๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 11:31:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผลการทดสอบกลุ่มกระสุนขนาด .22LR สำหรับปืนยาวครับ  (อ่าน 41956 ครั้ง)
Wooddy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #60 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 03:31:00 PM »

ฝากคุณวุฒิหน่อยครับ
ภาพแรกระยะ 80 ม. 3 นัด วงกลม 1"
ภาพที่ 2 ระยะ 80 ม. 2 นัดแรกรูเดียว ปรับกล้องต่ำมานิดอีก 3 นัดครับ
ขอบคุณครับพี่แจ่มมากๆครับ กระสุนนัดที่กระโดด น่าจะเกิดจากการประทับปืนที่ไม่ดีพอครับ ปืนเลยกระดกขึ้นนิดนึง แต่ก็ต้องบอกว่า กลุ่มแคบมากครับ ขอตั้งใจอีกสัก 4นัดนะครับ จะได้วางใจกระสุนที่ใช้ได้ครับ
Wooddy Jung
wasu
อย่าใช้ปืนคู่กับอารมณ์
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #61 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 05:42:14 PM »

สมกับเป็นเจ้ายุทธจักร CZ 452 ตัวจริงครับ ยังไงแล้วใครอยากได้แถวๆลำปาง บอกนะครับ ยินดีนำเอกสารเผยแพร่จากคุณ woody ให้สำเนาต่อครับ. ยังไงแล้วคงจะได้เจอกันที่ลำปางนะครับ ช่วงนี้ยังไม่ได้เอาไปยิงที่ไหนเลยครับ ก็กะว่าจะทำback stopเป้ายิงที่บ้านให้เสร็จก่อนครับ
Wooddy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #62 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 09:20:02 AM »

สมกับเป็นเจ้ายุทธจักร CZ 452 ตัวจริงครับ ยังไงแล้วใครอยากได้แถวๆลำปาง บอกนะครับ ยินดีนำเอกสารเผยแพร่จากคุณ woody ให้สำเนาต่อครับ. ยังไงแล้วคงจะได้เจอกันที่ลำปางนะครับ ช่วงนี้ยังไม่ได้เอาไปยิงที่ไหนเลยครับ ก็กะว่าจะทำback stopเป้ายิงที่บ้านให้เสร็จก่อนครับ
พี่wasuครับเป้าที่พี่ครูดำแกpostให้ชมไม่ใช่ขนาด .22lrนะครับ แต่เป็นrifle .223 Anschutzนะครับ ระยะที่80เมตร สำหรับกระสุน .223 lotใหม่นี้ + มาตรปืนของAnschutz ผมว่าสามารถบีบกลุ่มได้เล็กกว่านี้ครับ จริงไหมครับพี่ครูดำ? สำหรับเรื่องเอกสารที่จะสำเนาแจกจ่ายนั้น ผมไม่ได้หวงนะครับ แต่ที่ให้พี่ไปเป็นฉบับร่างที่ไม่สมบูรณ์นะครับ รออีกไม่กี่อึดใจ ต้นฉบับตัวจริงก็จะเสร็จแล้ว แล้วผมจะส่งมอบเอาไปcopyแจกกันครับ
ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

หลงรสเหล้าเมาควันปืน

« ตอบ #63 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 01:28:50 PM »

ร่วมด้วยช่วยกันครับ...
จากประสบการณ์ Eley Club กับ GECO แดง-ดำ ได้ผลแทบไม่แตกต่างกันครับ เป็นกระสุนที่นักกีฬาปืนยาวนิยมกันทั้งคู่ (ราคาไม่โหดร้ายเกินไป) แต่ CCI ขาวฟ้า ผมใช้ก็ไม่เป็นรองเท่าไหร่ เคยยิง 5 นัด เท่ารูนัดเดียวขนาดโตขึ้นมานิดนึง

รอบสองนี่ คุณวู๊ดดี้ ลอง Federal Goldmedal ด้วยซิครับ ถึงจะสะใจและสมศักดิ์ศรี กับ Ten-X และ R-50  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

เพราะชิวิตไม่สวยงามเหมือนความฝัน...การฆ่าฟันจึงยังคงอยู่
นายหัว
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #64 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 01:43:21 PM »

เยี่ยมมากคุณวุฒิ
Wooddy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #65 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 01:43:29 PM »

ร่วมด้วยช่วยกันครับ...
จากประสบการณ์ Eley Club กับ GECO แดง-ดำ ได้ผลแทบไม่แตกต่างกันครับ เป็นกระสุนที่นักกีฬาปืนยาวนิยมกันทั้งคู่ (ราคาไม่โหดร้ายเกินไป) แต่ CCI ขาวฟ้า ผมใช้ก็ไม่เป็นรองเท่าไหร่ เคยยิง 5 นัด เท่ารูนัดเดียวขนาดโตขึ้นมานิดนึง

รอบสองนี่ คุณวู๊ดดี้ ลอง Federal Goldmedal ด้วยซิครับ ถึงจะสะใจและสมศักดิ์ศรี กับ Ten-X และ R-50 น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
ขอบคุณพี่ช.ช้างที่แนะนำครับ แต่กระสุน Federal Goldmedal ผมไม่มีครับ พี่พอจะอนุเคราะห์ขายผมสักกล่องได้ไหมครับ? ถ้าได้ก็PM มาคุยรายละเอียดได้เลยนะครับ สำหรับกระสุนCCI ฟ้า-ขาว (lotเก่า) ผมก็เคยยิงได้ครับ แต่วันที่ทดสอบต้องยอมรับว่าลมแรงมากครับ โดนหางพายุเล็กน้อยครับ ช่วงเชียงใหม่น้ำท่วมไงครับ
ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

หลงรสเหล้าเมาควันปืน

« ตอบ #66 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 01:47:08 PM »

ผมก็ไม่มีครับ  ยังไม่เคยลองเหมือนกัน  ได้ยินว่าหัวหมากเคยเอาเข้ามา...เลยอยากเห็นผลเหมือนกัน Grin Grin Grin

เพราะชิวิตไม่สวยงามเหมือนความฝัน...การฆ่าฟันจึงยังคงอยู่
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #67 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 07:37:50 AM »

ทำไมก๊อก 2 ช้าจังเลย. Wink
Wooddy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #68 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 11:35:17 AM »

ทำไมก๊อก 2 ช้าจังเลย. Wink
สวัสดีครับพี่Vuttichai ผมตั้งใจจะไปทดสอบอาทิตย์ที่ผ่านมานี่แหละครับ แต่ฝนเจ้ากรรมตกทั้งวันเลยครับ เลยต้องยกเลิก สัปดาห์หน้าถ้าไม่ติดธุระคงได้ทดสอบครับ
ขอขอบคุณที่ติดตามและให้กำลังใจด้วยดีมาตลอด
Wooddy Jung
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #69 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 07:05:14 PM »

รอชมผลงานการทดสอบอยู่นะครับ  ถ้ามีอุปสรรคอย่างว่าเสาร์นี้ผมจะบนให้ก็แล้วกันนะครับ  เตรียมตะไคร้ไว้แล้วเดี๋ยวจะปักลงดินโดยเอารากชี้ฟ้าแก้เคล็ดให้นะครับฝนจะได้ไม่ตก (คงยากเพราะพายุเข้า อิอิอิ)
                                              คุณWooddy จะได้ทดสอบเสียทีรอดูผลงานอยู่ครับจะได้เอาไว้เป็นบรรทัดฐานในการตัดสินใจซื้อกระบอกต่อไป

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
เด็กระยอง
ผมรักทุกท่านครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

ยินดีรับใช้เพื่อนสมาชิกชาวปืนทุกท่านครับ

« ตอบ #70 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 04:56:05 PM »

ทดสอบที่ไหนครับ.....จะไปดูอย่างเดียวครับ...น่าจะว่าง(ถ้าไม่รบกวนสมาธิ)

มิตรภาพที่ยาวนาน คือ การให้ครับ
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #71 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 07:41:43 PM »

ฝืมือเยี่ยมมากๆๆเลย  จะติดตามตอนต่อไป  และข้อมูลโมดิฟายของ ซีแซดด้วยครับผม.....
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #72 เมื่อ: กันยายน 07, 2005, 04:32:03 AM »

ฝนหยุดแล้วลองใหม่หรือยังคับ. Cool
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #73 เมื่อ: กันยายน 07, 2005, 07:15:10 AM »

พอบอกไม่ตกเช้านี้ตกมาอีกแย้ว Cheesy
ugly gun
Full Member

คะแนน 0

เกิด แก่ เจ็บ ตาย

« ตอบ #74 เมื่อ: กันยายน 07, 2005, 02:30:04 PM »

คุณ Wooddy  เยี่ยมจริงๆ

อิทังเม ญาตินัง โหตุ สุขิตา โหตุ ญาตะโย โหตุ......
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์