๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 09:46:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 68 69 70 [71] 72 73 74 ... 127
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวสารปี้น้องจาวพะเยา-เจียงฮาย  (อ่าน 266086 ครั้ง)
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #1050 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 01:13:31 PM »

สุดยอดครับ ผมบ่อได้ยินเพลงนี้มากว่า 30 ปี๋แล้วครับ ง่อมหาบ้านขนาด มาทำงานอยู่ต่างจังหวัดได้ยินเพลง
บ้านเฮาเมื่อได ไขปิ๊กบ้านบ่าดิดบ่าเดี่ยว (ผมคนนางแลครับมาทำงานตี้เมืองน่านครับ)

บ้านใกล้กั๋นครับ ผมอยู่บ้านดู่  คิก คิก  ตะก่อนปั่นรถถีบไปโฮงเฮียนตึงวัน เฮียนตี่เม็งรายครับ  Grin

anek nan1
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #1051 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 03:47:59 PM »

สุดยอดครับ ผมบ่อได้ยินเพลงนี้มากว่า 30 ปี๋แล้วครับ ง่อมหาบ้านขนาด มาทำงานอยู่ต่างจังหวัดได้ยินเพลง
บ้านเฮาเมื่อได ไขปิ๊กบ้านบ่าดิดบ่าเดี่ยว (ผมคนนางแลครับมาทำงานตี้เมืองน่านครับ)

บ้านใกล้กั๋นครับ ผมอยู่บ้านดู่  คิก คิก  ตะก่อนปั่นรถถีบไปโฮงเฮียนตึงวัน เฮียนตี่เม็งรายครับ  Grin

ป๊าดโท๊ะ ศิษย์สถาบันเดียวกั๋นเลยครับ บ่อฮู้ว่ารุ่นไหนครับ ผมรุ่น1 ห้อง3 รุ่นบุกเบิกครับ แถวบ้านดู่มีเพือนอยู่
หลายขนาดครับ นี่กะว่าปี๋ใหม่จะไปดำหัวอาจารย์ตี่เม็งรายตวย และไปแอ่วบ้านเพื่อนที่บ้านคึกตวย บ่อฮู้
ว่าฮู้จักก่อจื่อศักดิ์ตี่มีสนามแข่งรถวิบากนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2011, 03:50:44 PM โดย anek nan1 » บันทึกการเข้า
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #1052 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 04:06:03 PM »

ป๊าดโท๊ะ ศิษย์สถาบันเดียวกั๋นเลยครับ บ่อฮู้ว่ารุ่นไหนครับ ผมรุ่น1 ห้อง3 รุ่นบุกเบิกครับ แถวบ้านดู่มีเพือนอยู่
หลายขนาดครับ นี่กะว่าปี๋ใหม่จะไปดำหัวอาจารย์ตี่เม็งรายตวย และไปแอ่วบ้านเพื่อนที่บ้านคึกตวย บ่อฮู้
ว่าฮู้จักก่อจื่อศักดิ์ตี่มีสนามแข่งรถวิบากนะครับ

ไหว้  ผมอยู่ห้องหกครับ เฮียนเก่งล้ำไป  หัวเราะร่าน้ำตาริน  บะได้อยู่บ้านก่อเมินขนาดครับ  ใผ๋ เป๋นใผ๋ ผ่องบะฮู้ครับ เพื่อน ๆ หายกั๋นหมด  อ๋อย  ผมแต๊ บะแน่ใจ๋ว่ารุ่นใหน แต่จ๋ำได้อยู่ ว่าถ้าติดศูนย์ หรือ  ร  เมื่อใด ได้ไปขุดหลุม กว้างเมตร ลึกเมตร ปลูกเก๊าไม้  หัวเราะร่าน้ำตาริน
W.WUTTHI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1053 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 04:15:13 PM »

โค๊ะ !!!!!!!!!! นึกว่าอะหยัง เป๋นว่าคนเฒ้ารุ่นสะหมังเคิ้มอู้กั๋นเเรื่องความหลัง............บ้านดู่ลุงมีเปื้อนฮักจื้อ สมหมาย  ดวงสนิท  ตะก่อนลุงไปบ้านดู่ขี่รถเลยไปหน้าราชภัฎ โท๊ะ ได้เตวลัดก๋างโต้งไปบ้านดู่ ควายไล่ขวิดฮิมต๋าย
anek nan1
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #1054 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 04:29:31 PM »

โค๊ะ !!!!!!!!!! นึกว่าอะหยัง เป๋นว่าคนเฒ้ารุ่นสะหมังเคิ้มอู้กั๋นเเรื่องความหลัง............บ้านดู่ลุงมีเปื้อนฮักจื้อ สมหมาย  ดวงสนิท  ตะก่อนลุงไปบ้านดู่ขี่รถเลยไปหน้าราชภัฎ โท๊ะ ได้เตวลัดก๋างโต้งไปบ้านดู่ ควายไล่ขวิดฮิมต๋าย
ดวงสนิท ก็เป็นนามสกูลแม่ผมครับ(ก่อนแม่แต่งงาน) ตะก่อนอยู่บ้านป่าไร่บ้านดู่ครับ  ควายไล่ขวิดแสดง
ว่าควายมันส้มต๋าลุงก้า ไปเยี๊ยะอะหยังฮื้อมันก่อ ขำก๊าก
W.WUTTHI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1055 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 04:37:32 PM »

ลุงแป๋งต๋าหวานใส่มันนะก่า...................ไปอยู่เจียงม่วนเป๋นเดือน บ่อเห็นบ้านเห็นเมือง ปะใส่ควายแป๋งต๋าหวานใส่ โค๊ะ ไล่ขวิดว่ะ
anek nan1
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #1056 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 04:39:20 PM »

ไหว้  ผมอยู่ห้องหกครับ เฮียนเก่งล้ำไป  หัวเราะร่าน้ำตาริน  บะได้อยู่บ้านก่อเมินขนาดครับ  ใผ๋ เป๋นใผ๋ ผ่องบะฮู้ครับ เพื่อน ๆ หายกั๋นหมด  อ๋อย  ผมแต๊ บะแน่ใจ๋ว่ารุ่นใหน แต่จ๋ำได้อยู่ ว่าถ้าติดศูนย์ หรือ  ร  เมื่อใด ได้ไปขุดหลุม กว้างเมตร ลึกเมตร ปลูกเก๊าไม้  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ถ้าห้องหก น่าจะเป็นรุ่นหลังครับเพราะรุ่น1 มี4ห้องครับ ผมบ่ได้ขุดหลุมปลุกเก๊าไม้ แต่ขุ๊ดหลุมปล๋าครับ ตี่หันตึงวันนะ ของผมเกือบกึ่งครับ ขำก๊าก ขำก๊าก
anek nan1
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #1057 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 04:41:38 PM »

ลุงแป๋งต๋าหวานใส่มันนะก่า...................ไปอยู่เจียงม่วนเป๋นเดือน บ่อเห็นบ้านเห็นเมือง ปะใส่ควายแป๋งต๋าหวานใส่ โค๊ะ ไล่ขวิดว่ะ
แน่ใจ๋ว่าผ่อต๋ามันแน่นะครับ ยิ้มีเลศนัย
W.WUTTHI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1058 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 04:42:27 PM »

ก๊ากกกกกกกกกกกกกก คนเฮียนเก่งอู้กั๋น ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกก.............ลุงอ๋องขุดหลุมปลูกต้นไม้ อ้ายเหนก ขุดหลุมป๋า ก๊ากกกกก
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #1059 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 06:15:23 PM »

ก๊ากกกกกกกกกกกกกก คนเฮียนเก่งอู้กั๋น ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกก.............ลุงอ๋องขุดหลุมปลูกต้นไม้ อ้ายเหนก ขุดหลุมป๋า ก๊ากกกกก

ลุงอีโน โล๊ะ สมัยก่อน บะเกยก๊ะ  แบร่

อ๋อย  บู่  ขนาดควายยังบะสน  อ๋อย

2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #1060 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 06:28:31 PM »

ไหว้  ผมอยู่ห้องหกครับ เฮียนเก่งล้ำไป  หัวเราะร่าน้ำตาริน  บะได้อยู่บ้านก่อเมินขนาดครับ  ใผ๋ เป๋นใผ๋ ผ่องบะฮู้ครับ เพื่อน ๆ หายกั๋นหมด  อ๋อย  ผมแต๊ บะแน่ใจ๋ว่ารุ่นใหน แต่จ๋ำได้อยู่ ว่าถ้าติดศูนย์ หรือ  ร  เมื่อใด ได้ไปขุดหลุม กว้างเมตร ลึกเมตร ปลูกเก๊าไม้  หัวเราะร่าน้ำตาริน

อ้ายก๋องฯตึ้งเฮียนเก่งแต้ละ.....ได้ตึ้ง 0 ได้ตึ้ง ร.  .....น้องยูยังบะเกยได้สักเตื่อ....นับถือครับ...นับถือ.....  เยี่ยม

The best way to predict the future is to invent it.
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #1061 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 06:33:00 PM »

อ้ายก๋องฯตึ้งเฮียนเก่งแต้ละ.....ได้ตึ้ง 0 ได้ตึ้ง ร.  .....น้องยูยังบะเกยได้สักเตื่อ....นับถือครับ...นับถือ.....  เยี่ยม

มันรอดมาได้จะใด ก่อบะฮู้  อ๋อย อ๋อย อ๋อย
เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #1062 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 08:50:19 PM »

ถ้าห้องหก น่าจะเป็นรุ่นหลังครับเพราะรุ่น1 มี4ห้องครับ ผมบ่ได้ขุดหลุมปลุกเก๊าไม้ แต่ขุ๊ดหลุมปล๋าครับ ตี่หันตึงวันนะ ของผมเกือบกึ่งครับ ขำก๊าก ขำก๊าก

ขออนุญาติครับ   กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #1063 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 08:52:26 PM »

ตกใจ สามสิบปี๋มาแล้ว   น่ะก่ะถึงว่าเซาะเต้าใดก่อบ่ปะ

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #1064 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 08:55:33 PM »

มี มส. กับ มผ. ตวยเจ้าอ้ายยู   แต่อ้ายก๋องเปิ้นบอกบ่ครบบ่ดาย  ยิ้มีเลศนัย

หน้า: 1 ... 68 69 70 [71] 72 73 74 ... 127
  พิมพ์