๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 12:15:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: **** IPSC ....ยกย่อง ชื่นชม............  (อ่าน 24452 ครั้ง)
Uncle
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 08:13:05 PM »

เปิดเป็นหัวข้อสำหรับสมาชิกซึ่ง เกิดความประทับใจ ประสงค์จะยกย่อง ชื่นชม และเผยแพร่สิ่งดีๆ ที่เกิดขึ้นนั้น  โดยจะเป็นเรื่องที่เกี่ยวข้องกับ ชาวIPSC /วงการ IPSC   หรือไม่ก็ได้

โดยมีกติกา ดังนี้

1.ต้องเป็นเรื่องจริง...(จะเชื่อในเกียรติของผู้โพส)
2.การเอ่ยชื่อบุคคลจะต้องเอ่ยนามซึ่งเป็นที่รู้จัก หรือ ล็อคอินเนม
3.ต้องเป็นการเขียนโดยยกย่อง  ชื่นชม เท่านั้น  ห้ามใช้คำในเชิงลบ
4.ถ้าทำผิดกติกา ข้อความจะถูกลบโดยจะไม่แจ้งเหตุผลให้ทราบ

เชิญครับทุกท่าน...มีอะไรที่ท่านประทับใจ ชื่นชม ก็อย่าเก็บไว้คนเดียว   เอาสิ่งดีๆนั้นมาแบ่งปัน  เพื่อร่วมกันสรรค์สร้างความสุขขี้นมาอีกทางหนึ่งสำหรับชาวIPSCครับ
 Grin Grin หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2008, 08:45:08 PM โดย Tanapol48 » บันทึกการเข้า
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 08:43:39 PM »

ดีครับพี่เสือ สนับสนุนครับ.... เยี่ยม

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 09:10:06 PM »

เยี่ยมครับลุงเสือ ขอติดตามกระทู้นี้ด้วยคนครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
2011
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 09:13:37 PM »

ผมขอเริ่ม คนแรกเลยครับ ผมยกย่องและชื่นชม อาเสือครับ ผมถือว่าอาเสือน่านับถือทั้งในโลกของเวบและในสนามแข่งขันครับ ในที่นี้มิใช่ผู้อื่นไม่ดีนะครับ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2008, 04:51:31 AM »

Grin โอ่ย! จะบอกกันหมดมั๊ยเนี่ยครับอาเสือ ทั้งอาเสือเอง พี่ชัย พี่นาจา พี่บุญสวัสดิ์ พี่สกาย พี่แก้ว พี่..........(อีกหลาย ๆ ท่าน) แต่ละคนที่ผมมีโอกาสได้พบนั้น ล้วนน้ำใจงามกันทั้งนั้นเลย Grin

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2008, 05:34:51 AM »

อะจ๊ากกกกกกกกกกกก. ตกใจ...ผมเขินไปเยยยยย    แต่ก็ต้องขอขอบคุณนะครับที่น้องๆยังให้เกียรติ Grin Grin Grin(พยายามอย่าชื่นชมจขกท.นะครับ เกรงจะมีคนเข้าผิดน่ะครับ Grin)

ผมเองมีอะไรที่จะยกย่องชื่นชมหลายสิ่งหลายอย่าง  จะทยอยมาเรื่อยๆครับ   วันนี้เอานักกีฬาโปรดัคชั่นที่ผมชื่นชมและยกย่องในลีลาการยิงก่อนละกัน

คุณณรงค์ศักดิ์/ตุ้ม/ vfom /สุนันท์/carrera/manit/โอ๊ค.......... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ตอนนี้ที่นึกได้มีแค่นี้ก่อนนะครับ Grin Grin Grin

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2008, 09:13:14 AM »

Smiley  นักกีฬาที่ผมชื่นชมคืออาเสือนั่นแหล่ะครับ.......เป็นแบบอย่างที่ดีได้เลยทั้งในสนามและนอกสนาม

Wink  โดยเฉพาะการตั้งเป้าหมายในการเล่นกีฬา  ฝึกซ้อมสม่ำเสมอ  การบริหารร่างกาย  น่าชื่นชมยกย่องครับ เยี่ยม

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 07:11:56 AM »

น้องวุฒิ..ขอบคุณครับ Grin Grin Grin

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

เน้นๆ อีกรอบนะครับว่า..หัวข้อนี้ไม่ได้ตั้งมาเพื่อชื่นชมผม/จขกท.  แต่อยากให้ท่านชื่นชมคนอื่นๆที่ท่านประทับใจและอยากเอามายกย่อง  เอาความรู้สึกดีๆมาแชร์กันน่ะครับ

เชื่อผม..คนได้อ่านเรื่องดีๆจะมีความสุขสบายใจมากกว่าอ่านเรื่องลบๆ แน่นอน   ซึ่งในระยะยาวจะมีผลต่อสุขภาพจิตด้วยครับ   

ชื่นชมใครอะไรที่ไหนอย่างไร จะเกี่ยวกับไอพีเอสซีหรือไม่ก็ได้   เอามาแชร์มาแบ่งปันความรู้สึกดีๆต่อกันเลยครับ

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ในดิวิชั่นโอเพ่นที่ผมเห็นและชื่นชมยกย่องในฝีมือ มีอยู่หลายคนเหมือนกัน  มี .. ลุงชิว/เชน/ใหม่/อ้น/พระอาจารย์/นิกร/เล็ก/ต๊ะ
 Grin Grin Grin
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 07:20:20 AM »

ผมชื่นชม

น้าเสือครับ ... ทำให้ทราบว่า อายุเป็นเพียงตัวเลข ... ใครประมาท เสร็จ  Grin

พี่คเนศครับ ... ยิงไปถ่าย(รูป)  Grin ไป มีรูปสวยๆ เป็นร้อยๆ มาให้เราดูเสมอ

พี่หมึกครับ ... เป็นเพื่อน เป็นพี่ คอยให้กำลังใจ  ยิงด้วยกันตลอด

และ ท่านอื่นๆที่ไม่ได้เอ่ยนามอีกหลายท่าน 

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
saensuk
คนที่รู้แล้วไม่พูดก็เหมือนกับไม่รู้ คนที่เก่งแต่ไม่กล้าก็เหมือนไม่เก่ง
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 09:18:27 AM »

ผมชื่นและขอยกย่องมากๆคนแรกคือ  วมต.และเวปอวป.แห่งนี้ เพราะเป็นอีกโลกไซเบอร์ที่ให้ผมได้ท่องไปพบกับสิ่งที่ตัวเองชอบอีกชนิดหนึ่ง และทำให้ได้พบกับเพื่อน พี่ น้อง ที่ดีๆอีกหลายคน  ชอบความเป็นระเบียบเรียบร้อยของเวปนี้มาก 

อันดับต่อมาที่ชื่นชมมากคือกรรมการสมาคมไอพีฯทุกสมัยและทุกคน   บุคคลเหล่านี้ล้วนมีคุณูปการต่อวงการไอพีด้วยกันทั้งสิ้น  ไม่มีบุคคลเหล่านี้ เราจะยิงโดยได้จัดคลาสได้ที่ไหนกัน    คนทำงานสมาคมทุกสมาคมเปรียบเหมือนคนปิดทองหลังพระ คนมักไม่ค่อยจะเห็นความสำคัญ   บางคนอาจจะพาลคิดว่าเขามารับใช้เรา   ซึ่งความจริงแล้วไม่ได้เป็นเช่นนั้นเลย แต่เขาเสียสละเข้ามาทำงานให้มวลสมาชิกต่างหาก   

กรรมการทุกสมาคมส่วนมากนอกจากเนื้อไม่ไ้ด้กินแล้ว เผลอๆอาจจะมีกระดูกมาแขวนคออีกต่างหาก  ทำดีคนมักจะเฉยๆ  แต่พลาดเล็กน้อยละก็เป็นเรื่องเลยทีเดียว    ผมจึงเข้าใจเห็นใจและยกย่องกรรมการในทุกสมาคมที่ได้มีโอกาสเข้าไปสัมผัส

ตัวอย่างสักหนึ่งเคส  เท่าที่มองเห็นกับตา  จากแมชย์ล่าสุด กรรมการสมาคมไอพีฯคนหนึ่งไม่รู้จักชื่อ แต่เห็นเขาเรียกว่านายสนาม เขายิงโอเพ่น   ผมก็ขอยกย่องอย่างมาก  เพราะเห็นเขาวุ่นตัวเป็นเกลียวอยู่กับการจัดการให้การแข่งขันเป็นไปได้อย่างราบรื่นไม่สะดุด  เิดินไปดูสเตจนั้นไปดูสเตจนี้  บางครั้งก็ลงไปช่วยเป็นRO บางครั้งก้กระตุ้นเตือนจนท.ที่มาทำงานในสเตจให้ทำงานให้มีประสิทธิภาพมากขึ้น   เรียกว่าเฝ้าสนามอยู่ตลอด   คนนี้ขอปรบมือให้เลยครับ

คนบางคนคิดว่าทุกปัญหามีทางออก แต่คนบางคนคิดว่าทุกทางออกมีปัญหา
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 09:34:40 AM »

ตัวอย่างสักหนึ่งเคส  เท่าที่มองเห็นกับตา  จากแมชย์ล่าสุด กรรมการสมาคมไอพีฯคนหนึ่งไม่รู้จักชื่อ แต่เห็นเขาเรียกว่านายสนาม เขายิงโอเพ่น   ผมก็ขอยกย่องอย่างมาก  เพราะเห็นเขาวุ่นตัวเป็นเกลียวอยู่กับการจัดการให้การแข่งขันเป็นไปได้อย่างราบรื่นไม่สะดุด  เิดินไปดูสเตจนั้นไปดูสเตจนี้  บางครั้งก็ลงไปช่วยเป็นRO บางครั้งก้กระตุ้นเตือนจนท.ที่มาทำงานในสเตจให้ทำงานให้มีประสิทธิภาพมากขึ้น   เรียกว่าเฝ้าสนามอยู่ตลอด   คนนี้ขอปรบมือให้เลยครับ

คนนี้ผมเห็นด้วยครับ...ชื่อบนเวป Orange ครับ ถึงแม้ผมจะติและไม่เห็นด้วยในหลายเรื่องที่ทำ แต่เรื่องความตั้งใจจริงในการทำงานเป็นคนเดียวที่ผมขอชมเชยว่าเยี่ยมครับ ไม่เฉพาะแมทช์นี้ครับแต่ทุกแมทช์ครับ..... เยี่ยม

จากใจจริงครับ  เยี่ยม

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 02:18:33 PM »

คนนี้ผมเห็นด้วยครับ...ชื่อบนเวป Orange ครับ ถึงแม้ผมจะติและไม่เห็นด้วยในหลายเรื่องที่ทำ แต่เรื่องความตั้งใจจริงในการทำงานเป็นคนเดียวที่ผมขอชมเชยว่าเยี่ยมครับ ไม่เฉพาะแมทช์นี้ครับแต่ทุกแมทช์ครับ..... เยี่ยม

เห็นด้วยครับ...(จริงๆนะไม่มีเบื้องหลัง)
ผมเห็นแกหลายครั้งแล้วครับ วุ่นอยู่คนเดียว
ยังเคยคุยกับพี่นกไฟเลย เแล้วจะเอาสมาธิที่ไหนมายิงล่ะครับ เห็นแล้วเหนื่อยแทน......ขอปรบมือให้ครับ เยี่ยม เยี่ยม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2008, 02:20:22 PM โดย นาจา » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
2011
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 06:15:02 PM »

เห็นด้วยครับ...(จริงๆนะไม่มีเบื้องหลัง)
ผมเห็นแกหลายครั้งแล้วครับ วุ่นอยู่คนเดียว
ยังเคยคุยกับพี่นกไฟเลย เแล้วจะเอาสมาธิที่ไหนมายิงล่ะครับ เห็นแล้วเหนื่อยแทน......ขอปรบมือให้ครับ เยี่ยม เยี่ยม

เห็นด้วยครับว่า แกยุ่งจริงเหนื่อยจริง แสงก็ดัง ผมว่าแก่เหนื่อยทั้งยิง แถมคอต้องแห้งด้วย

เห็นด้วยครับ ขอเสริมว่าไม่ใช่แค่ในสนามครับ นอกสนามแกยังต้องทำเกี่ยวกับเรื่องของสมาชิกสมาคมด้วยครับ 
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 07:45:07 PM »

คนที่ผมชื่นชมในวงการ IPSC คือ RO ทุกคนครับ... เยี่ยม...ไม่ใช่ว่าช่วยผมนะครับ ยืนยันว่าไม่เคย มีแต่จะเรียกตอนตรวจเป้าว่า Shooter คิก คิก...แต่ทุกคนเป็นคนที่ทำให้กีฬานี้น่ายิงและอยู่ในกติกาครับ เหนื่อยมากกว่านักกีฬา หิวและกระหายกว่านักกีฬา เพราะพวกเรายิงและสนุก 10 ครั้งในการแข่ง แต่ RO ไม่สนุกเนื่องจากไม่ได้ยิงแถมเดินอยู่แค่สเตจเดียวเท่ากับจำนวนนักกีฬาครับ เรากินก่อนหลังจากยิงครบ แต่ RO ยังไม่ได้กินจนกว่าจะหมด Squad เราหลบแดดเวลาที่คอยยิง แต่ RO ตากแดดอยู่ตลอดเวลาที่นักกีฬาอยู่ในสนาม เป็นต้น

ดังนั้นสำหรับผม...ขอชื่นชมและขอบคุณ...กับ RO ทุกท่านครับ เยี่ยม เยี่ยม หลงรัก หลงรัก

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2008, 06:52:19 AM »

วันนี้ผมขอชื่นชมยกย่องคนนอกวงการบ้าง

บุคคลท่านนี้คือ พระทธเจ้า  ..ความจริงมีหลายเรื่องหลายประการที่ชื่นชมย่องอย่างสูง  แต่วันนี้ขอเอาวิธีคิดให้เหตุผลแบบหนึ่งของพระองค์มาชื่นชมยกย่อง  ดังนี้ครับ

ฝนตก ฟ้าร้องก็มี
ฝนตก ฟ้าไม่ร้องก็มี
ฝนไม่ตก ฟ้ามาร้องก็มี
ฝนไม่ตก ฟ้าไม่ร้องก็มี

ส่วนตัวผมถือเป็นหลักของวิธีคิดในทุกเรื่องเลยครับ ทำให้ไม่สรุปอะไร ง่ายๆ หรือ มักง่าย ได้

คิดดูครับ คนเมื่อ 2550 กว่าปี  ทำไมจึงมีความคิดเปรียบเทียบการให้เหตุผลได้ลึกซึ้งมากขนาดนั้น....สองพันกว่าปีที่แล้ว พวกเราสมัยนั้นไม่รู้ว่ามีความเป็นอยู่อย่างไรหนอ?   นี่เป็นเพียงตัวอย่างหนึ่ง   ใครอยากซึ้งมากกว่านี้  ไปอ่านพระสูตร?แปลเป็นไทยแล้วได้ครับ  รับรองวางไม่ลง  จะทึ่งจะอี้งกิมกี่และจะติดเพราะเปรียบเหมือนได้พบ วาณี  ....วาณีคืออะไร? ลองหาคำตอบเอาบ้างครับ Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2008, 06:55:17 AM โดย Tanapol48 » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์