ติดยาบ้า ทำไงถึงจะเลิกได้ครับ แนะนำด้วย

<< < (3/11) > >>

MP 436:
อ้างจาก: พนธ์ลำภู ที่ สิงหาคม 02, 2008, 07:49:13 AM

อ้างจาก: ๑๑ มม. ที่ สิงหาคม 02, 2008, 07:26:11 AM

อ้างจาก: พนธ์ลำภู ที่ สิงหาคม 02, 2008, 07:21:54 AM

ติดแต่ยาบ้าเหรอครับ กัญชา เหล้า ยาเสพติดตัวอื่นเอาด้วยไหม๊...

ไม่มีครับ 

อายุเท่าไหร่แล้วครับ..

๑๖ กว่าๆ เองครับ เรียนเทคนิค เทียบก็ ม๔ ได้ แต่ตอนนี้ ออกเรียนไปแล้วครับ

C.J. - รักในหลวง:
ผมเห็นคนที่เลิกได้... ก็เพราะไม่มีให้เสพ..

1. หาทางแจ้งเบาะแสทำลายแหล่งซื้อขาย

2.นำไปบำบัด..

ทั้งนี้.. ทั้งนั้นอยู่ที่กำลังใจผู้เสพ.. ครับ

MP 436:
อ้างจาก: Jongrakn ที่ สิงหาคม 02, 2008, 08:03:22 AM

ผมเห็นคนที่เลิกได้... ก็เพราะไม่มีให้เสพ..

1. หาทางแจ้งเบาะแสทำลายแหล่งซื้อขาย

2.นำไปบำบัด..

ทั้งนี้.. ทั้งนั้นอยู่ที่กำลังใจผู้เสพ.. ครับ

ในข้อ๒ ที่ท่าน Jongrakn แนะนำไปบำบัด  พอจะแนะนำได้บ้างไหมครับว่าที่ไหน อย่างไร

สุพินท์ - รักในหลวง:
เลิกยา  ง่ายมากครับ
แต่เรื่องยากคือ  กลับไปเสพยาใหม่
การบำบัด   จะต้องหาทางนำตัวออกไปจากสภาพแวดล้อมเดิม    ย้ายบ้าน  รวมทั้งพ่อแม่เอง  ก็ต้องเปลี่ยนแปลงพฤติกรรมของตัวเองด้วย   ร้อยละ 99 ของการเริ่มเสพยามาจากตัวพ่อแม่เอง

SEEZ ..รักในหลวง..:
   ผมว่าการเลิกสิ่งเสพติดความตั้งใจของผู้จะเลิกและกำลังใจจากคนรอบข้างสำคัญมากครับ    ขอเอาใจช่วยให้สำเร็จครับ.. ::002:: ::002::
       ว่าแต่ตอนนี้ผมติดยิงปืนอยู่  จะบำบัดอย่างไรครับ  :~) :~)  

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว