๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 19, 2024, 05:31:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผลการทดสอบกลุ่มกระสุนขนาด .22LR สำหรับปืนยาวครับ  (อ่าน 40475 ครั้ง)
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2005, 10:51:01 AM »

ขอบคุณเช่นกัน............. ฝีมือเยี่ยมครับ

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
mb154cm
ชอบบรรยากาศที่อบอวลด้วยมิตรภาพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2005, 11:05:14 AM »

เป็นข้อมูลได้ดีทีเดียวครับ Smiley

ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2005, 12:15:32 PM »

..............ขอขอบคุณครับ.................

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
sp378"รักในหลวง"
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2005, 12:21:07 PM »

ดีมากเลยครับ ฝีมือดี มีหลักการครับ แล้วกระสุนที่หัวคลอนเอามายิงแล้วกลุ่มจะเป็นยังไงครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2005, 01:32:25 PM »

ขอบคุณมากครับคุณ วูดดี้ เห็นแล้วมีกำลังใจหัดยิงมั่ง อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2005, 02:04:17 PM »

รอผมว่างก่อนแล้วกันนะครับจะเอาแฝดคนฝามาร่วมทดสอบพร้อมกระสุน RWS (อยากทดสอบนัดละ 18 บาทมั้ยคร้าบบ) จะอายก็คงเป็นเรื่องกล้องแหละครับคงเทียบกันไม่ติดคุณWooddy  เล่นกล้องตัวหนึ่งซื้อซีแซดได้กระบอกหนึ่งเลยอ่ะ  ของผมห่างชั้นไปเลย   ว่างคงได้ร่วมทดลองกันนะครับ  ระหว่าง Anschutz 64 L  MP R  ลูกเลื่อนขวากับลูกเลื่อนซ้าย

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2005, 02:29:19 PM »

ขอบคุณครับสำหรับผลการทดลอง ถ้าได้หลาย ๆ ยี่ห้อ ทั้งความเร็วมาตรฐาน ความเร็วสูง ก็จะยิ่งดีใหญ่เลยครับ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
glock19
มีศีล ... มีสมาธิ ... มีสติ ... จะมีปัญญา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 39

glock19

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2005, 03:33:26 PM »

เยี่ยมครับ  น้องวุฒิ  มีประโยชน์มากเพราะ .22LR มีคนใช้มากๆๆๆ  ฝีมือเยี่ยมครับ  เห็นน้องวุฒิ ยิงแล้วเกิดอาการคันมือ ว่างๆ จะล้วงเอา CZ VAMINT มายิงเล่นบ้าง
ขอบคุณในสิ่งที่มีประโยชน์ครับ .... ว่างๆ เอางานวิจัยการแต่ง CZ มาลงเป็นวิทยาทานบ้างก็ดีนะครับ

Glock19
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2005, 04:42:05 PM »

ขอบคุณครับ ได้เห็นของจริงแล้ว  Grin  Grin

อยู่ทางใต้หากระสุนมาทดสอบยากมากครับ บางครั้งจะหามาซ้อมมือยังไม่ได้เลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถามเพิ่มนิดนึงครับ กล้องที่ใช้ ใช่ 6-24 เท่า หรือเปล่าครับ และตอนยิงทดสอบ ปรับกำลังขยายอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2005, 04:50:20 PM โดย Iron » บันทึกการเข้า
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2005, 04:50:05 PM »

หลงรักท่านวุฒิ ...ครับ

ยอดเยี่ยมครับ

คราวต่อไป....ลองเปรียบเทียบ ซี แซด วามินท์ จาร์กัวร์ สแตนดาร์ด ลักซ์

บ้างครับ ว่าแต่ละกระบอกมีข้อดี ด้อย อย่างไรบ้าง
ugly gun
Full Member

คะแนน 0

เกิด แก่ เจ็บ ตาย

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2005, 07:31:38 PM »

ขอบคุณครับ  อยากจะเอาคริกโก้ไปให้คุณWooddy ช่วยเทรนให้หน่อยครับ เพิ่งรับโอนมา Cheesy

อิทังเม ญาตินัง โหตุ สุขิตา โหตุ ญาตะโย โหตุ......
Wooddy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2005, 09:10:25 PM »

ขอขอบทุกคุณสำหรับคำชี้แนะครับ ผมพลาดรายละเอียดเรื่องระยะทดสอบได้ไงเนี่ยะ ระยะที่ใช้ในการทดสอบ 50 เมตรครับ (ขอขอบคุณพี่ครูดำที่ช่วยตอบครับ)

พี่ugly gunครับเรื่องTraining เทคนิคการยิงก็บอกเป็นแนวทางได้ครับ ส่วนใหญ่แล้วขึ้นกับการฝึกซ้อมครับ

พี่Turusมาเรียกท่านอีกแล้วดูห่างเหินกันจังนะครับ ผมรับพิจารณาแน่นอนครับ เรื่องคุณภาพของปืนลูกกรด ถ้าจะให้ทราบผลค่อนข้างเด่นชัดต้องติดกล้องยิงเท่านั้นครับ ตอนนี้มีJaguarเพียงตัวเดียวที่ไม่ได้ติดกล้องครับ เอาไว้ว่างๆจะติดกล้องTrophy 6-18X40mm.ทดสอบให้นะครับ

พี่Ironครับ อยู่ทางใต้เป็นเรื่องที่น่าเห็นใจจริงๆครับ สำหรับเรื่องกระสุน ทั้งหายากและแพงหูตูบด้วย กล้องที่ใช้Power 6-24X40mm. ปรับกำลังขยายสูงสุดครับ คือที่24เท่าครับ Focus 50เมตร
พี่Glock19เรื่องเทคนิคการแต่งปืนCZ 452 .22lrผมได้ร่างต้นฉบับขึ้นมาเกือบสมบูรณ์แบบแล้วครับ เหลือในส่วนรูปภาพปืนของเพื่อนที่แต่งไก แบบเจาะเสื้อลูกเลื่อนครับ ยังไม่ได้ไปถ่ารูปมาเลย พอรวบรวมเข้าจริงๆ พี่เชื่อมั้ยครับว่ามากกว่า50หน้าเชียวนะครับ ไม่เชื่อลองติดต่อพี่wasuสุพรรณดูซิครับ ผมcopy ต้นฉบับVersion1 ให้ไป อ้อ..พี่Wasuแกกลับลำปาง อาทิตย์เว้นอาทิตย์นะครับ

พี่ออดครับกระสุนความเร็วสูง ผมไม่ได้ทดสอบครับ ถ้าจะทดสอบจริงๆผมขอใช้CZ varmintทดสอบนะครับ

พี่pong2501ก็พูดเกินความจริงไปมั้งครับ พี่เองก็ฝีมือใช่ย่อยซะที่ไหน เล่นปืนมาก่อนผมเกือบสองรอบ สำหรับเรื่องกล้องส่วนตัวก็ยอมรับว่า มีผลค่อนข้างมากครับ ไว้พี่มีโอกาสมาเที่ยวเมื่อไหร่ก็หิ้วติดไม้ติดมือมาร่วมทดสอบได้ครับ อ้อ..และขอขอบคุณในความอนุเคราะห์เรื่องการจัดหากระสุนให้ครับ แล้วผมจะโทรไปorder RWS และ Eley TenXนะครับ เอาทุกแบบที่มีขายเลยครับ รายละเอียดเดี๋ยวไว้คุยกันครับ

พี่sp378กระสุนหัวคลอน ผมไม่ได้ทดสอบกลุ่มเลยครับ เพราะกระสุนบางนัดคลอนแบบหมุนได้รอบก็มี บางนัดก็คลอนก๊อกแก๊กเล็กน้อย แต่ถ้ามีเวลาก็จะพยายามจัดให้นะครับ

สุดท้ายที่ไม่ท้ายสุด คือ ปัจจุบันกระสุน CCI Std.Vel.รุ่นเก่าผมไม่มีเหลือแล้วครับ กระสุนตระกูลHV ตอนนี้ก็มี Ferderal HV American Egle , S&B HV เท่านั้นครับ ใครอยากให้ทดสอบกระสุนชนิดใด+มีกระสุนในมือก็ขอให้PM มาบอกราคา เดี๋ยวผมขอซื้อมาทดสอบให้ครับ
กลุ่มกระสุนที่ใช้ทดสอบครั้งต่อไป จะใช้เจ้าหล่อสั้นCZ Vamint แต่งเต็มสูบ + กล้องB&L Elite 4000 6-24X40mm. Multi-X เป็นปืนทดสอบนะครับ วางพาดด้วยBipodครับ รับรองว่าไม่น้อยหน้าAnschutz เลยแม้แต่น้อย ขอเวลาสักหน่อยนะครับ ภาพที่postก็ผลงานVamint ตัวเก่ง+กระสุนCCI Std.Vel.รุ่นเก่า(คัดกระสุน) ระยะ 50 เมตร 3 นัดครับ

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2005, 05:23:02 AM »

Grin เห็นเป้าปืนยาวที่มีกระสุนแฝดกันเป็นรูเดียวกันแบบนี้แล้วชื่นใจทุกครั้งเลยครับ ไม่รู้ผมผิดปรกติหรือเปล่า  Grin  Grin
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2005, 10:42:20 AM »

...ขอบคุณครับ  Cheesy

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
sp378"รักในหลวง"
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2005, 03:06:35 PM »

ขอบคุณครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์