๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 12:44:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: **** IPSC ....ยกย่อง ชื่นชม............  (อ่าน 24447 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2008, 11:09:34 AM »

วาณี  ....วาณีคืออะไร? ลองหาคำตอบเอาบ้างครับ Grin Grin Grin

วาณี เป็นคำนาม หมายความว่าถ้อยคำหรือภาษา
มาจากคำบาลีและสันสกฤต

(วันนี้ ๒๙ ก.ค. เป็นวันภาษาไทยแห่งชาติครับ)

saensuk
คนที่รู้แล้วไม่พูดก็เหมือนกับไม่รู้ คนที่เก่งแต่ไม่กล้าก็เหมือนไม่เก่ง
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2008, 01:49:04 PM »

มาเสริมคุณCholtitอีกหน่อย

พจนานุกรม ไทย-ไทย   อ.เปลื้อง ณ นคร

วาณี

คำแปล2

(มค. วาณี) น. เสียง, ถ้อยคำ, อักษร, ภาษา; เจ้าแม่แห่งวาจา คือ พระสรัสวดี.

คนบางคนคิดว่าทุกปัญหามีทางออก แต่คนบางคนคิดว่าทุกทางออกมีปัญหา
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2008, 04:24:09 PM »

ผมขอยกย่องคนอีกกลุ่มหนึ่งครับเพราะยังไม่มีใครยกย่องเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผู้ก่อตั้งและร่วมก่อตั้งสมาคมครับ...ไม่มีท่านเหล่านี้ก็คงไม่มี IPSC ในประเทศไทยวันนี้ครับ ผมขออนุญาตลงรายชื่อท่านเหล่านี้มาไว้ที่นี่เพื่อให้น้องใหม่ชาว IPSC รับทราบครับ....  ไหว้
บางท่านยังร่วมยิงอยู่ส่วนบางท่านก็ได้เลิกไปแล้วแต่ยังเป็นคนที่ผมยกย่องอยู่ครับ

จีรเดช  เจนนันทขจร
ธวัชชัย  อิทธิวัฒนากร
ไพบูลย์  ลิ้มตระกูล
วรวิทย์  ชวนะนันท์
ชวลิต ผาติพรสิน
สุรพล  สุปรัชญา
อนุรักษ์  จอเจริญรักษ์
วัฒน์ ศรีจินตอังกูร
ณรงค์ศักดิ์ แก้วเมืองเพชร
วิทยา เพิ่มปรีดานันท์
พงษ์ศักดิ์ ชุติเชาว์กุล
วีรยุทธ จุนวีระนงค์
พลเอกเพิ่มศักดิ์ พวงสาโรจน์
ปรีชา ไกรทัศน์
ชลิตรัตน์ จันทรุเบกษา
ทศพร หงสนันท์

ผมเชื่อว่าเอาชื่อทุกท่านมาลงในทางชื่นชมน่าจะไม่มีปัญหานะครับ
ถ้าขาดตกท่านใดก็ขอโทษไว้ที่นี่ด้วยนะครับ

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2008, 05:57:04 PM »

ผมขอยกย่องคนอีกกลุ่มหนึ่งครับเพราะยังไม่มีใครยกย่องเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผู้ก่อตั้งและร่วมก่อตั้งสมาคมครับ...ไม่มีท่านเหล่านี้ก็คงไม่มี IPSC ในประเทศไทยวันนี้ครับ ผมขออนุญาตลงรายชื่อท่านเหล่านี้มาไว้ที่นี่เพื่อให้น้องใหม่ชาว IPSC รับทราบครับ....  ไหว้
บางท่านยังร่วมยิงอยู่ส่วนบางท่านก็ได้เลิกไปแล้วแต่ยังเป็นคนที่ผมยกย่องอยู่ครับ

ผมเชื่อว่าเอาชื่อทุกท่านมาลงในทางชื่นชมน่าจะไม่มีปัญหานะครับ
ถ้าขาดตกท่านใดก็ขอโทษไว้ที่นี่ด้วยนะครับ

ขอชื่นชม และคารวะด้วยความขอบคุณทุกท่านครับ  ไหว้ เยี่ยม

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
zerosocool
Moderator
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2008, 06:01:41 PM »

ขอชื่นชม และคารวะด้วยความขอบคุณทุกท่านครับ  ไหว้ เยี่ยม
ขอชื่นชมและคาราวะทุกคนด้วยครับ

เนียนๆ ไว้
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 10:15:36 PM »

ขอยกย่องชื่นชมแบบเดียวกับพี่ๆที่เขียนไปก่อนหน้านี้แล้วเหมือนกันครับ (ลอกเลยว่างั้น) คิก คิกแต่ก็มียกย่องชื่นชมอยู่ในใจเหมือนกันครับ.........

ผมขอชื่นชมยกย่องครูไอพีเอสซี ท่านหนึ่งที่ผมได้รับความเมตตามาตลอดเป็นครูผู้ที่มีแต่..ให้กับให้อย่างเดียวไม่เคยเรียกร้องเงินทองสิ่งตอบแทนใดๆ นอกจากผู้เรียนจะตอบแทนให้คือการ เป็นผู้เรียนที่ดีและหมั่นฝึกซ้อมพัฒนาตัวเองให้เก่งขึ้นเรื่อยๆจนประสบความสำเร็จ....แค่ตรงนี้ครูที่ผมจะกล่าวถึงท่านก็มีความสุขที่สุดแล้วเมื่อเห็นผู้เรียนประสบความสำเร็จ...อีกทั้งครูท่านนี้ยังทุ่มเททั้งแรงกายแรงใจในการฝึกสอนทั้งในสนามและนอกสนามด้วยหัวใจจริงๆ...อย่างในเวปอาวุธปืนแห่งนี้ ได้เขียนบทความถ่ายทอดความรู้ให้ผู้ที่สนใจอยากเล่นกีฬาไอพีเอสซีได้ศึกษาด้วยตัวเองผ่านโลกอินเตอร์เน็ตอีกด้วย..และยังเป็นครูที่ไม่เคยหยุดนิ่งกับความรู้ครูท่านนี้จะคอยหาความรู้ใหม่ๆและวิธีฝึกแบบใหม่ๆมาเผยเเพร่ตลอดเวลา...ล่าสุดก็ไปฝึกด้วยปืน บีบี อีกแล้ว Grin  เยี่ยม

เป็นคุณครูที่สะกดคำว่า"เเพ้"ในการชีวิตไม่เป็น...เป็นคุณครูที่จริงใจ....ปากตรงกับใจแน่นอน..
ผมรักและเคารพครูท่านนี้ด้วยใจจริง ครูนกไฟ ของผมครับ ไหว้

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
นาย หมาน้อย รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2008, 10:07:55 AM »

ขอยกย่องชื่นชมแบบเดียวกับพี่ๆที่เขียนไปก่อนหน้านี้แล้วเหมือนกันครับ (ลอกเลยว่างั้น) คิก คิกแต่ก็มียกย่องชื่นชมอยู่ในใจเหมือนกันครับ.........

ผมขอชื่นชมยกย่องครูไอพีเอสซี ท่านหนึ่งที่ผมได้รับความเมตตามาตลอดเป็นครูผู้ที่มีแต่..ให้กับให้อย่างเดียวไม่เคยเรียกร้องเงินทองสิ่งตอบแทนใดๆ นอกจากผู้เรียนจะตอบแทนให้คือการ เป็นผู้เรียนที่ดีและหมั่นฝึกซ้อมพัฒนาตัวเองให้เก่งขึ้นเรื่อยๆจนประสบความสำเร็จ....แค่ตรงนี้ครูที่ผมจะกล่าวถึงท่านก็มีความสุขที่สุดแล้วเมื่อเห็นผู้เรียนประสบความสำเร็จ...อีกทั้งครูท่านนี้ยังทุ่มเททั้งแรงกายแรงใจในการฝึกสอนทั้งในสนามและนอกสนามด้วยหัวใจจริงๆ...อย่างในเวปอาวุธปืนแห่งนี้ ได้เขียนบทความถ่ายทอดความรู้ให้ผู้ที่สนใจอยากเล่นกีฬาไอพีเอสซีได้ศึกษาด้วยตัวเองผ่านโลกอินเตอร์เน็ตอีกด้วย..และยังเป็นครูที่ไม่เคยหยุดนิ่งกับความรู้ครูท่านนี้จะคอยหาความรู้ใหม่ๆและวิธีฝึกแบบใหม่ๆมาเผยเเพร่ตลอดเวลา...ล่าสุดก็ไปฝึกด้วยปืน บีบี อีกแล้ว Grin  เยี่ยม

เป็นคุณครูที่สะกดคำว่า"เเพ้"ในการชีวิตไม่เป็น...เป็นคุณครูที่จริงใจ....ปากตรงกับใจแน่นอน..
ผมรักและเคารพครูท่านนี้ด้วยใจจริง ครูนกไฟ ของผมครับ ไหว้

หลงรัก ขอคาราวะและยกย่องด้วยคนครับ หลงรัก จากใจครับคุณครู หลงรัก
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2008, 10:28:15 AM »

ตกใจ ตกใจ...ขอโทษนะครับ..กติกาที่พี่เสือตั้งตรงนี้คืออย่ายกย่องกันเองครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่ยังไงก็ยังขอขอบคุณจากใจครับ หลงรัก หลงรัก

sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 04:08:10 PM »

ตกใจ ตกใจ...ขอโทษนะครับ..กติกาที่พี่เสือตั้งตรงนี้คืออย่ายกย่องกันเองครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่ยังไงก็ยังขอขอบคุณจากใจครับ หลงรัก หลงรัก
ขออนุญาติ ละเมิดกฏครับพี่นกไฟ          ขอบพระคุณครับพี่ที่ให้ความรู้แก่น้องๆในทุกๆเรื่อง  ด้วยความรักและเคารพครับ

glocky
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 10:46:58 PM »

ขออนุญาติผิดกฎด้วยค่ะ...เพราะชื่นชมพระอาจารย์นกไฟจริงๆ คนเก่งพอหาได้ แต่คนที่เก่่งและดี มีความปรารถนาให้คนอื่นได้ดี นั้นหายากค่ะ พบได้ที่พี่นกไฟคนนีัแน่นอน  ไหว้ ไหว้ ไหว้
kamoman
Jr. Member
**

คะแนน 1

พี่เค้าบอก glock ไม่ต้องล้าง อิอิ

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 09:57:59 AM »

สวัสดีพี่ๆทุกท่านครับ ครันเล่น BB นะครับ แต่ผมเข้ามาศึกษาในเวปนี้นานพอสมควร มาเจอกระทู้นี้เลยขอตอบเป็นกระทู้แรกครับ (ขอผิดกฎค้วยครับอาจารย์)
หลังจากได้รู้จักอาจารย์เฉลิมชัยมาพอสมควร ผมมีความรู้สึกว่าอาจารย์ คือ "อาจารย์" แท้เลยครับ ยิ่งมาเห็นอาจารย์สละเวลามาสอนน้องๆในทีม (ผมแอบเรียนนะครับกลัวไปถ่วงพวกน้องเค้า) ทุกสิ่งที่อาจารย์สอนสามารถพิสูจน์ให้เห็นได้ว่าใช่ หรือไม่ใช่
ส่วนตัวผมเข้ามาเล่น Airsoft IPSC เพราะว่าชอบ ขอแค่เข้ามาคุยกันที่สนาม มาจัดสถานที่ให้น้องๆเข้ามายิงเล่นกันก็มีความสุขแล้วครับ

"ผมขออนุญาติชื่นชมอาจารย์เฉลิมชัยครับ ที่เสียสละหลายๆสิ่งหลายอย่างให้แก่วงการ Airsoft IPSC ด้วยความจริงใจครับ"

ขอบพระคุณมากๆครับอาจารย์   ไหว้
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 03:58:41 PM »

สวัสดีพี่ๆทุกท่านครับ ครันเล่น BB นะครับ แต่ผมเข้ามาศึกษาในเวปนี้นานพอสมควร มาเจอกระทู้นี้เลยขอตอบเป็นกระทู้แรกครับ (ขอผิดกฎค้วยครับอาจารย์)
หลังจากได้รู้จักอาจารย์เฉลิมชัยมาพอสมควร ผมมีความรู้สึกว่าอาจารย์ คือ "อาจารย์" แท้เลยครับ ยิ่งมาเห็นอาจารย์สละเวลามาสอนน้องๆในทีม (ผมแอบเรียนนะครับกลัวไปถ่วงพวกน้องเค้า) ทุกสิ่งที่อาจารย์สอนสามารถพิสูจน์ให้เห็นได้ว่าใช่ หรือไม่ใช่
ส่วนตัวผมเข้ามาเล่น Airsoft IPSC เพราะว่าชอบ ขอแค่เข้ามาคุยกันที่สนาม มาจัดสถานที่ให้น้องๆเข้ามายิงเล่นกันก็มีความสุขแล้วครับ

"ผมขออนุญาติชื่นชมอาจารย์เฉลิมชัยครับ ที่เสียสละหลายๆสิ่งหลายอย่างให้แก่วงการ Airsoft IPSC ด้วยความจริงใจครับ"

ขอบพระคุณมากๆครับอาจารย์   ไหว้

เขินเลยครับ....แต่ยังไงก็ขอขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้
อย่าชมผมมากเลยครับ คนจะหมั่นไส้เสียเปล่าๆ แค่นี้ก็บานเบอะแล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin

ผมมันประเภทถ้าพอใจแล้วละก็จะทำให้สุดตัว ถ้าไม่ชอบใจละก็ยังไงก็ไม่ทำครับ ไม่มีบทบาทลีลาครับ ง่ายๆ ดังนั้นที่ทำเพราะเห็นว่าไม่มีใครคิดจะทำ
อย่างเช่นเมื่อก่อนไม่มีใครที่เล่นปืนจริงจะไปสนใจปืนเด็กเล่น(ที่เขาคิด)เลย แถมบางคนเคยเล่นปืน Airsoft ยังหนีไปเล่นปืนจริงเสียด้วยซ้ำ แต่วันนี้เริ่มมีคนเล่นปืนจริงจะรีบโดดลงมาช่วยทำแล้ว ดังนั้นผมจึงคิดว่าน่าจะให้เด็กๆเขาทำต่อก็น่าจะดีกว่า ผมแค่จะทำแมทช์ที่ผมคิดว่าน่าจะทำเท่านั้นแหละครับ Grin Grin Grin

ส่วนคนที่คิดว่าผมพอจะแนะนำได้ ถ้ามีเวลาก็จะแนะนำต่อไปครับ เพราะคิดว่าจะได้สร้างนักกีฬาใหม่ๆขึ้นมา

speedy
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 06:26:53 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 04:11:36 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

หวัดดีครับ.... Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
2011
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 11:30:36 PM »

ผมขอเพิ่มคนนึงครับ น้า สิงห์ ครับ หลังจากที่กลับจากบาหลีแล้ว ผมว่า น้าสิงห์ เป็นสุภาพบุรุษตัวจริงของวงการ IP คนนึงครับ (ก่อนหน้านั้นก็ที่บ้านพักที่สวนของคุณ LuLu ครับ )
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์