๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 06:56:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โปรดอ่านครับ  (อ่าน 35545 ครั้ง)
Supreeda
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 36

อิ่มเดียว หลับเดียว

« ตอบ #75 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2004, 12:04:02 PM »

เขื่องในก็น้ำท่าอุดมสมบูรณ์ดีครับ ชาวนาก็ปักดำข้าวกันจะเสร็จแล้ว ส่วนตัวอำเภอก็เงียบเหงาเหมือนเดิมครับจารย์อ๊อด Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2004, 12:05:39 PM โดย sergeant » บันทึกการเข้า

เป็นคนต้องมีน้ำใจ  เป็นคนไทยต้องรักชาติ  มีอำนาจต้องเป็นธรรม
naichoie
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2004, 12:05:22 PM »

เรียน ท่านผู้รู้ในเว็ป ครับ
         ผมมี สปริงฟิลล์ ขนาด .45 เป็นรุ่นลูกดก 13 นัด ซึ่งตอนซื้อมามีห้ามไกแบบหางยาวและนกแบบโปร่งมาให้ ผมนำไปแต่งน้ำหนักไก และเปลี่ยนไกโพลิเมอร์รวมถึงไกด์รอดแบบยาว ซึ่งการใช้งานก็คล่องตัวดี แต่มีติดขัดตอนใช้ลูกซ้อมกึ่งหัวตัดนะครับ ตอนนี้เห็นปืนของคนอื่นเค้าสวยๆกันทั้งนั้น เลยเกิดกิเลส อยากแต่งปืนกับเค้ามั่ง เลยขอเรียนถาม ท่านผู้รู้ดังนี้
       1.ศูนย์เรืองแสงของบริษัทใดที่พอหาซื้อได้ในบ้านเรา ขอทราบราคาคร่าวๆครับ
       2.ศูนย์หน้าเดิมเป็นแบบเดือยเสียบ การเปลี่ยนศูนย์ ทำให้ผิวปืนช้ำเสียหายหรือไม่ครับ
       3.สลักห่วงโตงเตงของผมไม่ได้ยำ้ติดตายเหมือนของ colt  จำเป้นหรือไม่ครับที่ต้องไปยำ้สลักดังกล่าว แต่ปัจจุบันปืนก็ใช้งานได้ดี
       4.ร้านติดตั้งศูนย์หน้าและหลังแถวหลังวังร้านไหนที่มีมาตรฐานดีครับ ขอทราบราคาการติดตั้งด้วยครับ
       5.ถ้าคิดจะเปลี่ยนลำกล้อง ติดต่อได้ร้านไหนครับขอทราบงบประมาณคร่าวๆก็ยังดีครับ
       ขอเรียนถามแค่นี้ก่อนเพราะเงินยังมีอยู่ 20,000 บาท หากมีเงินเพิ่มจะค่อยๆแต่งไปเรื่อยๆครับ

Huh
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #77 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2004, 03:52:00 PM »

เรียน ท่านผู้รู้ในเว็ป ครับ
         ผมมี สปริงฟิลล์ ขนาด .45 เป็นรุ่นลูกดก 13 นัด ซึ่งตอนซื้อมามีห้ามไกแบบหางยาวและนกแบบโปร่งมาให้ ผมนำไปแต่งน้ำหนักไก และเปลี่ยนไกโพลิเมอร์รวมถึงไกด์รอดแบบยาว ซึ่งการใช้งานก็คล่องตัวดี แต่มีติดขัดตอนใช้ลูกซ้อมกึ่งหัวตัดนะครับ ตอนนี้เห็นปืนของคนอื่นเค้าสวยๆกันทั้งนั้น เลยเกิดกิเลส อยากแต่งปืนกับเค้ามั่ง เลยขอเรียนถาม ท่านผู้รู้ดังนี้
       1.ศูนย์เรืองแสงของบริษัทใดที่พอหาซื้อได้ในบ้านเรา ขอทราบราคาคร่าวๆครับ
       2.ศูนย์หน้าเดิมเป็นแบบเดือยเสียบ การเปลี่ยนศูนย์ ทำให้ผิวปืนช้ำเสียหายหรือไม่ครับ
       3.สลักห่วงโตงเตงของผมไม่ได้ยำ้ติดตายเหมือนของ colt  จำเป้นหรือไม่ครับที่ต้องไปยำ้สลักดังกล่าว แต่ปัจจุบันปืนก็ใช้งานได้ดี
       4.ร้านติดตั้งศูนย์หน้าและหลังแถวหลังวังร้านไหนที่มีมาตรฐานดีครับ ขอทราบราคาการติดตั้งด้วยครับ
       5.ถ้าคิดจะเปลี่ยนลำกล้อง ติดต่อได้ร้านไหนครับขอทราบงบประมาณคร่าวๆก็ยังดีครับ
       ขอเรียนถามแค่นี้ก่อนเพราะเงินยังมีอยู่ 20,000 บาท หากมีเงินเพิ่มจะค่อยๆแต่งไปเรื่อยๆครับ  
 Huh
Grin
1. มีอยู่สองสามยี่ห้อ ประสิทธิภาพและราคาพอ ๆ กันครับ ประมาณ 4000-4500
2. ไม่มีผลต่อผิวปืนครับ ยกเว้นช่างใส่ไม่ดี
3. ถ้าใช้งานได้ดีก็แสดงว่าไม่มีผลอะไร ดีอยู่แล้วก็ใช้ไปครับ
4. ช่างยอด ช่างสังเวียน ช่างสุพล ค่าแรงไม่เกิน 1000 สำหรับศูนย์ drop in (แบบไม่ต้องแปลง)
5. ลำกล้องผมไม่รู้ว่าซื้อที่ไหน แต่การเปลี่ยนลองติดต่อร้านช่างสุพลครับ
 Grin

นายเฉย
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #78 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2004, 04:14:29 PM »

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #79 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2004, 10:07:18 PM »

ข้อความโดย: sergeant 
ใส่การอ้างถึงคำพูด
เขื่องในก็น้ำท่าอุดมสมบูรณ์ดี

ขอบคุณเพื่อน เราไม่ได้กลับบ้านเกือบสองปีแล้ว กะว่า เมษาหน้าเจอกัน

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
naichoie
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #80 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2004, 05:25:50 PM »

...ใครเคยเปลี่ยนไกด์ร๊อดของ ร้านช่างสุพลบ้างครับ ตัวที่มีสปริงแทนบัฟเฟอร์นะครับ อยากรู้ว่าดีไหมช่วยเพิ่มปรสิทธิภาพในด้านใด...ผมอยากองเปลี่ยนดูนะครับ...
peedta - รักในหลวง
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #81 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 09:25:38 PM »

ฃอแสดงความยินดีกับบ้านใหม่ด้วยครับ ดีใจที่ได้กลับมา Cheesy  Grin
 Tongue ส่วนใหญ่ผมจะเป็นผู้อ่านนะครับ  :-* นานๆ จะออกความเห็นสักครั้ง
มือใหม่หัดยิงนะครับ Wink

อยู่เพื่อตัว        อยู่แค่สิ้นลม  
     อยู่เพื่อสังคม    อยู่คู่ฟ้าดิน
      www.gingamegun.com
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #82 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2004, 12:54:16 AM »

ลางานกลับบ้านไป 10กว่าวัน กลับมาlog inไม่ได้ นึกว่าโดยตัดออกจากกองมรดกซะแล้ว Grin แต่ตอนนี้ทุกอย่างปกติแล้วครับ Grin
Smiley รูปสมาชิกใหม่ในบ้านเหรอครับ ดีใจด้วยนะครับ แล้วตั้งชื่อว่าอะไรหล่ะครับ Cheesy

ครับผู้การ เป็นสมาชิกคนแรก ชื่อน้อง นะดาว ครับ ตอนนี้ 7เดือนแล้วเปลี่ยนเป็นน้องหมูอ้วนแล้วครับ Grin

Grin ชื่อไพเราะดีนะครับ "นะดาว" ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ Cheesy

Supreeda
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 36

อิ่มเดียว หลับเดียว

« ตอบ #83 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2004, 03:31:50 PM »

ขอบคุณครับผู้การ Wink

เป็นคนต้องมีน้ำใจ  เป็นคนไทยต้องรักชาติ  มีอำนาจต้องเป็นธรรม
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #84 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2004, 09:18:35 PM »

Download รูปไม่ได้ ช่วยที ออกมาเป็น index โหลดแล้วเป็น index.php เครื่องเปิดไม่ได้ เปลี่ยนชื่อเป็นไทยอย่างคุณปิ๊กแนะนำก็ยังไม่ได้ ความผิดของผมแน่ๆ แต่ทำไม load รูป G&T ได้ก็ไม่ทราบ
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #85 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2004, 01:35:03 AM »

Download รูปไม่ได้ ช่วยที ออกมาเป็น index โหลดแล้วเป็น index.php เครื่องเปิดไม่ได้ เปลี่ยนชื่อเป็นไทยอย่างคุณปิ๊กแนะนำก็ยังไม่ได้ ความผิดของผมแน่ๆ แต่ทำไม load รูป G&T ได้ก็ไม่ทราบ
ขอออกตัวก่อนนะครับ คุณลุงผมก็งูๆปลาๆเรื่องคอมฯ ผมเปลี่ยนชื่ออะไรก็ได้ เช่น 1.phpไล่ไปเรื่อยๆ ให้มันนะครับ แล้วก็ เวลาดูก็ใช้ ACD see ดูเอาอะครับ ถ้าไม่ได้อีกก็คงต้องรอผู้เชี่ยวชาณมาแนะนำครับ

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
suttiruk046
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #86 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2004, 01:33:00 PM »

Grin
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #87 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2004, 04:33:40 PM »

...ใครเคยเปลี่ยนไกด์ร๊อดของ ร้านช่างสุพลบ้างครับ ตัวที่มีสปริงแทนบัฟเฟอร์นะครับ อยากรู้ว่าดีไหมช่วยเพิ่มปรสิทธิภาพในด้านใด...ผมอยากองเปลี่ยนดูนะครับ...
[/color]
ผมเปลี่ยนมาแล้วครับ เป็นไกด์สองชั้น แต่ผมทำหลายอย่าง เปลี่ยนศูนย์ หน้าหลัง ชุบฮาร์ดโครม เปลี่ยนชุดลั่นไก เปลี่ยนนกสับ เปลี่ยนชุดหลังอ่อน ทำบ่อแมกซ์ หมดไปประมาณ 35000฿ รับปืนมาวันแรกทดลองเลยครับ (ปืนกระบอกนี้ซื้อมาไม่เคยยิงมาก่อน) ระยะ25เมตรนัดแรก X เลยครับ Shocked

piyapon1
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #88 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 12:47:53 PM »

Grinอีกหน่อยก็คงปรับปรุงดีขึ้นกว่านี่คระบ Grin Grin Grin Grin Grin Grin
muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #89 เมื่อ: กันยายน 10, 2004, 01:38:26 PM »

จากการให้งานบอร์คใหม่ประมาณสองสามเดือน  Grin ใช้งานได้ดีมากๆเลยครับ ผมเป็นสมาชิกตั้งแต่บอร์ดเก่า บอร์ดใหม่ใช้งานโดยรวมดีกว่ามากครับ ตอนนี้สมาชิกก็เยอะดีครับ อบอุ่นและเป็นกันเองดีครับ
       สุดท้ายต้องขอขอบคุณ....คุณผองพัฒ(วมต.) ที่หาสิ่งใหม่ๆและดีมาให้พวกเราชาวอาวุธปืน Grin Grin Grin

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์