๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 06:27:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็นในการเลือกซื้อปืนลูกซอง5นัด  (อ่าน 43811 ครั้ง)
moto
คิดดี ทำดี เชื่อมั่นในตัวเอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

ตี ตี ต๊า ตึ่ง ตึง ออม อ๊อม ตัวน้อยร้องเพลงลั่นป่า

« เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 09:40:34 PM »

ผมขอปรึกษานะครับในการเลือกซื้อปืนลูกซอง5นัด เพราะจะซื้อมาใช้งานและอาจจะไว้ลงแข่งเล่นๆครับ
1. ผมจะเลือก 870 ลำกล้อง 20นิ้ว ศูนย์ไรเฟิล ดีหรือมีคนนิยมไหมครับ
2. ผมจะเลือกด้ามไม้หรือยางดี
3. ราคาอยู่ที่ 25,000 แพงไปไหมครับ มีอุปกรณ์แถมครบ เช่น แส้,น้ำมัน,สายใส่ลูก,ลูก25นัด  ยกเว้นซอง
4.ราคาลูกปืนอยู่ที่ราคากล่องละเท่าไหร่ครับ ทั้งลูกของ เรฯ และของในครับ
5. ถ้าเราจะต่อหลอดกระสุนทำเองยากไหมครับ
ขอสอบถามน้อยๆๆๆๆๆๆข้อครับ ป.3 คลอดแล้วครับจะได้ไปสู่ขอเสียทีครับ

ไมตรีจิต แห่งมิตรภาพ
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 10:14:20 PM »

ถามถูกตี่ละครับ รอ เซียนลูกซองมาตอบ ครับ ผมแต๊ ฮู้น้อย กั๋วเอา บะป้าวห้าว มาขายสวน จะใด ก่อขอ ความฮู้จากพี่ ๆ โตยคน  Cheesy   ผมขอถามแกมโตยเน้อ  ไหว้
  ระหว่าง ลำซาวนิ้วศูนย์ไรเฟิล   อิมพลูฟซิเลนเดอร์ โช๊ค  กับ สิบแปดนิ้ว ศูนย์ลูกปัด ซิเลนเดอร์โช๊ค  อันใหน เหมาะสำหรับยิงไอพี นักกว่ากั๋นครับ  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2008, 10:29:02 PM โดย น้อง ก๋าฯ » บันทึกการเข้า
ต.แม่สาย
Moderator
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 11:26:02 PM »

อ้ายก๋าลองยิงมาแล้วก๋อน่าจะฮู้ครับ ว่าอะหยังมันเล็งง่ายกว่า และโวยกว่ากันครับ
แต่กานหวังผล ยิงประณีต ก้าน 20 นิ้วครับ

ถามเรื่องพานท้าย ไม้หรือยางต้องถามตั๋วเก่าก่อนครับ ว่ามีสะตางค์เหลือนักก่อครับ ถ้าเหลือนัก ผมเลือกไม้ครับ เพราะพานท้ายซินเทติค มีขายปะเลอะครับ แต่พานท้ายไม้ผมบ่อค่อยเห็นครับ ถ้ามีสะตางค์เหลือน้อยแต่ชอบคลาสิค ก่อต้องเลือกไม้ครับ เพราะมีลายเฉพาะตั๋วกระบอกเดียวในโลก

ราคา 25 ถือว่าได้ดีละครับถ้าเป็นของใหม่

ราคากระสุนต๋อนนี้ต้องรอถามอ้ายสล่ากับอ้ายต้อย อ้ายน้องครับ ผมแต้ ๆ บ่อฮู้ครับ เลิกเล่นละครับ เล่น สองสองม่วนกว่าครับ ฮิ ฮิ

(แต้ ๆ บ่อค่อยมีสะตางค์ซื้อลูกครับ)

หลอดต่อซื้อแถวหน้าซื้อขายมีหลายเจ้าครับ ของครูดำ ก่อดีครับ ฯลฯ บ่อต้องเสียเวลายะคนเดียวครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 06:33:55 AM »

18 นิ้ว 0 ลูกปัด พานท้ายซินเทติคอันนี้เป๋นธรรมชาติของปื๋นลูกซองครับ ยิงได้โวยกว่า  เยี่ยม   0 ไรเฟิลมันเมาะกับลูกโดดต้าอั้นครับถ้าบ่ะเจื้อ  ร้านปื๋นอนันต์ครับ 24000 ของแถมเพียบ บริก๋านยอดมาก  ::002: (บ่าเดี่ยวมีก้าพานท้ายไม้อั๊ดมาหลอกหมู่เฮาไม้แต๊ๆบ่ามีแล้ว)
 คิก คิก คิก คิก คิก คิก

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 08:14:48 AM »

อ้ายก๋าลองยิงมาแล้วก๋อน่าจะฮู้ครับ ว่าอะหยังมันเล็งง่ายกว่า และโวยกว่ากันครับ
แต่กานหวังผล ยิงประณีต ก้าน 20 นิ้วครับ

ถามเรื่องพานท้าย ไม้หรือยางต้องถามตั๋วเก่าก่อนครับ ว่ามีสะตางค์เหลือนักก่อครับ ถ้าเหลือนัก ผมเลือกไม้ครับ เพราะพานท้ายซินเทติค มีขายปะเลอะครับ แต่พานท้ายไม้ผมบ่อค่อยเห็นครับ ถ้ามีสะตางค์เหลือน้อยแต่ชอบคลาสิค ก่อต้องเลือกไม้ครับ เพราะมีลายเฉพาะตั๋วกระบอกเดียวในโลก

ราคา 25 ถือว่าได้ดีละครับถ้าเป็นของใหม่

ราคากระสุนต๋อนนี้ต้องรอถามอ้ายสล่ากับอ้ายต้อย อ้ายน้องครับ ผมแต้ ๆ บ่อฮู้ครับ เลิกเล่นละครับ เล่น สองสองม่วนกว่าครับ ฮิ ฮิ

(แต้ ๆ บ่อค่อยมีสะตางค์ซื้อลูกครับ)

หลอดต่อซื้อแถวหน้าซื้อขายมีหลายเจ้าครับ ของครูดำ ก่อดีครับ ฯลฯ บ่อต้องเสียเวลายะคนเดียวครับ

ครับ อ้าย ต. แม่สาย  แต่ผม ยังเห็นค้าน เรื่อง ซาวนิ้วน้อยครับ  ปืน ศูนย์ไรเฟิล กับ ศูนย์ ลูกปัทม์ ผมลองยิง ลูกโดด ผ่อ บะต่างกั๋น ศูนย์ ลูกปัทม์  ยิง ร้อยรูได้ บะยาก ในระยะ บะเกิน สิบห้า เมตร  แหมอย่าง ลูกโดด แปงครับ บะใค่ได้ยิง สักตะใด  Grin   ส่วน โช๊ค ตี่แตกต่างกั๋น ไอ่ ตัว ซาวนิ้ว มันจะ บีบปลายลำกล้อง หื้อแคบลงแค่ 0.001 นิ้ว ผมสรุปว่า กลุ่มจะแคบกว่า แต่เห็นได้ บะชัดสักตะใด ครับ  ถ้า มีหื้อเลือก สองขนาด ตี่บอกมา ผมเลือก สิบแปดนิ้ว .... แต่ถ้ามีหื้อเลือกนักกว่า ผมขอ ซาวหกนิ้ว เปลี่ยนโช๊คได้ ไปเลยครับ เพราะผม ชอบยิง เป้าเคลื่อนที่ วิ่ง ผ่อง บินผ่อง ระยะยิง ไกล ๆ โช๊ค บีบได้แคบ ตะใดยิ่งดี  Grin  เปิ้ลฮ้อง ยิง แทร็ป กาว่าสกิ๊ต กอครับ อ้ายต้อย  คิก คิก

พานท้ายขอ พานท้ายไม้ครับ เพราะ มันหาเขียมกว่า หยั่งอ้าย ต. แม่สายว่า นั้นเนาะ  คิก คิก
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
Moderator
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 12:49:57 PM »

เสริม นิโหน่ย ผมก่อความฮุ้บ่นักเน๊าะ 18นิ้ว 0 ลูกปัด มีแต่ท้ายป๊าดติก ถ้าจะเอา ไม้ก่อเอา ซาวนิ้ว ท้ายไม้ครับ แต่ถ้าจะเอาอย่างอ้ายก๋าว่า ซะป๊ะโช๊ค เอา 21นิ้ว หลังขัว(สะพาน) มีโช๊คหื้อ 4 ตั๋วครบ เพิ่งตังแห๋มน๊อย  Grin Grin

แต่เรื่องความคล่องตั๋วต้องยอม 18 นิ้ว แต่จะงามต่อหลอด +2 ปอละครับ ถ้า ซาวนิ้ว ก่อใส่ +3 กะลังดี เรื่องยิงลูกโดด ระหว่าง 18 กับ 20 นิ้ว บ่ต่างครับ ขึ้นอยู่กับคนยิง บ่เจื่อ ใส่เหล้าคนก๋ม ต๊าอ้ายต้อย ยิงกระป๋องสี ระยะ 50 เมตรได้เลย  คิก คิก คิก คิก

ถ้าอ้ายอยู่บ้านเอาเฝ้าบ้านเป๋นหลัก แข่งเป๋นเตื่อ เอา 18 นิ้ว หรือ 20 นิ้ว ก่อได้ เลือกเอาพานท้ายต๋ามตี้เฮาชอบครับ  เยี่ยม

SPSC No.057       THPSA No.A-331
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 01:08:23 PM »

....หากเจ้าของกระทู้สนใจ๋ สั้น ๆ ก่ะบอกเน้อครับ.... ยิ้มีเลศนัย
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 03:08:42 PM »

เสริม นิโหน่ย ผมก่อความฮุ้บ่นักเน๊าะ 18นิ้ว 0 ลูกปัด มีแต่ท้ายป๊าดติก ถ้าจะเอา ไม้ก่อเอา ซาวนิ้ว ท้ายไม้ครับ แต่ถ้าจะเอาอย่างอ้ายก๋าว่า ซะป๊ะโช๊ค เอา 21นิ้ว หลังขัว(สะพาน) มีโช๊คหื้อ 4 ตั๋วครบ เพิ่งตังแห๋มน๊อย  Grin Grin

แต่เรื่องความคล่องตั๋วต้องยอม 18 นิ้ว แต่จะงามต่อหลอด +2 ปอละครับ ถ้า ซาวนิ้ว ก่อใส่ +3 กะลังดี เรื่องยิงลูกโดด ระหว่าง 18 กับ 20 นิ้ว บ่ต่างครับ ขึ้นอยู่กับคนยิง บ่เจื่อ ใส่เหล้าคนก๋ม ต๊าอ้ายต้อย ยิงกระป๋องสี ระยะ 50 เมตรได้เลย  คิก คิก คิก คิก

ถ้าอ้ายอยู่บ้านเอาเฝ้าบ้านเป๋นหลัก แข่งเป๋นเตื่อ เอา 18 นิ้ว หรือ 20 นิ้ว ก่อได้ เลือกเอาพานท้ายต๋ามตี้เฮาชอบครับ  เยี่ยม
แนะนำหลังสะพานครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
Moderator
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 04:19:38 PM »

แนะนำหลังสะพานครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

คริๆ กึ๊ดเหมือนผมเลย ไค้ได้ขนาด  Grin Grin Grin  มีก๊าลำกล้องมันขายก่อครับอ้ายเอ๋ จะได้ไปขอ ป.3 ไว้รอเลย ลำเก่ามันหลุไปละ  Grin Grin Grin

SPSC No.057       THPSA No.A-331
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 04:50:40 PM »

เชียร์ ครับอ้ายสล่า ...... ลำ ยาว ๆ หายากขนาด ถ้า ซื้อ เล่นตึงตั๋วเลย คุ้มกว่า Cheesy
ฅนคุมคน
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

สวัสดีครับพี่ๆทุกๆท่าน

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 07:05:44 PM »

แนะนำตัว18นิ้วครับเรมิงตันนะครับแบบปั้มแอกชั่นที่หน่วยงานใช้อยู่อะไหล่+ของแต่งหาได้ง่ายครับ

“ไม่มีอะไรที่น่ากลัวเท่ากับคนที่ไม่ได้รับการฝึกแล้วมีอาวุธอยู่ในมือ”
BG 15
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2008, 06:34:41 AM »

ผมเอาหลังสะพานครับ เวลาเล็งไล่ตามหลังสะพานเลยตี้เหมาะคือเปลี่ยนโช้คได้ Grin
moto
คิดดี ทำดี เชื่อมั่นในตัวเอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

ตี ตี ต๊า ตึ่ง ตึง ออม อ๊อม ตัวน้อยร้องเพลงลั่นป่า

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2008, 09:17:35 AM »

ขอคุณครับสำหรับทุกคำแนะนำครับครับ อยากได้จนแบ่งเป็นสองใจแล้วอิอิ  18 /20 ดีน๊า

ไมตรีจิต แห่งมิตรภาพ
tawee_1971
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2008, 09:21:08 AM »

บ่ะหมีความฮู้เรืองลูกซองเหีย.....รอฟังจากอ้ายๆ โตยคนครับ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

sasinun รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2008, 10:23:23 AM »

ชอบหลังสะพานเหมือนกันและชอบทอดสะพานเหมือนกันอีก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์