthaphoN_:
อ้างจาก: ๑๑ มม. ที่ สิงหาคม 02, 2008, 07:26:11 AM

อ้างจาก: พนธ์ลำภู ที่ สิงหาคม 02, 2008, 07:21:54 AM

ติดแต่ยาบ้าเหรอครับ กัญชา เหล้า ยาเสพติดตัวอื่นเอาด้วยไหม๊...

ไม่มีครับ 

อายุเท่าไหร่แล้วครับ..

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว