๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 02:36:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมิธ M 686-4 ลำกล้อง บาร์สโตร 6 นิ้ว  (อ่าน 24361 ครั้ง)
pnc3888
ฅน ล่า ฝัน
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2005, 07:25:00 AM »

น่าจะเป็นลำกล้องเดิมติดปืนแล้วเหลาแต่งข้างใหม่นะครับ Smiley Smiley

Grin ลำกล้องเดิม 5 เกลียวไม่ใช่หรือครับ มี 6 เกลียวด้วยหรือเปล่าไม่แน่ใจ เท่าที่จำได้ 686 มี 5 เกลียว แต่ในรูปเป็น 6 เกลียวนะครับ Grin

I don't think Bar-Sto has ever made revolver barrels. Are you sure this is genuine bar-sto??

Huh แต่ในเวบ Barsto มีรูปนี้ครับ แต่ไม่มีรายละเอียดอะไรเลย Huh

ขอบคุณครับ..ที่กรุณาช่วยค้นมาบอกกล่าวกัน   Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2005, 07:26:53 AM โดย pnc3888 » บันทึกการเข้า

มีชีวิต เกิดมาแค่ ครั้งเดียวเท่านั้น..อย่าปล่อยมัน ซังกะตายไปวันวัน....
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2005, 02:20:03 PM »

ปืนสวยครับ

คนยิงก็ฝีมือดี  ผมว่านี่ถ้าใจเย็น ๆ อีกนิด ปัน X ระยะ 15 เมตร สบาย ๆ เลยหละครับ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
pnc3888
ฅน ล่า ฝัน
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2005, 02:52:32 PM »

ปืนสวยครับ

คนยิงก็ฝีมือดี ผมว่านี่ถ้าใจเย็น ๆ อีกนิด ปัน X ระยะ 15 เมตร สบาย ๆ เลยหละครับ

Cheesy Cheesy ขอบคุณมากครับที่ชม    ปืนมันหนักครับเลยต้องรีบยิง ( แก่แล้วครับ เรี่ยวแรงไม่ค่อยดี ) Cheesy Cheesy Cheesy

มีชีวิต เกิดมาแค่ ครั้งเดียวเท่านั้น..อย่าปล่อยมัน ซังกะตายไปวันวัน....
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2005, 05:33:06 PM »

สวยครับ อยากได้เหมือนกัน Grin 20นัด เกือบเต็ม 200 หลงรัก หลงรัก หลงรัก
เรียว
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2005, 08:38:19 PM »

เพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรกเหมือนกันครับ รีวอลเวอร์ ลำกล้อง บาร์สโต แต่ลำกล้องมี 6 เกลียวนะครับ แล้วหางนกสับก็ดูจะสั้นกว่าของเดิมนะครับ
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2005, 10:01:59 AM »

จาก  www.barsto.com ครับ

Bar-Sto Precision Machine has been making the finest auto-pistol barrels since 1971. Bar-Sto barrels have been used by the U.S. Marine Corps Marksman Unit since 1977.The AMU uses them also. They have also been used to win every major pistol tournament worldwide, including Camp Perry, the U.S.P.S.A. Nationals, Steel Challenge, the Masters, and many more.

All Bar-Sto Pistol barrels are machined from solid stainless steel bar stock which has been heat treated to 180,000 PSI tensile strength. Barrels are machined, bored, and rifled completely in our own shop.

All barrels have a rate of twist of 1 turn in 16".

ผมขอตั้งข้อสังเกตว่า
1. ชื่อ Bar-Sto จะเขียนแยกกันมีขีดคั่นกลาง  เป็นอักษรสามตัวแรกของชื่อผู้ก่อตั้งบริษัทสองคนครับ
2. ปกติ Bar-Sto จะทำลำกล้องปืนออโตฯ แบบ semi drop-in คือช่างแต่งเพิ่มนิดหน่อย  ไม่เน้นขายลำกล้อง blank แบบที่ช่างต้องไปเหลาด้านนอกเองทั้งหมดอย่าง ชิเลน หรือดักลาส 
3. ลำกล้อง blank (ชิเลน หรือดักลาส ก็ตาม)  ปกติแล้วเนื้อเหล็กไม่พอจะทำ full-lug ด้านล่างเป็นชิ้นเดียวเหมือนลำกล้องโรงงานสมิธฯ   ดูจากภาพปืนลูกโม่ที่เว็ปของ Bar-Sto เอง จะเห็นแปะเพิ่มส่วนหุ้มก้านคัดปลอก  (ในเว็ปไม่ได้บอกว่าใช้ลำกล้อง Bar-Sto)
4. ช่างที่เปลี่ยนลำกล้องไม่ค่อยยอมทำลิ้นล็อกปลายก้านคัดปลอกฝังในแบบของโรงงานครับ (ทำยากครับ)  มักทำลูกปืนล็อกบานพับแทนอย่างที่ถ่ายภาพมา

ลำกล้อง 6 เกลียว เวียนซ้าย  ฟูลลัก มีลิ้นล็อกปลายก้านคัดปลอก แถมลูกปืนล็อกบานพับ  ศูนย์ยิงเป้าสูงพิเศษ    สันลำกล้องหลังถนนเหมือนของโรงงาน  พ่นทรายขัดผิวด้านข้าง  ฝีมือเนี้ยบจริงๆ  งานสวยมากครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 09:00:34 AM »

Huhแล้วตกลงเรื่องลำกล้องเป็นอย่างไรกันแน่ครับ ผม งง ไม่รู้ว่าจริงหรือปลอม      Grinแต่คนยิงยิงแม่นจังครับ Grin

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
pnc3888
ฅน ล่า ฝัน
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 12:25:55 PM »

Huhแล้วตกลงเรื่องลำกล้องเป็นอย่างไรกันแน่ครับ ผม งง ไม่รู้ว่าจริงหรือปลอม Grinแต่คนยิงยิงแม่นจังครับ Grin

ตอนหนุ่ม เคยลองแข่งปืนสั้นอยู่พักหนึ่ง เดี๋ยวนี้แก่แล้ว เรี่ยวแรงหายหมด  ( อยากกลับเป็นหนุ่มอีก ) Cheesy 

ยาลดอายุ มีขายที่ไหน   ใครรู้ช่วยตอบที  Cheesy Cheesy Cheesy Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2005, 12:29:33 PM โดย pnc3888 » บันทึกการเข้า

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 12:52:57 PM »

ถ้ายาแบบนี้มีขาย คงรวยกว่าบิลเกต  และประชากรคงล้นโลก

pnc3888
ฅน ล่า ฝัน
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 07:32:10 AM »

ถ้ายาแบบนี้มีขาย คงรวยกว่าบิลเกต และประชากรคงล้นโลก

ลดได้  แต่ต้องเป็นหมัน และจะได้รวยๆกับเขาสักที

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 03, 2005, 07:24:20 AM »

ลดได้ แต่ต้องเป็นหมัน และจะได้รวยๆกับเขาสักที

เป็นหมันช่วยได้มาก  ทุกวันนี้ สัดส่วนคนเกิดมากกว่าคนตายแยะ

GUNMASTER
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 08, 2005, 11:13:34 AM »

จากภาพที่ถ่ายภาษาอังกฤษ SMITH&WESSON รับประกันเลยครับเป็นอักษณที่เขียนขึ้นใหม่  เพราะขยายออกมาจะมีขิบเป็นโค้งของวงกลมต่อกัน  เพราะใช้สว่านปลายผ่าซึก (ช่างเรียกดอกกัด) ลากตามแบบให้กัดเหล็กเป็นร่อง  นักซื้อปืนมือ 2 ต้องพกกล้องส่องพระดูครับ ถ้าเป็นตัวอักษรโรงงานเกิดจากการปั้มกระแทก ขอบร่องตัวอักษรจะตรงครับ แต่ถ้าปืนรุ่นใหม่มากๆเป็นอักษรเขียนด้วยเลเซอร์ ในแนวกลางตัวอักษรจะมีรอยจุดเหมือนโดนเข็มกระแทก (ดูตัวอักษร ทรานฟาซิโอ ของคุฯ Tee17X)
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 08, 2005, 06:23:05 PM »

จากภาพที่ถ่ายภาษาอังกฤษ SMITH&WESSON รับประกันเลยครับเป็นอักษณที่เขียนขึ้นใหม่ เพราะขยายออกมาจะมีขิบเป็นโค้งของวงกลมต่อกัน เพราะใช้สว่านปลายผ่าซึก (ช่างเรียกดอกกัด) ลากตามแบบให้กัดเหล็กเป็นร่อง นักซื้อปืนมือ 2 ต้องพกกล้องส่องพระดูครับ ถ้าเป็นตัวอักษรโรงงานเกิดจากการปั้มกระแทก ขอบร่องตัวอักษรจะตรงครับ แต่ถ้าปืนรุ่นใหม่มากๆเป็นอักษรเขียนด้วยเลเซอร์ ในแนวกลางตัวอักษรจะมีรอยจุดเหมือนโดนเข็มกระแทก (ดูตัวอักษร ทรานฟาซิโอ ของคุฯ Tee17X)

Cheesyเห็นด้วยครับ เป็นลำกล้องทำมาใหม่ครับ แต่ไม่เป็นไรหรอกครับ ราคาขนาดนี้ยิงแม่นดีนะครับ
ในภาพเปรียบเทียบเป็นภาพที่คุณ Tee17 ถ่ายเอาไว้กับปืนที่ลงขาย ขออนุญาตนำมาเปรียบเทียบด้วยนะครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2005, 06:33:46 PM โดย Watt » บันทึกการเข้า
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 09:23:25 PM »

แม่นยําจัง สมราคาคับ
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2005, 08:57:24 PM »

อยากปล่อยคืนไหมครับ  ขอเบอร์โทรฯ ด้วยครับ

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์