๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 08:37:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Browning Hi-Power ตัวดันสะพานไกสึกผิดปกติ  (อ่าน 5788 ครั้ง)
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 09:12:07 AM »

สรุปแล้วครับ .............

ปืน Browning Hi-Power กระบอกนี้ ............ลูกน้องผมซื้อจากสวัสดิการทหารบก (ตรวจสอบได้ว่าซื้อจากที่ไหนจากหน้าโฆษณาในหนังสือ) ..............

ปืนใหม่เอี่ยม ..............ทุกชิ้นส่วน เว้นแต่ชิ้นส่วนนี้ที่เรียกว่า trigger lever  ซึ่งเจ้าตัวไม่ได้ตรวจดูตอนรับปืน .......โดยตรวจเฉพาะแต่ภายนอก เห็นว่าเรียบร้อยดี ...............

ในการยิง ปืนทำงานเป็นปกติ ไม่มีเหตุขัดข้องแต่อย่างใด ............. เมื่อเปรียบเทียบกับ Browning Hi-Power กระบอกอื่นๆ ที่ไม่ได้ซื้อจากที่นี่ ซึ่งเป็นปืนเก่า 10 กว่าปี ยิงมาไม่ต่ำกว่าพันนัด.............trigger lever มีแค่รอยเสียดสีธรรมดาๆเท่านั้น.............

จากมาตรฐานการผลิตของโรงงาน FN ............. ชิ้นส่วนดังกล่าว ไม่น่าที่จะมีการบกพร่องมาจากโรงงาน(QC) ...................

ทำให้อนุมานได้เป็นสองประเด็นว่า ..............trigger lever ของปืนกระบอกนี้ อาจจะถูกสับเปลี่ยนภายหลังจากนำเข้ามาในราชอาณาจักร หรือไม่ก็ ตก QC

ชื่อร้านออกจะเป็นมงคล....มีเทพเจ้าตั้งหลายองค์....ไม่ได้ช่วยให้ความคิดของเจ้าของดีขึ้นเลย...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
puritad
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 09:17:17 AM »

คำตอบนี้สุดยอดผมก็ใช้browning hp.เหมือนกันยังไม่พบปัญหานิ้ครับ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 09:41:53 AM »

"หากเป็นการใช้งานตามปกติ...
ปัญหา trigger lever สึก......ไม่เคยพบมาก่อนเลยครับ"

เป็นคำยืนยันจาก ช่างปืนท่านหนึ่ง ครับ
ที่ทำให้ผม  รักใน บราวนิงค์ไฮฯ จนทุกวันนี้ ครับ
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 07:03:00 PM »

สรุปแล้วครับ .............

ปืน Browning Hi-Power กระบอกนี้ ............ลูกน้องผมซื้อจากสวัสดิการทหารบก (ตรวจสอบได้ว่าซื้อจากที่ไหนจากหน้าโฆษณาในหนังสือ) ..............

ปืนใหม่เอี่ยม ..............ทุกชิ้นส่วน เว้นแต่ชิ้นส่วนนี้ที่เรียกว่า trigger lever  ซึ่งเจ้าตัวไม่ได้ตรวจดูตอนรับปืน .......โดยตรวจเฉพาะแต่ภายนอก เห็นว่าเรียบร้อยดี ...............

ในการยิง ปืนทำงานเป็นปกติ ไม่มีเหตุขัดข้องแต่อย่างใด ............. เมื่อเปรียบเทียบกับ Browning Hi-Power กระบอกอื่นๆ ที่ไม่ได้ซื้อจากที่นี่ ซึ่งเป็นปืนเก่า 10 กว่าปี ยิงมาไม่ต่ำกว่าพันนัด.............trigger lever มีแค่รอยเสียดสีธรรมดาๆเท่านั้น.............

จากมาตรฐานการผลิตของโรงงาน FN ............. ชิ้นส่วนดังกล่าว ไม่น่าที่จะมีการบกพร่องมาจากโรงงาน(QC) ...................

ทำให้อนุมานได้เป็นสองประเด็นว่า ..............trigger lever ของปืนกระบอกนี้ อาจจะถูกสับเปลี่ยนภายหลังจากนำเข้ามาในราชอาณาจักร หรือไม่ก็ ตก QC
ทำไมต้องค้าขายแบบไม่ซื่อสัตย์ แบบนี้นะครับ มันไม่ดี

at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 02:44:33 PM »

เพื่อนผม จาก ยะลาเคยซื้อ ปืน จากร้านนี้ไปเมื่อหลายปีก่อน ทางร้านคุยว่เป็นปืนเกรด Aกลไกนุ่มนวล ดีเกรดธรรมดา ผมเอง ตามไปร้าน ไม่ทัน เพราะรถติด กว่าจะถึง เพื่อนผมโดนกล่อมไปแล้ว จ่ายทั้งเงินทั้งป.3 ไปแล้ว พอ เอากลับบ้านไป ยิงอยู่ไป2แม๊ก ปืนพก ก็กลายเป็นปืน กลเพราะกลไก ชำรุด เนื่องจากแต่งมากเกินไป เลยต้องส่งกลับไปรานเพราะร้านรับประกันซ่อมตลอดอายุการใช้งาน รายการนี้เจ้าของถึงกับนอนไม่หลับ เพราะ ซื้อปืนแพงกว่าร้านอ่นเท่าตัวแถมได้ปืนชำรุดมาใช้อีกต่างหาก
waterfall
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 03:19:39 PM »

เพื่อนผม จาก ยะลาเคยซื้อ ปืน จากร้านนี้ไปเมื่อหลายปีก่อน ทางร้านคุยว่เป็นปืนเกรด Aกลไกนุ่มนวล ดีเกรดธรรมดา ผมเอง ตามไปร้าน ไม่ทัน เพราะรถติด กว่าจะถึง เพื่อนผมโดนกล่อมไปแล้ว จ่ายทั้งเงินทั้งป.3 ไปแล้ว พอ เอากลับบ้านไป ยิงอยู่ไป2แม๊ก ปืนพก ก็กลายเป็นปืน กลเพราะกลไก ชำรุด เนื่องจากแต่งมากเกินไป เลยต้องส่งกลับไปรานเพราะร้านรับประกันซ่อมตลอดอายุการใช้งาน รายการนี้เจ้าของถึงกับนอนไม่หลับ เพราะ ซื้อปืนแพงกว่าร้านอ่นเท่าตัวแถมได้ปืนชำรุดมาใช้อีกต่างหาก
น่าเห็นใจนะครับใครไม่เจอกับตัวก็คงจะรู้สึกได้ไม่เท่าเจ้าของปืนที่เจอเอง(ปืนใหม่กลไกชำรุด)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 03:33:09 PM »

มีปืนดี เป็นศรีแก่ตัวครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

@เดียร์
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 04:00:41 PM »

กรรม จริงๆ
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 11:46:54 AM »

ลืมบอกไป ครั้งนั้นเพื่อนผมซื้อ มา2กระบอกครับ
1.บาเร็ทต้า 2สีไกทอง(เจ้าของร้าน บอกจะลง   อวป เดือนนั้น ผ่านมาแล้ว6ปี ยังไม่เห้นลง อวปเลย)
2.บราวนิ่ง 2สีไกทอง(ลั่นเป้นปืนกล)

เจ้า2กระบอกนี้เพื่อนผมจ่ายไปเกือบ 3แสน หลังจากใช้ไปไปไม่นานก็เดี้ยงทั้งคู่ ใครเจอแบบนี้ แค้นไปจนตายครับ
kidagain
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2008, 02:50:24 PM »

ผมขออนุญาต จขกท. นะครับ ผมก็มีข้อสงสัยสอบถามพี่ๆเพิ่มเติมครับ พอดีได้ตัว hp practical มาไม่นานพอได้อ่านกระทู้นี้แล้วเลยลองไปถอดดูของตัวเองครับปรากฏว่ามีรอยสึกครับแต่ว่าไม่มากเท่าไหร่เลยถ่ายรูปมาให้พี่ๆได้ช่วยพิจารณาครับ ข้อมูลของปืนนี้นะครับปืนผลิต1993 ตั้งแต่ได้มายังได้ยิงครับซื้อต่อจากพี่ในเว๊ป gun in ครับ (กะว่ารอใบ ป.4 เสร็จก่อนค่อยเอาไปสนามครับ)
- ตามรูปของผมนี่ควรให้ช่างแก้ไขตรงไหนหรือปล่าวครับ
- มีสถานที่แนะนำไหมครับ
ผมขอขอบคุณทุกความเห็นที่แนะนำนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2008, 04:39:22 PM โดย kidagain » บันทึกการเข้า

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2008, 03:33:08 PM »

ใช่ร้านที่มีผ้าโพกหัวรึเปล่าครับ   เศร้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
kidagain
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2008, 04:04:31 PM »

รูปเพิ่มครับ

kidagain
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2008, 04:06:05 PM »

รูปเพิ่มครับ

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์