๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 05:26:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 25
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดอย่างไรกับการรุมทำร้ายผู้ชุมนุม  (อ่าน 44876 ครั้ง)
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #90 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 06:39:00 PM »

พูดยากถ้าไม่จัดม๊อบเหตุก็ไม่เกิด..ทุกคนต่างทำมาหากินประเทศชาติเจริญไปถึงใหนแล้ว
ก่อนหน้านี้ประมาณ3-4 ปีประเทศไทยจะขึ้นมานำประเทศแถวเอเชียแล้วหลายประเทศ
กลัวประเทศไทย..ตอนนี้เป็นงัยตามตูดเขาและหิ้งห่างขึ้นทุกวัน..เกิดจากความอคติและล
อิจฉาแท้ๆ...เอ้อ
พูดเหมือนกับว่าถ้าไม่ข้ามถนนตรงทางม้าลายรถก็ไม่ชนนะครับ
ทุกท่านในประเทศมีสิทธิ์ที่จะแสดงออก ตราบใดที่มันไม่ผิดกฎหมายนะครับ

ท่านว่าตอนนี้พวกเราไม่ทำมาหากินหรือครับ  แต่มันหาไม่พอกินแล้วครับ
ผมก็ไม่ทราบว่าท่านเคยอยู่ประเทศที่ท่านว่าเราตามตูดเขามั้ยครับ  บางอย่างเราไปเกินเขานานแล้วแต่ผลประโยชฯที่ได้ไม่เคยกลับมาหาประชาชนครับท่าน  ประเทศที่เจริญคือประเทศที่มีคอรัปชั่นน้อยและคนกลัวกฎหมายครับ  ไม่ใช่ซื้อกฎหมายได้ง่ายๆ  คนเราถ้าคิดว่าคนเรามีสิทธิ์เหมือนๆกัน  ไม่ใช่ว่านายกูใหญ่ทำอะไรก็ได้

อันนี้ผมก็ยังแปลกใจไม่หายนะครับ ในหลวงรัชกาลที่ 5 ท่านทรงโปรดเลิกทาสมากว่าร้อยปีแล้ว  ทำไมยังมีคนอยากเป็นทาสคนอื่น มีเจ้านายคุ้มกะลาเหมือนก่อนหน้านั้นครับ  
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #91 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 06:42:29 PM »

ตอนนี้ พล.อ ปรีชา   กำลังขึ้นปราศัย บนเวทีพันธมิตร ท่าทางท่านโกรธมาก ขอขึ้นพูดเองโดยไม่ได้จัดคิว   ท่านประกาศตัดพี่ตัดน้อง กับ ผบ..  ทบ ที่ไม่ทำอะไรเลย และประกาศให้รัฐบาลออกภายใน ๗  วัน ไม่งั้น ตายเป็นตาย.....ฯลฯ

ท่านผู้นี้ถ้าผมได้มีโอกาสพบท่าน ผมจะขอใหว้ท่านด้วยความภูมิใจ ที่ได้มีโอกาสไหว้คนดีๆครับ
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #92 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 06:46:11 PM »

ตอนนี้ พล.อ ปรีชา   กำลังขึ้นปราศัย บนเวทีพันธมิตร ท่าทางท่านโกรธมาก ขอขึ้นพูดเองโดยไม่ได้จัดคิว   ท่านประกาศตัดพี่ตัดน้อง กับ ผบ..  ทบ ที่ไม่ทำอะไรเลย และประกาศให้รัฐบาลออกภายใน ๗  วัน ไม่งั้น ตายเป็นตาย.....ฯลฯ

ท่านผู้นี้ถ้าผมได้มีโอกาสพบท่าน ผมจะขอใหว้ท่านด้วยความภูมิใจ ที่ได้มีโอกาสไหว้คนดีๆครับ
มาเจอท่านที่สะพานทุกค่ำเลยครับ  ตอนนี้อยู่ประจำแล้ว  ขึ้นเวทีหรือไม่  นั่นอีกเรื่องนึง
รมต.กลาโหมออกคำสั่งไม่ให้ทหารพูดเรื่องพระวิหาร  ท่านก็มีเรื่องอื่นให้พูดได้อีก  แกนนำเพิ่มขึ้นอีกหลายท่านแล้วครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2008, 06:47:51 PM โดย chew » บันทึกการเข้า
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #93 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 06:48:19 PM »

มาเจอท่านที่สะพานทุกค่ำเลยครับ  ตอนนี้อยู่ประจำแล้ว  ขึ้นเวทีหรือไม่  นั่นอีกเรื่องนึง

ฝากกราบท่านด้วยนะครับ   ไหว้  ไหว้
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #94 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 06:59:43 PM »

หน้า ปตท วันนี้ได้ยินมา 500 ไม่มีหลักฐานครับได้ยิน ลูกจ้างของหน่วยงานๆนึงพูดกัน ฟังหูไว้หูครับ
รบกวนว่าถ้าเจอเค้าอีกช่วย พีเอ็มบอกผมด้วยนะครับจักขอบพระคุณอย่างยิ่ง

Grin แถวบ้านผมตอนแรกก็ว่ากันหัวละ 500  พอคนไปมุงดู เห็นมีแต่  เจ้าของกิจการ ข้าราชการครู เด็กนักเรียนม1 ม.2 ข่าวลือเลยเปลี่ยนตัวเลข เป็นหัวละ 2,000    คิก คิก   ต่อไปคงมีการขยับราคา และมีข่าวว่าแจกบัตรเคดิตไปเลย

หัวละ 500 นั่นต้องพวก เห็นแก่เงินเล็กๆน้อยๆ ประเทศชาติจะฉิบหาย ก็ไม่สน คุ้นๆว่าน่าจะแจกตอนหาเสียงมากกว่า พวกเงินไม่มา กาไม่เป็น

ส่วนพันธมิตรนี่  ระดับอาจารย์ ด็อกเตอร์ จบจากอังกฤษ ที่ผมรู้จัก   ท่านนี้ท่านไปกันทั้งครอบครัวจากหาดใหญ่

ค่าเครื่องค่าอาหารจ่ายเองทั้งหมด 500 ต่อวันคงไม่พอมั้งครับ  คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

« ตอบ #95 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 07:03:10 PM »

ฝากกราบท่านด้วยนะครับ   ไหว้  ไหว้
ครับพี่ ขอบพระคุณครับ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #96 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 07:06:59 PM »

หน้า ปตท วันนี้ได้ยินมา 500 ไม่มีหลักฐานครับได้ยิน ลูกจ้างของหน่วยงานๆนึงพูดกัน ฟังหูไว้หูครับ
รบกวนว่าถ้าเจอเค้าอีกช่วย พีเอ็มบอกผมด้วยนะครับจักขอบพระคุณอย่างยิ่ง

Grin แถวบ้านผมตอนแรกก็ว่ากันหัวละ 500  พอคนไปมุงดู เห็นมีแต่  เจ้าของกิจการ ข้าราชการครู เด็กนักเรียนม1 ม.2 ข่าวลือเลยเปลี่ยนตัวเลข เป็นหัวละ 2,000    คิก คิก   ต่อไปคงมีการขยับราคา และมีข่าวว่าแจกบัตรเคดิตไปเลย

หัวละ 500 นั่นต้องพวก เห็นแก่เงินเล็กๆน้อยๆ ประเทศชาติจะฉิบหาย ก็ไม่สน คุ้นๆว่าน่าจะแจกตอนหาเสียงมากกว่า พวกเงินไม่มา กาไม่เป็น

ส่วนพันธมิตรนี่  ระดับอาจารย์ ด็อกเตอร์ จบจากอังกฤษ ที่ผมรู้จัก   ท่านนี้ท่านไปกันทั้งครอบครัวจากหาดใหญ่

ค่าเครื่องค่าอาหารจ่ายเองทั้งหมด 500 ต่อวันคงไม่พอมั้งครับ  คิก คิก

เสียเงินมาเอง และควักเงินร่วมบริจาคอีกต่างหากด้วย    เยี่ยม

....ตามล่า...อีตอแหล
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #97 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 07:07:26 PM »

เพื่อนผู้หญิงแถวบ้านผมก็ไปครับ ไปกับสามีชาวอเมริกัน  ภรรยาทำงานเป็นแอร์สายการบิน

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 07:11:45 PM »

ส่วนพันธมิตรนี่  ระดับอาจารย์ ด็อกเตอร์ จบจากอังกฤษ ที่ผมรู้จัก   ท่านนี้ท่านไปกันทั้งครอบครัวจากหาดใหญ่

เสียเงินมาเอง และควักเงินร่วมบริจาคอีกต่างหากด้วย    เยี่ยม

ใช่ครับ   เยี่ยม
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #99 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 07:31:00 PM »

เคยฟังเพลง เรฟฟูจี ของคาราบาวมั้ยครับ    "    เกลือจิ้มเกลือ เหลือเพียงเรือล่องมา   " ไม่รู้แพ้รู้ชนะ รู้อภัย ช่วยกันถอนเชื้อไฟก็เตรียมตัวรับสงครามกลางเมืองกันได้แล้วครับ  Cheesy
อีกนานทักษิณก็ติดคุกแล้วจะก่อเชื้อไฟไปทำไมครับ คดีก็อยู่ในศาล ทนายยังติดคุกแล้วลูกความจะรอดหรือ?  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2008, 08:24:57 PM โดย nars » บันทึกการเข้า

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #100 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 07:34:51 PM »

เพื่อนผู้หญิงแถวบ้านผมก็ไปครับ ไปกับสามีชาวอเมริกัน  ภรรยาทำงานเป็นแอร์สายการบิน

ที่ผมรู้จัก 3 คน มี 1. เจ้าของร้านทอง 2. เจ้าของฟิสเนต 3. เจ้าของหอพัก สลับไปกับกับสามี

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #101 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 07:53:16 PM »

มันเป็นการปะทะที่ได้วางแผนไว้แล้ว... เพื่องานใหญ่...

คงต้องฝากความหวัง.. ผู้ที่รักชาติ.. รักสถาบัน.. ร่วมกันสู้ให้ผ่านวิกฤตนี้ไปได้...

หากเป็นไปได้... ขอให้มันจบด้วยการ ลี้ภัย...

สถาบันที่ยังเหลือต่อสู้ปกปักอยู่.. สำหรับผมคือ ทหาร

มันงวดเข้ามาทุกทีแล้ว.. พี่ๆพันธมิตรให้ระมัดระวังด้วย..

ทหารเองก็ต้องรักษาแถวให้ดี... เพราะ

ต้องตั้งหลักสู้กับ "พวกหมาจนตรอก"

ถ้าปล่อยให้ลี้ภัย... ก็เหมือนกฏหมายไม่ศักดิ์สิทธ์ซิครับ...

ปล่อยให้กระบวนการยุติธรรมดำเนินไปดีกว่า... เขาจะให้ลี้ภัยเฉพาะเรื่องการเมือง ไม่ใช่กฏหมายอาญาครับ...
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #102 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 08:12:42 PM »

มันเป็นการปะทะที่ได้วางแผนไว้แล้ว... เพื่องานใหญ่...

คงต้องฝากความหวัง.. ผู้ที่รักชาติ.. รักสถาบัน.. ร่วมกันสู้ให้ผ่านวิกฤตนี้ไปได้...

หากเป็นไปได้... ขอให้มันจบด้วยการ ลี้ภัย...

สถาบันที่ยังเหลือต่อสู้ปกปักอยู่.. สำหรับผมคือ ทหาร

มันงวดเข้ามาทุกทีแล้ว.. พี่ๆพันธมิตรให้ระมัดระวังด้วย..

ทหารเองก็ต้องรักษาแถวให้ดี... เพราะ

ต้องตั้งหลักสู้กับ "พวกหมาจนตรอก"

ถ้าปล่อยให้ลี้ภัย... ก็เหมือนกฏหมายไม่ศักดิ์สิทธ์ซิครับ...

ปล่อยให้กระบวนการยุติธรรมดำเนินไปดีกว่า... เขาจะให้ลี้ภัยเฉพาะเรื่องการเมือง ไม่ใช่กฏหมายอาญาครับ...

ผมเห็นสภาพบ้านเมืองแล้ว... ไม่ออกอีกด้าน... ผมก็ขอแค่นี้แหละครับ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #103 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 08:13:58 PM »

ผมยึดหลักแตกต่างแต่ไม่แตกแยก แต่ถ้าพี่ทำหัวผมแตก....หัวพี่ก็แยก ครับ Smiley

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #104 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 08:15:11 PM »

พูดยากถ้าไม่จัดม๊อบเหตุก็ไม่เกิด..ทุกคนต่างทำมาหากินประเทศชาติเจริญไปถึงใหนแล้ว
ก่อนหน้านี้ประมาณ3-4 ปีประเทศไทยจะขึ้นมานำประเทศแถวเอเชียแล้วหลายประเทศ

กลัวประเทศไทย..ตอนนี้เป็นงัยตามตูดเขาและหิ้งห่างขึ้นทุกวัน..เกิดจากความอคติและล

อิจฉาแท้ๆ...เอ้อ

ทุกคนต่างทำมาหากิน โดยไม่ต้องสนว่าใครจะโกงกิน จะทับซ้อน อย่างไรด้วยหรือเปล่าครับ
กลับประชาไทเถอะครับ
น่าอิจฉานะเอ้อ สาธุ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 25
  พิมพ์