๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 01:25:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31 32 33 [34] 35 36 37 ... 127
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวสารปี้น้องจาวพะเยา-เจียงฮาย  (อ่าน 266132 ครั้ง)
maxs17
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

อ่อนน้อมถ่อมตน มีสติ รอบคอบ คิดก่อนกระทำ

« ตอบ #495 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 09:10:09 AM »

ตกใจ ผลโหวต 5 จาก 5 100 %  นับเปอร์เซ็นต์ ผ่านละ...........................เอ้อลืมไป ก่อนึกว่าเกยหันลุงก๋อง อ้ายขางตี้ไหน ฮู้ละ ฮู้ละ เกยหัน ถ้าบ่อตี้ฮ่อมดอย ก่อ หน้าโฮงกลั่น ถ้าบ่ออั้นก่อตี้สนามบิน แม่นก่ออ้ายยยยยยยยยยยยยยยย คิก คิก ขำก๊าก

สุมาเต๊อะครับ ผมบ่อฮู้เรื่องเต้ๆ เรื่อโฮงกั่น สนามบิย นางแล นะครับ ผมอายุยังน้อย สามสิบเกือบแก่ๆนะครับ ผมเกิดเจียงฮาย ไปโตพะเยา ละก๋าปิ๊กมาทำงานเจียงฮาย เลยได้แม่ของลูกตี๋นี่ครับ ละก่อบ่อเดี่ยวนี้วันร่องขุ่นงานขึ้นจาดนั๊กๆเน่้อ เป็นสถานที่ถ้าใครมาแอ่วเจียงฮายต้องแวะวันร่องขุนก่อน ยิ่งหน้าหนาวนี้ซ้ำเหมาะขนาด ตอนเจ้าๆหมอกลงตวยหนา งามแต้ๆเน้อครับ

ลุงลืมนางแล ซอย 1 แหมตี่ครับ  ตกใจ  เมินแก่ จ๋ำบะดั้ยว่าเปิดบริสุทธิ์เตื่อแรกตี่ใหน  เศร้า

Shocked ลุงก๋องครับ ลุงก๋อง แฮ่ะ ๆ (ซูบซาบ ซูบซาบ) ผมกึ๊ดว่าเฮามาผิดป๋างละก้าครับ....ผมอู้เรื่อง ฮ่อมดอย โฮงกลั่น สนามบิน จ๊าดเมินบ่อมีไผตวยก้นผมมาซักคน ลุงก๋องซ้ำมาอู้เรื่อง นางแล ซอย 1 แหม ลุงก๋องเหลียวผ่อตางหลังหั้นลอ เจ้าหมู่เปิ้นก๋ำค้อนก๊อมมาหั้น ท่าจะปากั๋นไปตี๋หลักฝายก้า...ผมเย็นหง่อนละเฮ่ย...ลุงผ่อเจ้าหมู่เฮาหายไปไหนหมด อ้ายขาง อ้ายหมู ลุงหน่อ ลุงใจ อ้ายต๋อ อ้ายเอก ลุงสมงิ หายแซ๊บหมด เหลือเฮาสองคน...เฮาอู้กั๋นเรื่องวัดเรื่องวาดีกว่าน้อ เอาวัดเป๋นตี้เปิ้งเต๊อะ.....อ้ายก๋องครับ ผมจะไปแอ่ววัดร่องขุ่น
ละก่อไปนอนเจียงฮายซัก 2 - 3 คืน จ่วยแนะนำหน้อยเปิ้นมีอะหยังดี ๆ แนะนำพ่องหา....(ซูบซาบ ซูบซาบ ห้ามอู้เรื่องนั้นแหมเน้อ)....เกียมตั๋วล่นเน้อ...หนึ่ง สอง ซ้าม...ไป อ้ายก๋องไป ไปวัดร่องขุ่น ปู้น ค้อนก๊อมตวยก้นมาหั้นเป๋นหมุกเป๋นหมู่........... โดนชก  โดนชก  โดนชก

maxs17
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

อ่อนน้อมถ่อมตน มีสติ รอบคอบ คิดก่อนกระทำ

« ตอบ #496 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 09:12:02 AM »

ตกใจ ผลโหวต 5 จาก 5 100 %  นับเปอร์เซ็นต์ ผ่านละ...........................เอ้อลืมไป ก่อนึกว่าเกยหันลุงก๋อง อ้ายขางตี้ไหน ฮู้ละ ฮู้ละ เกยหัน ถ้าบ่อตี้ฮ่อมดอย ก่อ หน้าโฮงกลั่น ถ้าบ่ออั้นก่อตี้สนามบิน แม่นก่ออ้ายยยยยยยยยยยยยยยย คิก คิก ขำก๊าก

ลุงลืมนางแล ซอย 1 แหมตี่ครับ  ตกใจ  เมินแก่ จ๋ำบะดั้ยว่าเปิดบริสุทธิ์เตื่อแรกตี่ใหน  เศร้า

Shocked ลุงก๋องครับ ลุงก๋อง แฮ่ะ ๆ (ซูบซาบ ซูบซาบ) ผมกึ๊ดว่าเฮามาผิดป๋างละก้าครับ....ผมอู้เรื่อง ฮ่อมดอย โฮงกลั่น สนามบิน จ๊าดเมินบ่อมีไผตวยก้นผมมาซักคน ลุงก๋องซ้ำมาอู้เรื่อง นางแล ซอย 1 แหม ลุงก๋องเหลียวผ่อตางหลังหั้นลอ เจ้าหมู่เปิ้นก๋ำค้อนก๊อมมาหั้น ท่าจะปากั๋นไปตี๋หลักฝายก้า...ผมเย็นหง่อนละเฮ่ย...ลุงผ่อเจ้าหมู่เฮาหายไปไหนหมด อ้ายขาง อ้ายหมู ลุงหน่อ ลุงใจ อ้ายต๋อ อ้ายเอก ลุงสมงิ หายแซ๊บหมด เหลือเฮาสองคน...เฮาอู้กั๋นเรื่องวัดเรื่องวาดีกว่าน้อ เอาวัดเป๋นตี้เปิ้งเต๊อะ.....อ้ายก๋องครับ ผมจะไปแอ่ววัดร่องขุ่น
ละก่อไปนอนเจียงฮายซัก 2 - 3 คืน จ่วยแนะนำหน้อยเปิ้นมีอะหยังดี ๆ แนะนำพ่องหา....(ซูบซาบ ซูบซาบ ห้ามอู้เรื่องนั้นแหมเน้อ)....เกียมตั๋วล่นเน้อ...หนึ่ง สอง ซ้าม...ไป อ้ายก๋องไป ไปวัดร่องขุ่น ปู้น ค้อนก๊อมตวยก้นมาหั้นเป๋นหมุกเป๋นหมู่........... โดนชก  โดนชก  โดนชก

สุมาเต๊อะครับ ผมบ่อฮู้เรื่องเต้ๆ เรื่อโฮงกั่น สนามบิย นางแล นะครับ ผมอายุยังน้อย สามสิบเกือบแก่ๆนะครับ ผมเกิดเจียงฮาย ไปโตพะเยา ละก๋าปิ๊กมาทำงานเจียงฮาย เลยได้แม่ของลูกตี๋นี่ครับ ละก่อบ่อเดี่ยวนี้วันร่องขุ่นงานขึ้นจาดนั๊กๆเน่้อ เป็นสถานที่ถ้าใครมาแอ่วเจียงฮายต้องแวะวันร่องขุนก่อน ยิ่งหน้าหนาวนี้ซ้ำเหมาะขนาด ตอนเจ้าๆหมอกลงตวยหนา งามแต้ๆเน้อครับ

W.WUTTHI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #497 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 10:08:45 AM »

สุมาเต๊อะครับ ผมบ่อฮู้เรื่องเต้ๆ เรื่อโฮงกั่น สนามบิน นางแล นะครับ ผมอายุยังน้อย สามสิบเกือบแก่ๆนะครับ ผมเกิดเจียงฮาย ไปโตพะเยา ละก๋าปิ๊กมาทำงานเจียงฮาย เลยได้แม่ของลูกตี๋นี่ครับ ละก่อบ่อเดี่ยวนี้วันร่องขุ่นงานขึ้นจาดนั๊กๆเน่้อ เป็นสถานที่ถ้าใครมาแอ่วเจียงฮายต้องแวะวันร่องขุนก่อน ยิ่งหน้าหนาวนี้ซ้ำเหมาะขนาด ตอนเจ้าๆหมอกลงตวยหนา งามแต้ๆเน้อครับ

ไหว้ ขอบคุณ อ้าย maxs17"รักในหลวง" เน้อตี้แนะนำตี้แอ่วหื้อ เรื่องตี้ผมกับลุงก๋องอู้กั๋นนั้นลืมมันเหียเต๊อะ มันเป๋นเรื่องของคนหนุ่ม (เมื่อสมัยนั้น) อู้กั๋น ทบทวนความหลังบ่อดายครับ ผมจะไปเจียงฮาย วันตี้ 14 - 16 ธ.ค.ครับ จะปาละอ่อนไปแอ่วครับ ไหว้ ใกล้ ๆ เฮาก่อยอู้กั๋นแหมกำน้อครับ  เยี่ยม

กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #498 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 10:28:53 AM »

วัดร่องขุ่นทางผ่านก่อนจะเข้าเจียงฮายครับ งามแต๊ ๆ  อ.เฉลิมชัยเปิ้ลเก่งสุดยอด  เยี่ยม แต่ถ้าลุงจะไปอาบน้ำ ตะก่อนก่อตี่โรงแรมวังคำเนาะ บะเด่วบะฮู้มีตี่ใหนผ่อง .. ถ้าจะไปกิ๋นข้าวมีละอ่อนวันรุ่นนักศึกษา งาม ๆ มาเสริฟ ก่อร้านแถวสนามบินใหม่ จื่อร้านจ๋ำบะดั้ย รอเจ้าถิ่นมาว่าแหมกำ  ไหว้
W.WUTTHI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #499 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 10:47:25 AM »

วัดร่องขุ่นทางผ่านก่อนจะเข้าเจียงฮายครับ งามแต๊ ๆ  อ.เฉลิมชัยเปิ้ลเก่งสุดยอด  เยี่ยม แต่ถ้าลุงจะไปอาบน้ำ ตะก่อนก่อตี่โรงแรมวังคำเนาะ บะเด่วบะฮู้มีตี่ใหนผ่อง .. ถ้าจะไปกิ๋นข้าวมีละอ่อนวันรุ่นนักศึกษา งาม ๆ มาเสริฟ ก่อร้านแถวสนามบินใหม่ จื่อร้านจ๋ำบะดั้ย รอเจ้าถิ่นมาว่าแหมกำ  ไหว้

ตกใจ  คิก คิก โหะมาอู้เรื่องจะอี้แหมละ.....ร้านเคียงเดือนบ่อย่ะ มีก่าละอ่อนราชภัฏ................แฮ่ะ ๆ ว่าไปเรื่อยละ แม่นบ่อแม่นบ่อฮู้... คิก คิก คิก คิก
maxs17
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #500 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 11:50:31 AM »

ตกใจ  คิก คิก โหะมาอู้เรื่องจะอี้แหมละ.....ร้านเคียงเดือนบ่อย่ะ มีก่าละอ่อนราชภัฏ................แฮ่ะ ๆ ว่าไปเรื่อยละ แม่นบ่อแม่นบ่อฮู้... คิก คิก คิก คิก

อาบน้ำอุ่นๆก่อตี๋ เวียงอินทร์ ครับ อ้านฮู้จื่อร้านตวย แต่ ราคาอ่ะละเหมือนกันเน้อครับ

เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
Moderator
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #501 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 12:13:44 PM »

ผมจะเอา ต๋ามนี้มาฮอมกั๋นเน้อครับ มีความเห็นว่าจะใดพ่องครับ  Wink

รวมหัวข้อ     ฝ่ายกีฬายิงปืนเชียงรายเปิดอบรมการใช้อาวุธปืนพกสั้นระบบต่อสู้และป้องกันตัว เริ่มโดย maxs17"รักในหลวง"
รวมหัวข้อ     ใผอยู่เจียงฮายผ่องครับ เริ่มโดย quitarra
รวมหัวข้อ     สนามยิงปืน จังหวัดเชียงราย เปิดใหม่ครับ เริ่มโดย Tืa์M๊ ┇รัnใuxaวJ
รวมหัวข้อ     เจียงฮายมีไผ๋ฮับซ่อมปืนผ่องคับ เริ่มโดย wanchalerm sutthanon
รวมหัวข้อ     ฝากเนื้อฝากตัวต่วยครับสมาชิกใหม่อยู่เจียงฮายครับ เริ่มโดย pai ying bb gun
รวมหัวข้อ     ฝากข่าวประกาศการแข่งขันเชียงรายบีบีกันเกมส์ครั้งที่ 3 ต่วยเน้อครับ เริ่มโดย pai ying bb gun
รวมหัวข้อ     คนเชียงรายในชลบุรี เริ่มโดย supun
รวมหัวข้อ     ปีนี้จ.พะเยาไม่จัดแข่งหรอครับ เริ่มโดย ภูริชญ์ รักในหลวงที่สุดในโลก
รวมหัวข้อ     สนามยิงปืนเชียงราย เริ่มโดย Chit-9mm.
รวมหัวข้อ     เจินร่วมแข่งขันยิงปื๋น อ.ปง จ.พะเยา ( หน้า 10) เริ่มโดย งาช้างดำ a1
รวมหัวข้อ     ฝากถึงพี่ สิงห์บ้า ณ ป่าเหนือ เริ่มโดย J-O-K-E-R

SPSC No.057       THPSA No.A-331
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #502 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 12:38:56 PM »

เอาพ่ออุ้ยเอกว่าครับ  คิก คิก
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
Moderator
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #503 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 01:55:29 PM »

เอาพ่ออุ้ยเอกว่าครับ  คิก คิก

ผมกะถ้าป้อหม่อนก๋านั้นเน๊าะครับ  คิก คิก

SPSC No.057       THPSA No.A-331
sak เมืองแป้
Hero Member

คะแนน 145

« ตอบ #504 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 03:57:46 PM »

ไหว้มาร่วมด้วยคน คนเมืองป๋ง พะเยา ทำงานตี่แพร่ เดินทางไป กลับ ทุกอาทิตย์ หลงรัก
 หลงรักไปเชียงรายทุกเดือน ลูกชายเรียนที่สามัคคีฯ แวะไปสนามยิงปืนที่เชียงรายบ่อยๆ เยี่ยม

อบต.แม่ทราย 111 หมู่ 1 อ.ร้องกวาง จ.แพร่ 54140

08 357ุ6 4010(Dtac)
ธนาคารทหารไทย ออมทรัพย์ เลขบัญชี
เอก@ดอยฯ
Moderator
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #505 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 04:22:42 PM »

ข่าวสารปี้น้องจาวเจียงฮายครับ ไค้เปี๋ยนจื่อกระทู้บอกได้เน้อครับ ผมตั้งละไว้ก่อน  เยี่ยม

maxs17
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #506 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 10:32:12 PM »

ข่าวสารปี้น้องจาวเจียงฮายครับ ไค้เปี๋ยนจื่อกระทู้บอกได้เน้อครับ ผมตั้งละไว้ก่อน  เยี่ยม

ขอใจอ้ายเอกและทุกๆท่าน นักๆเน้อครับ ตี่รวมกระทู้กัน และตั้งหน้านี้ขึ้นมา เรื่องจื่่อกระทู้นั้น รอซางเซียงและคำแนะนำจาก สมช. ท่านอื่นตวย ว่าจะเอาจื่ออะหยั่งดี ขอบคุณครับๆๆๆๆๆ

เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #507 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 11:04:30 PM »

ผมจะเอา ต๋ามนี้มาฮอมกั๋นเน้อครับ มีความเห็นว่าจะใดพ่องครับ  Wink

ผมไล่อ่านมาแล้วก่อยังงงๆ   ว่ากระทู้นี้หยังมีหลายจื่อ

เอาหยั่งอ้ายเอกว่าก่อดีครับ   ลูกป้อขุนจะได้มีตี้ไว้สำหรับติ๋ดต่อสื่อส๋ารกั๋น  Cheesy

แต่ตี้แน่ๆ.....ข้าเจ้าจะได้มีตี้สิงใหม่ตวย  หลงรัก หลงรัก หลงรัก   

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #508 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 07:33:00 AM »

ตกใจ  หยั๋งมามีหลายหน้า  ตกใจ
เอก@ดอยฯ
Moderator
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #509 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 07:52:26 AM »

สาเหตุตี่มัหลายๆ หัวกระทู้เปาะกั๋น เพราะมันมาจากหลายๆคนตี่เป๋นคนตั้งครับ ตี่แต้แล้วมันสามารถเปี๋ยนเป๋นจื่อเดวกั๋นได้ แต่ผมกั๋วว่าเวลาย้อนไปอ่านจะบ่ฮู้ว่ามาจากไหน

มันจะเรียงต๋ามวันที่ เวลาที่โพสครับ  Grin

หน้า: 1 ... 31 32 33 [34] 35 36 37 ... 127
  พิมพ์